• 1 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 836 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Mình nghe nói bệnh viện Vạn Hạnh điều trị TTON tỉ lệ thành công khá cao. Bác sỹ Phùng Huy Tuân là trưởng đơn vị IVF ở đây (bác này trước đây làm ở Từ Dũ).
    Có chị nào đã khám và điều trị hiếm muộn ở Vạn Hạnh thì vào đây cho chị em biết thông tin về điều trị TTON tại đây nhé! (Chẳng hạn chi phí, bác sỹ có tận tâm hay không, tỉ lệ thành công như thế nào...)
    Cảm ơn các chị nhé!
    Trường kỳ kháng chiến, nhất định thắng lợi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 165 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo75 Xem bài viết
    Mình nghe nói bệnh viện Vạn Hạnh điều trị TTON tỉ lệ thành công khá cao. Bác sỹ Phùng Huy Tuân là trưởng đơn vị IVF ở đây (bác này trước đây làm ở Từ Dũ).
    Có chị nào đã khám và điều trị hiếm muộn ở Vạn Hạnh thì vào đây cho chị em biết thông tin về điều trị TTON tại đây nhé! (Chẳng hạn chi phí, bác sỹ có tận tâm hay không, tỉ lệ thành công như thế nào...)
    Cảm ơn các chị nhé!
    Mình cũng đang tìm hiểu thông tin về TTON. Bác sĩ Ngọc Lan cũng làm TTON ở bệnh viện này đấy, nhưng hình như khám thì phải đến phòng mạch tư. Nếu mình không lầm thì bác sĩ Tuân cũng làm chung phòng mạch với bác sĩ Lan!
    • 596 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyeudau Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu thông tin về TTON. Bác sĩ Ngọc Lan cũng làm TTON ở bệnh viện này đấy, nhưng hình như khám thì phải đến phòng mạch tư. Nếu mình không lầm thì bác sĩ Tuân cũng làm chung phòng mạch với bác sĩ Lan!
    Đúng rồi các mẹ ạ, mình không làm TTON nhưng IUI ở đây. Các mẹ đến PM BS Lan 125B Trần Bình Trọng Q5 để khám và tư vấn trước sau đó BS sẽ lên phát đồ điều trị cho các mẹ. Tiêm thuốc, Siêu âm, thăm khám này nọ đều làm hết tại phòng mạch, chỉ khi phải làm thủ thuật như trích trứng, chuyển phôi thì BS sẽ hẹn đến BV Vạn Hạnh.

Lúc đang điều trị mình cũng có hỏi BS nếu phải IVF thì mất phí tổng cộng bao nhiêu BS bảo khoảng 40 triệu. Khi mình đi điều trị ở đây thấy rất đông người đến làm IVF, người miền Trung miền Bắc đều vào thậm chí cả người NN ở VN nữa đấy, có hôm đông không có chỗ đứng luôn. Tỷ lệ thành công có cao không thì mình không biết chắc nhưng cũng thấy có nhiều mẹ đang mang bầu nhờ IVF chỗ này đến khám thai đấy.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị! VC em cũng đang tính theo BS Lan, có chị nào đã làm TTON thì bảo giúp em với, bắt đầu làm như thế nào? Có phải cả 2 vc cùng đi không? Nếu có hồ sơ làm ở viện khác rồi thì AX có phải khám lại từ đầu ko nhỉ? (AX nhà em ko có TT, chọc hút thì có). Chi phí hết bao nhiêu? Tỉ lệ thành công ở đó có cao ko? BS Lan có nhiệt tình với bệnh nhân nơi khác đến không? Cám ơn các chị nhiều!
    • 113 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Lan Phạm ơi, chị vào ủng hộ em đây. Xin mọi người chia sẻ thông tin với chị em chúng tôi nhé, vì thực ra tôi và Lan phạm ở Hà nội, giờ đang muốn Nam tiến lần đầu làm IVF, nên rất mong nhận được sự chia sẻ của các bạn, nhất là các bạn cũng Nam tiến như chị em chúng mình. Cảm ơn các bạn nhé !
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanPham2008 Xem bài viết
    Chào các chị! VC em cũng đang tính theo BS Lan, có chị nào đã làm TTON thì bảo giúp em với, bắt đầu làm như thế nào? Có phải cả 2 vc cùng đi không? Nếu có hồ sơ làm ở viện khác rồi thì AX có phải khám lại từ đầu ko nhỉ? (AX nhà em ko có TT, chọc hút thì có). Chi phí hết bao nhiêu? Tỉ lệ thành công ở đó có cao ko? BS Lan có nhiệt tình với bệnh nhân nơi khác đến không? Cám ơn các chị nhiều!
    Nếu ox chưa thể vào được thì chỉ cần vợ vào trước thôi LanPham và theminh à. Nếu các em đã có kết quả xét nghiệm tại HN trong vòng 6 tháng thì bs Lan vẫn chấp nhận. Bs Lan đối xử với các bệnh nhân đều như nhau. Ko có gì phải lo lắng đâu hai em nhé.

AX nếu xét nghiệm ko có tinh trùng thì vẫn phải làm xn lại tại phòng khám bác Lan. Chi phí trung bình cho 1 ca TTTON từ 40-60 triệu tùy vào liệu pháp sử dụng và bệnh viện mà mình chọn. Tỉ lệ thành công từ 35-40% :Rose:

Chúc các em thành công trên đường Nam tiến:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngày mai em đi chuyển phôi ở Vạn Hạnh đây. Lần này em chuyển phôi trữ. Lân trước em chuyển phôi tươi k thành công, em thấy bác sĩ ở đó được lắm. Môi trường cũng tốt, nên mình thấy yên lòng lắm. Em khám ở phòng mạch bác sĩ Lan và khi chuyển phôi chọc trứng thì làm ở Vạn Hạnh. Bác sĩ Lan rất tốt, bác sĩ Tuân cũng vậy nữa. Còn về xác xuất thành công cao hay không thì em cũng không biết nữa, lần trước em làm có 6 người, thì 3 người đã đậu thai.
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Nếu ox chưa thể vào được thì chỉ cần vợ vào trước thôi LanPham và theminh à. Nếu các em đã có kết quả xét nghiệm tại HN trong vòng 6 tháng thì bs Lan vẫn chấp nhận. Bs Lan đối xử với các bệnh nhân đều như nhau. Ko có gì phải lo lắng đâu hai em nhé.

AX nếu xét nghiệm ko có tinh trùng thì vẫn phải làm xn lại tại phòng khám bác Lan. Chi phí trung bình cho 1 ca TTTON từ 40-60 triệu tùy vào liệu pháp sử dụng và bệnh viện mà mình chọn. Tỉ lệ thành công từ 35-40% :Rose:

Chúc các em thành công trên đường Nam tiến:LoveStruc:
    Chị em em cám ơn mẹ UM nhé! Chị nhiệt tình và quan tâm tới chúng em rất nhiều, em bé nhà chị dễ thương quá. VC em đang tìm hiểu thông tin và chuẩn bị tinh thần để vào đó. Chúc gia đình, em bé nhà chị khỏe, hạnh phúc. :Kiss::Kiss:
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chao cac me
    Hom nay em den sieu am o phong kham bac sy Lan sau khi het toa 2 bac sy noi niem mac tu cung cua em bi day qua . Kha nang la khong the dat phoi ngay dc ma phai tru lanh. Da co me nao tinh trang nhu em khong? Neu tru lanh thi chat luong phoi se kem hon phai khong?.
    Mong cac me tro giup
    • 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitura2233 Xem bài viết
    chao cac me
    Hom nay em den sieu am o phong kham bac sy Lan sau khi het toa 2 bac sy noi niem mac tu cung cua em bi day qua . Kha nang la khong the dat phoi ngay dc ma phai tru lanh. Da co me nao tinh trang nhu em khong? Neu tru lanh thi chat luong phoi se kem hon phai khong?.
    Mong cac me tro giup
    nm bạn dày bao nhiêu thế?

• 331 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo75 Xem bài viết
    Cảm ơn các chị nhé!
    Em đánh giá rất cao dịch vụ của Bv Vạn Hạnh các mẹ ơi, cách đây vài hôm em có gửi email để hỏi thông tin cũng như muốn tư vấn thời gian, thủ tục đến bệnh viện Vạn Hạnh để TTON, chỉ 1 ngày sau đích thân BS Phùng Huy Tuân trả lời email cho em, rất rõ ràng, đầy đủ và tình cảm. Giờ em đang rất vui vẻ tin tưởng để chuẩn bị đến BV đây. Ah, em thông tin thêm cho các mẹ là, BS Tuân khám tư vấn từ thứ 2 đến thứ 6 trong tuần, khoảng 8gi đến 10gi các mẹ nhé (cái này Bác tuân thông tin cho em đấy)
    • 94 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Các Mẹ có làm ở VH thì nên làm BS Tuân thôi đừng làm BS Hà nhe' tay nghề bác con non yếu lắm khả năng thành công rất thấp và trình độ tư vấn nghiệp vụ cua Bác cũng kém và rẩt tệ nữa . Nói chung Bác tay nghề yếu , đang trong giai đoạn học nghề thì phải ...!
    • 94 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Các Mẹ có làm ở VH thì nên làm BS Tuân thôi đừng làm BS Hà nhe' tay nghề bác con non yếu lắm khả năng thành công rất thấp và trình độ tư vấn nghiệp vụ cua Bác cũng kém và rẩt tệ nữa .
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

xin loi cac me, em khong danh duoc frot tieng Viet (may tinh nha em bi loi)

Em cung vua lam TTON o Van Hanh, noi chung la tot, Bsi Tuan la nguoi sieu am o phong kham cua B.si Lan.

Tay nghe cua bac cung lam, nhe nhang nua, khong hieu gi, hoi la bac giai thich can ke ngay,
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!
    minh hien o xa muon ve vn lan TTON ma chua biet bac si nao gioi. thoi gian cua minh thi han hen. minh muon duoc lien lac truc tiep voi bac si ma ko biet cach nao. cac ban co thong tin gi ko? giup minh voi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac me vc minh da lam TTON 3 lan roi ma ko thanh cong minh dang tinh vao bv van hanh lam lan nua day ma nam nay minh 41 tuoi rui co le phai dung phuong phap xin trung thoi ban nao co dia chi xin trung (goi la xin nhung la mua do) thi cho minh biet voi nhe .minh cam on nhieu gui tin nhan vao dt cua minh 01694107278 hoac enmail dalanhuong_yb2000@yahoo.com.vn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me cho minh hoi chut nha minh o xa muon vao bv van hanh lam TTON nhung cong viec ox chua di cung duoc minh vao truoc kham va hoan tat ho so thi cai xet nghiem TT cua chong lam tai bv dia phuong noi minh o mang vao co duoc ko nhi hay phai vao bv van hanh de lam xn thi moi duoc cong nhân nhi me nao da gap truong hop nay thi cho minh biet voi nhe (la lam xet nghiem TT cua chong tai bv noi minh o* do)mang di co duoc chap nhan ko :Crying:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko biet the nao ma noi duoc cac ban a vi 1 so nguoi lam bs lan duoc thi bao la tot 1 so lam ben vh ma duoc thi lai bao bac tuan lam tot theo minh thi con tuy thuoc vao co the minh nua noi tiet co tot de tiep nhan phoi thai hay ko minh cung dang lam tai pk bs lan day chuyen 1 lan roi ko thanh cong gio dang uong thuoc de chuyen p tru ma nhung bs do minh gap het rui nhung cong nhan la bs tuan nhe nhang ma tu van giai thich de chiu nghe xong thay tu tin hon do neu ban nao muon bs tuan chuyen p thi xin lam o bv vh nhe' thi gap dc ngay vi o do chu yeu la bac y lam ma
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình muốn vào Nam làm Ivf, lần đầu tiên nên k biết bắt đầu thế nào, làm ở bệnh viện nào thì tốt, các bạn tư vấn giúp mình với.
    • 97 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mẹ Chuột Túi ơi mẹ làm ơn cho mình biết mail của BS tuân ở BV Vạn Hạnh nhé. Ngày nào mình cũng mong tin của mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2