• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Khám thai ở Từ Dũ có nhận được bảo hiểm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Em có thẻ BHYT, đang khám thai ở Từ Dũ, dịch vụ khám thai hẹn giờ. Không biết em có thể sd thẻ BHYT không, vì tiền khám + thuốc mỗi lần cũng 500k lận. Mọi người có kinh nghiệm cho em biết với, nếu được không biết thủ tục ntn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,011 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvy2000 Xem bài viết
    Em có thẻ BHYT, đang khám thai ở Từ Dũ, dịch vụ khám thai hẹn giờ. Không biết em có thể sd thẻ BHYT không, vì tiền khám + thuốc mỗi lần cũng 500k lận. Mọi người có kinh nghiệm cho em biết với, nếu được không biết thủ tục ntn
    Theo mình biết thì thẻ BHYT của VN mình không chấp nhận cho khám dịch vụ ngoài giờ đâu mẹ nó ạ. Khám BHYT phải đi giờ hành chánh và khám thường thôi.
    Tuy nhiên nếu mẹ nó có đi làm văn phòng, khám ở TD thì nhớ xin giấy xác nhận đi khám thai, và phải đi buổi sáng nhe, để bên bảo hiểm họ cho mình lãnh 5 ngày nghỉ khám thai trong 1 thai kỳ á. 1 ngày nghỉ khám thai = 1 ngày lương (đóng bảo hiểm).
    • 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanty Xem bài viết
    Theo mình biết thì thẻ BHYT của VN mình không chấp nhận cho khám dịch vụ ngoài giờ đâu mẹ nó ạ. Khám BHYT phải đi giờ hành chánh và khám thường thôi.
    Tuy nhiên nếu mẹ nó có đi làm văn phòng, khám ở TD thì nhớ xin giấy xác nhận đi khám thai, và phải đi buổi sáng nhe, để bên bảo hiểm họ cho mình lãnh 5 ngày nghỉ khám thai trong 1 thai kỳ á. 1 ngày nghỉ khám thai = 1 ngày lương (đóng bảo hiểm).
    Cảm ơn chị, em cũng chẳng hy vọng được chi trả, nhưng 1 phần cũng không được ah. Ghét là công ty em đóng nhiều lắm, mà chẳng dùng được cái gì. Từ xưa giờ em chưa 1 lần đụng vô cái bảo hiểm đó
    • 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Ko biết thực hư như thế nào mà bữa cty mình có chị mang thai đến tháng 7- 8 gì đó thì bị vỡ ối nên phải cấp cứu và mổ trong bệnh viện này, sau đó hoàn tất là 8tr mấy... Sau 1 tháng sanh, chị đến để xin lấy bảo hiểm thì đc hoàn trả cho 500k vì lý do là mổ cấp cứu chứ ko có khám định kỳ tại đây nên ko đc!

Mình thì đang khám DHYD , nhưng cũng chẳng dám ngó đến Bhiểm vì nghe đâu ở đây ko có áp dụng!
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    • 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuatungyeudanong Xem bài viết
    Ko biết thực hư như thế nào mà bữa cty mình có chị mang thai đến tháng 7- 8 gì đó thì bị vỡ ối nên phải cấp cứu và mổ trong bệnh viện này, sau đó hoàn tất là 8tr mấy... Sau 1 tháng sanh, chị đến để xin lấy bảo hiểm thì đc hoàn trả cho 500k vì lý do là mổ cấp cứu chứ ko có khám định kỳ tại đây nên ko đc!

Mình thì đang khám DHYD , nhưng cũng chẳng dám ngó đến Bhiểm vì nghe đâu ở đây ko có áp dụng!
    ở YD thì em biết chắc là không có. còn TD khi sinh sẽ dùng được bảo hiểm, em chỉ thắc mắc lúc khám thai thì ntn......
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Theo mình biết giờ BHYT chỉ chi trả có 80% chi phí thôi ah, ngay cả khi mình đi sanh đó, cụ thể như thế nào để bữa nào rảnh mình lên trang web BHXH TP sẽ search cái bài đó post lên cho các mẹ cho các mẹ tham khảo nha

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

ở YD thì em biết chắc là không có. còn TD khi sinh sẽ dùng được bảo hiểm, em chỉ thắc mắc lúc khám thai thì ntn......
    DHYD cũng có use thẻ BHYT đó, nhưng ko phải cơ sở nào cũng chấp nhận, mà hình như chỉ có 1 cơ sở thôi, nhưng cụ thể là cơ sở số mấy thì mình ko nhớ

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanty Xem bài viết
    Mẹ í cho em hỏi thăm xíu là nếu mình sử dụng dịch vụ khám ngoài giờ như mẹ Tuongvy2000 đang khám ở TD thì mình vẫn xin cấp giấy nghỉ hưởng BHXH 1 ngày khám thai đó hả? mình đang cần cái giấy này đấy ah. Tks nhiều

• 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Thẻ BHYT của mình ở TTYT quận 7 nhưng mình muốn chăm sóc thai ở Từ Dũ. Hình như mình hỏi rồi, mọi ngã đường đều không được. Mỗi tháng cty đóng bảo hiểm cho mình theo mức lương thực tế, nên rất cao. Thế mà 6 năm qua, mình chưa 1 lần sử dụng được nó. Mình công nhận là sử dụng được bhyt nếu mình thỏa mãn điều kiện của họ, nhưng với cv của mình không thể làm như vậy được. Nản quá, bản thân mình hiểu tại sao mỗi năm bhyt kết dư mấy ngàn tỷ
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thẻ BHYT của mình ở TTYT quận 7 nhưng mình muốn chăm sóc thai ở Từ Dũ. Hình như mình hỏi rồi, mọi ngã đường đều không được. Mỗi tháng cty đóng bảo hiểm cho mình theo mức lương thực tế, nên rất cao. Thế mà 6 năm qua, mình chưa 1 lần sử dụng được nó. Mình công nhận là sử dụng được bhyt nếu mình thỏa mãn điều kiện của họ, nhưng với cv của mình không thể làm như vậy được. Nản quá, bản thân mình hiểu tại sao mỗi năm bhyt kết dư mấy ngàn tỷ
    Mình chưa hiểu ý mẹ nó lắm, BHYT khi đi khám thai thì theo mình biết hiện nay đâu có tính 100% như trước nữa nhỉ, cho nên bạn có đi chỗ nào khám vẫn chỉ đc thanh toán 80% hay sao í (nếu đúng tuyến đăng kí, vấn đề này mình ko rõ lắm, nên mình sẽ search lại trên trang web BHXHTP), còn trái tuyến thì mình ko rõ là đc bao nhiêu %. Bạn đóng lương thật chỉ đc lợi khi nghỉ sanh sẽ đc hưởng 100% BHXH 4 tháng maternity leave và 2 tháng tã lót cho con theo lương nhà nước thôi. Mình hôm rùi đi khám thai ở bv Vũ Anh (bv này nằm trong hệ thống BH nên xin đc giấy nghỉ hưởng BHXH cho ngày khám thai) nghe đâu bs nói sử dụng thẻ BHYT đc thanh toán 50% hay sao í, nhưng hôm đó mình ko use nên ko hỏi thêm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amyluu; 21/06/2010 vào lúc 01:02 PM.

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình chưa hiểu ý mẹ nó lắm, BHYT khi đi khám thai thì theo mình biết hiện nay đâu có tính 100% như trước nữa nhỉ, cho nên bạn có đi chỗ nào khám vẫn chỉ đc thanh toán 80% hay sao í (nếu đúng tuyến đăng kí, vấn đề này mình ko rõ lắm, nên mình sẽ search lại trên trang web BHXHTP), còn trái tuyến thì mình ko rõ là đc bao nhiêu %. Bạn đóng lương thật chỉ đc lợi khi nghỉ sanh sẽ đc hưởng 100% BHXH 4 tháng maternity leave và 2 tháng tã lót cho con theo lương nhà nước thôi. Mình hôm rùi đi khám thai ở bv Vũ Anh (bv này nằm trong hệ thống BH nên xin đc giấy nghỉ hưởng BHXH cho ngày khám thai) nghe đâu bs nói sử dụng thẻ BHYT đc thanh toán 50% hay sao í, nhưng hôm đó mình ko use nên ko hỏi thêm
    Đây là trường hợp mình mới search đc trên trang web BHXH TPHCM đó, các mẹ tham khảo nha

Hỏi: Xin chào anh /chị Em đang tham gia bảo hiểm y tế tại bệnh viện 30/4. đến tháng 7/2010 em sẽ sinh em bé. Em muốn sinh em bé tại bệnh viện phụ sản Hùng Vương. Xin hỏi em phải làm thủ tục chuyển viện hay không? mức hưởng BHYT của em la bao nhiêu? mong sơm nhận hồi âm, cảm ơn! ( thanh nga, ngatamhoan@yahoo.com, 08/06/2010 )

Trả lời:
    - Trường hợp của bạn: sinh tại bệnh viện Hùng Vương có giấy giới thiệu chuyển viện hợp lệ của bệnh viện 30/4 thì bạn sẽ được hưởng 80% chi phí KCB BHYT hoặc nếu bạn đến sinh tại bệnh viện Hùng Vương không có giấy giới thiệu chuyển viện của BV 30/4 nhưng có trình thẻ BHYT còn giá trị sử dụng và giấy tờ tùy thân có ảnh thì sẽ được hưởng 30% quyền lợi KCB BHYT ngay tại bệnh viện (bệnh viện Hùng Vương là bệnh viện loại 1).

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Một thắc mắc mình tìm đc trên trang web BHXH:

Hỏi:
    Kính gửi: Cơ quan BHXH TP.HCM Tôi có một thắc mắc về chế độ cho lao động nữ khi đi khám thai như sau: Khi lao động nữ đi khám thai và không có giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH do nơi khám cấp, như vậy người này có được hưởng BHXH 5 ngày khám thai không nếu hồ sơ chỉ có sổ khám thai có chữ ký của bác sĩ? Tôi xin được đưa ra các trường hợp sau đây: Trường hợp 1: Khám thai tại bệnh viện (thuộc danh mục các bệnh viện có đăng ký khám BHYT): a- Đi khám trong giờ hành chánh. b- Đi khám ngoài giờ hành chánh. Trường hợp 2: Khám thai tại bệnh viện (không thuộc danh mục các bệnh viện có đăng ký khám BHYT): a- Đi khám trong giờ hành chánh. b- Đi khám ngoài giờ hành chánh. Trường hợp 3: Khám thai tại phòng mạch bác sĩ tư: a- Đi khám trong giờ hành chánh. b- Đi khám ngoài giờ hành chánh. Kính mong quý cơ quan sớm giải đáp thắc mắc này để tôi thực hiện chế độ cho người lao động theo đúng quy định. Xin chân thành cám ơn. Trân trọng kính chào. Võ Thị Hồng Đào ( Võ Thị Hồng Đào, vothihongdao@yahoo.com, 02/06/2010 )

Trả lời:
    006.1078 Sổ khám thai hoặc phiếu khám thai có đủ chữ ký của y, bác sĩ và dấu của bệnh viện cho mỗi lần khám thai là chứng từ để giải quyết hưởng chế độ khám thai. Khám thai trong giờ hành chính tại các cơ sở y tế có ký hợp đồng khám chữa bệnh BHYT hoặc các bệnh viện tư nhân không ký hợp đồng khám chữa bệnh BHYT đều được giải quyết hưởng trợ cấp khám thai. Khám thai tại các phòng mạch tư nhân không được giải quyết hưởng trợ cấp khám thai.

• 1,027 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Vậy là mình khám thai ở BV Phụ Sản QT trong giờ hành chính vẫn được hưởng trợ cấp khám thai chứ hả?
    • 316 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình đang ký BHYT ở quận 1. khám thai ở đây, chi phí dưới 100k, bảo hiểm trả hết, mình ko nộp 1 khoản nào. Chi phí trên 100k, thì lúc đó mình đóng 20%, bảo hiểm nhận 80%, MÌnh thấy khám, siêu âm cũng ok.