• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

hỏi về Thuốc PrenatalMulti-Vitamin with DHA dành cho bà bầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có con bạn mới sinh em bé được hơn 1 tháng , em bé nặng 4,5kg . trong thời gian mang bầu nó đc chị cơ quan mách cho uống thuốc PrenatalMulti -Vitamin with DHA, nó bảp uống thuốc đó nó chả cần uống sữa bà bầu hay bất kỳ một loại sữa nào , vậy mà em bé rất to và khỏe mạnh lắm ....em cũng muốn thử loại đó lắm nhưng con bạn em nó ở xa và đang sinh em bé nên ko đi xa được em đang cần tìm loại thuốc đó uống không biết có mẹ nào biết ko???????????????????????

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 818 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Thuốc này chị vừa uống một đợt 30 viên, có bán ở các nhà thuốc mà, nhưng theo chị thì em nên hỏi ý kiến của bác sĩ thì hơn. Con của bạn em đẻ ra to cũng là do chính em bé có hấp thụ được dinh dưỡng tốt hay không nữa chứ chị nghĩ cũng không hẳn là do thuốc đâu em ạ.

• 181 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống loại thuốc bổ tổng hợp này. Bác sỹ kê cho mình, Bạn cứ yên tâm uống nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchongnho107 Xem bài viết
    Em có con bạn mới sinh em bé được hơn 1 tháng , em bé nặng 4,5kg . trong thời gian mang bầu nó đc chị cơ quan mách cho uống thuốc PrenatalMulti -Vitamin with DHA, nó bảp uống thuốc đó nó chả cần uống sữa bà bầu hay bất kỳ một loại sữa nào , vậy mà em bé rất to và khỏe mạnh lắm ....em cũng muốn thử loại đó lắm nhưng con bạn em nó ở xa và đang sinh em bé nên ko đi xa được em đang cần tìm loại thuốc đó uống không biết có mẹ nào biết ko???????????????????????

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hix, tớ đi khám trên 56 Hai Bà Trưng, bác sỹ cũng kê loại này cho uống. Mỗi tội mua về xong, không uống nổi vì viên thuốc to và có vị dầu cá làm tớ cứ uống vào là nôn ra. Giờ chỉ uống Fe + Ca thôi.

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng uống Multi Prenatal (NatureMade) nhưng mà dạng 1 lọ 300 viên, loại dành cho Pregnant & Lactating Women hàng xách tay từ Mỹ về bán khoảng 500k/lọ.

Chị dâu mình cũng uống loại này trong 2 lần sinh bé, 2 bé sinh ra lanh lợi, lên cân tốt và khỏe mạnh. Bé thứ hai lúc sinh 3.4kg, đầy tháng tăng thêm 1.8 ký đấy, biết hóng hớt nói chuyện thành tiếng rồi (mới khoảng 1 tháng 1 tuần tuổi àh):Smiling:

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammyhi Xem bài viết
    Mình cũng uống Multi Prenatal (NatureMade) nhưng mà dạng 1 lọ 300 viên, loại dành cho Pregnant & Lactating Women hàng xách tay từ Mỹ về bán khoảng 500k/lọ.

Chị dâu mình cũng uống loại này trong 2 lần sinh bé, 2 bé sinh ra lanh lợi, lên cân tốt và khỏe mạnh. Bé thứ hai lúc sinh 3.4kg, đầy tháng tăng thêm 1.8 ký đấy, biết hóng hớt nói chuyện thành tiếng rồi (mới khoảng 1 tháng 1 tuần tuổi àh):Smiling:
    sao của mẹ mua rẻ thế nhờ đứa bạn em nó mua tân 200k/ 1 lọ 30 viên thôi .mua ở chỗ 28 hàng Vôi phòng khám Lê Việt .Nó bảo cái này cũng là hàng của Mỹ mà . Nhưng sao lại có giá khác nhau nhỉ ? chả biết như nào nữa các mẹ ạ...[/quote

• 525 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atlove Xem bài viết
    Hix, tớ đi khám trên 56 Hai Bà Trưng, bác sỹ cũng kê loại này cho uống. Mỗi tội mua về xong, không uống nổi vì viên thuốc to và có vị dầu cá làm tớ cứ uống vào là nôn ra. Giờ chỉ uống Fe + Ca thôi.
    Bạn được bao nhiêu tuần rồi? Có thể cho mình xin tên thuốc đầy đủ mà BS kê cho bạn để mình tự mua về uống được ko?, mình 27W rồi.
    Cảm ơn bạn nhiều!

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhthidop Xem bài viết
    Bạn được bao nhiêu tuần rồi? Có thể cho mình xin tên thuốc đầy đủ mà BS kê cho bạn để mình tự mua về uống được ko?, mình 27W rồi.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    Tớ được gần 26 tuần rồi.
    Tớ đang uống:
    1. Tadyferon B9
    2. KVD CalciumD

Riêng Prenatal Multi-Vitamin with DHA cũng được bác sỹ chỉ định, nhưng mình không uống được.

• 151 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng mới đc nhỏ bạn bên Mỹ gửi về lọ thuốc này, nhưng mà hộp 250 viên (giá web khoảng 25$), lọ to đùng. Loại này bà bầu bên Mỹ dùng rất nhiều, mà ko cần fải uống sữa bầu, chỉ uống sữa tươi là đc rồi. Mình ngán sữa bầu wá, mỗi ngày uống 1 ly XO là 1 sự cố gắng lắm luôn ah..nên fải uống thêm vitamin tổng hợp để bổ sung chất :Sad:

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammyhi Xem bài viết

• 525 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atlove Xem bài viết
    Tớ được gần 26 tuần rồi.
    Tớ đang uống:
    1. Tadyferon B9
    2. KVD CalciumD

Riêng Prenatal Multi-Vitamin with DHA cũng được bác sỹ chỉ định, nhưng mình không uống được.
    BS kê cho bạn KVD CalciumD 1v/ngày?
    Prenatal Multi-Vitamin with DHA 1v hay mấy v/ngày?
    Hiện mình cũng đang uống Calci lactate và Sangobion nhưung tra trên mạng thì thấy nói ko nên uống canxi nguồn gốc lâctte vì gây mệt mỏi nên định chuyển sang loại kia.
    cảm ơn bạn nhiều

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8