• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.07K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 55 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ ơi ở phòng khám VietSing khám có kỹ không??????????????

em mới mang thai nên chưa biết đi siêu âm ở đâu để xem được giới tính của bé. Nghe các mẹ các chị...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• Hỏi về tác dụng của dầu tràm Tâm Phúc

Chào các gia đình, mình vừa sinh cháu thứ 2 được 2 tháng và được bạn bè tặng một chai dầu tràm Tâm Phúc, nhưng bạn ấy không biết rõ lắm chỉ biết nó tốt cho sức khỏe của trẻ sơ sinh và sản phụ sau đẻ. Không biết đã có ai dùng dầu tràm Tâm Phúc chưa, nó có tốt không và cách sử dụng cụ thể như thế...

• hỏi về tác dụng của ghế lắc ( xoay ) giảm eo

Bụng em dạo này to quá. Nhưng lại lười tập thể dục. Em nghe quảng cáo có ghế lắc giảm eo, mình ngồi lên đó là nó xoay. Nghe hấp dẫn quá mà k biết tác dụng thế nào. Chi phí của máy đó lại cao nữa nên muốn tham khảo các mẹ đã dùng qua. Mẹ nào dùng rồi cho em xin ít Kinh nghiệm với nhé. Em còn...

• Dự phòng nhiễm khuẩn cho mẹ và bé sau sinh

Hiện nay mình thấy các bác sĩ có sử dụng chlorhexidin bigluconat 16mg (vitrex) dạng viên đặt để đặt...

• 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeToma Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi một chút ạ!
    Theo e được biêt, hàng tháng phụ nữ có QKD là do trứng không được thụ tinh nên thoái hóa để tạo nên có KN.
    Thế nhưng với những người kinh nguyệt k đều, hoặc mấy tháng k có kinh, thì bsy cho uống Duphaston để ra kinh, vậy ra kinh như thế là do tác dụng của thuốc Duphaston tạo nên vòng kinh giả hay là do trứng rụng k dc thụ tinh thoái hóa ra kinh ạ.
    Em mù mờ vấn đề này quá, các mẹ trả lời jup e với!
    Em cảm ơn ạ!
    Duphaston tạo vòng kinh giả đó bạn, cứ uống hết 3,4 ngày là QKD. Nếu có thai thì nó dưỡng thai luôn.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình cò vòng kinh không đều bsy cho mình uống thuoc duphaston. mình đã uống 5 ngày mà chưa thấy có, mình lo lắm. Mình rất mong co em bé. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    Mình chân thành cảm ơn