• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Mang thai tuần thứ 3, uống thuốc kháng sinh - ảnh hưởng như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.16K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây hơn 2 tuần (15/11/2011), em bị đau bụng, đái dắt, đái buốt, khi đi viện các bác sỹ chuẩn đoán em bị viêm bàng quang cấp.
    Sau 1 tuần điều trị : Thuốc Doren 10mg ngày 4 viên (trưa và tối) + Tiêm Pritaxime 1g ngày 2 lọ (sáng và chiều) thì các triệu chứng trên của em đã hết hẳn, sau khi làm xét nghiệm các bác sỹ cho ra viện (22/11/2011) và không phải dùng thuốc nữa.
    Ngày 15/11/2011, lúc đầu vào các bác sỹ làm xét nghiệm xem em có thai hay không thì kết quả là em không có thai. Bình thường khoảng từ 18 đến 20 hàng tháng là em có kinh, nhưng tháng này đến tận 30 vẫn chưa có, hôm 01/12/2011 em đã đi siêu âm và kết quả siêu âm là em đã có thai và thai được 4 tuần 6 ngày.
    Em muốn nhờ các mẹ đã có kinh nghiệm giải đáp và tư vấn giúp em?
    - Theo như kết quả siêu âm hôm 01/12 vừa rồi thì thai được 4 tuần 6 ngày vậy lúc em nhập viện (15/11/2001) có phải thai đã được 3 tuần rồi không ạ? Sao lúc đó làm xét nghiệm lại không phát hiện ra ạ?
    - Thời gian em dùng 2 loại thuốc trên (từ 15/11 đến hết ngày 22/11) đó liệu có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ạ?
    - Trong hoàn cảnh của em thì em nên có chế độ dinh dưỡng và sinh hoạt như thế nào (em phải đi làm đêm từ 22h đến 7h sáng hôm sau) để không bị ảnh hưởng đến thai nhi ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với nhé, em lo quá!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjc! Các mẹ không ai bị giống em sao?
    Vấn đề của em nên nhờ tư vấn ở đâu nhỉ các mẹ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuydt1992; 06/12/2011 vào lúc 01:38 PM.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hjc! không có mẹ nào giúp đỡ em được à!
    • 1,075 Bài viết

• 1,781 Được cảm ơn

Cái này bạn phải hỏi bs sản, vì có loại ks dùng đc cho thai, có loại tuyệt đối k dùng đc, nhất là 3 tháng đầu thai kỳ. Thời gian bạn dùng thuốc là bạn đã có thai, vậy nên cần đi khám bs sản khoa là tốt nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pizaso5 Xem bài viết
    Cái này bạn phải hỏi bs sản, vì có loại ks dùng đc cho thai, có loại tuyệt đối k dùng đc, nhất là 3 tháng đầu thai kỳ. Thời gian bạn dùng thuốc là bạn đã có thai, vậy nên cần đi khám bs sản khoa là tốt nhất
    Em lên bs sản khoa rồi, họ bảo là tỉ lệ bị tật là thấp lắm. Nhưng vẫn thấy lo lắm. BS khuyên là chịu khó giữ gìn rồi đến thời gian sẽ khám siêu âm kiểm tra vào mấy tuần quan trọng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn đây. BS nói không ảnh hướng nhưng cũng chưa dám chắc lắm, khuyên hai vợ chồng về suy nghĩ kỹ mà mình cũng không biết phải làm thế nào. BS khuyên nên để 1-2 tuần tới siêu âm lại xem quá trình phát triển của thai rồi lúc đó có quyết định sau vậy. Đành chờ vậy thôi bạn ạ. Mình cũng đang ở tuần thứ 5 rồi.
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bây h lo lắng, suy ngĩ nghiều cũng sẽ ảnh hưởng đến bé đấy.Mình nghĩ bạn chờ 1 vài tuần nữa đi siêu âm xem tim thai, thai ptriển bình thường ko?rồi chờ đến 12t đi sa 4d xem có dị tật gì không.Rồi lúc đó tính tiếp.Bây h bạn cứ ăn uống, tẩm bổ đi, cứ nghĩ những đến nhữgn điều tốt đẹp nhất là sẽ thành hiện thực thôi.Chúc bạn và bé khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuduabong Xem bài viết
    Bây h lo lắng, suy ngĩ nghiều cũng sẽ ảnh hưởng đến bé đấy.Mình nghĩ bạn chờ 1 vài tuần nữa đi siêu âm xem tim thai, thai ptriển bình thường ko?rồi chờ đến 12t đi sa 4d xem có dị tật gì không.Rồi lúc đó tính tiếp.Bây h bạn cứ ăn uống, tẩm bổ đi, cứ nghĩ những đến nhữgn điều tốt đẹp nhất là sẽ thành hiện thực thôi.Chúc bạn và bé khỏe mạnh.
    Cảm ơn các chị nhiều!
    Em sẽ không lo nghĩ nữa, giờ chịu khó ăn uống và giữ gìn vậy!
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt ơi, mình cũng đang trong tình trạng như bạn ,sáng nay đi khám lại tại bệnh viện phụ sản trung ương , chiều qua khám tại 125 thái thịnh rồi bác sĩ ở đấy khuyên k nên giữ lại. Buồn quá chẳng biết làm thế nào, chạy vạy tìm chỗ tốt khắp các nơi. Bạn giờ thế nào rồi có thể cho mình biét tình trặng của bé đc k? Mình là con đầu lòng nên cũng k muốn bỏ chút nào. Mình uống kháng sinh ciprofloxacin trị viem tiết niệu cũng khoảng tuần thứu 3 giống bạn đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 24/05/2013 vào lúc 07:39 PM. Lý do: xoá thông tin riêng theo yêu cầu
    • 53 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ở mỗi người có những phản ứng khác nhau bạn ah. Đúng như bs nói là tỷ lệ dị tật cũng thấp, bạn đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng sức khỏe cả hai mẹ con. Bạn cứ cố gắng ăn uống, tình thần lạc quan lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovassaubo Xem bài viết
    Bạn chủ thớt ơi, mình cũng đang trong tình trạng như bạn ,sáng nay đi khám lại tại bệnh viện phụ sản trung ương , chiều qua khám tại 125 thái thịnh rồi bác sĩ ở đấy khuyên k nên giữ lại. Buồn quá chẳng biết làm thế nào, chạy vạy tìm chỗ tốt khắp các nơi. Bạn giờ thế nào rồi có thể cho mình biét tình trặng của bé đc k? Mình là con đầu lòng nên cũng k muốn bỏ chút nào. Mình uống kháng sinh ciprofloxacin trị viem tiết niệu cũng khoảng tuần thứu 3 giống bạn đó. nếu bạn đọc được những dòng này hãy liên lạc với mình theo số 0916614806 nhé. Thật sự rất mong hồi âm của bạn .
    Mình đi bệnh viện phụ sản Hải Phòng cộng 1 số phòng khám tư khác, Bác sỹ bảo không sao cả. Hiện giờ mình đã sang tuần 28 rồi, và đi khám vẫn bình thường, thai phát triển tốt. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc!
    • 114 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovassaubo Xem bài viết
    Bạn chủ thớt ơi, mình cũng đang trong tình trạng như bạn ,sáng nay đi khám lại tại bệnh viện phụ sản trung ương , chiều qua khám tại 125 thái thịnh rồi bác sĩ ở đấy khuyên k nên giữ lại. Buồn quá chẳng biết làm thế nào, chạy vạy tìm chỗ tốt khắp các nơi. Bạn giờ thế nào rồi có thể cho mình biét tình trặng của bé đc k? Mình là con đầu lòng nên cũng k muốn bỏ chút nào. Mình uống kháng sinh ciprofloxacin trị viem tiết niệu cũng khoảng tuần thứu 3 giống bạn đó. nếu bạn đọc được những dòng này hãy liên lạc với mình theo số 0916614806 nhé. Thật sự rất mong hồi âm của bạn .
    TRường hợp của mình thì thế này
    Bình thường abc xong mình hay rửa ráy nhưng do lần đó để có em bé nên mình nằm đến sáng luôn hậu quả là 2 ngày sau mình bắt đầu tiểu buốt . Đi khám bs cho thuốc uống an toàn cho em bé ( mình có nói cháu canh trứng nên chắc chắn có) , nhưng sau khi hết thuốc mình vẫn không đỡ , thế làm uống thuốc nam, uống phát nôn luôn , vẫn không khỏi , mẹ chồng bảo hay bị bệnh này nên mua thuốc ciprofloxacin về cho mình uống , lúc này được khoảng chục ngày mình thử que ko lên nên yên tâm uống, uống được 5 ngày thì nó lên . Lúc đấy mình phát khóc lên , đi sa thì đã có túi thai rồi . BS bảo em về nghiên cứu xem giữ hay bỏ. Em khóc như mưa, về nhà bác sĩ quen của gia đình , bác ý lấy sách thuốc ra tra . Cái ciprofloxacin này đúng là cấm dùng cho trẻ em dưới 16 tuổi, nó ảnh hưởng đến xương. Nhưng bác bảo em mày phải giữ vì h nó chưa vào tử cung đâu , thuốc mà ảnh gưởng đến gien mới sợ. Em quyết định giữ lại , đến 8w em khám bs Tuấn Hội Vũ, em có nói đã uống thuốc ý , bs cũng bảo ngay , thuốc cấm lúc mang bầu đấy, bác hỏi em uống ngày nào , bao nhiêu viên , rồi mới bảo giữ lại là đúng vì lúc đó nó chưa ảnh hưởng vào em bé , mà nếu có thì em bé chỉ bị hơi thấp bé nhẹ cân hơn thôi.
    Trộm vía, h mình 25w, từ lúc đó đến h em bé vẫn khoẻ., phát triển đều, tỉ lệ ổn, thai vẫn thường lớn hơn chuẩn 1 chút.
    Bạn chủ thớt, bạn heovassaubo nghiên cứu kĩ đi đã nhé.
    • 138 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hjk tớ cũng uống ciprofloxaxin này lúc thai 3-5 tuần Nói chung cũng lo lắm vì thuốc này chống chỉ đinh cho bà bầu. Nhưng mọi ng đều nói lúc đó thai quá nhỏ chưa vào tử cung. Hơn nữa mình đọc trong thuốc và biệt dược cũng nói là chưa có thí nghiệm nào trên ng và động vật nói về ảnh hưởng của thuốc đó đến bà bầu nên h chỉ bít cầu trời cho con khỏe mạnh và đi siêu âm theo dõi cẩn thận thui!
    • 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em sợ quá, vì nghi là có em bé sau ngày 3.6 quan hệ, giờ ngày 19 mà em chưa có QKD, bữa em bị dị ứng thì có uống 1 viên Loramark UsB 10mg. Thuốc này mới cấm lưu hành của Bộ y tế, không hiểu sao nhà thuốc vẫn bán cho em! Em lo nếu như em có thai thì liêu thuốc đó có ãnh hưởng không?
    • 138 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang0804 Xem bài viết
    Em sợ quá, vì nghi là có em bé sau ngày 3.6 quan hệ, giờ ngày 19 mà em chưa có QKD, bữa em bị dị ứng thì có uống 1 viên Loramark UsB 10mg. Thuốc này mới cấm lưu hành của Bộ y tế, không hiểu sao nhà thuốc vẫn bán cho em! Em lo nếu như em có thai thì liêu thuốc đó có ãnh hưởng không?
    Chắc ko sao đâu vì bạn uống có 1 viên mà lúc đó thai chưa vào tử cung :P
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuydt1992 Xem bài viết
    Mình đi bệnh viện phụ sản Hải Phòng cộng 1 số phòng khám tư khác, Bác sỹ bảo không sao cả. Hiện giờ mình đã sang tuần 28 rồi, và đi khám vẫn bình thường, thai phát triển tốt. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc!
    chuc mung ban nhee!to cung dang trong tinh trang cua ban nen lo lang rat nhieu.mong se duoc may man nhu ban.