• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Hỏi về phòng khám của MSIVN ( marie stopes international vietnam)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 386 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

Cho em hỏi đã có ai khám phụ khoa và khám thai tại phòng khám của MSIVN chưa ạ.
    Em thấy có hai địa chỉ là ở Căn hộ số 2, tầng 1, nhà A4 làng quốc tế Thăng Long và 282 Nguyễn Trãi.
    Hai chị em em muốn đi khám mà chưa biết thế nào. Ai đi khám rồi tư vấn dùm em về giá cả và cách khám ở đấy nhé. cám ơn các chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm qua mình đã đến khám. Ấn tượng đầu tiên là phòng khám sạch sẽ, gọn gàng và tiếp đón ân cần, nhẹ nhàng. Vì đã hỏi tư vấn trước nên mình đăng bảo đăng ký khám tổng quát. Mình được hướng dẫn đi siêu âm, khám phụ khoa, xét nghiệm mấy loại trong đó có xét nghiệm ung thư cổ tử cung sớm và khám ngực. Sau đó thì chị bsỹ bảo bị nấm và tạp khuẩn, kê đơn thuốc. Đến lúc đưa hóa đơn hết 550K (trong đó tiền thuốc khoảng 200K). Mình mới ngạc nhiên hỏi đã đăng ký khám tổng quát trọn gói (giá trọn gói tất cả là 200K không kể tiền thuốc) sao giờ lại kê tính phí của từng loại dịch vụ thì người ta bảo cái gói đó là dành cho KH thân thiết, mình cũng đã nói trường hợp của 1 mẹ đi khám gói tổng quát hết 200K, mẹ ấy cũng là lần đầu tiên đến khám và bản thân mình có hỏi tư vấn thì được bảo có gói 200K đó là khám trọn tất cả các dịch vụ. Nhưng họ vẫn khẳng định thế, mình chẳng hiểu thế nào cả. Không phải mình tính toán nhưng mình không thích kiểu nói 1 đằng rồi làm 1 nẻo, thà họ nói ngay từ đầu đó là gói dành cho KHTT còn với những KH lần đầu đến khám thì tính riêng từng dịch vụ (nhưng cũng khó hiểu vì trước đó đã có mẹ đến khám gói tổng quát cũng chỉ hết có 200K thôi:Thinking. Thế nên, nếu mẹ nào có ý định đến đó khám thì nên hỏi rõ trước rồi hãy quyết định có nên đi hay không nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ah, mà mẹ nào muốn đến khám thì phải chú ý địa chỉ nhé. Địa chỉ 282 đầu tiên không phải là phòng khám đâu mà phải đi rất xa nữa lên thì mới đến nơi, đại loại phải đi qua cái ngã tư to đùng (mới mở trên đường Nguyễn Trãi ý) đi 1 đoạn nữa rồi mới đến nơi được. Mình phải nói thế không nhiều mẹ đi đến nơi thấy không phải phòng khám quay về lại mất công ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi, phòng khám đó có những bác sĩ nào? Mình đi khám quan tâm nhất là bác sĩ vì phpngf khám và trang thiết bị có hiện đại đến đâu mà bs. không giỏi thì mình cũng ko thích. Hì hì, đi khám mà, chứ có phải đi nghỉ mát đâu.

282 đầu tiên không phải là phòng khám đâu mà phải đi rất xa nữa lên thì mới đến nơi, đại loại phải đi qua cái ngã tư to đùng (mới mở trên đường Nguyễn Trãi ý) đi 1 đoạn nữa rồi mới đến nơi được. Mình phải nói thế không nhiều mẹ đi đến nơi thấy không phải phòng khám quay về lại mất công ra.[/QUOTE]
    • 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Millua Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi, phòng khám đó có những bác sĩ nào? Mình đi khám quan tâm nhất là bác sĩ vì phpngf khám và trang thiết bị có hiện đại đến đâu mà bs. không giỏi thì mình cũng ko thích. Hì hì, đi khám mà, chứ có phải đi nghỉ mát đâu.
    Hôm đó mình đến sau khi đi làm về (khoảng 5pm) nên ở đó mình chỉ thấy có 1 chị và 1 anh. Anh kia thì ghi hồ sơ cho mình, còn chị bsỹ thì khám, chị ấy cũng trẻ thôi, chắc chỉ khoảng ngoài 30 tuổi. Khám nhẹ nhàng và cũng hướng dẫn tỉ mỉ, cụ thể về các cách tự kiểm tra cơ thể. Nói chung về thái độ và trình độ thì mình không có gì đáng chê trách cả, chỉ có về chi phí thì không được rõ ràng lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,222 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongbay Xem bài viết
    Hôm qua mình đã đến khám. Ấn tượng đầu tiên là phòng khám sạch sẽ, gọn gàng và tiếp đón ân cần, nhẹ nhàng. Vì đã hỏi tư vấn trước nên mình đăng bảo đăng ký khám tổng quát. Mình được hướng dẫn đi siêu âm, khám phụ khoa, xét nghiệm mấy loại trong đó có xét nghiệm ung thư cổ tử cung sớm và khám ngực. Sau đó thì chị bsỹ bảo bị nấm và tạp khuẩn, kê đơn thuốc. Đến lúc đưa hóa đơn hết 550K (trong đó tiền thuốc khoảng 200K). Mình mới ngạc nhiên hỏi đã đăng ký khám tổng quát trọn gói (giá trọn gói tất cả là 200K không kể tiền thuốc) sao giờ lại kê tính phí của từng loại dịch vụ thì người ta bảo cái gói đó là dành cho KH thân thiết, mình cũng đã nói trường hợp của 1 mẹ đi khám gói tổng quát hết 200K, mẹ ấy cũng là lần đầu tiên đến khám và bản thân mình có hỏi tư vấn thì được bảo có gói 200K đó là khám trọn tất cả các dịch vụ. Nhưng họ vẫn khẳng định thế, mình chẳng hiểu thế nào cả. Không phải mình tính toán nhưng mình không thích kiểu nói 1 đằng rồi làm 1 nẻo, thà họ nói ngay từ đầu đó là gói dành cho KHTT còn với những KH lần đầu đến khám thì tính riêng từng dịch vụ (nhưng cũng khó hiểu vì trước đó đã có mẹ đến khám gói tổng quát cũng chỉ hết có 200K thôi:Thinking. Thế nên, nếu mẹ nào có ý định đến đó khám thì nên hỏi rõ trước rồi hãy quyết định có nên đi hay không nhé.
    Mẹ nó ơi, mình vừa post bài bên địa chỉ phòng khám xong, ở đó nó để bảng giá kiểu đánh lừa thôi. Hôm trước mình đi khám, mình muốn khám phụ khoa luôn, khong khám tổng quát, mất 230k. Theo mình biết, thì cái 200k tổng quát í chắc chỉ bao gồm siêu âm, cân nặng, huyết áp, sờ ngực thôi. Một khi đã khám đến phụ khoa thì riêng vụ ngồi xuống xem xét phần phụ của mình đã là 50k, bất cứ hoạt động nào khác, nhuộm, xét nghiệm, lấy dịch, đặt thuốc....đều được tính riêng thành các khoản khác nhau. Nghe phòng khám do Anh tài trợ có vẻ oách, nhưng mình nghĩ còn thua phòng khám tư (trừ cơ sở vật chất hạ tầng và thái độ phục vụ, cái này ok), vì chỉ có xét nghiệm viên khám, chẳng thấy bác sỹ đâu. Chắc bác sỹ thì chỉ làm công việc cao siêu hơn như nạo hút thai thôi. Mình đang định đến đấy trả thuốc đây :Crying:
    • 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu và Cốp Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình vừa post bài bên địa chỉ phòng khám xong, ở đó nó để bảng giá kiểu đánh lừa thôi. Hôm trước mình đi khám, mình muốn khám phụ khoa luôn, khong khám tổng quát, mất 230k. Theo mình biết, thì cái 200k tổng quát í chắc chỉ bao gồm siêu âm, cân nặng, huyết áp, sờ ngực thôi. Một khi đã khám đến phụ khoa thì riêng vụ ngồi xuống xem xét phần phụ của mình đã là 50k, bất cứ hoạt động nào khác, nhuộm, xét nghiệm, lấy dịch, đặt thuốc....đều được tính riêng thành các khoản khác nhau. Nghe phòng khám do Anh tài trợ có vẻ oách, nhưng mình nghĩ còn thua phòng khám tư (trừ cơ sở vật chất hạ tầng và thái độ phục vụ, cái này ok), vì chỉ có xét nghiệm viên khám, chẳng thấy bác sỹ đâu. Chắc bác sỹ thì chỉ làm công việc cao siêu hơn như nạo hút thai thôi. Mình đang định đến đấy trả thuốc đây :Crying:
    Mình cũng không phải tính toán vụ tiền nong nhiều vì ở đâu cũng tính dịch vụ như thế nhưng thà cứ nói thẳng là gói khám tổng quát gồm những cái gì và không bao gồm những gì để KH còn biết, đằng này tư vấn viên trả lời 1 đằng, bsỹ ở phòng khám lại làm 1 nẻo, rồi lại bảo gói đó chỉ dành cho KHTT, cứ như đánh lừa KH ý. Bực mình lắm.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì đã đến sử dụng dịch vụ tại đó, minh thấy rất yên tâm về dịch vụ còn giá cả thì mình thấy so với bây giờ là bt.Mình đã đến khám ở 282 Nguyễn trãi gói khám hết có 200k thôi, bạn khám ở địa chỉ nào thế.với lại trước khi mình đến mình có gọi đt đến tổng đài của họ để biết giá trước rồi , lại còn được đặt hẹn trước nữa chứ, mình thấy ổn mà, ko biết mẹ khám ở đâu chứ mình nghe giới thiệu là có hai phòng khám đó, giá tiền nó cũng khác nhau. Mẹ nó thử gọi lại đến tổng đài hỏi họ xem sao? Mình thấy vào đây khám yên tâm vì ko fai chờ đợi lại còn sạch sẽ, ko sợ lấy nhiễm và đông đúc. Mẹ nó tìm hiểu lại xem nhé, chúc mẹ nó luôn vui khỏe. ah hình như số tổng đài là : 1900571225 đấy. Mẹ nó gọi xem thế nào.:Smiling:
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lên top cho chị em đã từng đến để chia sẻ kinh nghiệm ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocmai55555; 12/09/2011 vào lúc 07:32 PM.
    • 4,271 Bài viết

• 14,271 Được cảm ơn

Không nên đến đây. Mình đến ở chỗ Thăng Long rồi đi về đấy. Trang thiết bị cực kỳ sơ sài. Nhân viên thì vừa buôn chuyện vừa ăn quà vặt ở ngay quầy lễ tân. Được cái nhẹ nhàng chứ những thứ khác cực kỳ ko ổn.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sáng nay em vừa đến 282 Nguyễn Trãi khám. May nhờ mẹ mebongbay báo trước nên em tìm thấy phòng khám không khó khăn gì.

Ấn tượng của em là phòng khám sạch sẽ, nhiệt tình, và đỡ nhất là không phải chờ đợi - em có gọi điện hẹn trước rồi mà. Với cả, em dùng voucher giảm giá của muachung, nhưng thái độ của các nhân viên phòng khám vẫn rất thân thiện, nhiệt tình.

Các nhân viên khám cho em cũng giải thích rất tỉ mỉ cặn kẽ, đầy đủ các thông tin. Cái gì tốt, cái gì không tốt, nên làm thế nào đều tư vấn tương đối đầy đủ. Bác sỹ kê cho em 1 đơn thuốc xong cũng giải thích từng loại thuốc này là để làm gì, và không hề bắt buộc phải mua thuốc ở phòng khám. Giá thuốc cũng không đắt.

Vụ giá cả dịch vụ thì đúng là ở đây hơi buồn cười. Vì em không thấy có 1 bảng giá nào cụ thể. Em có sử dụng thêm 2 dịch vụ ngoài nữa, thấy các chị ý báo giá miệng cho em thôi. Xuống dưới quầy thanh toán lại có 1 anh khác tính lại - cũng vẫn số tiền đấy, nhưng không biết căn cứ thế nào. Nhưng giá cũng không đắt hơn các chỗ khác, nên em vẫn thấy vui vẻ thôi.

Em lôi lai cái topic này để các mẹ có định đi khám thì tham khảo. Em thì chắc sau em sẽ tới đây khám tiếp, hì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cupid_hnanh; 08/08/2012 vào lúc 10:29 AM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đi khám ở đây chưa ạ. hôm nọ e với ông xã đi khám về, mà thấy dịch vụ và tiền thuốc đắt quá. . có khám không mà ko thấy có xét nghiệm gì, vậy mà lúc kê khai hóa đơn ghi 1 list ra nào là khám phụ khoa, chích nang Naboth, VIA, soi CTC, xét nghiệm Chlamydia, Xét nghiệm dịch âm đạo. e chỉ thấy có 1 chị cũng chẳng biết là bác sĩ, hay y tá, khám xong đọc cho 1 chị viết vậy mà cũng hết 800k, mà chẳng thấy có xét nghiệm gì các mẹ ạ. ko biết là có ra bệnh thật ko hay là qua loa, e thấy hoang mang quá các mẹ ạ.
    Các mẹ cho e hỏi VIA là cái gì ạ. e chẳng biết cơ. thanks các mẹ
    • 109 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

VIA theo mìn dđược biết là sàng lọc sớm ung thư cổ tử cung bạn ah
    • 112 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

M đang theo khám 2 nơi là Marie Stopes và PK của bs Khải. Nếu so về giá siêu âm 2d thì Marie stopes giá rẻ hơn, còn dv phòng ốc thì thấy khá sạch sẽ,ok. Cho nên m định khám thai đkỳ ở Marie, khám và siêu âm 3d ở bs Khải. Thuốc thì nên ra hiệu thuốc ngoài mà mua, sẽ rẻ hơn rất nhiều.