• 3 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em tìm qua mục lục mà không có bài nào riêng về địa chỉ khám hiếm muộn mà "làm thế nào để nhanh chóng có thai" đã lên tới phần 4 mạo muội mở riêng đề tài này nhờ các mẹ tư vấn giúp em ( bạn em thì chính xác hơn).

Em có người bạn thân đã lấy chồng được gần 1 năm nhưng chưa có em bé. Bạn em lại ở xa HN. Nó nhờ em đợt nghỉ tết nguyên đán về HN đưa hai vợ chồng đi khám xem sao.
    Các mẹ tư vấn giúp em xem:
    1 - Nên khám trong Bệnh viện hay khám ở đâu?
    2 - Cho em địa chỉ phòng khám tốt với ạ?
    3 - Thông thường khám thì khám những gì ạ? ( Vợ - Chồng)
    4 - Chi phí cho tất cả khám và thuốc trung bình khoảng bao nhiêu ạ?

Em cảm ơn các mẹ rất nhiều....
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• khám hiếm muộn ở đâu ạh?

Chào các chị, hic em đnag chán lắm rồi các chị ạ, em lấy chồng đựoc hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa có con, trc em có thai 1 lần khi còn đi học nhưng do chưa cưới được nên em phải phá thai bằng thuốc, từ ngày đó đến giờ em bị rối loạn kinh nguyệt, 4 tháng gần đây kinh nguyệt của em ít dần đi, bị có 2...

• Phòng khám hiếm muộn ở đâu đáng tin cậy và tận tình với bệnh nhân?

Chào các mẹ và những người chưa may mắn được làm mẹ! Hành trình đi tìm con yêu thật gian nan và vất vả. Mình cưới đã gần 2 năm rồi, mong con yêu quá, vốn dĩ đã rất yêu trẻ con, cứ nghĩ lấy chồng cũng sinh con bt như nhg người khác. Vậy mà........... Đi khám. Sợ khám ở BV vì thói...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

ui, không mẹ nào giúp em với ạ?...... các mẹ ơi giúp em với......T_T
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

ui, không mẹ nào giúp em với ạ?...... các mẹ ơi giúp em với......T_T
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình không có kinh nghiệm nhiều lắm về cái này. Năm ngoái lấy chồng 5 tháng mà vẫn chưa có tin vui, mẹ chồng suốt ngày bảo đi khám xem sao. Mình ghét nhất là vào bệnh viện vì phải chờ đợi rất lâu. Bạn mình giới thiệu 2 chỗ (các mẹ ở đây cũng nói đến nhiều) đó là 193G Bà Triệu chỗ bà Xiêm, và đến bà Lâm (Mỹ Đình cắt thuốc bắc). Đợt đấy mình đến bà Xiêm thì bà khám cả 2 vợ chồng, thử máu, xét nghiệm tinh trùng của chồng, chụp trứng của vợ, kiểm tra phụ khoa...Nói chung nhiều thủ tục lắm, bà nói gì thì cứ theo thế thôi. Chi phí thì cũng cao đấy, tùy theo từng người từng bệnh thôi.
    Đợt đấy vợ chồng mình đều đi khám, kết quả vợ thì không sao nhưng chồng thì hơi bị yếu 1 chút. Bà cho thuốc uống 1 tháng với cả chế độ ăn uống sinh hoạt nữa nên sau đó thì vợ chồng mình có tin vui luôn.
    Chữa phải kiên trì và ở đó thì đông lắm nên phải đến đăng ký sớm.
    • 123 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao không vào khoa hiếm muộn bệnh việc phụ sản trung ương ở phố tràng thi mà khám, chi phí thì cũng tùy, mình chỉ tin bệnh viện thôi, phòng khám tư các bà ấy chặt chém lắm
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khám hiếm muộn mất nhiều thời gian lắm bạn ạ vì phải làm xét nghiệm. Thông thường thì phải khám cả vợ và chồng. Mình có địa chỉ của bác sĩ Liêu, phòng khám riêng tại nhà nhưng khám bác này hơi khó và xếp hàng rất rất lâu. (Bác ấy chỉ khám cho bệnh nhân cũ) đc: Nhà 16, Ngõ 51 Nguyễn Viết Xuân (HN).

Theo mình thì nên khám tại phòng khám viện C trước để xem thế nào đã rồi có thể lựa chọn các bác sĩ khám tư sau vì rất nhiều xét nghiệm là phải làm trong viện mà.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChip08 Xem bài viết
    Khám hiếm muộn mất nhiều thời gian lắm bạn ạ vì phải làm xét nghiệm. Thông thường thì phải khám cả vợ và chồng. Mình có địa chỉ của bác sĩ Liêu, phòng khám riêng tại nhà nhưng khám bác này hơi khó và xếp hàng rất rất lâu. (Bác ấy chỉ khám cho bệnh nhân cũ) đc: Nhà 16, Ngõ 51 Nguyễn Viết Xuân (HN).

Theo mình thì nên khám tại phòng khám viện C trước để xem thế nào đã rồi có thể lựa chọn các bác sĩ khám tư sau vì rất nhiều xét nghiệm là phải làm trong viện mà.
    Thông thường các phòng khám tư nhân nổi tiếng đều do các bác sĩ nổi tiếng trong bệnh viện C hoặc phụ sản mở ra. Ví dụ như phòng khám 193G Bà Triệu, bà Xiêm trước kia là trưởng khoa hiếm muộn trong viện C, bây giờ con gái là bác sĩ Lan cũng rất nổi tiếng trong viện đó.
    Mà khám hiếm muộn này thì nhiều khi cũng may mắn gặp thầy gặp thuốc đấy. Mình thì cứ nghe đâu giới thiệu thì tìm hiểu, sau đó thấy tốt thì đi thôi.
    Vào bệnh viện vừa chờ đợi lâu vừa nhìn thấy các mẹ mang bầu, vừa nhìn thấy trẻ con khóc, thèm lắm các mẹ ạ. Rồi lại tủi thân. Mình đã từng trong hoàn cảnh như vậy nên bình hiểu.
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã cho em thông tin ạ.
    Các mẹ ơi khám tốn kém lắm ạ? Chính xác làm các xét nghiệm cho cả vợ cả chồng lần đầu khám là bao nhiêu ạ?
    Bạn em cả hai vợ chồng là giáo viên ở vùng cao ( Hà Giang) thu nhập không cao lắm lại không xin được nghỉ phép nhiều nên phải đi tranh thủ thế cho nên em rất muốn xin được thông tin chính xác và đầy đủ để cho bạn em chuẩn bị chu đáo...
    • 265 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc83 Xem bài viết
    Em cảm ơn các mẹ đã cho em thông tin ạ.
    Các mẹ ơi khám tốn kém lắm ạ? Chính xác làm các xét nghiệm cho cả vợ cả chồng lần đầu khám là bao nhiêu ạ?
    Bạn em cả hai vợ chồng là giáo viên ở vùng cao ( Hà Giang) thu nhập không cao lắm lại không xin được nghỉ phép nhiều nên phải đi tranh thủ thế cho nên em rất muốn xin được thông tin chính xác và đầy đủ để cho bạn em chuẩn bị chu đáo...
    Năm ngoái mình có đưa VC cô em họ đi khám HM ở bệnh viện Phụ Sản HN trên đê La Thành. Ở đó đỡ đông hơn PSTW Tràng Thi. Theo mình vào các bệnh viện chuyên ngành thì yên tâm hơn các phòng khám tư vì ở đó phương tiện và máy móc của họ luôn được trang bị tiên tiến hơn cả.
    Tổng chi phí mình ko nhớ chính xác nhưng độ hơn 1 triệu đ. Để tiết kiệm thời gian thì nên đến phòng tư vấn HM của PSHN (ngay tầng 1, gần cửa) vào ngày thứ 2 chu kỳ kinh của vợ, sẽ làm xét nghiệm nội tiết tố. Sau đó sạch kinh 1-2 hôm sẽ khám phụ khoa, soi tươi, chụp TCVT ....cho vợ. Chồng thì để dành tinh dịch trong 3-5 hôm rồi làm xét nghiệm TD đồ. Cứ nói là mình ở xa thì bs sẽ tư vấn làm mọi thứ sao cho tốn ít thời gian nhất.
    Nhưng bạn của bạn cần xác định là đi khám HM không thể trong 1-2 ngày được vì nó phụ thuộc vào yêu cầu xét nghiệm cho từng giai đoạn trong chu kỳ kn của người vợ. Như em họ mình phải nghỉ phép 1 tuần đấy.
    Chúc mọi sự tốt lành nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em cũng đã lấy chồng được 9 tháng rồi mà vẫn chưa có gì. Trong khi đó e đã phải đi soi trứng rồi. Em hay bị viêm. Hôm trước e đi khám ở PKPS Hào Nam, họ nói e bị viêm lộ tuyến sùi <1cm, rồi họ cho e đốt điện. Nhưng hiện tại e vẫn bị và chưa có em bé. Các chị có cách nào giúp em với k?