Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Nên sinh con ở bệnh viện nào tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang mang bầu tháng thứ 8, em sắp sinh em bé rồi. Em lo quá các mẹ ạ! Lúc đầu vợ chồng em định sinh ở PSHN nhưng đợt này báo chí phản ánh nhiều vụ tráo con, con bị bắt cóc rồi thái độ của y bác sĩ khi vào sinh mà không có người quen làm em thấy sợ. Em sợ nhất là tình trạng tráo con. Bây giờ em phân vân không biết sinh ở đâu cho tốt trong điều kiện kinh tế không quá dư giả của mình. Em nghe mọi người nói đẻ ở Bạch Mai hoặc Bệnh viện Bưu điện cũng khá ổn. Có các mẹ nào đã sinh ở hai viện này rồi thì các mẹ chỉ bảo em với. thủ tục vào đó như thế nào và vấn đề tiền nong (nhờ bác sĩ, đóng tiền viện phí, làm thủ tục...) như thế nào ạ? Em ngồi đây hóng từ giờ tới chiều chờ các mẹ thông thái chỉ dẫn ạ!

• 144 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chị mình vừa sinh em bé hôm qua ở BV Bưu Điện, đến đó thăm cháu thấy cơ sở vật chất ở đó rất ổn. Ngồi nói chuyện ai cũng khen bệnh viện này y bác sỹ rất nhiệt tình (thậm chí bồi dưỡng còn không nhận). Chị mình định chọn phòng dịch vụ để nằm nhưng không biết đăng ký kiểu gì, nhưng cuối cũng nằm phòng thường cũng rất ok, phòng có 3 giường, điều hòa, phòng tắm kép kín có cả nóng lạnh, vào đó yên tĩnh, không đông đúc lộm nhộm. Viện phí thì mình không rõ, hình như tầm 6,7 triệu gì đó...
    Mình thì mới bầu tháng thứ 3, có bảo hiểm ở BV Y học cổ truyền, cũng chưa tính sinh ở Y học cổ truyền được không hay chuyển về bưu điện.
    Bạch Mai có vẻ đông đúc đó bạn à
    Bạn tìm hiểu kỹ xem nhé
    ------------Mong chờ con lớn lên khỏe mạnh trong bụng mẹ
    Mong chờ được nghe tiếng khóc con chào đời----------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đứa đầu ko sinh ở viện mà sinh ở nhà hộ sinh A ở Ngô Quyền. Năm nay thấy nhiều mẹ bầu bí quá, vào Phụ sản chắc chết mất. Nếu sức khỏe 2 mẹ con mình bình thường thì mình lại vào nhà hộ sinh thôi. Mình cũng muốn đẻ ở viện cho yên tâm vì nhỡ có gì bất thường thì có đủ các trang thiết bị, nhưng mà ở viện họ cứ nhốt mình riêng 1 chỗ nên mình sợ lắm. Ở nhà hộ sinh ng nhà đc ở cùng đến lúc lên bàn đẻ. Phòng đẻ ngay cạnh phòng ng nhà chờ nên đẻ xong là bsi trao con cho ng nhà mình bế luôn (ko lo lạc mất con). Thái độ chăm sóc ở đấy cũng tốt lắm, đẻ xong hộ lý còn pha sữa nóng cho mình uống nữa, cũng ko chửi mắng gì. Tâm lý ai cũng muốn vào viện, nhưng mình nghĩ vào viện mà họ ko quan tâm đến mình thì mình qua nhà hộ sinh, họ theo dõi mình sát sao nếu chẳng may có chuyện gì họ cũng cho mình đi cấp cứu kịp thời. Nhà hộ sinh A cũng gần viện C mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,215 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

theo em cứ lên viện C thôi vì khi mang bầu thì khoẻ mạnh bình thường nhưng lúc sinh thì biết thế nào được dù sao ở viện cũng có nhiều thiết bị để cấp cứu kịp thời
    Zai cũng được gái càng tốt chỉ cần con yêu về.Mau về con nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 237 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình sinh đứa đầu tại hải dương dù mình không ở hà nội. Nhận định chung là bác sỹ trừ phi là quen thân hoặc đã đặt vấn đề trước ok thì không sao chứ còn lại là kiêu lắm. Nhờ hộ lý có khi ok hơn vì hộ lý đỡ đẻ là người trực tiếp thực hiện thao tác. Bác sỹ chỉ thăm khám hoặc có thân thì đứng ngay cạnh kiểm tra. Ví như hộ lý đỡ cho mình thấy mình có vấn đề gì thì sẽ gọi bác sỹ ngay. Chứ nhờ bs kể cả có quen có nhờ nếu họ có việc họ vẫn để mình một mình mà. Nếu mẹ nó muốn được việc mà không lăn tăn gì thì có thể nhờ bác sỹ Bắc ở viện C. Em dâu, em họ mình vừa sinh cũng nhờ bs. Đều là sinh khó. Nói chung đặt vấn đề trước đều ok cả. Nhưng mình đi khám thử rồi. Đông mẹ lắm. 1 tiếng mà có tới 50 mẹ chờ khám. Nên chẳng hiểu thế nào? Chỉ nhìn thấy thực tế 2 ca sinh nở khó của chị em nhà mình đều ok thì tin tưởng thôi. 1 ca là sinh thường nhưng là sinh đôi. 1 ca là sinh thường nhưng bị mẹ bướu cổ bẩm sinh. Chúc các mẹ an lành. Mình và cô bạn dự tính là cứ vào viện rồi đặt vấn đề với ca với kíp trực chứ nhờ bs giờ này đông lắm.
    Sắp hoàn thành kế hoạch sinh con. ka ka
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 200 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mẹ kon cháu cũng 26ws rôi, đang lo lắng xem sinh ở đâu. Hjx hjx, có bầu đã vất vả, sinh con thấy còn vất vả hơn. Riêng cái vụ chọn bệnh viện đã làm vợ chồng em đứng ngồi ko yên, hôm nào trước lúc đi ngủ cũng là câu hỏi "Mẹ Gấu ơi, thế định sinh Gấu ở đâu?"

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thế, được 25w rùi, vì vụ sinh ở đâu mà cũng lo lắng quá, hix.
    Đang định hỏi xem ở Việt Nhật như thế nào, cần làm những thủ tục gì,... Mẹ nào biết chia sẻ cho em với.

• 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buoitay102 Xem bài viết
    Chị mình vừa sinh em bé hôm qua ở BV Bưu Điện, đến đó thăm cháu thấy cơ sở vật chất ở đó rất ổn. Ngồi nói chuyện ai cũng khen bệnh viện này y bác sỹ rất nhiệt tình (thậm chí bồi dưỡng còn không nhận). Chị mình định chọn phòng dịch vụ để nằm nhưng không biết đăng ký kiểu gì, nhưng cuối cũng nằm phòng thường cũng rất ok, phòng có 3 giường, điều hòa, phòng tắm kép kín có cả nóng lạnh, vào đó yên tĩnh, không đông đúc lộm nhộm. Viện phí thì mình không rõ, hình như tầm 6,7 triệu gì đó...
    Mình thì mới bầu tháng thứ 3, có bảo hiểm ở BV Y học cổ truyền, cũng chưa tính sinh ở Y học cổ truyền được không hay chuyển về bưu điện.
    Bạch Mai có vẻ đông đúc đó bạn à
    Bạn tìm hiểu kỹ xem nhé
    cảm ơn mẹ nó nha! mẹ nó có thể hỏi lại chị gái giúp mình và cả các mẹ ở đây rõ hơn được không? cảm ơn mẹ nó trước lần nữa.hihi

• 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangvtt3 Xem bài viết
    Mình sinh đứa đầu tại hải dương dù mình không ở hà nội. Nhận định chung là bác sỹ trừ phi là quen thân hoặc đã đặt vấn đề trước ok thì không sao chứ còn lại là kiêu lắm. Nhờ hộ lý có khi ok hơn vì hộ lý đỡ đẻ là người trực tiếp thực hiện thao tác. Bác sỹ chỉ thăm khám hoặc có thân thì đứng ngay cạnh kiểm tra. Ví như hộ lý đỡ cho mình thấy mình có vấn đề gì thì sẽ gọi bác sỹ ngay. Chứ nhờ bs kể cả có quen có nhờ nếu họ có việc họ vẫn để mình một mình mà. Nếu mẹ nó muốn được việc mà không lăn tăn gì thì có thể nhờ bác sỹ Bắc ở viện C. Em dâu, em họ mình vừa sinh cũng nhờ bs. Đều là sinh khó. Nói chung đặt vấn đề trước đều ok cả. Nhưng mình đi khám thử rồi. Đông mẹ lắm. 1 tiếng mà có tới 50 mẹ chờ khám. Nên chẳng hiểu thế nào? Chỉ nhìn thấy thực tế 2 ca sinh nở khó của chị em nhà mình đều ok thì tin tưởng thôi. 1 ca là sinh thường nhưng là sinh đôi. 1 ca là sinh thường nhưng bị mẹ bướu cổ bẩm sinh. Chúc các mẹ an lành. Mình và cô bạn dự tính là cứ vào viện rồi đặt vấn đề với ca với kíp trực chứ nhờ bs giờ này đông lắm.
    cảm ơn mẹ nó ạ! gì chứ vào viện C là em đầu hàng ngay vì quá đông. như thế thì mình khó được chăm sóc cẩn thận lắm, thậm chí có khi còn bị bỏ rơi ý mẹ nó ạ!

• 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Năm nay thì sinh con đông thôi rồi các mẹ ạ! Nghĩ tới tình hình đó mà bon chen vào viện C hay PSHN thì em chết mất. đặc biệt là vào hai viện này em nghe các chị nói là hay bị bỏ rơi, tách mình và người nhà tới cả ngày trời, mình hay người nhà cũng chả được gặp con thì nhiều bất trắc quá! hix, có mẹ nào biết rõ thủ tục rồi tiền nong trong BV Bưu điện thế nào hoặc 1 bệnh viện nào đó hay hay thì giúp em nha!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3