Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.9K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở khoa sản bệnh viện Nguyễn Tri Phương không ạ? Em tháng 12 mới sinh, nhưng em lo lắng quá. Sinh lần 1 ở Hùng Vương, em sợ lắm rồi, vì sinh dịch vụ mà cả 2 mẹ con không được chăm sóc chu đáo. Cùng một lúc 12 ngưởi trở dạ, mà chỉ có 1 bác sĩ, 1 nữ hộ sinh, em lại bị bác sĩ chích thuốc giảm đau không đúng liều, đau suýt chết. Có người quen bên Từ dũ nhưng lại được biết là Từ Dũ đang sữa chữa, sợ không có phòng nằm, và nhiều người bị nhiễm khuẫn sau sinh do phòng tiệt trùng đang sữa chữa, giá cả lại đang tăng cao, may thẫm mỉ tầng sinh môn đến 3 triệu/ ca. Nghe mà em muốn té xỉu. Em định sinh ở bệnh viện sức khỏe sinh sản thì ở đây chỉ sinh thường không nhận bảo hiểm, đồng thời nếu có gì khó khăn khi đó lại chuyển viện.

Em nhát lắm, lại muốn sinh theo bảo hiểm nghe nói bệnh viện Nguyễn TRi Phương có khoa sản tốt lắm, mẹ nào có thông tin về dịch vụ giá cả cho em hay với nhé.

Cám ơn các mẹ trước
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có mẹ nào sinh qua ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương ah ? cho em xin tý ý kiến đi ! cám ơn các mẹ nhiều lắm !

• 57 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình có BHYT ở bv Nguyễn Tri Phương và đã đi khám ở đó 2 lần (trc đó mình khám ở bv Hùng Vương). Khi qua NTP khám thì ngta lấy sổ khám thai của HV ghi chú tiếp. Ở NTP khám cũng khá sơ sài, hôm trc còn quên đo HA (chắc là do khám BHYT).
    Cả 2 lần khám bsĩ đều cho thuốc (viên sắt) uống trong 20 ngày. Lần trc hẹn tái khám 1 tháng, mới đây gần 32w bsĩ hẹn 5w nữa tái khám làm hồ sơ.
    Mình cũng băn khoăn ko biết sinh ở NTP như thế nào, lúc trc định sinh ở HV nhưng cuối năm sợ đông quá nhưng sinh ở HV thì cảm thấy yên tâm hơn.

• 130 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mấy mẹ không sinh ở BV ĐHYD ở gần CV Hoàng Văn Thụ hoặc ở 191 Nguyễn Thị Minh Khai cũng được. E nghe nói giá cả có vẻ mắc hơn BV công (Từ Dũ, Hùng Vương...) nhưng dịch vụ khá tốt đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Em sinh vừa tròn tháng, bệnh viện Nguyễn Tri Phương rất tốt. Em nằm bên khu nhà mới xây, tiện nghi và được chăm sóc kỹ lưỡng . Em nhập viện lúc 2h sáng, đến 10h thì sinh xong, qua phòng nằm 1 người, mỗi ngày y tá thay thuốc cho mẹ 2 lần và đến tận phòng tắm bé, phòng thì có giường mới , tủ áo rất đẹp, nhà tắm mới sạch đẹp, đó là sinh thường, NTP cũng có sinh dịch vụ chi phí trọn gói từ A-Z là 5-8 triệu. Còn em sinh co bảo hiểm, nằm 3 ngày phòng riêng hết có..hơn 800k..hehhhehe. Em sinh xong về nhà mau khỏe quá. Em mừng là đã chọn đúng bệnh viện và cũng 1 phần em có người quen nên càng được chăm sóc kỹ càng. Các chị có thể kiểm chứng thông tin của em nếu đến NTP lên lầu 2, hy vọng thông tin của em sẽ giúp các chị có thêm lựa chọn trong mùa sinh cao đểim cuối năm, không nhất thiết phải là Từ Dũ hay Hùng Vương nữa.:Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:

• 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momsaphia Xem bài viết
    Em sinh vừa tròn tháng, bệnh viện Nguyễn Tri Phương rất tốt. Em nằm bên khu nhà mới xây, tiện nghi và được chăm sóc kỹ lưỡng . Em nhập viện lúc 2h sáng, đến 10h thì sinh xong, qua phòng nằm 1 người, mỗi ngày y tá thay thuốc cho mẹ 2 lần và đến tận phòng tắm bé, phòng thì có giường mới , tủ áo rất đẹp, nhà tắm mới sạch đẹp, đó là sinh thường, NTP cũng có sinh dịch vụ chi phí trọn gói từ A-Z là 5-8 triệu. Còn em sinh co bảo hiểm, nằm 3 ngày phòng riêng hết có..hơn 800k..hehhhehe. Em sinh xong về nhà mau khỏe quá. Em mừng là đã chọn đúng bệnh viện và cũng 1 phần em có người quen nên càng được chăm sóc kỹ càng. Các chị có thể kiểm chứng thông tin của em nếu đến NTP lên lầu 2, hy vọng thông tin của em sẽ giúp các chị có thêm lựa chọn trong mùa sinh cao đểim cuối năm, không nhất thiết phải là Từ Dũ hay Hùng Vương nữa.:Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    Chúc mừng mẹ tròn con vuông, nghe bạn kể thì NTP dịch vụ hơn bên HV rồi, ở HV mình phải bế bé đi tắm, còn làm vs cho mẹ thì chỉ 1 lần duy nhất, rữa vết mổ thì cũng 1 lần và phải đến phòng y tá để họ làm. :Sad:

• 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Đúng rồi , hồi năm ngoái mình sinh ở HV, sợ lắm, mình sinh thường nằm dịch vụ phòng 5 người, nhiều cái khổ lắm, mà chi phí gấn 3 triệu. Lần này mình sinh ở NTP, cảm thấy không còn chỗ nào hơn được. Mừng nhất là sinh không cảm thấy áp lực nên tinh thần và sức khỏe mau hồi phục lắm

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Còn mẹ nào mới sinh ở NTP , cho mọi người thêm ý kiến với

• 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình có chụp hình phòng ốc của NTP nữa , nhìn đẹp và sang như khách sạn. mà làm biếng post lên quá, mình thấy rất ít người đến sinh tại NTP ở WTT, nhưng thật sự dịch vụ và cách cư xử ở đây rất tốt, giá lại hợp lý ( thanh toán BH cũng nhanh lẹ). Mấy mom sắp sinh thử đến tìm hiểu xem, đảm bảo sẽ tin mình mà.

• 2,494 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

BV Nguyễn Tri Phương có dịch vụ sinh gia đình hông bạn ? ý mình là có cho chồng vào phòng sinh không í ?