• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.5K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, giúp mình nhé, có ai từng khám thai ở chỗ nào tốt thì mách cho mình đi, hỏi mấy đứa bạn mà mỗi đứa 1 phách thật khó quá (mình 27 cái lá vàng mới mang bầu lần 1 nên cà rốt lắm onttella: ) bi giờ mình mới được 5 tuần thôi, đi sa chưa có tim thai ngày nào cũng lo ngay ngáy!:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siukiden Xem bài viết
    chào các mẹ, giúp mình nhé, có ai từng khám thai ở chỗ nào tốt thì mách cho mình đi, hỏi mấy đứa bạn mà mỗi đứa 1 phách thật khó quá (mình 27 cái lá vàng mới mang bầu lần 1 nên cà rốt lắm onttella: ) bi giờ mình mới được 5 tuần thôi, đi sa chưa có tim thai ngày nào cũng lo ngay ngáy!:Sigh:
    Bạn ở hà nội, Sài Gòn, Nha Trang, Vũng Tàu, Hải Phòng hay ở đâu ? :Laughing:
    Các Mẹ muốn chỉ nhưng biết bạn ở thành phố mô mà chỉ bây chừ .. Hihihi
    TomSam
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ặc khừ quên mất vô ý quá, mình đang ở hà nội, làm việc tại quận hai bà trưng còn nhà ở khu vực từ liêm huyện :Smiling:
    • 5,646 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Tớ khám ở 35 Vạn Bảo, bác sĩ của Phụ sản Hà Nội, chủ phòng khám là bác sĩ Ánh phó giám đốc. Thái độ của các bác sĩ thích lắm, làm nhẹ nhàng chứ ko huỳnh huỵch như một số phòng khám khác, với cả mình hỏi thông tin thoải mái, bác sĩ vẫn từ tốn trả lời, chứ ko gấm gỏng như 1 số PK khác. Nói chung khám ở chỗ này được khám kĩ và được tư vấn thoải mái, các mẹ ko bị ngại hay cảm thấy bị tự ái gì cả.
    Thêm nữa, khi đến gần ngày sinh, các mẹ đều phải làm các xét nghiệm nọ kia để làm hồ sơ sinh. Nếu các mẹ dự định sinh ở viện C, các mẹ phải vào tận viện C để chờ đợi xét nghiệm (đông dã man, mà thái độ của y bác sĩ viện này thì đảm bảo các mẹ chỉ muốn đập vào mặt họ cho bõ tức thôi :mad: ), chứ các kết quả xét nghiệm ngoài bị loại hết. Còn nếu các mẹ dự định sinh ở PSHN, các mẹ xét nghiệm tại PK 35 Vạn Bảo này, kết quả xét nghiệm vẫn được PSHN chấp nhận, chứ ko nhất thiết phải vào viện chờ đợi xét nghiệm (Dù gì cũng là lãnh đạo bệnh viện tiến hành làm các xét nghiệm cho bạn mà, kết quả ko được chấp nhận thì họ là lãnh đạo làm gì đúng ko hihi).
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế huyen cho mình biết là phògn khám giờ giấc thế nào để mình đến đấy với, bạn đến khám lâu chưa và có theo luôn đến khi sinh không?
    • 5,646 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

PK khám vào các buổi chiều từ T2-T6 lúc 17h30 - 20h30 (nhưng có hôm 22h00 còn chưa hết người đến khám). T7, CN thì chỉ làm buổi sáng từ 8h sáng.
    PK có 4 bác sĩ: BS Ánh và BS Thuý khám vào các chiều 2-4-6
    BSA Hưng và BS Soạn khám vào các chiều 3-5
    Sáng T7 thì có BS Hưng và BS Ánh
    Sáng CN thì có BS Thuý và BS Soạn
    Kinh nghiệm lấy số: Nếu đến tận nơi lấy số cho ngày hôm sau khám thì các bạn lấy được các số đẹp (hehehe, số thực theo danh sách), còn nếu các bạn gọi điện lấy số thì mấy mụ phát số xấu tính sẽ lấy bừa số ất ơ để cho các bạn (chẳng đúng theo thứ tự các số đã phát đâu, có khi bạn gọi từ hôm qua, nhưng bạn phải nhận số 40, mặc dù thực tế chỉ mới có chục số phát ra). Do đó nếu bạn ở xa PK, gọi điện lấy số, thì chịu khó gọi điện lại hỏi xem đến h nào thì vừa, và số đang khám là số bao nhiêu, để các bạn đỡ mệt mỏi việc chờ đợi. Còn với các số hàng đầu như 1, 2, 3 thì có lẽ thực khám là ở vị trí 20, 21 là chuyện thường, vì có thể hôm đấy nhiều bà bầu bụng to ngã ngữa, sắp đến ngày đẻ, hoặc bị quá ngày, hoặc có vấn đề gì ko tốt thì họ sẽ được ưu tiên khám trước nhất hì hì.
    Dĩ nhiên ở đâu cũng vậy, chuyện ưu tiên cho người nhà người quen là chuyện bình thường, PK này cũng vậy, thế nên đành chấp nhận chuyện này thôi, ko phản ứng làm gì để khiến mình bị bực tức mệt mỏi hihi.
    Tớ khám ở đây từ những tuần đầu tiên, và khám đều đặn theo lịch hẹn của bác sĩ, tớ cũng dự định sinh luôn ở PSHN vì nhà tớ gần bệnh viện cũng như PK (nhà tớ ở Đê La Thành mà). Thế nên có hôm T2 vừa rồi 21h30 tới mới đi khám thai hihi.
    Tớ ko biết các PK khác thì bác sĩ hẹn lịch thế nào, nhưng ở PK này thì lịch hẹn khám như sau: Các tuần đầu (ví dụ như tớ là tuần thứ 5, thứ 6 bắt đầu đi khám) thì đến để kiểm tra xem thai là tổ đúng vị trí chưa, tầm thời gian này chưa có tim thai đâu. Lần thứ 2: kiểm tra tim thai (tuần 7-8), sau đó thì đến tuấn thứ 12 thì đến kiểm tra độ dày da gáy để phát hiện Down. Nếu mọi việc suôn sẻ thì bác sĩ ở đây sẽ hẹn bạn 4 tuần tái khám 1 lần. Từ tuần 20-22 thì các bạn nên làm 3D để xem tổng thể hình thái em bé, rồi cứ thế mà 4 tuần 1 lần tái khám. Nếu tình trạng ko OK thì sẽ có lịch hẹn khác. Ví dụ như tớ đợt vừa rồi cứ thi thoảng bị ra khí hư màu nâu, nên bản thân tớ sợ và tự động mò đến khám, kiểm tra kĩ càng ko thấy có gì bất ổn ở em bé, hichic, nằm lên cái giường khám phụ khoa, bác sĩ nói bị viêm AĐ, phải đặt thuốc. Cái bị viêm này, hầu như các mẹ mang bầu đều có nguy cơ cao bị nhiễm.
    Mẹ siukiden cứ tham khảo thêm thông tin để lựa chọn cho mình PK phù hợp và tiện lợi đường đi cho mình nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic hic cảm ơn nhé thế này chắc phải xông đến đấy khám thôi, bạn mình cũng giới thiệu bs Phương ở bv PSHN khám ở đường Lương Thế Vinh hiền và mát tay nhưng nghe huyen nói vụ xét nghiệm như vậy thì chắc đến luôn đấy cho chắc ăn, hi hi, cảm ơn nhiều nhé! các mẹ có thông tin gì thì share cho mình với nhé!
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siukiden Xem bài viết
    Mới 5 tuần thì chưa có tim thai đâu. Bé Chip nhà mình đến tuần thứ 8 tim mới đập ầm ầm đấy.
    Có cái vụ đi khám ngày xưa mình cũng như bạn, nghe loạn cả lên, đi khám các phòng khám tư như BS Ánh ở Vạn Bảo, Cần ở Trương Định... cũng phải xếp hàng, cũng đông người lắm. Nhưng đến khi khám PSHN để chuẩn bị hồ sơ đẻ và cho đến giờ, mình rút kinh nghiệm: khi bầu còn bé cứ vào thẳng bệnh viện mà khám, cũng phải xếp hàng một tí nhưng các bác sĩ khá nhiệt tình, chi phí rẻ. Nếu cảm thấy chưa ổn thì thỉnh thoảng đến Viện Lão khoa khám thêm bác Thực (viện trưởng) - bác này đọc siêu âm cực chuẩn luôn
    • 2,882 Bài viết

• 2,703 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào biết bác sĩ Nguyệt ở bệnh viên phụ sản TP không? Phòng khám của bác này ở Cát Linh. Chị nào biết cho em xin ý kiến về bác sĩ này với.
    • 1,011 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Các chị ơi, có chị nào biết bác sĩ Nguyệt ở bệnh viên phụ sản TP không? Phòng khám của bác này ở Cát Linh. Chị nào biết cho em xin ý kiến về bác sĩ này với.
    Mình đang khám BS này. Thấy nói tu nghiệp ở Pháp về, đang là trưởng khoa dịch vụ BV PSHN thì phải. Mình thấy BS khám hơi qua, nói không kỹ lắm (vì PK đông người chờ). Đang tính đổi sang PK khác. Tại ngay Cát Linh nên tiện. Nhiều người nhờ BS NGuyệt lúc sinh, nhưng đa số thấy đều mổ cả, vì BS Nguyệt không hay đỡ trực tiếp mà chỉ chuyên mổ.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em khám ở PK 56 Hai Bà Trưng hôm qua khám bác Xuân Lan, cô ý cũng nhẹ nhàng nhưng kê thuốc mạnh tay quá! Có thuốc lên tới hơn 1 triệu các mẹ ạ! Có ai biết về Bs này không ạ? Chỉ cho em với
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    Em khám ở PK 56 Hai Bà Trưng hôm qua khám bác Xuân Lan, cô ý cũng nhẹ nhàng nhưng kê thuốc mạnh tay quá! Có thuốc lên tới hơn 1 triệu các mẹ ạ! Có ai biết về Bs này không ạ? Chỉ cho em với
    Làm sao mà phải uống thuốc thế T ơi?Binh thuong chu
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tôi bị viêm A.Đ mà không thấy biểu hiện gì khác bà ạ. Thai thì bt nhưng tôi thì bị như vậy nên lo cho con bị ảnh hưởng bà ạ. TÌnh hình bà ổn rồi chứ? Bé Min khỏe không?
    • 2,882 Bài viết

• 2,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh Xem bài viết
    Mình đang khám BS này. Thấy nói tu nghiệp ở Pháp về, đang là trưởng khoa dịch vụ BV PSHN thì phải. Mình thấy BS khám hơi qua, nói không kỹ lắm (vì PK đông người chờ). Đang tính đổi sang PK khác. Tại ngay Cát Linh nên tiện. Nhiều người nhờ BS NGuyệt lúc sinh, nhưng đa số thấy đều mổ cả, vì BS Nguyệt không hay đỡ trực tiếp mà chỉ chuyên mổ.
    Em cũng khám định kì ở bác sĩ này vì gần nhà. Nhưng có một chuyện làm em hơi nghi ngờ chất lượng.

Cách đây 2 tuần, em bị sốt 2 lần, đều đến khám bác sĩ cả. Nhưng bác sĩ không khuyến cáo về mức độ ảnh hưởng của việc bị sốt tới em bé. Cũng chỉ bày cho em mua râu ngô về uống, ngoài ra không có cách trị dứt sốt nào. Em cũng về uống râu ngô và hết sốt nhưng sau đấy bị sốt lại. Em phải vào viện 1 tuần liền thì mới trị được hết sốt. Bây giờ em không cảm thấy tin tưởng bác sĩ này nữa.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chipbebong Xem bài viết
    Mới 5 tuần thì chưa có tim thai đâu. Bé Chip nhà mình đến tuần thứ 8 tim mới đập ầm ầm đấy.
    Có cái vụ đi khám ngày xưa mình cũng như bạn, nghe loạn cả lên, đi khám các phòng khám tư như BS Ánh ở Vạn Bảo, Cần ở Trương Định... cũng phải xếp hàng, cũng đông người lắm. Nhưng đến khi khám PSHN để chuẩn bị hồ sơ đẻ và cho đến giờ, mình rút kinh nghiệm: khi bầu còn bé cứ vào thẳng bệnh viện mà khám, cũng phải xếp hàng một tí nhưng các bác sĩ khá nhiệt tình, chi phí rẻ. Nếu cảm thấy chưa ổn thì thỉnh thoảng đến Viện Lão khoa khám thêm bác Thực (viện trưởng) - bác này đọc siêu âm cực chuẩn luôn
    Mình ở ngay gần nhà bác sỹ Cẩn ở Viện C mà chả dám đi khám anh này vì ngay hàng xóm của mình có một chị hơn 35t mới chửa, thừong theo dõi ở BS Cẩn, đến lúc gần đẻ (trc 1 tuần thì fai) vẫn đi siêu âm ở BS Cẩn như bình thường thì thấy anh ý vừa siêu âm vừa bảo là sao mà con bé cứ chép chép cái miệng và bảo chị ý là có đẻ sớm không thì anh ý cho vào viện mổ đẻ luôn (ko nói gì thêm), bởi vậy chị này bảo là thôi để đến ngày thì chị ý đi đẻ vì còn một tuần nữa thôi, thế là mấy hôm sau về tự nhiên thấy con bé đạp thốc một cái vào bụng rất mạnh, khi chị ý đi đẻ thì bác sỹ bảo em bé đã chết trong bung 2 ngày rồi. Mình nghe thế sợ chết khiếp ko dám đi khám BS Cẩn nữa vì bt gần nhà thì tiện nhất cho việc đi khám. Chị kia bây giờ vào HCM ở rồi nhưng tinh thần kém lắm, mọi người nói chị ý chủ quan, sắp đẻ rồi thì lên C mà khám cho yên tâm, mà BS Cẩn bảo thế rồi thì fai cẩn thận theo dõi, nhwng mà theo mình thì BS C cũng ko ổn vì bệnh nhân có bất cứ triệu chứng gì thì fai nói cho rõ ràng xem nguy cơ ở chỗ nào, có bất thường gì ko, đây chả nói năng gì cả chỉ bảo chị ý có đẻ luôn không thì cho mổ đẻ, thế thì ai biết đâu mà lần.
    Mẹ mít mọi

• 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    Tôi bị viêm A.Đ mà không thấy biểu hiện gì khác bà ạ. Thai thì bt nhưng tôi thì bị như vậy nên lo cho con bị ảnh hưởng bà ạ. TÌnh hình bà ổn rồi chứ? Bé Min khỏe không?
    Uh,mong bà khỏe,mong bé bình thường.Tôi vẫn đang phấn đấu.Mong có tin vui để khoe mọi người quá rồi
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh Xem bài viết
    Cũng chả biết khuyên nên chọn bsi thế nào vì mình thấy nhiều khi chỉ là hợp với mình thì cứ tiếp tục theo thôi.Chị mình khám bsi Nguyệt suốt cả quá trình mang thai mà bsi ý hoàn toàn ko phát hiện ra là tràng hoa quấn cổ.May đẻ ra ko vấn đề gì!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 2,882 Bài viết

• 2,703 Được cảm ơn

Thế mới gay chứ. Em muốn đổi bác sĩ lắm rồi nhưng chưa biết nên đổi qua bác sĩ nào. Nhà em ở khu Nam Đồng mà, đi khám định kì ở xa thì cũng hơi ngại. Các chị có biết bác sĩ Hồng ở Viện C không? Bác ấy thế nào?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Thế mới gay chứ. Em muốn đổi bác sĩ lắm rồi nhưng chưa biết nên đổi qua bác sĩ nào. Nhà em ở khu Nam Đồng mà, đi khám định kì ở xa thì cũng hơi ngại. Các chị có biết bác sĩ Hồng ở Viện C không? Bác ấy thế nào?
    Bác sỹ Lưu Thị Hồng ah, có fai là cả hai vợ chồng đều ở C không, nếu đúng thì là số 11 phố Thuyền Quang (chỗ ngõ cạnh Phúc bánh mỳ ở Yết kiêu rẽ vào) bs khám từ 5h đến 7h30 các ngày thì fai, mình thấy bs này có trách nhiệm phết, mọi ngừoi đi khám giới thiệu cho mình, mình cũng định khám và theo dõi ở đó nhưng sau đó có ngừoi họ hàng bảo có người quen ở PS nên ko khám ở chỗ đó nữa, nhưng mình có đi siêu âm mấy lần ở đây thấy chị này cũng ổn
    Mẹ mít mọi

• 2,882 Bài viết

• 2,703 Được cảm ơn

Bác Hồng là hàng xóm nhà mẹ chồng em. Nhưng mà có lẽ em sẽ đi khám ở bs Cường thôi. Em thấy bác này được ca ngợi ghê quá.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5