• 3 Lượt chia sẻ
  • 66.8K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 170 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết lịch khám - bác sỹ và ngày khám- của phòng khám này không, cho em xin cái, hôm trước đến em không thấy, em muốn biết để sắp xếp vì em em muốn sử dụng tối đa bảo hiểm.
    Thanks cả nhà
    Tạ ơn Trời Phật đã mang bé đến cho con, Cầu Trời Phật phù hồ mẹ con con bình an 9 tháng 10 ! Nam mô a di đà Phật, nam mô a di đà Phật, nam mô a di đà Phật !
    Bố mẹ yêu cún con...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 150 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Ðính kèm 196514
    Mình đi khám có chụp lai lịch khám để tiện theo dõi đây. Bạn down về dùng nhé.

Megaubeo,Bogaubeo,Congaumum~mim~:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn kiểm tra lại giúp mình với, click vào thì báo kh thấy có file đính kèm
    Tạ ơn Trời Phật đã mang bé đến cho con, Cầu Trời Phật phù hồ mẹ con con bình an 9 tháng 10 ! Nam mô a di đà Phật, nam mô a di đà Phật, nam mô a di đà Phật !
    Bố mẹ yêu cún con...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Megaubeo,Bogaubeo,Congaumum~mim~:Rose::Rose::Rose:
    • 589 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Các chị ơi em đang theo khám bác sỹ Khiêm ở tại PK riêng nhưng bác sỹ có hẹn em sáng T2 qua 56 HBT để khám vì buổi tối anh ý đi trực nên ko khám được. Em chưa đến khám ở PK 56 HBT bao giờ nên ko biết trình tự thế nào? Có phải đi sớm để xếp số ko ạ? Có phải chờ lâu ko ạ? Đăng ký khám thế nào ạ?

Em cảm ơn nhiều!
    Nam mô A Di Đà Phật! Con xin cảm tạ Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát đã gia hộ cho con đón được con yêu.Cúi mong Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát từ bi gia hộ cho mẹ con con được bình an 9 tháng 10 ngày cho đến khi sinh nở, mẹ tròn con vuông; Con của con phát triển khỏe mạnh, lành lặn, thông minh, xinh xắn và chào đời 1 cách dễ dàng.Nam mô Đức Bổn Sư Bụt Thích Ca Mâu Ni

Cảm ơn con đã về bên ba mẹ. Bình an 9 tháng 10 ngày nhé tình yêu của mẹ

• 628 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

tốt nhất là bạn gọi điiện book chỗ trước. Nhớ nói rõ nội dung cần khám, thời gian khám và bs yêu cầu. Người ta sẽ cho bạn lịch hẹn, tới hôm khám chỉ việc lấy số, thường là số nhỏ nên ko phải chờ lâu

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_Penguin Xem bài viết
    Các chị ơi em đang theo khám bác sỹ Khiêm ở tại PK riêng nhưng bác sỹ có hẹn em sáng T2 qua 56 HBT để khám vì buổi tối anh ý đi trực nên ko khám được. Em chưa đến khám ở PK 56 HBT bao giờ nên ko biết trình tự thế nào? Có phải đi sớm để xếp số ko ạ? Có phải chờ lâu ko ạ? Đăng ký khám thế nào ạ?

Em cảm ơn nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Nhi Xem bài viết
    tốt nhất là bạn gọi điiện book chỗ trước. Nhớ nói rõ nội dung cần khám, thời gian khám và bs yêu cầu. Người ta sẽ cho bạn lịch hẹn, tới hôm khám chỉ việc lấy số, thường là số nhỏ nên ko phải chờ lâu
    Cảm ơn chị. Sáng nay em có gọi điện book thì chị nghe đt cũng hỏi tên, địa chỉ, cần khám bác sỹ nào, khám cái gì và hẹn sáng T2, 7h30 đến làm thủ tục khám. Em có hỏi là số của em là số bao nhiêu thì chị ấy bảo sáng T2 mới đến lấy số.
    Em thấy mọi ng bảo ở PK 56 này rất đông, phải chờ lâu mà. Thấy chị bảo ko phải chờ lâu em mừng quá!
    Nam mô A Di Đà Phật! Con xin cảm tạ Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát đã gia hộ cho con đón được con yêu.Cúi mong Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát từ bi gia hộ cho mẹ con con được bình an 9 tháng 10 ngày cho đến khi sinh nở, mẹ tròn con vuông; Con của con phát triển khỏe mạnh, lành lặn, thông minh, xinh xắn và chào đời 1 cách dễ dàng.Nam mô Đức Bổn Sư Bụt Thích Ca Mâu Ni

• 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

- Có bạn nào biết muốn đăng ký làm IUI ở PK 56 Hai bà trưng thì làm thế nào không? Có được chọn bs khám không? Cảm ơn các bạn
    • 628 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_Penguin Xem bài viết
    Cảm ơn chị. Sáng nay em có gọi điện book thì chị nghe đt cũng hỏi tên, địa chỉ, cần khám bác sỹ nào, khám cái gì và hẹn sáng T2, 7h30 đến làm thủ tục khám. Em có hỏi là số của em là số bao nhiêu thì chị ấy bảo sáng T2 mới đến lấy số.
    Em thấy mọi ng bảo ở PK 56 này rất đông, phải chờ lâu mà. Thấy chị bảo ko phải chờ lâu em mừng quá!
    Có 1 mẹo nhỏ cho bạn nữa nhé. Thường khi vào cửa PK thì sẽ thấy ngay mọi người xếp thành 2 hàng chờ lấy số (với những người đã đksy) or đký khám (nếu ko đký trước). Bạn đừng xếp hàng vào đó mà đi vào luôn quầy lễ tân (chỗ bán sổ khám) để mua sổ khám và có ngay 1 cô ngồi bên cạnh đó (ngay chính góc, cạnh ô thu tiền) và thông báo thông tin khám theo lịch hẹn đã có. Thường mọi người ko biết là có thể lấy số khám ở vị trí này nên thường vắng, đỡ mất khâu chờ chứ đứng xếp hàng thì thời gian chờ cũng đã tương đối rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucuocsong09 Xem bài viết
    - Có bạn nào biết muốn đăng ký làm IUI ở PK 56 Hai bà trưng thì làm thế nào không? Có được chọn bs khám không? Cảm ơn các bạn
    Trước mình theo khám thai định kỳ 1 bs cũng làm việc tại pk56, thấy chị ấy vẫn hẹn bệnh nhân của chị ấy đến làm IUI nên mình nghĩ là người ta có làm. Để có thông tin đầy đủ thì chỉ có cách là google trước + gọi diện hỏi trực tiếp thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có 1 mẹo nhỏ cho bạn nữa nhé. Thường khi vào cửa PK thì sẽ thấy ngay mọi người xếp thành 2 hàng chờ lấy số (với những người đã đksy) or đký khám (nếu ko đký trước). Bạn đừng xếp hàng vào đó mà đi vào luôn quầy lễ tân (chỗ bán sổ khám) để mua sổ khám và có ngay 1 cô ngồi bên cạnh đó (ngay chính góc, cạnh ô thu tiền) và thông báo thông tin khám theo lịch hẹn đã có. Thường mọi người ko biết là có thể lấy số khám ở vị trí này nên thường vắng, đỡ mất khâu chờ chứ đứng xếp hàng thì thời gian chờ cũng đã tương đối rồi
    Chị ơi làm thế được ạ? Chị đã thử lần nào chưa?
    • 628 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

hì, kinh nghiệm thực tế rồi nên mới "xui" bạn thế chứ. Lúc lấy số ở quầy lễ tân xong đáng lẽ quay sang ô đóng tiền (sát cạnh) thì mình lại ko biết nên lon ton ra... xếp hàng ở sau 2 cái hàng dài dằng dặc kia tiếp. Tới lúc lên được tới nơi thì còn bị mắng là "số đây rồi còn gì" =))

Trích dẫn Nguyên văn bởi quechap2003 Xem bài viết
    Chị ơi làm thế được ạ? Chị đã thử lần nào chưa?
    • 589 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

hì, kinh nghiệm thực tế rồi nên mới "xui" bạn thế chứ. Lúc lấy số ở quầy lễ tân xong đáng lẽ quay sang ô đóng tiền (sát cạnh) thì mình lại ko biết nên lon ton ra... xếp hàng ở sau 2 cái hàng dài dằng dặc kia tiếp. Tới lúc lên được tới nơi thì còn bị mắng là "số đây rồi còn gì" =))
    Hôm nay e đi khám ở 56 về rồi. Trộm vía cũng ko phải chờ lâu lắm vì em đi hơi sớm. E vào mua 1 quyển sổ ở chỗ lễ tân, cũng tháy cái cô ngồi ở góc, gần chỗ thu tiền nhưng e thấy có mấy mẹ đứng sẵn ở đấy rồi. Nhưng đc 1 lúc thôi, có anh bảo vệ chạy ra yêu cầu về xếp hàng ở hàng thứ 1 và thứ 3 (hàng thứ 2 và thứ 4 để thu tiền). Thấy thế nên em cũng ko ra chỗ cái cô ngồi ở góc nữa. Hôm nay e siêu âm và khám xong thì đến 8h là xong xuôi tất cả. Lại ung dung về đi làm.

Em cảm chị H.Nhi nhiều nhé. Vì đây là lần đầu đi khám ở PK 56 nên cứ lơ mơ, chả biết đg nào. May mà có các chị chỉ.

• 204 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình muốn đăng ký khám bác sỹ Tiến thì phải làm thế nào. Mình thấy có bạn post lich khám của các bsy ở trong forume nhưng hình như bsy Tiến chỉ làm ở phòng hội chẩn và vào buổi chiều mà ko khám vào buổi sáng. Mình ở xa nên muốn biết cụ thể 1 chút các mẹ chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết không???... để gió cuốn đi...
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hoi nhiều người thì khám BSi tiến rất khó. Mình cũng có hỏi một em đã có kinh nghiệm khám nhiều em ấy bảo khám BS Tiến phải chờ rất lâu. Khi vào mua phiếu ở 56 HBT thì đừng nói em dăng kí bsi Tiến mà nói là BS Tiến hẹn em hôm nây thì em có cần mua phiếu không. Họ sẽ bán ngay cho mình 1 phiếu và mình phải ngồi chờ BS có khi đến 11h đêm nữa đấy.
    Chúc may mắn nhé. Tuần nay mình cũng ra Hànội đây.
    (một bạn mình cũng chữa hiếm muộn và có baby được mấy tháng rồi, bảo là đi cầu ở Đền Mẫu ở Hưng Yên rất thiêng đấy bạn )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mongmuonnho; 29/11/2011 vào lúc 04:06 PM.
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Hôm 28/11 vừa rồi mình đến PK 56 xét nghiệm máu. Đến lúc 6h45p sáng nhưng thấy 2 hàng dài dằng dặc rồi. Mình đứng vào hàng được khoảng 3 phút thì có 1 anh bảo vệ ra chỉ tay vào các bà bầu nói: các em bụng to đứng riêng ra đây! Thế là các bà bầu được ưu tiên lấy số trước không phải xếp hàng. Tử tế và dễ chịu không?Nhưng không hiểu có phải kíp trực bảo vệ nào cũng thế không hay là do hôm đó mình gặp may
    • 204 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongmuonnho Xem bài viết
    Mình hoi nhiều người thì khám BSi tiến rất khó. Mình cũng có hỏi một em đã có kinh nghiệm khám nhiều em ấy bảo khám BS Tiến phải chờ rất lâu. Khi vào mua phiếu ở 56 HBT thì đừng nói em dăng kí bsi Tiến mà nói là BS Tiến hẹn em hôm nây thì em có cần mua phiếu không. Họ sẽ bán ngay cho mình 1 phiếu và mình phải ngồi chờ BS có khi đến 11h đêm nữa đấy.
    Chúc may mắn nhé. Tuần nay mình cũng ra Hànội đây.
    (một bạn mình cũng chữa hiếm muộn và có baby được mấy tháng rồi, bảo là đi cầu ở Đền Mẫu ở Hưng Yên rất thiêng đấy bạn )
    Cám ơn chỉ dẫn của bạn nhé. bạn quê ở đâu vậy?
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết không???... để gió cuốn đi...
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi em muốn khám phụ khoa nhưng không biết bsi nào ở đây khám tốt hả các chị? Em biết trước đây có GS Hinh khám ở đây nhưng hôm nay xem lịch các chị gửi cho thì không thấy tên nên em không biêt BS nào khám ở đây tốt nữa. Các chị chỉ giùm em nhé, em đang rất lo lắng vì chu kỳ kinh của em càng ngày càng ngắn nên em rất sợ ảnh hưởng đến khả năng có em bé. Em cảm ơn các chị trước
    • 204 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình đã hoàn tất tất cả các XN để làm hồ sơ TTON rồi, Mình có phô tô lại 1 bộ định Đk khám bsy ở 56 hai bà trưng để bsy đọc giúp các kết quả XN mà phân vân ko biết nên đk khám bsy nào nữa. Mẹ nào biết bsi nào đọc kq XN chuẩn thì tư vấn giúp mình với. Thanks các mẹ nhiều
    • 31 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Các mẹ cho Mình hỏi Bsy Nga ở viện C có lịch khám chiều thừ 7 tại phòng khám 56 Hai Bà Trưng. Các mẹ cho mình hỏi thêm thông tin về Bác sý Nga này với: Mình hiếm muộn và đang tìm kiếm 1 Bác sỹ mát tay và chuyên môn cao để theo. Và cho mình hỏi thêm lịch khám của Bác sỹ Nga là vào các ngày nào ở 56 Hai bà Trưng và ngoài ra BSy Nga có phòng khám ngoài ko các mẹ? Nếu cso cho mình xin địa chỉ và lịch khám nha.
    Mình cảm ơn nhiều!
    • 113 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi djunguk Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi em muốn khám phụ khoa nhưng không biết bsi nào ở đây khám tốt hả các chị? Em biết trước đây có GS Hinh khám ở đây nhưng hôm nay xem lịch các chị gửi cho thì không thấy tên nên em không biêt BS nào khám ở đây tốt nữa. Các chị chỉ giùm em nhé, em đang rất lo lắng vì chu kỳ kinh của em càng ngày càng ngắn nên em rất sợ ảnh hưởng đến khả năng có em bé. Em cảm ơn các chị trước
    M` thấy khám chị L.Hương cũng đc b ah,chị ấy vừa nhẹ nhàng mà rất nhiều ng` bị viêm chị ấy cho thuốc cũg hợp lắm,nhanh khỏi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3