• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Hỏi về thuốc đặt âm đạo SADETABS có được dùng trước khi mang bầu hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.48K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 193 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em bị viêm âm đạo, nhiễm tạp khuẩn và trực khuẩn Gr chứ ko bị nấm; đi khám thì bác sĩ ở bv Phụ Sản kê cho em dùng thuốc đặt SADETABS 12 viên và ko có dặn gì khác. Hiện nay em đang dùng; nhưng hôm trước tới BV Đại học Y thì bác sỹ lại dặn là sau khi đặt thuốc SADETABS thì phải kiêng 2 tháng ko để dính bầu nên em rất lo lắng. Mục đích em chữa viêm là để đợt tới vợ chồng gặp nhau thì có thể thả tự do hi vọng dính bầu; vậy mà bác sĩ lại dặn như vậy thì hi vọng tiêu tan. Nhưng em băn khoăn là trong thuốc ko ghi chống chỉ định cho người sắp mang bầu, mà bác sĩ BV Phụ Sản cũng ko dặn dò gì hết... nên vẫn có đôi chút hi vọng. Các chị đã ai dùng thuốc này chưa và có kinh nghiệm gì ko xin giúp em với!
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dự phòng nhiễm khuẩn cho mẹ và bé sau sinh

Hiện nay mình thấy các bác sĩ có sử dụng chlorhexidin bigluconat 16mg (vitrex) dạng viên đặt để đặt...

• Hỏi về thuốc đặt âm đạo

Các chị cho e hỏi với ạ. Dạo này khi e vsinh e thấy vùng kín có mùi hơi lạ,đi khám thì bác sĩ bảo là bị viêm nhiễm âm đạo, có cho thuốc rửa và thuốc đặt. Dùng trong vòng 12 ngày liên tục Vòng kinh của e là đến mùng 1/8 là bắt đầu bị?E muốn hỏi liệu e đặt thuốc từ hôm nay là 21/7 thì đến hôm có...

• Bài thạch – cái tâm của nhà sản xuất

Kim tiền thảo (Desmodium styracyfolium (Osb) Merr, họ Đậu Fabaceae), là cây mọc hoang ở nước ta,...

• Bệnh viện phụ sản quốc tế - Lương Y như ác mẫu

Bài viết này vợ share cho mình trên Facebook dù chỉ là thông tin một chiều nhưng mình cũng muốn...

• Cho em hỏi về Viên đặt âm đạo Neomet-v sử dụng như thế nào ạ ?

Xin chào các mẹ,thật ra lập topic này em cũng tỏa cái bức xúc của em đến cho các mẹ, để các mẹ tham khảo chỗ khám.. Em năm nay 23t, em mới lấy chồng được mấy tháng, chồng em năm nay 25t. Chả là các Cụ bảo năm nay sinh cháu thì tốt cho cả bố cả mẹ, nên 2 vợ chồng quyết xem sao, mấy hôm đam mê quá...

• 76 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ôi, ko có ai cm àh? Mình cũng tình trạng giống bạn này.hix..đọc lại thấy lo..
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em vừa đi khám phụ khoa o 56 Hai Ba Trưng về nè!!!có kết quả đây.hi!bác sĩ bảo em cứ yên tâm mà đặt.vì thuốc này còn dùng cho những người mang bầu mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đang được chỉ định đặt thuốc này để chữa viêm lộ tuyến, nhưng đặt được 3 ngày thì e linh tính mua que thử về thử, thì lên 2 vạch, không biết có ảnh hưởng gì ko chị, vc e lấy nhau được hơn năm rùi và cũng đang mong có e bé
    • 93 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng đang đặt và cũng để tự do mong có bầu. Không biết có sao không nhỉ, hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tóm lại mình thấy khám ở 56HBT toàn cho đặt thuốc sadetabs???
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bs dặn kiêng tầm 2 tháng để cho niêm mạc lành hẳn.chứ xxx luôn niêm mạc âd chưa kịp lành thì đã...,thành ra đặt thuốc ko có hiệu quả mấy