• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

mổ bóc tách u xơ tử cung dưới thanh mạc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E bị ư xơ tử cung dưới thanh mạc (đoạn eo tử cung), bị thai lưu 1 lần và sinh non 1 lần nhưng e bé bị mất vì yếu phổi. (e mới sinh được 2 tháng),sau đó e đi khám bsỹ và được khuyên là nên mổ bóc tách u xơ đi rồi hãy có e bé (mổ hở), nhưng e nghe nói là sau khi mổ khả năng có thai lại rất thấp, nhất là ở vị trí đoạn eo, khó mổ nên có nguy cơ cao. e rất lo. có chị nào đã mổ bóc tách u xơ (mổ hở hoặc nội soi) và đã có em bé cho em kinh nghiệm với. e rất mong con nên rất lo lắng :Sad: :Sad: :Crying:
    chị nào biết bác sỹ giỏi về mổ u xơ ở SG giới thiệu cho e với nhé. e đang đi bác sỹ Ngọc Phượng và định nhờ Bsỹ Phượng mổ luôn (Nguyên GĐ BV Từ Dũ) nhưng nhiều người nói bs chuyên về quản lý nên mổ không giỏi bằng các bsỹ khác chuyên về mổ , những bsỹ này sẽ mổ giỏi hơn ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dự phòng nhiễm khuẩn cho mẹ và bé sau sinh

Hiện nay mình thấy các bác sĩ có sử dụng chlorhexidin bigluconat 16mg (vitrex) dạng viên đặt để đặt...

• Mổ bóc tách u xơ

Cho em hỏi có ai đã từng mổ bóc u xơ, cho em xin kinh nghiệm với. Em đang cực kỳ khủng hoảng, ngày mai em sẽ phải vào bv bỏ đi đứa con thứ 2 của mình vì cái u quái ác này. Bs bảo phải bỏ cái u đi thì lần sau mới giữ đc con. VÀ ko biết có biến chứng gì xảy ra ko, em chưa có đứa con nào, mới lấy...

• Vô Sinh Nam - Những điều phụ nữ nên biết rõ hơn bao giờ hết

Mặc dù mọi người vẫn nghĩ vô sinh là vấn để của phụ nữ, 1/3 của các nguyên nhân vô sinh là các vấn...

• Có thai lại sau khi mổ đẻ và mổ bóc tách u xơ tử cung

Em sinh cháu đầu phải mổ do có u xơ tử cung. Lúc mổ đẻ, do u xơ to quá nên chỉ mổ lấy thai mà ko tách u xơ. Sau 3 tháng cái u xơ của e bị biến chứng. Lại phải mổ lại lần nữa. Bây giờ con e được 15 tháng. Em muốn hỏi xem có mẹ nào như em không? Bj mà muốn có bầu tiếp có dễ không? Có sợ u xơ lại mọc...

• Comfort và những ước thơ thành hiện thật

Là phụ nữ, ai cũng xứng đáng được nâng niu và trân trọng. Trong suốt gần 2 tháng qua, Comfort đã...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Hoa nu oi

Em cung dang trang tin htrang giong chi. CHi dieu tri nhu the nao roi cho em biet voi.
    • 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daohoanu Xem bài viết
    E bị ư xơ tử cung dưới thanh mạc (đoạn eo tử cung), bị thai lưu 1 lần và sinh non 1 lần nhưng e bé bị mất vì yếu phổi. (e mới sinh được 2 tháng),sau đó e đi khám bsỹ và được khuyên là nên mổ bóc tách u xơ đi rồi hãy có e bé (mổ hở), nhưng e nghe nói là sau khi mổ khả năng có thai lại rất thấp, nhất là ở vị trí đoạn eo, khó mổ nên có nguy cơ cao. e rất lo. có chị nào đã mổ bóc tách u xơ (mổ hở hoặc nội soi) và đã có em bé cho em kinh nghiệm với. e rất mong con nên rất lo lắng :Sad: :Sad: :Crying:
    chị nào biết bác sỹ giỏi về mổ u xơ ở SG giới thiệu cho e với nhé. e đang đi bác sỹ Ngọc Phượng và định nhờ Bsỹ Phượng mổ luôn (Nguyên GĐ BV Từ Dũ) nhưng nhiều người nói bs chuyên về quản lý nên mổ không giỏi bằng các bsỹ khác chuyên về mổ , những bsỹ này sẽ mổ giỏi hơn ???
    chúc chị khỏe và thành công trong ca phẫu thuật này,cầu mong cho chị nhanh chóng có e bé. E cũng có u xơ 10cm đáy chị a.Chị chia sẻ với e nhé.Chúc mọi điều tốt lành sẽ đến vói chị e mình.Cầu trời phật phù hộ
    • 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hi mọi người,
    mình đã đi mỗ u xơ rồi, mổ nọi soi nên mau bình phục lắm, sau mổ 1 tuần là mình đã đi làm. bsĩ bảo sau 6tháng có thể có bầu bình thường, mình mong đến ngày đó qua.
    • 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chán quá đi mất, tháng 6 năm ngoái mình đã mổ bóc u xơ tử cung rồi, sau siêu âm đều tốt. Mới đây đi kiểm tra để chuẩn bị bầu thì bị u xơ tái phát 1cm. Mình nghe nói là u xơ mà mang thai thì nhiều rủi ro. Mà u loại này thường phát triển nhanh.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình với !!!!
    • 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có mẹ nào đã mổ u xơ và có bầu lại rồi thông báo cho mọi người tin mừng đi. rooling:
    • 218 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 170407 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, chán quá đi mất, tháng 6 năm ngoái mình đã mổ bóc u xơ tử cung rồi, sau siêu âm đều tốt. Mới đây đi kiểm tra để chuẩn bị bầu thì bị u xơ tái phát 1cm. Mình nghe nói là u xơ mà mang thai thì nhiều rủi ro. Mà u loại này thường phát triển nhanh.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình với !!!!
    Đừng lo mẹ nó ạ. Trước hết hãy kiểm tra xem u xơ của mẹ nó ở vị trí nào. Mình bị u xơ ở đáy tử cung, to vật vã. Hồi có bầu 4 tuần mà u đã to 5cm rồi, nhưng trộm vía cả quá trình mang thai, bé nhà mình vẫn phát triển bình thường. Giờ sắp sinh rồi, kích thước u xơ là 7cm. Mình chuẩn bị sinh mổ và bóc u xơ luôn. Chúc mẹ nó cũng may mắn như mẹ con nhà mình. Cố lên nhé.
    url=http://lilypie.com][/url]
    • 218 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daohoanu Xem bài viết
    có mẹ nào đã mổ u xơ và có bầu lại rồi thông báo cho mọi người tin mừng đi. rooling:
    Mình chưa mổ u xơ nhưng vẫn có bầu bình thường, còn 2 tuần nữa mình sinh. Theo mình biết thì u xơ ở eo TC thì sẽ khó có thai, còn ở đáy TC thì không lo lắm đâu. Còn nếu đã mổ bóc đi rồi thì sẽ có thai bình thường thôi mà. Điều quan trọng là sự bình phục của niêm mạc TC sau mổ của mỗi người khác nhau, thường tối thiểu là 6 tháng.
    url=http://lilypie.com][/url]
    • 1,105 Bài viết

• 3,066 Được cảm ơn

các mẹ ơi em hôm nay đi siêu âm thấy có hai cái nhân xơ ơ thành sau tử cung - mỗi cái to khoảng 4cm hic hic. Bs bảo nên mổ nội soi bóc tách nhân xơ đi. Mổ u xơ có ghê lắm không hả các mẹ :-(( em hoang mang quá đi mất
    Tổ Quốc là Mẹ của chúng ta
    • 600 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình đã mổ và cho bạn lời khuyên thế này nhé.
    Thực ra, nếu vẫn có thể điều trị bằng phương pháp khác và có em bé thì bạn nên kiên trì, chứ đừng mổ.
    Còn nếu không còn pp nào khác ngoài mổ thì cũng nên quyết định mổ sớm đi. Vì nói là 6 tháng sau sẽ hồi phục và có em bé bt, nhưng TH của mình thì sau khi mới mổ thấy rất khỏe, nhưng càng ngày càng yếu ( dù mình kiêng rất kỹ và uống thuốc, bảo vệ SK cũng như kiêng QHTD theo như chỉ định của BS ) . Mình phải mất gần 2 năm mới ổn định được SK và có em bé, tất nhiên 1 phần cũng do may mắn nữa.
    Do đó, bạn nên cân nhắc và suy nghĩ cẩn thận.
    Chúc bạn mau khỏe và có em bé sớm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)