• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.72K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về sàng lọc trước sinh

Quy trình sàng lọc trước sinh: Những điều cần biết Trong vài thập kỷ gần đây, sàng lọc trước...

• Hỏi về tác dụng của món cháo trai

Các mẹ ơi, nghe nói cháo trai có tác dụng chữa bệnh ra mồ hôi cho trẻ nhỏ, thực hư thế nào có mẹ nào có kinh nghiệm không ạ? Em đến phát rồ cả người lên mất vì mấy hôm nay cu Bill (gần 6 tháng tuổi), ngày nào cũng bị (được) bà nội cho uống món nước cháo trai với số lượng là 2 bữa 1 ngày, mỗi bữa...

• Hỏi về tác dụng của dầu tràm Tâm Phúc

Chào các gia đình, mình vừa sinh cháu thứ 2 được 2 tháng và được bạn bè tặng một chai dầu tràm Tâm Phúc, nhưng bạn ấy không biết rõ lắm chỉ biết nó tốt cho sức khỏe của trẻ sơ sinh và sản phụ sau đẻ. Không biết đã có ai dùng dầu tràm Tâm Phúc chưa, nó có tốt không và cách sử dụng cụ thể như thế...

• Beta HCG Từ 5-<25. Có mẹ nào sau khi xét nghiệm kq như vậy nhưng vẫn có thai...

Em bị chậm kinh. Đi khám bác sỹ cho xét nghiệm máu thì chỉ số Beta HCG =8 IU/L. E google các kiểu...

• Thuốc long đàm Acemuc

Chào cả nhà, Con em trước đây từng bị ho có đàm và được bác sĩ kê thuốc long đàm Acemuc để uống,...

• 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeToma Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
    Duphaston tạo vòng kinh giả đó bạn, cứ uống hết 3,4 ngày là QKD. Nếu có thai thì nó dưỡng thai luôn.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình cò vòng kinh không đều bsy cho mình uống thuoc duphaston. mình đã uống 5 ngày mà chưa thấy có, mình lo lắm. Mình rất mong co em bé. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    Mình chân thành cảm ơn