• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeToma Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
    Duphaston tạo vòng kinh giả đó bạn, cứ uống hết 3,4 ngày là QKD. Nếu có thai thì nó dưỡng thai luôn.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình cò vòng kinh không đều bsy cho mình uống thuoc duphaston. mình đã uống 5 ngày mà chưa thấy có, mình lo lắm. Mình rất mong co em bé. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    Mình chân thành cảm ơn