• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Mẹ nào đã từng sinh ở VF rồi cho em xin tí kinh nghiệm với.
    Em đang ở tuần 29, khi nào thì đi đăng ký sinh ở đó được ạ? Em gọi điện hỏi BViện thì họ nói từ tuần 31, nhưng bạn em lại bảo phải đặt lịch và chọn bsỹ trước, ko thì đông lắm . Em ko biết bsỹ nào tốt ở đó cả.
    Mà hình như trước khi làm hợp đồng sinh ở đó còn phải xét nghiệm nữa. Nếu kết quả tốt thì họ mới nhận đỡ, ko thì thôi, ặc ặc.
    Help em với nhé. Thanks!

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemouse Xem bài viết
    Hi các mẹ,

Em đang ở tuần 29, khi nào thì đi đăng ký sinh ở đó được ạ? Em gọi điện hỏi BViện thì họ nói từ tuần 31, nhưng bạn em lại bảo phải đặt lịch và chọn bsỹ trước, ko thì đông lắm . Em ko biết bsỹ nào tốt ở đó cả.
    Mà hình như trước khi làm hợp đồng sinh ở đó còn phải xét nghiệm nữa. Nếu kết quả tốt thì họ mới nhận đỡ, ko thì thôi, ặc ặc.
    Help em với nhé. Thanks!
    Nếu bạn định đăng ký package sinh trọn gói thôi thì bắt đầu đăng kí khám lần đầu vào tuần thứ 32, package sinh chỉ được 1 lần siêu âm, 1 lần khám đều ở thời điểm 32 tuần. Đến tuần 37 thì hẹn gặp bác sỹ gây mê và xét nghiệm máu đông. Ngoài ra không được các xét nghiệm nào khác.

Nếu bạn đăng ký package thai sản trọn gói từ tuần thứ 8 or 12 thì sẽ được khám và xét nghiệm rất nhiều lần + tiêm phòng uốn ván.

Giá package sinh trọn gói của bạn hình như $700-$750. Bây giờ bạn gọi điện đến 04-5771100 gặp phòng đặt hẹn để hẹn gặp bác sỹ khám 32 tuần (mình thấy có bác Hợp or bác Thu đều rất nice). Đồng thời hẹn bác sỹ siêu âm hôm đó luôn (nhưng phải có tờ request của bác sỹ sản mới được siêu âm) nên cứ đặt hẹn siêu âm trước rồi nhờ bác sỹ sản kê phiếu mang xuống siêu âm luôn trong ngày. Đến hôm đấy bạn cũng phải chuẩn bị cash để nộp tiền sinh trọn gói luôn.

Good luck:Rose:

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Chippie nhé.
    Đúng là mình chỉ đăng ký sinh trọn gói thôi.
    Bsy sản mà Chippie nói ở đây là bsy bất kỳ trong khoa sản của VF á? Hay thế nào? Việc nhờ bsy sản kê phiếu có phức tạp ko? Có phải đưa envelope ko :Battin ey:? Chắc là phải mất cả ngày mới làm xong thủ tục nhỉ?
    Siêu âm ở đó là SA màu hay đen trắng thế? Vì mình cũng định tuần 31 đi SA màu ở chỗ bsy Cường mà. Hic, mà nhỡ may sinh trước tuần 37 thì sao nhỉ? Có yêu cầu cho làm xét nghiệm máu trước được ko hả Chippie?
    Hỏi nhiều nhỉ, hehe. Mong Chippie và các mẹ khác giúp đỡ thêm nhé :Rose:

• 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Help em với nhé. Thanks!
    Để làm được hợp đồng sinh trọn gói thì mẹ littlemouse phải khám với bs sản xong thì mới làm được, còn các xét nghiệm thì làm sau vẫn được mà.
    Mẹ littlemouse nên call đến lễ tân của VP đặt lịch với bs sản cho tuần 32 ngay từ bây giờ vì tớ toàn phải làm thế mới đặt được lịch chứ VP bây giờ đông lịch khám thai sản lắm. Ở đấy có bs Hợp tớ thấy mọi người bảo là tốt nhưng hôm tớ đi khám thì kô đặt được lịch bs Hợp mà khám với 1 bs người pháp và 1 bs người việt đều làm nam cả, nhưng thái độ và phong cách phục vụ nói chung là rất nhẹ nhàng tình cảm, bs người pháp rất vui tính nên cũng thấy ổn, không lăn tăn gì cả.
    Còn xét nghiệm thì nhanh thôi mà, họ lấy đi 2 ống nhỏ máu và làm tất cả xét nghiệm của mình để chuyển vào hồ sơ cho mình chứ cũng kô phải đợi chờ gì đâu. Hôm tớ đi siêu âm thì ông bs người Pháp siêu âm, cũng cho ox vào xem rất thoải mái, nói chung thái độ phục vụ rất nice. Mỗi tội quầy lễ tân và thu tiền thì kô được nice cho lắm, nhưng nói chung còn đỡ hơn các bv khác rất nhiều.
    Còn vụ đi sinh thì tớ cũng không biết nên cũng đang định lên đây hỏi các mẹ đây:
    Ới ời, các mẹ đã sinh ở VP năm 2007, 2008 ơi, cho em hỏi vụ đi sinh ở VP thì cần mang theo những gì ah? em thấy mọi người bảo là ở đó họ phục vụ hết nhưng mà mấy vụ như chậu rửa mặt, vệ sinh, khăn mặt,bàn chải đánh răng, cốc chén uống nước, nước sôi, ... thì có cần chuẩn bị gì không ạ? có phải ở bv các sản phụ được lo đồ ăn uống ngày 3 bữa rất đàng hoàng, có thực đơn hẳn hoi không ạ? người nhà có chỗ nghỉ ngơi trong lúc chờ em đẻ không ạ?
    Hic, em sắp đến ngày sinh em bé rồi mà chưa biết chuẩn bị túi đồ đi sinh như thế nào ạ? từ nhà em đến bv cách những 5km nên kô chuẩn bị đủ nhỡ phải chạy đi chạy lại thì cũng vất cho ox quá các mẹ ạ

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuaxanh82 Xem bài viết
    Để làm được hợp đồng sinh trọn gói thì mẹ littlemouse phải khám với bs sản xong thì mới làm được, còn các xét nghiệm thì làm sau vẫn được mà.
    Mẹ littlemouse nên call đến lễ tân của VP đặt lịch với bs sản cho tuần 32 ngay từ bây giờ vì tớ toàn phải làm thế mới đặt được lịch chứ VP bây giờ đông lịch khám thai sản lắm. Ở đấy có bs Hợp tớ thấy mọi người bảo là tốt nhưng hôm tớ đi khám thì kô đặt được lịch bs Hợp mà khám với 1 bs người pháp và 1 bs người việt đều làm nam cả, nhưng thái độ và phong cách phục vụ nói chung là rất nhẹ nhàng tình cảm, bs người pháp rất vui tính nên cũng thấy ổn, không lăn tăn gì cả.
    Còn xét nghiệm thì nhanh thôi mà, họ lấy đi 2 ống nhỏ máu và làm tất cả xét nghiệm của mình để chuyển vào hồ sơ cho mình chứ cũng kô phải đợi chờ gì đâu. Hôm tớ đi siêu âm thì ông bs người Pháp siêu âm, cũng cho ox vào xem rất thoải mái, nói chung thái độ phục vụ rất nice. Mỗi tội quầy lễ tân và thu tiền thì kô được nice cho lắm, nhưng nói chung còn đỡ hơn các bv khác rất nhiều.
    Còn vụ đi sinh thì tớ cũng không biết nên cũng đang định lên đây hỏi các mẹ đây:
    Ới ời, các mẹ đã sinh ở VP năm 2007, 2008 ơi, cho em hỏi vụ đi sinh ở VP thì cần mang theo những gì ah? em thấy mọi người bảo là ở đó họ phục vụ hết nhưng mà mấy vụ như chậu rửa mặt, vệ sinh, khăn mặt,bàn chải đánh răng, cốc chén uống nước, nước sôi, ... thì có cần chuẩn bị gì không ạ? có phải ở bv các sản phụ được lo đồ ăn uống ngày 3 bữa rất đàng hoàng, có thực đơn hẳn hoi không ạ? người nhà có chỗ nghỉ ngơi trong lúc chờ em đẻ không ạ?
    Hic, em sắp đến ngày sinh em bé rồi mà chưa biết chuẩn bị túi đồ đi sinh như thế nào ạ? từ nhà em đến bv cách những 5km nên kô chuẩn bị đủ nhỡ phải chạy đi chạy lại thì cũng vất cho ox quá các mẹ ạ
    Thank mẹ cachuaxanh nhé. Mình vừa gọi điện rồi, may quá bsy Hợp rỗi đúng vào tuần 32 của mình :Smiling:. Đặt hẹn xong roài, hehe.

• 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cả nhà ơi..có mẹ nào sinh ở VP rồi lên đây kể về quá trình đẻ trong đấy đi cho các mẹ khác học tập với ạ.

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn Chippie nhé.
    Đúng là mình chỉ đăng ký sinh trọn gói thôi.
    Bsy sản mà Chippie nói ở đây là bsy bất kỳ trong khoa sản của VF á? Hay thế nào? Việc nhờ bsy sản kê phiếu có phức tạp ko? Có phải đưa envelope ko :Battin ey:? Chắc là phải mất cả ngày mới làm xong thủ tục nhỉ?
    Siêu âm ở đó là SA màu hay đen trắng thế? Vì mình cũng định tuần 31 đi SA màu ở chỗ bsy Cường mà. Hic, mà nhỡ may sinh trước tuần 37 thì sao nhỉ? Có yêu cầu cho làm xét nghiệm máu trước được ko hả Chippie?
    Hỏi nhiều nhỉ, hehe. Mong Chippie và các mẹ khác giúp đỡ thêm nhé :Rose:
    Bạn ơi không phải phong bì phong bao gì đâu nhé :Laughing: Bạn gọi điện đặt lịch siêu âm luôn đi, thời gian chắc là sau khi gặp bác Hợp vì còn phải đợi bác ý kê phiếu siêu âm mang xuống phòng siêu âm (cái này bác Hợp sẽ tự biết để kê). Siêu âm ở VPháp 3D nhé vì đây là thời điểm quan trọng mà.
    Tổng cộng thời gian mất khoảng 2 tiếng vì cũng phải chờ bác Hợp chẳng may lại đi mổ or đỡ đẻ đột xuất.

Làm xét nghiệm máu thường ở tuần 36, 37 sau khi gặp bác sỹ gây mê, bạn có thể đặt hẹn cho phù hợp, tùy mình thôi.

À mà bạn thử xem đã có lớp học tiền sản mới chưa. Mình mới học xong cách đây 2 tuần. Họ khai giảng liên tục đấy, học 5 tuần liên tiếp, free hết, có cả tea-break lịch sự lắm.

• 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi là đến tuần thứ bao nhiêu thì mình nên đi học lớp tiền sản? Mình được 21w rùi, lớp học ở VP free như vậy thì mình ox có được tham gia cùng mình ko?
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...

• 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.nguyenhong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi là đến tuần thứ bao nhiêu thì mình nên đi học lớp tiền sản? Mình được 21w rùi, lớp học ở VP free như vậy thì mình ox có được tham gia cùng mình ko?
    7/8 này khai giảng lớp tiền sản mới đấy bạn ạ - học vào 18h các chiều thứ 5 hàng tuần từ 7/8,các mẹ thử call đến phòng kinh doanh của VP đăng ký xem có còn đăng ký được không? VP có cho ox đi học cùng đấy

• 1,060 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi nếu các mẹ sinh xong sữa chưa về hoặc sữa về mà em bé bú không hết ngực mẹ bị căng tưc thì các mẹ có thể đề nghị các y tá hoặc bác sĩ cho mượn máy hút sữa để dùng nhé.
    Ở BVVF có máy hút sữa Medela để hỗ trợ các sản phụ sau sinh mà.