Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Làm IVF tại Bệnh Viện Singapore Hạnh Phúc-Bình Duơng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ban By-By ơi, bạn chuyễn phôi trữ có phức tạp như lần đầu mình lam khong vậy. Mình nghe bác Anh nói chuyển phôi tuơi tốt hơn phôi trữ đông, vậy mà bạn thành công ngay lần đầu, thật là ngưỡng mộ quá đi. Bạn có bí quyết gì chỉ cho mình với.
    Tặng hoa cho bạn nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi By_by Xem bài viết
    Mình đã làm nè. Mình theo bác Liên Anh luôn. Thành công mà ko ngờ ý, vì mình chỉ có 2 phôi. Chuyển cả 2 và đậu 1. Em bé 5 tuần rồi, đã thấy túi thai. Đợt mình làm trục trặc nhiều lắm, phải trữ đông phôi mà chỉ 2 phôi vỏn vẹn. Chuyển phôi rã đông gần như chỉ 1 phôi sống, thế mà thành công đấy!

Chi phí bv ko cao hơn VH và AS đâu, mà lại còn rất nhiều trang thiết bị mới và phòng LAB cực tốt. Như mình thành công phần nhiều nhờ Lab nuôi phôi giỏi . Các y tá cực kỳ thân thiện, mình rất hài lòng khi chọn bv này.

mọi người muốn tiết kiệm chi phí, nên mua thuốc ở nhà thuốc Từ Dũ. Như đợt mình làm thì cầm đơn bác sỹ kê cho đi ra đó mua. Hơi cực nhưng 1 pen GonalF 450 tiết kiệm được 1tr lận.
    • 117 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meboconto Xem bài viết
    Ban By-By ơi, bạn chuyễn phôi trữ có phức tạp như lần đầu mình lam khong vậy. Mình nghe bác Anh nói chuyển phôi tuơi tốt hơn phôi trữ đông, vậy mà bạn thành công ngay lần đầu, thật là ngưỡng mộ quá đi. Bạn có bí quyết gì chỉ cho mình với.
    Tặng hoa cho bạn nè

Mình cũng là lần đầu làm IVF, mình theo bác Thảo. Mình đã từng làm IUI 1 lần ở HP nhưng thất bại. Sau đó cứ nhùng nhằng mãi tính để tự nhiên mà 6 tháng chôi qua cũng chưa thành công. Vì vậy, 2vc mình quyết định làm IVF. Mình điều trị phác đồ dài, giờ đang trích mũi thứ 3 Gonal F. Do mình hấp thụ thuốc không tốt nên phải trích liều 225. Dự kiến ngày CP của mình là 28.06.
    Mẹ nào có kinh nghiệm làm IVF ở HP thì chia sẻ nha.
    Làm mẹ là điều tuyệt vời nhất!
    • 131 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meboconto Xem bài viết
    Tặng hoa cho bạn nè
    Chuyển phôi trữ ko phức tạp. Chỉ chuẩn bị niêm mạc và chuyển thôi. Tâm lý thoải mái hơn nhiều. Nhưng đúng như bác Anh nói, phôi tươi tốt hơn, vì phôi trữ qua giai đoạn rã đông đã bị hao hụt, chưa kể chu kỳ chuyển phôi trữ chuẩn bị niêm mạc nhân tạo, có khi ko tốt bằng tự nhiên. Bạn làm IVF đến đâu hay đến đó, mình ko kiểm soát được gì hết đâu. Như mình ai nghĩ là chỉ có 2 phôi, phải trữ lại hichic. Cũng ko tin được là mình thành công. Thế nên cố gắng theo bs, tự tin và đừng lo lắng là đã thành công 1 nửa rồi. Còn lại nhờ duyên số với con thôi bạn ạ. Cứ thắc mắc thì trao đổi với bác Anh, bs dễ thương, chịu khó giải thích và không gắt gỏng bao giờ đâu. Mình hỏi nhiều lắm, để ko ấm ức và yên tâm theo phác đồ của bác sỹ.

Tâm lý rất quan trọng nhé. Các mẹ phải thật bình tĩnh, thoải mái, đừng căng thẳng nhen.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Hôm qua vc mình cũng vừa từ chỗ BS Liên Anh về, BS bảo chỉ có TTON thôi vì tt của ox ko có acrosome. 2 VC mất tinh thần từ tối qua đến giờ, nhưng mình sẽ ko bỏ cuộc đâu. Mình định động viên ox uống thuốc BS kê 1 tháng, tập thể dục, ngủ sớm và ăn uống tẩm bổ, sau 1 tháng kết quả không tốt hơn thì mình cũng sẽ làm TTON. Đang phân vân giữa Từ Dũ và HP, nhưng mình muốn làm ở HP hơn, nghe cả nhà chia sẻ về BV HP mình cũng yên tâm. Chúc cả nhà chúng ta đều có tin vui
    :Angel::Angel:
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ By_by ở đâu vậy.cho e hỏi chị có uống thuốc bổ gì trước ivf ko ạ.
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc mình cũng xin gia nhập hội này quá. Đang phân vân không biết nên theo BS nào . Các mẹ từng làm bác nào có bầu nhiêu cho em xin ý kiến với. Tks các mẹ
    • 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cho e hỏi có mẹ nào theo bs Hồng k ah?e có người thân định làm tton o đây.mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn jup với!dì e bị thời kỳ tiền mãn kinh nên ở Tu du bảo là fai xin trứng.tháng trước vào thăm e sinh o bv hp,thấy bv hiện đại nên muốn chuyển wa đây
    • 29 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình lam IVFở HP với BS Liên Anh, mình thấy đợt mình làm toàn BS Liên Anh chọc hút trứng và chuyển phôi , BS Hồng chỉ siêu âm thôi .Hình như bác ấy khám thai là chính,không chuyên về hiếm muộn. Thấy các mẹ trên diễn đàn khám thai bac ây nhiều.
    Bệnh viện này rất hiện đại, các BS và y tá đều nhiệt tình.
    Mình thì vẫn khám thai bác LA, vì quen rồi , mới làm xn tiple test.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vthanhgiang Xem bài viết
    cho e hỏi có mẹ nào theo bs Hồng k ah?e có người thân định làm tton o đây.mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn jup với!dì e bị thời kỳ tiền mãn kinh nên ở Tu du bảo là fai xin trứng.tháng trước vào thăm e sinh o bv hp,thấy bv hiện đại nên muốn chuyển wa đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co thang 11 vua roi em co theo bac hong theo gioi trung ne?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa làm ivf tại bv hp đây,ngày hnay là ngày thứ 13 rồi,nhưng mình nghĩ là ko được rồi,vì thử que vẫn chỉ 1v thôi,buồn quá. Nếu ko được tháng sau mình lại vào chuyển phôi trữ. Bác sỹ Liên Anh làm cho mình, bsi nhiệt tình, chu đáo, cả các y tá nữa,ai cũng quan tâm đến bệnh nhân hết. Mình rất thích cách phục vụ ở đó, mắc thêm so với bv khác một chút nhưng tâm lý thoải mái còn hơn.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9