Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Hỏi về Phòng khám CÁT TƯỜNG- Đường Lê Thị Riêng-TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Em đc 1 người bạn giới thiệu khám thai ở PK Cát Tường- đường Lê Thị Riêng. Em bé của em đc 37w rồi. Em định khám thai ở đó rồi tìm Bác sĩ đở cho em ở Từ Dũ (và nhờ BS tìm phòng dùm luôn). Không biết có mẹ nào đã khám ở đây chưa? Cho em xin ý kiến và kinh nghiệm với ạ?
    Cảm ơn các mẹ
    .
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi,phòng khám ở Lê Thị Riêng đã đóng cửa rồi,giờ BS Danh chuyển sang khám ở 189C Cống Quỳnh gần siêu thị Coop mark ấy bạn ạ,nhưng mình cũng chẳng hiểu sao,do bênh nhân kg biết hay sao ấy mà giờ vắng lắm,mình đi khám đúng hôm bác Danh trực nên từ hôm sang phòng mới chỉ gặp bác Hùng thôi
    • 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ maiamum nhé !
    Mình nghe nói phải đt trước để lấy số hả bạn? Bạn khám ở đó thấy sao? Bsĩ có ok không? Mình định nhờ bác Danh đỡ dùm luôn nhưng không biết có đc ko? Bạn bao nhiêu tuần rồi? Khi nào sinh?:Smiling:
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày xưa thì thế,nhưng giờ không cần điện thoại lấy số nữa bạn ạ,chuyển sang chỗ mới vắng hơn,mình cũng kg rõ tại sao.Nếu cần bạn hỏi thêm qua số 39133400,gọi ngoài giờ nhé.Mình 35.5 tuần rồi,cũng định nhờ bác Danh đỡ đây,có gì sẽ báo cho bạn
    À,mình khám bác Danh từ tuần 22,mình thấy được lắm,bác ấy nhẹ nhàng,tư vấn kỹ.Hồi còn ở chỗ phòng khám Lê Thị Riêng thì đông lắm ấy,chờ 2h,có hôm hơn nữa mới được khám nên phải lấy số,giờ sang chỗ mới thì vắng hơn.Chúc mẹ Nghé may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,610 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

oh, giờ vào đây mới biết bác Danh đã chuyển phòng khám rồi ư. Các mẹ ơi 189C có phải là ngay viện Quân y , có nhà thuốc Eco ko? tại em cũng đang khám bác Cảnh( bs Hm BV Từ Dũ luôn) mà phòng mạch bCảnh ngay trên nhà thuốc Eco.
    Bác Danh nổi tiếng xưa giờ rồi , nên mẹ nào đi khám thì cứ yên tâm nhé. Bác Cảnh thì trẻ hơn nhưg tận tâm cũng ko kém đâu. Ngày trước em đi bác Danh đấy nhưg vì mệt mỏi đợi chờ quá nên bi giờ đang theo bác Cảnh rùi.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng theo bác Danh từ hồi còn canh trứng. Đến giờ em bé mình được 11 tuần rồi. Hôm trước khám ở chỗ mới, cũng thấy đông bệnh nhân lắm nhưng có vẻ như cách làm còn cập rập, chưa chuyên nghiệp. Mình đợi hơn 1.5 tiếng mới được khám, cũng nản lắm, định bụng là khám lần này thôi rồi chuyển bác sĩ khác. Nhưng đến khi được bác Danh khám rồi thì nhất định chỉ theo bác Danh thôi vì bác rất nhiệt tình, siêu âm, chẩn đoán kỹ, dễ chịu, quan tâm bệnh nhân. Dù có chờ đợi thì mình cũng ráng xíu, thật ra 1 tháng cũng chỉ đi 1 lần thôi.
    Ah, còn một điều này nữa mình thấy phòng khám nên thay đổi là hôm đó co rất đông bà bầu, nhưng mấy ông chồng của các bà bầu cũng ngồi đợi chung làm thiếu ghế, đến khi có bà bầu khác đến khám lại không có ghế ngồi mà không thấy các anh nhường ghế cho. Mình thấy phòng khám sản khoa thì không nên để các anh vào mà các anh có thể đợi bên ngoài như hồi bên Lê Thị Riêng.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn ơi,bác Danh chuyển về 189 C,phòng khám dân quân y Cát Tường ấy,ngay cạnh Coop mark,phòng khám vẫn đông như thế nhưng còn chật hơn ngày xưa,bạn Pink Salem nói đúng đấy,kg có chỗ ngồi mà đợi lâu ơi là lâu ,nhưng vì bác Danh uy tín nên ai cũng muốn theo
    • 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Ui, tối qua mới vừa gọi đt để lấy số hẹn khám, nghe nói giờ không còn lấy số nữa mà ai đến trước thì khám trước thôi. Hôm nay vào đây mới biết đã chuyển qua Cống Quỳnh. Sao thế nhỉ, Bác Danh khám đông thế mà chỗ mới lại chật hơn nữa à. Giờ làm việc vẫn như hồi ở Lê Thị Riêng hay sao các chị ơi?

Baby : 32w : 1,8kg ->34w3d : 2,5kg -> 36w2d : 2,85kg ->37w2d:3,1kg Mom:Start : 42kg, 7w-14w : 39kg, 17w : 41kg, 22w : 43kg, 24w : 44kg, 28w : 45kg, 30w : 46kg, 32w : 47kg ->34w3d:48kg ->37w2d : 50kg
    • 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi ở đây có siêu âm 4D ko ah, e tính 22 tuần đi siêu âm 4D mà chưa bít chỗ nào? thaks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple_86 Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi ở đây có siêu âm 4D ko ah, e tính 22 tuần đi siêu âm 4D mà chưa bít chỗ nào? thaks
    Ở đây có sa 4d mà chán lắm, bsĩ chẳng thèm nói + hướng dẫn cho mình xem bé thế nào đâu, đã vậy trợ lý còn chép cho cái dvd bị lỗi, làm vc mình mở hoài vẫn ko được, tối nay lại fải chạy đến đó mà xin lại file @@