Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Hỏi thông tin các mẹ về bác sĩ Phạm Phương Hạnh-Bv Phụ Sản HN

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 516 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hi Các mẹ, hôm qua e có đi siêu âm bác sĩ Phạm Phương Hạnh ờ phòng khám riêng ttại địa chỉ A76 đường Phạm Tuấn Tài. Mình thấy bác sĩ siêu âm cũng rất cẩn thận và nhiệt tình, nên mình định nhờ bác sĩ làm trọn gói cho mình tới lúc mình sinh ở bệnh viện Phụ Sản Hn. Mình nghe thấy bảo bác sĩ làm phó khoa nhi tại bệnh viện Phụ Sản HN, k biết có đúng ko? Mình có tìm trên diễn đàn thì k thấy có topic về bác sĩ này, vậy nếu mẹ nào đã khám và nhờ bác sĩ đỡ đẻ rùi thì cho mình biết thêm vài thông tin với nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongmecxi; 21/01/2009 vào lúc 09:56 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 516 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Híc, k mẹ nào có thông tin nào về bác sĩ này giúp em sao?
    • 516 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hình như ít mẹ khám ở bác sĩ này nhỉ? Em hỏi mà chả thấy mẹ nào hồi đáp cả, buồn quá. :Sad:
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng mới khám chị Hạnh này. Mình sắp sinh rồi và đã đăng ký chị ý đỡ đẻ ở D3 luôn, nhưng thực sự cũng chưa biết nhiều về chị ý lắm (trước đây mình ko định sinh ở PSHN nên lại khám một bs viện C cho gần). Nhưng đúng là chị Hạnh là phó khoa D3 của PSHN, nhà mình cũng có mấy người nhờ chị ý đỡ - trộm vía cũng mát tay, mấy thằng ku kháu lắm.

Mà mình thấy chị ý làm ở phòng khám tư mỗi thứ 5 và chủ nhật thôi hay sao ý, còn ngày thường lại phải vào viện nên muốn chị ý khám ở viện thì chờ đợi và hẹn hò khá mất công. Mà các mẹ bảo những ngày sắp sinh thì lo lắm, có khi một hai hôm lại muốn đi khám để kiểm tra rồi, nên mình cũng hơi ngại nếu lúc mình cần mà chị ý lại bận.

2 lần mình nhờ chị ý khám ở viện thì 2 lần chờ và gọi điện đến 1 tiếng mẹ nó ạ. hix thoi thi xác định tính chất công việc bác sĩ là thế, cố vì con yêu vậy
    • 130 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmecxi Xem bài viết
    Hi Các mẹ, hôm qua e có đi siêu âm bác sĩ Phạm Phương Hạnh ờ phòng khám riêng ttại địa chỉ A76 đường Phạm Tuấn Tài. Mình thấy bác sĩ siêu âm cũng rất cẩn thận và nhiệt tình, nên mình định nhờ bác sĩ làm trọn gói cho mình tới lúc mình sinh ở bệnh viện Phụ Sản Hn. Mình nghe thấy bảo bác sĩ làm phó khoa nhi tại bệnh viện Phụ Sản HN, k biết có đúng ko? Mình có tìm trên diễn đàn thì k thấy có topic về bác sĩ này, vậy nếu mẹ nào đã khám và nhờ bác sĩ đỡ đẻ rùi thì cho mình biết thêm vài thông tin với nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Mình cũng được giới thiệu bs Hạnh. Mới khám 1 lần nhưng thấy chị ý nhẹ nhàng, cẩn thận và chu đáo. Trong lúc chờ đến lượt, mình có nói chuyện với 1 bạn đã từng nhờ bs lo trọn gói, bạn ý khen lắm nên mình cũng yên tâm.
    Bs Hạnh khám tại ngõ 4 Phạm Tuấn Tài vào các ngày thứ 3-5-CN nên chắc cũng thuận tiện cho việc khám định kỳ bạn ạ.
    • 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào có số DT của BS Hạnh cho mình xin với, thanks mọi người nhé:Smiling:
    Chỉ có 1 thứ tình yêu duy nhất đáng tin và không có sự phản bội, tình yêu Không đòi hỏi và chỉ có thứ tha, chỉ cho và không cần nhận.......bất diệt, vĩnh cửu, trường tồn:Rose::Rose::Rose:
    • 3,201 Bài viết

• 2,252 Được cảm ơn

Cac me oi phố Phạm Tuấn Tài đi đường nào từ phố Cầu Giấy vào hả các mẹ ? :Sad:
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết
    Cac me oi phố Phạm Tuấn Tài đi đường nào từ phố Cầu Giấy vào hả các mẹ ? :Sad:
    Tốt nhất mẹ nó đi thẳng ra đường Hoàng quốc việt, đi qua mấy ngã tư đến ngã tư rẽ vào viện E thì mẹ nó đừng rẽ mà cứ đi thẳng đến ngã tư tiếp đó thì rẽ tay trái đó là phố Phạm tấn tài .
    • 184 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa đọc bài này, ko biết có phải bác sỹ Hạnh là bác sỹ trong bài này ko :Sad:

http://dantri.com.vn/c7/s7-326364/mo...y-sau-sinh.htm

Một bé tử vong bất thường ngay sau sinh

Suốt quá trình thai nghén đến nhập viện, thai nhi bình thường, sản phụ sức khỏe tốt. Nhưng sau mổ cấp cứu, vì ra máu bất thường trong lúc chuyển dạ, thai nhi nam, nặng 3,7 kg, là con đầu của một cặp vợ chồng trẻ đã tử vong tại BV Phụ sản HN.Đó là con của sản phụ Đinh Thị Hạnh và chồng là Nguyễn Tuấn Việt (Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội). Gia đình cho rằng, bệnh viện đã không làm hết trách nhiệm dẫn tới cái chết đau lòng của thai nhi vừa lọt lòng.
    Trước đó, 4h chiều ngày 19/5, sản phụ Đinh Thị Hạnh đã mang thai 39 tuần, có dấu hiệu sinh, ra máu cá đã vào viện Phụ sản Hà Nội đăng kí đẻ trọn gói, chọn bác sĩ trong tình trạng sức khỏe mẹ và thai nhi hoàn toàn bình thường.
    Khoảng 6h sáng hôm sau (20/5), sản phụ có hiện tượng ra máu tươi. Lúc này, bác sĩ Lê Thị Thúy, người nhận lời đỡ đẻ cho sản phụ Hạnh vẫn chưa có mặt. Bác sĩ trực đã khám và cho siêu âm vì nghi ngờ rau tiền đạo, tuy nhiên không phát hiện dấu hiệu này, trong khi bệnh nhân vẫn tiếp tục chảy máu. Bác sĩ tiếp tục làm thủ thuật bấm ối xem có máu trong ối không, thì nước ối chảy ra là trong. Vì thế vẫn không xác định được nguyên nhân ra máu của sản phụ.
    Tới 7h30 sáng thì bác sĩ Thúy có mặt tại Viện đã tiến hành khám ngay cho sản phụ và nhận thấy có dấu hiệu suy thai nên đã chỉ định mổ cấp cứu nguyên nhân suy thai, nghi ngờ ra máu do rau băng non. Dù vậy, vì bận đi công tác nên Bác sĩ Lê Thị Thúy không trực tiếp mổ cho trường hợp này mà giao cho BS Hạnh, phó khoa D3 mổ.
    Theo ông Nguyễn Duy Ánh, Phó Giám đốc Phụ trách chuyên môn của BV, ca mổ kịp thời, khi em bé ra đời còn cất tiếng khóc khá to. Các bác sĩ thấy tình trạng tốt liền đưa lên bàn hồi sức để lau rửa và làm rốn. Tuy nhiên, đến công đoạn làm rốn, cũng là vừa lúc bác sĩ mổ hoàn thành khâu đóng vết mổ thì phát hiện em bé có dấu hiệu tím tái, khó thở. Ngay lập tức, các bác sĩ đã tiến hành bóp bóng, đặt nội khí quản cho bé thở... nhưng tình trạng em bé không tốt hơn. Sau đó bé được chuyển sang khoa sơ sinh truyền dịch, trợ tim... nhưng tình trạng em bé ngày càng xấu đi và tử vong lúc 10h35 phút sáng 20/5.
    BS Ánh cho biết, trong quá trình theo dõi sản phụ từ khi vào viện đến lúc mổ, khi sinh xong là không có gì sai sót. Cháu bé mất lúc 10h35 phút sáng trong tình trạng suy hô hấp nặng. Diễn biến của em bé sau khi mổ rất nhanh, thực sự không có câu trả lời vì sao bé lại bị suy hô hấp nhanh vậy sau sinh và đã tử vong. Dù trong suốt quá trình thai nghén, chị Hạnh được BS Thúy trực tiếp theo dõi, sức khỏe thai phụ và thai nhi hoàn toàn bình thường.
    Tuy nhiên, gia đình cháu bé không chấp nhận câu trả lời này vì còn nhiều băn khoăn chưa được sáng tỏ. Theo bà Đỗ Thị Thanh Thủy, bà nội cháu (cũng là người ở bên sản phụ suốt quá trình nằm viện chờ sinh), từ khi bé sinh ra tới lúc bé lên khoa sơ sinh, gia đình không ai được nhìn mặt cháu. Mãi hơn 9h, y tá mới gọi bố cháu bé vào thăm con và thông báo tình trạng cháu rất xấu. Khoảng 9h30, khi bà nội được lên thăm cháu thì bé cũng đã rất yếu, toàn thân tím tái.
    Giải thích việc gia đình không được đón tay cháu, ông Ánh cho biết, thường ở bệnh viện, sau khi lau rửa, làm rốn, mặc quần áo xong y tá sẽ bế em bé ra để gia đình đón tay. Tuy nhiên trong trường hợp này, vì đang làm rốn thì em bé có hiện tượng khó thở, các bác sĩ phải tiến hành cấp cứu, xong đưa thẳng bé tới khoa Sơ sinh thở máy nên không kịp thông báo với gia đình.
    “Chúng tôi đưa con tới bệnh viện, chọn dịch vụ đẻ tốt nhất cho con, tin tưởng hoàn toàn vào bác sĩ. Khi con chúng tôi tới viện, mẹ khỏe, tim thai khỏe, vậy mà... Hiện mẹ em bé vẫn chưa biết con trai mình đã mất, gia đình giấu chưa dám thông báo vì sợ bị sốc”, bà Thủy vừa khóc vừa nói.
    Bà Thủy cho rằng, con mình bị ra máu rất nhiều, bà nóng ruột liên tục hỏi y tá liệu con có cần mổ không và y tá trả lời mổ hay không là phải theo chỉ định của bác sĩ. Còn phía bệnh viện cho rằng sản phụ ra máu ít nhưng cũng không xác định được mức độ ít là bao nhiêu.
    Trước những khúc mắc vẫn chưa thể giải thích thỏa đáng, phía BV rất muốn gia đình đồng ý giám định pháp y để tìm nguyên nhân tử vong của cháu, tuy nhiên gia đình không đồng ý.
    Dân trí sẽ tiếp tục thông tin về trường hợp em bé tử vong bất thường sau sinh này tới độc giả.
    • 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Mình nghĩ làm gì cũng có rủi ro. Đó là cái "bạc" của nghề BS. Chẳng BS nào khi mổ cho bệnh nhân lại ko biết rằng mình đang nắm trong tay sinh mệnh của một con người. Nếu vị BS ấy ko nghĩ cho bệnh nhân, thì chắc chắn người ta cũng cố gắng hết sức để ko làm mất uy tín của bản thân mình, vì nghiệp Y mà mất uy tín thì phải chịu tiếng xấu và bị dè chừng rất nhiều. Mình nghĩ đây có thể chỉ là rủi ro của BS Hạnh, nếu không phải cô ấy mổ mà là người khác biết đâu sự việc vẫn xảy ra như vậy, không thể vì chưa biết nguyên nhân mà đổ hết lỗi cho bác sĩ.
    Dù nói một cách khách quan thì như vậy, nhưng mình rất đau lòng khi đọc tin này và thực sự muốn chia buồn cùng vợ chồng anh chị ấy và bé. Vì mình cũng là một người đag chờ đợi đứa con đầu lòng và hiểu nỗi chờ mong đến ngày nhìn thấy con, nỗi khát khao ấy mãnh liệt đến thế nào...
    Mong rằng nỗi đau này sẽ sớm qua và không ai trong chúng ta phải chịu đựng nỗi đau đớn như vậy nữa. Cũng mong các BS sẽ phát hiện được những bất thường của sản phụ và thai nhi sớm hơn để giúp tất cả các mẹ đều được "mẹ tròn con vuôg"
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
    • 184 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đúng là bác sỹ nào cũng ko tránh khỏi rủi ro. hix hix
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo&kin Xem bài viết
    Mình cũng được giới thiệu bs Hạnh. Mới khám 1 lần nhưng thấy chị ý nhẹ nhàng, cẩn thận và chu đáo. Trong lúc chờ đến lượt, mình có nói chuyện với 1 bạn đã từng nhờ bs lo trọn gói, bạn ý khen lắm nên mình cũng yên tâm.
    Bs Hạnh khám tại ngõ 4 Phạm Tuấn Tài vào các ngày thứ 3-5-CN nên chắc cũng thuận tiện cho việc khám định kỳ bạn ạ.
    mình ừa khám chị Hạnh hwa,tại phố phan tuấn tài ngõ 4.Mình cũng nhờ chị ấy jup đến lúc sinh luôn,chị ấy nhẹ nhàng lắm,thế mẹ nó bjo sinh vậy,mình chỉ còn 4 tuần nữa là sinh, cũng lo lắm,mẹ nó mà sinh trước thì cho mình sđt mình hỏi kinh nghiệm nhé.Trả lời sơm nghe.
    • 266 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Có mình đẻ 2 đứa đều nhờ chị Hạnh đây, mình đẻ năm 1 nên chị Hạnh vẫn nhớ. Chị này được cái nhẹ nhàng, cẩn thận. Nhưng lần nào cũng thế, cứ khi đẻ xong lại gọi người nhà vào nói rõ là cám ơn chị và ê kíp 1 triệu nhé
    Hạnh phúc lớn nhất của mẹ là nuôi các con khôn lớn từng ngày.
    Blog của nhà cháu đây: http://vn.360plus.yahoo.com/diu8182
    • 520 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

up topic này lên, mình cũng quan tâm đến bác sĩ Hạnh, có mẹ nào có thêm thông tin về bác sĩ tư vấn cho mình với, mình cảm ơn nhiều.
    • 375 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hôm nay mình đến khám ở bs Hạnh lần đầu tiên, cảm giác thật kinh khủng. Mình ko bàn tới chuyên môn của BS Hạnh vì sau 3 tiếng đợi chờ mình chưa đc đặt chân lên đến tầng 2 của phòng khám. Chuyện là thế này các mẹ ạ, buổi sáng m nhắn tin đến khám buổi chiều, 15h30 hai vợ chồng đến 2 cô trực ghi số tên Hằng j đó nói chị đợi hơn 1 tiếng, mình oki chị ngồi đợi cũng đc. Số người ngồi đợi ko nhiều, chẳng hiểu sao mình mãi ko đến lượt. Hỏi cô ghi số bao giờ đến lượt mình, cô đó trả lời khoảng 6 người nữa chị ạ. Đợi mãi đến 17h mình hỏi lần 2 còn bnhieu người nữa em, cô đó bảo còn khoảng 10 người nữa chị ạ. Mình và 1 số ng khác vô cùng ngạc nhiên vì mấy chị em ngồi đợi đến tối mịt ko đến lượt. Ko hiểu sao mấy ng thân quen khám lâu ở đó đến 1 cái là đc lên khám luôn, mình thấy bất bình quá quay sang hỏi 1 phát cuối khi nào đến lượt chị? cô đó lại trả lời khoảng 6 người nữa, ôi my god, thật phát điên lúc đó đã gần 6h, mình điên quá nói lại em sắp xếp chị lên khám đi ngồi đợi hơn 2 tiếng đồng hồ rồi, ko hiểu số má ở đây đánh kiểu j, cố đó quay mặt lên phát biểu, chị khám nhà em phải đợi lâu. Mình biến thẳng ko thèm nhìn lại, thật bất bình cái thái độ mấy cô ghi sổ, chưa đc gặp bác sỹ thế nhưng mà ức 2 con bé đó lên tận họng. Mình quay ra đi khám tại Lạc long quân, mình mất tiền ko phải ngồi nhẫn nhịn để nhận cái dịch vụ dở hơi như thế. Bán than với các mẹ chút
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

việc khám Phụ khoa ở VN phải chờ đợi 1 vài tiếng là bình thường mẹ nó ạ. Trước kia mình khám bác sĩ Tân Sinh- Ngọc khánh, cũng cái kiểu chờ dài cổ giống mẹ nó ý. Gọi điện thoại đặt lịch trước 3 tuần, chiều 3h phát số, thế mà có hôm vẫn 6-7h mới đến lượt. Đi khám để có em bé mà tâm trạng lúc nào cũng căng thẳng, sốt ruột chờ đợi thì làm sao có kết quả tốt. Mọi người cứ khuyên mình kiên trì rồi sẽ thành công, mình cũng kiên trì được tầm 1 năm rưỡi rồi chào thua đó.
    • 23 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ai có thông tin gì về bác sĩ Hạnh nữa không thì chia sẻ giúp em với ạ. Tình hình em khám bác sĩ hạnh từ đầu tính nhờ bác sĩ đỡ luôn nhưng chưa rõ thông tin: Mình đau đẻ gọi bác ý ko có ở bv bác có giúp không ? Tiền cảm ơn bn ?
    Em 37 tuần rồi vừa rồi bs hướng dẫn vào Bv xét nghiệm máu, nc tiểu xong không thấy phải làm hồ sơ sinh gì hết, hỏi thì chị bảo k cần đâu em tập 1 nên lo lắng quá
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng định chiều nay khám va sieu am bs hạnh ai biết thủ tuc nhanh nhat the nào thì bảo minh voi.gấp gấp
    4 tuần : mẹ 45kg mẹ biết baby của mẹ
    7 tuần me nghe thấy tim thai.
    12 tuần mẹ+ 2kg(47 kg)+ baby 70g
    19 tuần mẹ + 8kg( 53 kg)+baby390g
    26 tuần mẹ +12kg ( 58kg)+baby1160g
    32 tuần mẹ + 16kg(62kg)+ baby2407g
    34 tuần mẹ + 18kg(64kg) + baby 2655g.
    Tình yêu của mẹ - JUN
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em vừa SA 12 tuần của bs Hạnh thì bs đã đo đc độ mờ da gáy rồi và nói không cần SA 4D. Các chị khám ở đây có thế k ạ? Em đang k biết có nên kệ, đi SA4D thử k? Nhưng vì thấy bảo 4D cũng có hại nên băn khoăn :-s
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

à, còn nữa là thấy mọi ng SA 12 tuần đã có cân nặng, em thì chỉ có chiều dài đầu mông thôi là sao nhỉ? Bs ghi tim thai là 150/phút mừ mấy đứa bạn em đi SA chỗ khác nói nó còn nghe đc tim thai, chẹp chẹp
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2