• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Hỏi kinh nghiệm sinh ở Việt Pháp (Phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 182 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megauhamchoi Xem bài viết
    Mình đăng ký dịch vụ thai sản trọn gói ở đây thì thấy giá đang thế này:
    - Sinh thường là 35.200.000
    - Sinh mổ là: 51.700.000
    Các mẹ tham khảo nhé. Ngoài ra các mẹ có thể lên website của VP là biết ngay ấy mà.
    Sao giá của megauhamchoi đắt vậy? Tuần trước mình kí HD là 26.400.000 thôi, giá sinh thường, rồi nếu trong trường hợp phải mổ thì sau này thanh toán thêm sau.

• esc
    • 3 năm
    • 247 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

hwa mình vừa khám BS Thu và ký HD với VP. Mà sao k thấy BS cho SA 2 chiều các mẹ nhỉ?

• 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhngavd Xem bài viết
    Sao giá của megauhamchoi đắt vậy? Tuần trước mình kí HD là 26.400.000 thôi, giá sinh thường, rồi nếu trong trường hợp phải mổ thì sau này thanh toán thêm sau.
    2 gói khác nhau mà mẹ Minhngavd. Megauhamchoi đăng ký gói thai sản trọn gói, chăm sóc từ tuần thứ 8 trở đi nên có giá đó, còn mẹ nó đăng ký gói sinh trọn gói từ tuần 28 trở đi thì 26.4tr đối với sinh thường, 42.9tr đối với sinh mổ (thai đơn).
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm

• 96 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Mình cũng dự sinh tháng 11 và hai vợ chồng cũng quyết định tiết kiệm tiền để sinh con ở Việt Pháp để cả gia đình đỡ vất vả dù giá cả có đăt thật, các mẹ cho mình hỏi năm nay giá cả thế nào cho sinh thường trọn gói và sinh mổ trọn gói? Mình có một cái nang ở buồng trứng,hiện giờ nó là 3 x 5cm nhưng nó đang bé đi dần dần khi thai càng lớn (mình đang có thai 20 tuần) nhưng không biết đến lúc sinh nó có mất hẳn đi không, cho mình hỏi có mẹ nào có nang ở buồng trứng như mình mà vẫn sinh thường ở Việt Pháp chưa, hay bắt buộc phải sinh mổ? Vì mình rất muốn sinh thường trừ trường hợp bs chỉ định, hiện tại mình đang khám tiến sỹ Nguyệt Viện C ở Phòng khám Vĩnh Hà, chắc đến tuần 28 mình mới đi đăng ký ở VP, và từ đó là sẽ khám ở VP đến lúc sinh đúng không vậy?
    Trên trang web có bảng giá, bạn vào đây tham khảo nhé http://www.hfh.com.vn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Mình từ hồi mang bầu chả nghén ngẩm gì, ăn uống bình thường như người không có bầu ý, uống được 3 hộp sữa bầu loại nhỏ, 20 tuần cũng tăng được hơn 5kg rồi, thế này đến 26 tuần chẳng biết thể nào, nhưng cũng chủ yếu tăng vào bụng, ngực, mông thôi, chân tay vẫn thế, cân nặng của con thì cao hơn so với tuần thai khoảng 1 tuần. Cũng chả muốn tăng cân nhiều, chỉ muốn tăng từ khoảng 12kg đến tối đa 15kg thôi, nhưng tình hình cứ thế này ko biết có giữ được trọng lượng ko nữa, hihi.
    Mình cũng giống bạn đấy, lúc 20 tuần tăng 5kg, nhưng jo thì tăng nhanh quá...

Mình thấy thường là 28 tuần khám luôn lần đầu tiên rồi ký HĐ luôn, rồi bác sĩ hẹn 32 tuần đến khám lần 2. Tại vì có một số xét nghiệm như đường máu các thứ mình thấy phải làm từ 26-28 í. Nhưng mà mẹ lananh307 thử gọi bệnh viện hỏi xem, hình như đăng ký muộn nhất là 3 tuần trước sinh cơ.
    Cảm ơn bạn nhé, mình hỏi rồi chậm nhất là tuần 35 phải đk bạn ah.

• n29
    • 2 năm
    • 397 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Mẹ nó đăng ký từ tuần bao nhiêu vậy, khi đi đăng ký thì phải mang tiền theo để nộp luôn phải ko?

• 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm thứ 2 em đã đi ký HĐ sinh trọn gói ở VP các mẹ ạ. Em ko xin khám bác sĩ nào cả nhưng mà được xếp vào bs Hợp, sướng rơn cả người.

Em thấy cô Hợp vui tính, nhẹ nhàng, nói chung là khá dễ chịu, nhưng mà có vẻ cô í hơi bị cứng ngắc trong việc cân nặng đúng ko ah? Em được 26 tuần, đã tăng 8kg, cô kêu trời ơi chỉ được tăng 4 mà đã tăng 8 rồi à, hết quota rồi nhé. Hic. Xong cô bảo chắc là uống sữa bầu à, ăn nhiều đồ ngọt à huhu.

Nếu theo tiêu chuẩn tăng cân của bọn Mỹ thì em thấy em đang tăng rất vừa vặn, ko thừa ko thiếu nhé. Trước khi có bầu là 49kg, cao 1m60 thì em hơi xém suy dinh dưỡng tí xíu, em dự định cả thai kì tăng 15kg. Nhưng giờ nghe cô Hợp nói vậy, chắc phải điều chỉnh lại thôi. Mà em ko uống một tí sữa bầu nào, cũng ko thèm đồ ngọt, chế độ ăn lại nhiều rau (mỗi bữa 1 đĩa to tướng ăn một mình), thịt cũng ít, cua ghẹ mỗi tuần 1 bữa, sữa tươi TH ko đường mỗi ngày 1-3 hộp. Em tăng cân hết vào cái bụng với cái mông, tay chân mặt mũi vẫn còm nhom các mẹ ạ. Bao nhiêu vào công chúa hết, hồi 5 tháng mọi người bảo bụng như 7 tháng,

Cái vụ cân nặng các mẹ thấy thế nào ạ? Em nghe nói sang tháng thứ 7 thì còn tăng vùn vụt nữa theo bác sĩ Hợp thì phải phanh, nhưng mà ăn uống bình thường như vậy rồi mà còn tăng cân vù vù thì làm sao mà em phanh được nhỉ???
    Ối mẹ nó mới tăng 8kg đã bị mắng á. Em hôm 23 tuần vào khám đã tăng gần 10kg nhưng khám bác sĩ Thu mà ko thấy bác nói gì. Tuần sau em 27 tuần chắc sẽ vào ĐK sinh trọn gói và khám luôn. Các mẹ cho e hỏi khám lần này có thử máu để xem lượng đường và các thứ chưa nhỉ? Ký HĐ là bắt buộc phải khám đúng ko ạ? Các mẹ đc khám những gì lần đầu cho em biết với.

• 171 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hạnh Minh Xem bài viết
    Mẹ ducanh ơi con lên mấy lạng rồi?Mình 36 tuần, hôm thứ 2 đã khám BS gây mê (BS Vui) và làm xét nghiệm dịch âm đạo rồi. Con được 2.5 kg. dự kiến lúc sinh chỉ được khoảng 3.1 - 3.2 kg thoai. ANh Thu hẹn mình 2 tuần sau khám lạiHôm đến khám, nhìn các bé bế từ phòng mổ vào phòng sơ sinh yêu quá. Nhìn con mình lớn quen rồi nên thấy các con mới sinh nhỏ xíu. Mẹ nó có nhiều sữa ko, có phải dùng máy vắt sữa trong viện k? Đứa đầu mình ko cho bú ngay nên con chê ty mẹ, vất vả lắm. Mẹ gửi con cả 4 đêm à, mình chỉ sợ đứa sau cũng quen bú bình lại chê ty mẹ thôi, nên mình muốn đón con sớm để cho con ty, ko biết có đủ sức ko.
    Em bé nhà tớ lên cân hơi chậm, tớ ít sữa nên phải dùng sữa ngoài cho con. Hôm ở viện mặc dù có cái medela swing của mình rồi mà vẫn phải dùng máy của viện hút mà chẳng được mấy. Mẹ nó khám gây tê rồi ah, bác Vui đó nhẹ nhàng lắm, hôm tớ mổ anh ấy động viên nhiều lắm, hihi. Không biết mọi người thế nào chứ, tớ gửi con 4 đêm vì đêm đầu thì nằm bất động rồi, đêm 2 thì đau vết mổ mà mới tập đi lại và ngồi dậy nên cũng ko chăm được, đêm 3 thì sữa về phát sốt, hihi, đêm 4 thì gửi để tận hưởng 1 đêm thoải mái hơn tí. Nên mẹ nó cứ thoải mái ăn ngủ cho có sữa cho con nhé, ko ngủ được là ko có sữa đâu.
    Bé Bông xin có lời chào cả nhà:Kiss: :Rose: :LoveStruc:

• 34 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Đây là lần thứ 3 mình đăng ký thai sản trọn gói ở VP rồi. 2 lần trước mình đều sinh thường và mọi chuyện ok, nhưng hôm qua đăng ký cho lần 3 và siêu âm lần 1 theo hợp đồng thì có tí lăn tăn muốn hỏi ý kiến các mẹ. Mình hiện tại được 14w tính theo KCC. 12w, 13w đi siêu âm ở Thái Thịnh và BS Kha Thị Trâm đều kết luận độ mờ da gáy của em bé nhà mình ok, chỉ từ khoảng 1-1,5mm. Nhưng hôm qua siêu âm ở VP (bác sĩ nữ, tên j mình cũng ko hỏi) lên đến 2.26mm và BS siêu âm cứ bảo nên làm tripple test. Mặc dù 2.26 mm vẫn trong giới hạn bình thường nhưng vì mình hơi lo nên quay lại Thái Thịnh siêu âm 4D ở chỗ anh BS quen. Anh ấy đo lại và khẳng định của mình chỉ 1.5mm, đo kiểu gì cũng ko thể lên 2.26mm được, có thể BS VP đo nhầm. CHo mình hỏi các mẹ là các mẹ thấy siêu âm ở VP thế nào? có chính xác ko? CÓ nên làm triple test ko và nếu làm thì làm ở đâu, vì ở VP là 5 triệu còn ở BV ĐH Y hoặc Nghĩa Dũng chỉ khoảng 250k. Tks các mẹ và mong nhận được comments của các mẹ sớm.

• 315 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có bảng Breakdown sinh thường của gói sinh trọn gói tại Việt pháp thì cho em xin với à, em đang quan tâm đến gói này, gọi sang Vinmec thì được tư vấn tận tình va gửi tài liệu đầy đủ, mà em gọi sang Việt Pháp gặp bộ phận Marketting thì bảo các thông tin đã có trên web đầy đủ, chị vào đấy mà xem. gặp em bảo hiểm thì bảo chị hỏi nhân viên bảo hiểm của chị ấy, (bảo hiểm của mình là bảo việt) người ta sẽ biết chi tiết của giá trọn gói này chứ em ấy nhất quyết ko cho thông tin. Gặp 2 em thái độ thế này, ấn tượng của em về Việt Pháp mất hẳn luôn ạ/
    Anh chạy dọc mùa thu tìm em....

• n29
    • 2 năm
    • 397 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhlaa2012 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Đây là lần thứ 3 mình đăng ký thai sản trọn gói ở VP rồi. 2 lần trước mình đều sinh thường và mọi chuyện ok, nhưng hôm qua đăng ký cho lần 3 và siêu âm lần 1 theo hợp đồng thì có tí lăn tăn muốn hỏi ý kiến các mẹ. Mình hiện tại được 14w tính theo KCC. 12w, 13w đi siêu âm ở Thái Thịnh và BS Kha Thị Trâm đều kết luận độ mờ da gáy của em bé nhà mình ok, chỉ từ khoảng 1-1,5mm. Nhưng hôm qua siêu âm ở VP (bác sĩ nữ, tên j mình cũng ko hỏi) lên đến 2.26mm và BS siêu âm cứ bảo nên làm tripple test. Mặc dù 2.26 mm vẫn trong giới hạn bình thường nhưng vì mình hơi lo nên quay lại Thái Thịnh siêu âm 4D ở chỗ anh BS quen. Anh ấy đo lại và khẳng định của mình chỉ 1.5mm, đo kiểu gì cũng ko thể lên 2.26mm được, có thể BS VP đo nhầm. CHo mình hỏi các mẹ là các mẹ thấy siêu âm ở VP thế nào? có chính xác ko? CÓ nên làm triple test ko và nếu làm thì làm ở đâu, vì ở VP là 5 triệu còn ở BV ĐH Y hoặc Nghĩa Dũng chỉ khoảng 250k. Tks các mẹ và mong nhận được comments của các mẹ sớm.
    Theo mình thì mẹ nó cứ làm cho yên tâm, mình làm ở Nghĩa Dũng có 500k nếu đến bệnh viện, làm buổi sáng 2h chiều có kết quả, còn nếu mẹ nó muốn đến tận nhà thì đt theo số 0437162066, các bạn ấy sẽ đến tận nơi lấy máu và cũng trả kết quả tận nơi sau 1 ngày, bạn chỉ phải trả thêm 10k thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)