Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Khám hiếm muộn ở Phòng khám bác sỹ Ngọc Sương (Bv Hùng Vương_tpHCM)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 836 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Có chị nào đã từng khám hiếm muộn ở phòng khám của bác sỹ Ngọc Sương - trưởng khoa Hiếm muộn bệnh viện Hùng Vương - TPHCM thì cho mình vài thông tin về phòng khám này nhé! Cảm ơn rất nhiều:Rose: :Rose: :Rose:
    Trường kỳ kháng chiến, nhất định thắng lợi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Chữa hiếm muộn tại phòng khám lương y Vũ Quốc Trung?

Các mẹ ơi, em lấy chồng được 6 tháng rùi mà vẫn chưa có gì, em muốn đi khám xem sao nhưng em nghĩ còn trẻ nên muốn khám đông y trước cho an toàn. Nghe nói bác sĩ Vũ Quốc Trung chữa hiếm muộn rất tốt, em cũng muốn đến xem sao nhưng lại sợ. Có mẹ nào đã khám ở đó rồi cho em kinh nghiệm với. Về cách...

• Tư vấn Giúp E khi đến khám Bác Sỹ Ngọc Sương BV Trưng Vương TP HCM .

Chào các Chị ! E lập gia đình cũng được hơn năm rồi nhung vẫn chưa có baby em có đi siêu âm đầu dò mấy lần thì vẫn bình thường, Nhưng em rất lo , E nghe nói BS Sương ở BV Trưng Vương khám ngoài giờ ở nhà E muốn hỏi thăm coi có chị nào đã từng khám ở BS Sương rồi, xin các chị tư vẫn và chỉ giúp em....

• Chiến dịch vì trẻ em One By One

NHỮNG NỤ CƯỜI KHÔNG TRỌN VẸN…BẠN SẼ LÀM GÌ ĐỂ GIÚP CÁC EM? Cha mẹ nào cũng mong muốn con mình...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• 836 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai biết bác sỹ Ngọc Sương này không ạ!
    Trường kỳ kháng chiến, nhất định thắng lợi!
    • 258 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo75 Xem bài viết
    Các chị ơi, có ai biết bác sỹ Ngọc Sương này không ạ!
    Mình tửng khám ở bác sĩ này nè! Bác sĩ rất dịu dàng và chu đáo! Nhưng chắc là mình hổng có duyên bác sĩ nên sau nhiều lần thực hiện IVF. Mình nản quá nên bỏ! Chuyển sang uống thuốc Bắc ở tiệm thuốc Minh Phụng trên đường Minh Phụng Quận 6 (đối diện chợ Cây Gõ)! 30 thang lận đó! Ông xã mình thì dùng thêm Vitamin E theo chỉ địng của bác sĩ Như Bình Dân! Mình có đạo nên cũng thường cầu nguyện, hay chủ nhật thì đến nhà thờ Huyện Sĩ cầu xin Đức Mẹ Mễ Du cho mình sớm gặp con! Rồi thì phép lạ đến với mình :Smiling: Mình có thai tự nhiên đó! Mong bạn sớm đón bé về bên vơ chồng bạn nha! Chúc thành công!:Rose::Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao ban,

Ban co the cho minh biet la bac si Ngoc Suong - Truong khoa Hiem Muon BV PS Hung Vuong co phong kham ngoai gio khong? Minh di canh ca nam nay o BV PS QT nhung khong duoc? Minh dinh chuyen qua Hung Vuong lam lai tu dau. Neu ban co kinh nghiem ve viec nay thi chia se cho minh voi nhe.

Cam on nhieu
    • 741 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

em cũng đang theo bs này ,nhưng mới khám được 2 lần ah ,em thấy bác sĩ rất dịu dàng ,nhưng em cũng muốn biết thêm ,chị nào biết giúp em nhé phòng khám của bs SƯƠNG ở số 06 đường 16,cư xá lữ gia ,p15,q11.Phòng khám chỉ khám thứ 2,4,6 thôi nha các chị.ĐIỆN THOẠI 08)38665120,DI ĐỘNG:0903671408
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mongbelam; 29/08/2009 vào lúc 09:30 PM.
    hạnh phúc khi được làm mẹ,ÔM TA RÊ ,TÚT TA RÊ,TU RÊ SOA HA

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, mình muốn kể chuyện của mình cho các mẹ nghe. Mình cưới đã đc 3 năm. Năm 2007: mình khám thai ở PSQT, thai 13,5 tuần phải nạo bỏ do bé bị dị tật; năm 2008: mình khám bsi Tuấn ở bv Từ Dũ, thai đc 7 tuần nhưng bị lưu rồi sảy. Sau 2 lần đó mình đến khám ở bsi Sương. Mình khám ở đó tháng 7-2009. Đợt đầu tiên, mình khám thì bsi cho làm các XN như máu, nội tiết...., rồi cho đi chụp TC-VT. Ơn Trời là mọi XN của mình đều bt. Bsi nói tháng sau lên bsi cho thuốc. Rồi may mắn sao đến tháng 8-2009, mình đc 2v. Lúc mình biết mình 2v, mình mừng lắm. Mẹ Uyên My trên diễn đàn có nói mình đi XN Beta HCG. Tối đó, mình lại nhà bsi để SA. Bsi SÂ đầu dò và nói chưa thấy gì, hẹn mình 1 tuần sau tái khám. Mình về có trao đổi với Mẹ UM vì mình bít là thai nhỏ, rất ít bsi chỉ định SA đầu dò mà chỉ SÂ bụng thôi. Mẹ UM cũng nói mình ko nên SÂ đầu dò và nói mình là SÂ đầu dò khi thai còn nhỏ rất nguy hiểm. 10 ngày sau, mình mới tái khám lại ở nhà bác S. Và lần này, bsi vẫn SÂ đầu dò, ! Trong lúc khám, bsi hỏi mình có đau bụng ko, có ra huyết ko? Mình đều nói ko. Kquả SÂ hôm đó của mình là NM TC = 17mm, lòng TC có echo trống: 7*8mm. Nhưng bsi vẫn ko cho mình thuốc gì để dưỡng thai và còn nghi mình bị TNTC, ! Ngay tối hôm đó, sau khi khám xong, mình về nhà và bị ra huyết, ! Mình call ngay cho Mẹ UM, đọc kquả SÂ cho her và her nói rằng " em sure là ko bị TNTC, nhưng nếu bsi vẫn cứ SÂ đầu dò, chắc chắn sẽ rất nguy hiểm". và đến hôm sau thì mình bị sảy sớm. Mình bị từ ngày 26-8 ( cách đây mới 4 ngày thôi).
    Mình kể cho các mẹ nghe câu chuyện này là vì mình ko biết là do bsi hay do con mình lại ko có duyên với mình lần nữa, ! Nhưng mình thật sự thấy vô cùng hối hận khi đã ko nghe lời Mẹ UM ko nên đi SÂ sớm, :Crying:! Đây là lần mang thai thứ 3 của mình và đây cũng là lần đầu tiên khi có thai mà mình bị bsi SÂ đầu dò. 2 lần trc mình có, bsi toàn SÂ bụng thôi, kể cả khi thai còn nhỏ.
    Đây là câu chuyện của mình. Vì mình bít khi đến khám bác S, 20 mẹ thì đến 15 mẹ là đến khám vô sinh. Vì thế, các mẹ cứ suy nghĩ cẩn thận. Còn mình, chắc sau lần này, mình sẽ đi tìm bsi khác. Mình xin chúc tất cả các mẹ sẽ sớm tìm được con yêu và bình an trong chặng đường kế tiếp!
    Vài lời chia sẻ cùng các mẹ!
    • 741 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

chị ơi em nghĩ ko phải tại bs đâu chị,khi chị bị sảy nhiều lần chị phải rất cẩn thận ,vì khi em khám hiếm muộn ở TỪ DŨ,em thấy ngoài những người như em vẫn có 1 số chị đến khám về vấn đề xảy thai nhiều lắm ,em nghĩ chị nên kiểm tra thật kỹ cho lần mang thai tiếp theo nhé.CHÚC CHỊ MAU CÓ TIN VUI NHÉ

• 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Uh, thì mình cũng ko nghĩ là do bsi! Con cái là trời ban mà. Nhưng nói thật là bạn nào mà thai còn nhỏ, tuyệt đối ko để bsi SÂ đầu dò. Đây là lời khuyên rất hữu ích đấy bạn, !
    • 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Uh, thì mình cũng ko nghĩ là do bsi! Con cái là trời ban mà. Nhưng nói thật là bạn nào mà thai còn nhỏ, tuyệt đối ko để bsi SÂ đầu dò. Đây là lời khuyên rất hữu ích đấy bạn, !
    Lần 1 mình cũng bị siêu âm đầu dò đấy (PSQT), lúc trễ kinh mấy ngày. Nhưng mình nghĩ do thai yếu nên mình bị sảy chứ không phải tại siêu âm đầu dò đâu.

Lần 2 có bầu mình đi BS khác, BS hỏi trễ kinh mấy ngày rồi, sau đó cho thuốc dưỡng và hẹn 2 tuần nữa quay lại. BS nói bây giờ không siêu âm vì còn sớm quá. Trộm vía mẹ tròn con vuông. Nên theo mình thì nếu thai còn nhỏ thì BS sẽ không siêu âm đầu dò đâu.

Mình cũng từng đi bác Sương 2 lần để canh trứng (lúc đầu khó có thai). Sau đó nản chí nên lại thôi. Chị bạn mình lớn tuổi, bị thai ngoài TC 1 lần, sau đó đi bác Sương và thành công đấy.

Thôi bạn đừng buồn nữa nha. Chúc bạn mau có thai trở lại nha:Rose::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pk847; 31/08/2009 vào lúc 01:04 PM.
    • 741 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    em chúc chị mau có tin vui nhé,cám ơn chị vì lời khuyên ,em rất mong có dịp thực hiện lời khuyên này vì em đang chữa hiếm muộn mà ,lần đầu em IUI ở TỪ DŨ đã không thành công nên nản lắm:Crying::Crying:

• 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trước sau bé cũng về với mình thôi! Ông Trời sẽ ko phụ lòng người đâu! Còn theo quan điểm của mình, nếu bạn đc 2v rồi, thì có thể khám bsi khác. Đến khi nào thai lớn thì bạn quay lại với bác S. Vì trong lúc mình khám, thấy các mẹ thai mười mấy tuần rồi, mà bác S vẫn SÂ đầu dò, ! Theo như hiểu biết của mình thì việc SÂ đầu dò rất hạn chế trong lúc mang thai. Hầu như chỉ khi nào gần sinh, bsi mới SÂ đầu dò thôi. Cái này là ý kiến chủ quan của mình, nhưng trên diễn đàn này, bạn có thể hỏi Mẹ Uyên My. Chị ý rất giỏi về lĩnh vực sản phụ khoa. Và mình thật sự ân hận khi ko nghe lời khuyên của her trong lần mang thai vừa rồi, ! Anyway, chúc bạn may mắn, :Rose:!
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chi ui chi nao co so dien thoai cua Me Uyen nhin cho e xin voi
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang khám ở PK bác sĩ Sương ko? Cho mình hỏi thăm một xíu. Tình hình là cách đây 1 tháng mình đi khám ở đây và nghe nói tháng 7 bs Sương sẽ nghỉ khám để đi đâu đó, mình cũng không rõ lắm. Vậy không biết có bs nào thay thế khám ko nhỉ? Mình muốn đi khám lần nữa.
    cảm ơn các mẹ nhé
    • 377 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng mới đăng ký khám ở BS Sương vào tuần sau, hy vọng mình có duyên với bs và sẽ được thành công.
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

me susu-carot cho mình hỏi: hôm nay mình gọi ĐT tới PK bác sĩ nhưng không liên lạc được, vậy bạn có số nào khác ngoài số 01633 888 990 ko? cho mình xin với, mình rất muốn liên lạc với PK. Chúc bạn sớm 2V nhé!
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hình như có ít mẹ tới khám PK này hay sao ấy, chỉ thấy mình độc thoại thôi. Mà mình đi khám thấy rất đông mà ta??????
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hihi. Mình vừa gọi di động cho Bs Sương, thấy bs cũng nhiệt tinh. Chán ghê, chồng không chịu đi làm xét nghiệm, ông còn bảo từ từ, ông còn rủ mình đi Đà Lạt nghỉ ngơi. Chuyện lạ, chuyện lạ...
    • 377 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zonxi Xem bài viết
    me susu-carot cho mình hỏi: hôm nay mình gọi ĐT tới PK bác sĩ nhưng không liên lạc được, vậy bạn có số nào khác ngoài số 01633 888 990 ko? cho mình xin với, mình rất muốn liên lạc với PK. Chúc bạn sớm 2V nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều nha, số điện thoại phòng khám chỉ gọi được vào ngày 2-4-6 thôi bạn ạ. Sáng gọi từ 11-12h30, chiều từ 15-17h nhé. Chúc bạn thành công.
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ susu nhé,
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Sunny Xem bài viết
    Mình tửng khám ở bác sĩ này nè! Bác sĩ rất dịu dàng và chu đáo! Nhưng chắc là mình hổng có duyên bác sĩ nên sau nhiều lần thực hiện IVF. Mình nản quá nên bỏ! Chuyển sang uống thuốc Bắc ở tiệm thuốc Minh Phụng trên đường Minh Phụng Quận 6 (đối diện chợ Cây Gõ)! 30 thang lận đó! Ông xã mình thì dùng thêm Vitamin E theo chỉ địng của bác sĩ Như Bình Dân! Mình có đạo nên cũng thường cầu nguyện, hay chủ nhật thì đến nhà thờ Huyện Sĩ cầu xin Đức Mẹ Mễ Du cho mình sớm gặp con! Rồi thì phép lạ đến với mình :Smiling: Mình có thai tự nhiên đó! Mong bạn sớm đón bé về bên vơ chồng bạn nha! Chúc thành công!:Rose::Kiss:
    chị ơi cho em hỏi có thai tự nhiên như chị, vc chị có bị gì ko? chồng em thì có problem nên em ko nghĩ là có thể có tự nhiên như chị được. Kỹ thuật IVF là gì vậy chị? em đang nghĩ đến TTTON đó hoặc trước đó là lọc rửa tinh trùng rồi bơm vào vì tt ox em ít & yếu. chị cho em thêm lời khuyên nhé chị.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2