• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Khám chữa vô sinh BS Tuấn 38 Ngõ Huyện (Mới: 20 Hội Vũ)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 409 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào từng điều trị ở chỗ Bs Tuấn 38 Ngõ Huyện chưa? Hôm qua 2 vc mình mới đến đó khám lần đầu. OX mình TT yếu và BS nói đợi đến khi nào noãn đc 19mm thì lên tiêm thuốc kích rụng trứng để thực hiện bơm tt vào buồng trứng (IUI). Mình thấy sợ, lo lắng vì không bít tỷ lệ thành công của PP này có cao không? và không bít có đau đớn j không? Ai đã từng điều trị ở BS Tuấn? Ai đã từng IUI hãy chia sẻ giúp mình với!
    Mình chụp CTC+VT thì không tắc nghẽn j cả, một phần niêm mạc tử cung bị viêm dính nhưng nhỏ thôi và BS nói không có j nghiêm trọng vì khi bơm thuốc vẫn vào ra bình thường.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

CHỊ VÂN ƠI. E CŨNG TỪNG KHÁM Ở CHỐ BS TUẤN RỒI CHỊ AH..MÀ CHỊ CƯỚI BAO LÂU RỒI,?
    NẾU KO VẤN ĐỀ J HÌ CHỊ ĐỪNG CAN THIỆP HÃY ĐỂ CÓ THAI TỰ NHIÊN (VÌ CÓ NGƯỜI LÂU HƠN 1 NĂM MỚI CÓ CƠ CHỊ AH )
    BS TUẤN (THEO NHẬN XÉT CỦA CÁ NHÂN E THÌ BS NÀY CHUYÊN MÔN CHÍNH LÀ SIÊU ÂM THÔI CHỊ AH.
    - TIỀN THUỐC VÀ LỆ PHÍ THÌ....ĐC LIỆT VÀO NHỮNG BS LẤY TIỀN CÔNG ĐẮT NHẤT HN.
    - DO CHUYÊN MÔN LÀ SIÊU ÂM NÊN CÁI KHOẢN HIẾM MUỘN BS TUẤN CHỈ XẾP HẠNG THƯỜNG THÔI CHỊ AH.
    - TIÊN TIÊM THUỐC RỤNG TRỨNG + THUỐC UÔNG VÀI NGÀY LÀ : 1 350 000Đ. TRONG KHI ĐÓ CHỖ KHÁC CHỈ CÓ KHOẢNG 800 000Đ.
    E CŨNG TIÊM RÙI (NHƯNG UỐNG THÌ BỊ DỐI LOẠN NỘI TIẾT CHỊ AH, E MẤT 6 THÁNG MỚI TRỞ LẠI BT ĐC ĐẤY CHỊ AH.
    TỪ NGÀY ĐÓ E SỢ LUÔN. E ĐANG THEO CHỖ KHÁC RỒI CHỊ AH. CHỊ NÊN CÂN NHẮC BS CHUYÊN SÂU VỀ VẤN ĐỀ HIẾM MUỘN CHỊ AH.
    CHÚC CHỊ SỚM CÓ BABY..:Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chúng mình cưới đc 13 tháng rùi, hôm qua đến BS khám vèo cái rùi vợ BS thu của mình 500k, BS cho giấy đi chụp CTC VT ở BV Trí Đức( Lê Duẩn) mình fải nộp 540k rùi OX đi làm Tinh dịch đồ ở Cty Công nghệ và XN Y học 42 Nghĩa Dũng mất 100k, BS xem KQ và nói TT của OX mình yếu và nói luôn fải tiêm kích RT vì CK của mình không đều và tiến hành bơm TT 1500k. Mình thấy lo lắng bởi theo mình đọc tỷ lệ thành công của PP này là từ 6-20% thôi.Không bít có nên điều trị cho OX mình bằng Đông Y không?:Sigh:
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongvan83 Xem bài viết
    Chúng mình cưới đc 13 tháng rùi, hôm qua đến BS khám vèo cái rùi vợ BS thu của mình 500k, BS cho giấy đi chụp CTC VT ở BV Trí Đức( Lê Duẩn) mình fải nộp 540k rùi OX đi làm Tinh dịch đồ ở Cty Công nghệ và XN Y học 42 Nghĩa Dũng mất 100k, BS xem KQ và nói TT của OX mình yếu và nói luôn fải tiêm kích RT vì CK của mình không đều và tiến hành bơm TT 1500k. Mình thấy lo lắng bởi theo mình đọc tỷ lệ thành công của PP này là từ 6-20% thôi.Không bít có nên điều trị cho OX mình bằng Đông Y không?:Sigh:
    chắc bây h giá cả leo thang nên bs thu của chị 1500 k , em sợ rùi h thì làm ở chỗ bs lan (viện c) bác ấy chuyên vê hiếm muộn chị ah. giá cũng phải chăng nưa mà bác lại nhiệt tình và rất nhẹ nhàng (ai cũng bảo vậy chị ah) chị có thể tìm hiểu về bs này.
    e khám và bs cho làm các xn cơ bản thì hôm đó hết có 150k . mà bs chỉ dẫn rất tận tình.
    với lại cái quan trọng là cái kết quả của các xn của mình mang đến các bv đều chấp nhận chị ah/
    theo bs tuấn có lẽ lúc nào có bầu e chỉ đến siêu âm thai thui chị ah.
    mỗi người 1 chuyên môn ko ai giỏi tất đc đâu chị ah.
    chị hãy cân nhắc.:Angel:
    :Angel:mong mọi điều tốt lành sẽ đến với chị
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

trời. mới kích trứng đã tiêm hả bạn, thông thường ban đầu nếu có kích trứng bác sĩ sẽ cho uống thuốc liều nhẹ xem thế nào đã, chứ mới đầu đã tiêm thì... mình sợ ảnh hưởng đến buồng trứng đó.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    trời. mới kích trứng đã tiêm hả bạn, thông thường ban đầu nếu có kích trứng bác sĩ sẽ cho uống thuốc liều nhẹ xem thế nào đã, chứ mới đầu đã tiêm thì... mình sợ ảnh hưởng đến buồng trứng đó.
    CHỊ MAILAN ƠI , CÁI ÔNG TUẤN NÀY CHỈ THÍCH TIÊM THÔI,
    HỒI E KHÁM Ở ĐÓ E KO PHẢI KÍCH TRỨNG( VÌ TRỨNG BT 23 CƠ MÀ , NM 11mm ) THẾ MÀ ÔNG ẤY VẪN BẢO TIÊM CƠ MÀ.
    E KHÁM SONG BÀ VỢ BS BẢO NẾU TIÊM LÀ HẾT 1350 K , THẤY E LĂN TĂN BÀ ẤY NÓI LUÔN LÀ :
    -XEM THẾ NÀO ĐỦ TIỀN THÌ TIÊM :Sick:.
    E LÚC ĐÓ CHƯA NGHE RA THẾ NÀO ( VỚI LẠI CŨNG SỐT RUỘT) NÊN HÔM ẤY TIÊM LUÔN CHỊ AH.
    KẾT QUẢ: - chẳng bít làm sao mà từ hôm tiêm thuốc song thì âm đạo e rất khô.:Sigh: bs chỉ định 36h sau thi xxx mà:Sick:.....khô quá ko sao ướt đc. đành để trưa hôm sau ..... từ đó đến h cũng phải khoảng 8 tháng j đó , e sợ ông này luôn chị ah. e mới trở lại bình thường đc có 2 tháng nay thôi chị ah. :Smiling:
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIMLUCKY Xem bài viết
    HỒI E KHÁM Ở ĐÓ E KO PHẢI KÍCH TRỨNG( VÌ TRỨNG BT 23 CƠ MÀ , NM 11mm ) THẾ MÀ ÔNG ẤY VẪN BẢO TIÊM CƠ MÀ.
    E KHÁM SONG BÀ VỢ BS BẢO NẾU TIÊM LÀ HẾT 1350 K , THẤY E LĂN TĂN BÀ ẤY NÓI LUÔN LÀ :
    E LÚC ĐÓ CHƯA NGHE RA THẾ NÀO ( VỚI LẠI CŨNG SỐT RUỘT) NÊN HÔM ẤY TIÊM LUÔN CHỊ AH.
    KẾT QUẢ: - chẳng bít làm sao mà từ hôm tiêm thuốc song thì âm đạo e rất khô.:Sigh: bs chỉ định 36h sau thi xxx mà:Sick:.....khô quá ko sao ướt đc. đành để trưa hôm sau ..... từ đó đến h cũng phải khoảng 8 tháng j đó , e sợ ông này luôn chị ah. e mới trở lại bình thường đc có 2 tháng nay thôi chị ah. :Smiling:
    thế thì sợ thật, bác sĩ làm ăn gì mà sợ thế. Thường có trứng lớn thì không phải kích trứng nữa, có thể bác sĩ về chỉ định xxx thôi. Nếu tháng đó không được thì sẽ canh thêm vài tháng nữa.

Hay hôm đó bs kê cho em thuốc rụng trứng (nhưng nếu trứng to thế thì cũng chẳng cần tiêm, vì trứng sẽ rụng tự nhiên. Đợt chị kích trứng có 2 nang to ngang với nang của em nhưng bác sĩ cũng không cho tiêm rụng trứng, chị thắc mắc thì bác nói trứng như thế thì chẳng cần tiêm gì hết)

Với lại có tiêm kích trứng thì cũng không thể một mũi tiêm đến 1350K, chị chưa thấy thuốc đắt thế. Em cạch cũng phải.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    thế thì sợ thật, bác sĩ làm ăn gì mà sợ thế. Thường có trứng lớn thì không phải kích trứng nữa, có thể bác sĩ về chỉ định xxx thôi. Nếu tháng đó không được thì sẽ canh thêm vài tháng nữa.

Hay hôm đó bs kê cho em thuốc rụng trứng (nhưng nếu trứng to thế thì cũng chẳng cần tiêm, vì trứng sẽ rụng tự nhiên. Đợt chị kích trứng có 2 nang to ngang với nang của em nhưng bác sĩ cũng không cho tiêm rụng trứng, chị thắc mắc thì bác nói trứng như thế thì chẳng cần tiêm gì hết)

Với lại có tiêm kích trứng thì cũng không thể một mũi tiêm đến 1350K, chị chưa thấy thuốc đắt thế. Em cạch cũng phải.
    TAT NHIÊN GẶP MẤY ÔNG BÁC SỸ ẤY THÌ PHẢI CẠCH RỒI CHỊ AH. HẾT HỒN ,TIÊM SONG E BỊ KHÔ ÂM ĐẠO (2VC CHẲNG LÀM ĂN J ĐC:Sick::Sick::Sick MAY MÀ H HẾT RỒI.
    • 409 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị em đã trả lời nhanh.Mình cũng đang suy nghĩ sao mà bác sỹ lại vội vàng kêu làm IUI thế??? Kết quả làm tinh dịch đồ của OX mình: Độ PH 7.5, Mật độ TT trong mẫu 26 tr/ml, Mật độ TT di động 30%, Hình dạng trung bình 19%, Mật độ TT tiến tới 7.8tr/ml, mật độ tt chức năng 2.6tr/ml, Tổng số tt di dao động 73 giây, Tổng số tt 65tr, tổng số tt tiến tới 19.5tr, tổng số tt chức năng 6.5tr
    Theo các chị thì tình trạng yếu của OX mình ở mức độ nào? Liệu có cải thiện đc bằng thuốc thang không?
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chắc bây h giá cả leo thang nên bs thu của chị 1500 k , em sợ rùi h thì làm ở chỗ bs lan (viện c) bác ấy chuyên vê hiếm muộn chị ah. giá cũng phải chăng nưa mà bác lại nhiệt tình và rất nhẹ nhàng (ai cũng bảo vậy chị ah) chị có thể tìm hiểu về bs này.
    e khám và bs cho làm các xn cơ bản thì hôm đó hết có 150k . mà bs chỉ dẫn rất tận tình.
    với lại cái quan trọng là cái kết quả của các xn của mình mang đến các bv đều chấp nhận chị ah/
    theo bs tuấn có lẽ lúc nào có bầu e chỉ đến siêu âm thai thui chị ah.
    mỗi người 1 chuyên môn ko ai giỏi tất đc đâu chị ah.
    chị hãy cân nhắc.:Angel:
    :Angel:mong mọi điều tốt lành sẽ đến với chị
    Có ai biết địa chỉ của Bs Lan (viện C) ở đâu k?
    cho mình biết với, vợ chồng mình đang muốn đi khám thử.
    • 1,719 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_P Xem bài viết
    Có ai biết địa chỉ của Bs Lan (viện C) ở đâu k?
    cho mình biết với, vợ chồng mình đang muốn đi khám thử.
    Viện C có nhiều bs Lan lắm bạn à !
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
    • 953 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình đang lăn tăn là không biết bạn đã theo bác sỹ được bao lâu và bác sỹ có biết trước đây bạn đã chửa đẻ lần nào chưa, vì nếu bạn chưa mang bầu lần nào và mới cưới được 13 tháng thì ko nên đi chụp VT, CTC. Nên thanh thản bạn nhé, đừng nóng vội, bạn mới cưới hơn 1 năm mà,
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mình đứa đầu cũng đến đó khám, hôm đó BS Tuấn SA trứng đạt 21mm, sau đó cho tiêm RT và hôm sau xxx thế là đậu ngay, trong khi đó mình thả hơn 1 năm mà chả thấy có gì cả.
    Đến bây giờ mình đang muốn có tập 2 và mình cũng đã đến đó SA thì tháng đó trứng đạt 21mm, BS tiêm thuốc RT mất 1,5triệu mình thấy quá đắt, tháng đó thì BS kiểm tra CI = 3 BS nói rất tốt và hôm sau mình đến SA lại xem trứng đã rụng chưa nhưng BS nói vẫn chưa rụng và sau đó cho tiêm thêm mũi tiêm mất 800k, vậy mà vẫn trượt oạch.
    Khi đến kỳ KN mình có đi chụp lại TC - VT thì của mình bình thường nhưng đến hôm SA trứng thì trứng đạt 20mm và kiểm tra CI thì không thấy có. Sau đó kỳ kinh của mình bị kéo dài thêm 20 ngày, mình chắc sẽ ko SA ở đây nữa có lẽ mình chuyển sang BS Tuấn - 91 Hàng Buồm các mẹ ạ.

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi em đang điều trị ở đây này.
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=162767
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lấy chồng được 6 tháng rồi tháng trước em có đi khám tại bv phụ sản trên Đê La Thành nhưng về xxx theo ngày bsĩ dặn nhưng vẫn không có bầu được. Em cũng đg định tháng này qua bsĩ Tuấn khám mà nghe thế này sợ thật, có ai biết chỗ nào tốt giới thiệu giúp em được không ạ. cho em xin địa chỉ với nhé
    • 1,674 Bài viết

• 3,743 Được cảm ơn

Trứng của mình đạt 25mm BS Tuấn vẫn cho tiêm thuốc. Theo mình BS chỉ định tiêm thuốc để chắc chắn ngày trứng rụng thôi. Thang đó mình không đậu thai nhưng cũng không bị ảnh hưởng j nhiều, chỉ là mệt mỏi như bị nghén khoảng 10 ngày. Nhưng sau đó mình cũng không muốn dùng pp tiêm này nữa, thấy không cần thiết, sa đầu dò tốt hơn....
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Có ai khám thai ở BS Tuấn (20 Hội Vũ) không? Mình có tiền sử thai lưu nên đang theo BS Tuấn, có mẹ nào khám ở đó thì vào đây chia sẻ nhé. Thanks.
    • 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Có mẹ nào có sdt của phòng khám này không cho mình với, mình đang cần gấp. Tks
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    • 265 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Mình tư vấn mẹ nào còn lăn tăn đi ông Tuấn này thì stop ngay ý định vì ông ta và bà vợ là 1 cái máy chém vô lương tâm, đấy là nói nhẹ nhàng. Còn nói nặng thì đây là 2 kẻ cướp ngày mặc áo blue trắng.
    • 265 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Mình vào khám, ông ta mắng xơi xơi. Sau đó ko viết gì hết, in xẹt cái giấy ra. Còn không cho thuốc men gì.... Ra đến nơi bảo thanh toán, mụ vợ thản nhiên làm câu: Năm trăm. Mình còn ngơ ngác hỏi lại: ơ khám cái gì mà 5 trăm hả chị: siêu âm. Thõng 1 câu. Mình căng mắt nhìn vào cái phiếu siêu âm, lý trí bảo mình là: đây chỉ là siêu âm 2d thôi, đắt lắm thì 100.000 làm sao có thể nào. Người với người ở cái thời buổi khó khăn này, làm sao có thể nào nỡ tàn nhẫn mà chém nhau như thế.
    Nhưng hỡi ôi, đó là sự thật: bà ta đếm xoạch xoạch xoạch tiền rồi ném vào ngăn kéo, như thể số tiền đó quá ít ỏi, vớ vẩn, ôi.....

Đẻ em bé đầu tiên đã 5 tuổi, mình không cập nhật thông tin về chỗ khám, gọi cho chị bạn, chị ấy bảo gặp một đồng nghiệp cũ nhờ dẫn sang anh Thực cho nhanh, không ngờ bạn này chỉ nhăm nhăm giới thiệu mình cho chỗ này. Mình thì ko hỏi kỹ, với lại ko dám nghĩ chỗ này máy chém thế, Sáng nay cùng chồng qua thì ông xe ôm ở ngoài bảo chiều mới khám, có đặt lịch hẹn thì tôi ghi. Đến chiều mình đến thấy 1 danh sahcs dài dặc, mình số 22. Trong lúc chờ khám, bà vợ nhìn như bà bán phở luôn miệng nói giọng kênh kiệu là ko có chuyện ko hẹn trước mà lại khám, mà có gì đâu, khám là siêu âm thôi chứ có gì. Nói chung giọng kênh kiệu và cò mồi cho chồng rất nghệ. này thì là bác chỉ nhận khám 40 người 1 tối thôi....Quá thì bác chịu...Chỉ khám đến 10h tối, ông chồng bên trong gắt gỏng, sao lại nói 10h, cứ bảo 8:30 là ko nhận nữa cho người ta khỏi đến...Ke ke

Khám xong rồi, đi đường mình ko thể hiểu nổi sao có những con người tham lam đến thế. Giá dịch vụ cắt cổ, mà đến 1 người trực điện thoại cũng ko thuê để khách hàng liên lạc đặt hẹn, thời buổi này còn bắt người ta đến tận nơi vào ban ngày để đặt lịch hẹn với ông trông xe hay xe ôm bên ngoài (vài ông gì đó) và tận thu như vậy còn ko nỡ bố trí nhân lực trông cái xe cho người ta, thằng trông xe bên ngoài cũng chém khách 5000 ngon ơ. Đúng là lòng tham vô đáy làm giàu trên sức khỏe, niềm hy vọng và sinh mệnh người khác...Những kẻ này tất yếu sẽ phải trả giá. Trời có mắt.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2