• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 957 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenka Xem bài viết
    Loại mình đang uống là Omega-3 Alaska Fish Oil (Made in USA), 1 ngày 1 viên 1000mg
    Bạn uống từ tuần bao nhiêu, bây giờ mình được 25 tuần uống được ko bạn. Và bạn uống bao nhiêu viên tất cả, cho tớ liều lượng với chứ.:Battin ey: Cám ơn nhiều nhé

• 756 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbeo Xem bài viết
    Bạn uống từ tuần bao nhiêu, bây giờ mình được 25 tuần uống được ko bạn. Và bạn uống bao nhiêu viên tất cả, cho tớ liều lượng với chứ.:Battin ey: Cám ơn nhiều nhé
    Hôm nay tớ bắt chước Lenka đi mua dầu cá Omega-3, một hộp 100 viên giá 85k. Liều lượng tớ thấy ghi là người lớn ngày 1-2 viên (loại viên nang 1000mg/viên), trẻ con ngày 1 viên. Trước tớ không biết loại này, chỉ uông viên tổng hợp Elevit thôi. Mình cứ uống 1 đợt xong lại nghỉ rồi uống tiếp chắc không sợ thiếu chất đâu nhỉ.

• 756 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emthu Xem bài viết
    Ấy, không được đâu chị ạ, vì thành phần chủ yếu trong dầu cá là vitamin A, trong các loại sữa bà bầu và các loại thuốc dành cho bà bầu đã chứa hàm lượng vitamin A khá cao rồi. Dư vitamin A có thể gây mù mắt, quáng gà,... rất nguy hiểm, chị đừng uống nhé.
    Mà quên mất mình thấy ghi trong thành phần là DHA và vitamin E chẳng thấy có chữ nào là vitamin A cả

• 957 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mình mua mất 95k, ặc ặc sao đắt hơn bạn nhiều thế nhỉ. Uống đến lúc sinh hả kitty và Lenka

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình mua bao nhiêu tiền quên mất rồi, hì hì. Thành phần có ghi EPA, DHA, Vitamin E. Uống 1 ngày từ 1-2 viên nhưng mà mình không có uống thường xuyên mỗi ngày vì cũng có ăn cá nữa mà. Uống đến lúc sinh luôn.

• 957 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mình uống obimin có cả vitamin E rồi, thế này uống thêm có thừa không nhỉ?

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Bongbeo ơi, trong Obimin không có Vitamin E. 1 viên Omega-3 Alaska Fish Oil chỉ chứa 1.0 IU vitamin E thôi trong khi liều lượng cho phép cho phụ nữ mang thai là 1,500 IU/ngày.

• 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có một chị ở cty khuyên mình uống Omega 3 Alaska Fish Oil cho bổ xung dương chất cho não bé phát triển thay cho việc ăn cá vì mình lười ăn cá lắm, mình uống được hơn một tháng nay rồi từ khi được 23 tuần tới giờ được 32 tuần rùi. Hqua ra cửu hàng thuốc chị bán thuốc bảo loại này phụ nữ mang thai ko nên dùng nhất là nó lại thuộc dạng tinh dầu,Ax ko cho minh uông nữa. Mình xin lời khuyên của các mẹ xem mình có nên tiêp tục uông nữa hay nên thôi. Uông thuốc này có ảnh hưởng gì ko mình chỉ thấy ghi thành phần có DHA, EPA, Vitamin E thôi. Mình thực sự lo quá!!!!!!! Các mẹ có kinh nghiệm háy giúp mình. MÌnh cảm ơn các mẹ nhiều

• 573 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

uh, mình cũng đang uống loại đấy Omega 3 Fish oil -1200mg, ngày 2 viên, nhưng khi đọc thì mọi người lại bảo phụ nữ có thai kg nên uống sớm như thế. vậy phải làm thế nào?

• 101 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, ai có cách nào giúp em tăng cân nhanh trong giai đoạn này không? tình hình là cuối tuần vừa rồi em đi siêu âm mốc 30 tuần mà bác sĩ nói con em mới được có 1.3kg, hu hu rồi bảo hơi bé, về ăn uống nhiều lên. em không biết phải làm sao nữa. bình thường buổi sáng em ăn 1 bát cơm. 1 quả trứng, 1 cốc sữa, 1 quả chuối. buổi trưa thì ăn 2 bát cơm, 1 quả chuối , hôm thì uống sữa, hôm thì không bù lại là ăn thêm hoa quả, buổi tối cũng 2 bát cơm , hoa quả + 1 sữa tươi trước khi đi ngủ. em ăn vậy có ít không ạ hay tại em uống sữa tươi mà con em chậm lên kg. Từ hôm qua đến giờ em lại chuyển sang uống sữa bầu dù không uống được nhưng cũng nhắm mắt bịt mũi uống cố gắng ngày 2 -3 cốc, cơm và hoa quả thì vẫn ăn như thế. Mong cả nhà có kinh nghiệm gì vụ này chỉ bảo giúp em chứ cứ như thế này sinh con ra mà bị còi thì em chết mất,hichic. Àh mà hồi 27 tuần em siêu âm bác sĩ còn bảo ngôi thấp rồi sợ sinh non nên cho 1 hộp Nospa uống đến tuần vừa rồi siêu âm lại bác sĩ bảo vẫn thấp lắm, thấp như là chuẩn bị sinh rồi ý rồi dặn em là đi lại ít kẻo sinh sớm, em lo quá. Đã ai bị như em chưa cho em ít kinh nghiệp với, chứ cái cảnh con vừa bị bé mà lại sinh sớm thì nguy quá, hepl me!!!

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4