• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang thai ở tuần thứ 25, bác sỹ bảo tiêm phòng uốn ván được rồi nhưng mình ngại vào bệnh viện vì phải chờ lâu. Các mẹ có biết địa chỉ phòng khám tư nào uy tín mà có tiêm phòng luôn không chỉ cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11,724 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fremde Xem bài viết
    Mình đang mang thai ở tuần thứ 25, bác sỹ bảo tiêm phòng uốn ván được rồi nhưng mình ngại vào bệnh viện vì phải chờ lâu. Các mẹ có biết địa chỉ phòng khám tư nào uy tín mà có tiêm phòng luôn không chỉ cho mình với.
    mẹ nó tới 50C hàng bài mà tiêm phòng vậy. đợi chờ 1 tẹo mà, đâu có lâu đâu. ko thì mẹ nó tới PK 56Hai Bà Trưng, tới lúc 7h30 -8h sáng thì đâu phải chờ nhỉ?

mà tuần 25 đã đi tiêm là hơi sớm. tuần 29-30 đi tiêm là vừa mà.

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn papa_and_mama nhé, mình sẽ đến một trong hai địa chỉ bạn cho. Khi đi siêu âm mình có hỏi bác sỹ là đã tiêm được chưa, bs nói ngoài 20 tuần là tiêm được rồi nên mình mới quyết định đi tiêm đấy chứ. Nhưng không hiểu tiêm xong có bị tác dụng phụ gì không nhỉ? Và có phải lưu ý gì trước khi đi tiêm không?
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hồi trước tớ tiêm ở BV Phụ sản TW, nhanh cực kỳ. Đi ra quầy đóng tiền nộp tiền rồi mang hóa đơn vào phòng tiêm, chờ một tý là bác sỹ đến tiêm. Vì phòng tiêm thỉnh thoảng mới có bn đến tiêm nên bác sỹ hay đi ra ngoài làm việc khác, nhưng mình cứ đứng ở cửa chờ một tý thôi (k 5'). Tớ tiêm hết 20n. Chứ ra các chỗ tiêm chủng ở Hàng Bài và Nguyễn Chí Thanh thì hơi đông vì các bé đến tiêm nhiều.
    Chúc 2 mẹ con khỏe!
    • 3,507 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Mình hỏi các mẹ một chút là có phải khi sinh hai bé cách nhau time ngắn khoảng 2 năm thì lần thứ hai chỉ phải tiêm 1 mũi uốn ván thôi phải k nhỉ?
    Thanks!
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ở đâu tiêm vào thứ 7 chủ nhật nhỉ?Tớ ngại đi ngày thường quá..:Smiling:
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hum nay tớ mới đi tiêm đây, đi sớm nhé mà lên PSHN thấy đôg nghẹt, vào tiêm họ lại bắt khám rồi mới cho tiêm, nhìn cảnh ng ng chen chúc tớ ngán quá, phi luôn xuốg 70 nguyễn chí thanh tiêm. vào ghi phiếu, nộp xiền rồi chờ mấy fút là cô bác sĩ gọi tên, ngồi xuốg vài giây sau đứng lên. đơn giản lắm!
    tranh thủ đi ngày thườg đi mẹ nó ạ, t7, cn thì đôg thôi rồi. à, tớ tiêm thuốc của pháp, 45n/mũi :Battin ey:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ đi tiêm vào buổi chiều thì không phải chờ đâu. Mọi người đi khám cứ đi buổi sáng chen nhau đến bẹp ruột cũng vẫn phải chờ đến trưa mới tới lượt. Mình toàn đi vào đầu giờ chiều đến là khám luôn. Các mẹ ra 70 Nguyễn Chí Thanh hoặc tốt nhất là ra phòng tiêm chủng quốc tế ở số 4 Sơn tây( nhưng thực ra nó nằm trên đường Ông Ích Khiêm) tiêm nhanh lắm không phải chờ lâu đâu.
    • 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fremde Xem bài viết
    Cám ơn papa_and_mama nhé, mình sẽ đến một trong hai địa chỉ bạn cho. Khi đi siêu âm mình có hỏi bác sỹ là đã tiêm được chưa, bs nói ngoài 20 tuần là tiêm được rồi nên mình mới quyết định đi tiêm đấy chứ. Nhưng không hiểu tiêm xong có bị tác dụng phụ gì không nhỉ? Và có phải lưu ý gì trước khi đi tiêm không?
    Tớ tiêm xong chỉ hơi đau và ngứa thôi, k thấy bị sao cả. Cũng tùy cơ địa từng người nữa, có người tiêm xong cũng bị sốt đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea Xem bài viết
    Mình hỏi các mẹ một chút là có phải khi sinh hai bé cách nhau time ngắn khoảng 2 năm thì lần thứ hai chỉ phải tiêm 1 mũi uốn ván thôi phải k nhỉ?
    Thanks!
    Nếu 2 lần sinh cách nhau trong vòng 5năm trở lại, lần sinh đầu đã tiêm đủ 2 mũi UV thì lần sinh thứ 2 chỉ tiêm thêm 1 mũi nữa thôi mẹ nó nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiBông Xem bài viết
    các mẹ ơi, ở đâu tiêm vào thứ 7 chủ nhật nhỉ?Tớ ngại đi ngày thường quá..:Smiling:
    Tớ tiêm ở 135Lò Đúc ấy ạ, ở đó có làm việc thứ 7, CN đấy.
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Tớ tiêm ở 135 Lò Đúc, nhanh, gon, nhe,5 phut la xong. Het 40k.O day lam viec tat ca cac ngay trong tuan, ke ca thu 7 va Chu nhat, lam den 6h30 toi luon. Sorry vi ko go dc TV
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Lam Phương Xem bài viết
    Các mẹ đi tiêm vào buổi chiều thì không phải chờ đâu. Mọi người đi khám cứ đi buổi sáng chen nhau đến bẹp ruột cũng vẫn phải chờ đến trưa mới tới lượt. Mình toàn đi vào đầu giờ chiều đến là khám luôn. Các mẹ ra 70 Nguyễn Chí Thanh hoặc tốt nhất là ra phòng tiêm chủng quốc tế ở số 4 Sơn tây( nhưng thực ra nó nằm trên đường Ông Ích Khiêm) tiêm nhanh lắm không phải chờ lâu đâu.
    Em đi tiêm ở 70 NGuyễn Chí Thanh. Đến tầm khoảng 8h sáng ngày thường nhưng cũng chỉ phải đợi khoảng 5-7 phút là đến lượt tiêm, tiêm mất khoảng 15 giây nữa là xong :-)
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggy Xem bài viết
    Tớ tiêm ở 135 Lò Đúc, nhanh, gon, nhe,5 phut la xong. Het 40k.O day lam viec tat ca cac ngay trong tuan, ke ca thu 7 va Chu nhat, lam den 6h30 toi luon. Sorry vi ko go dc TV
    Mình cũng tiêm phòng uốn ván ở Lò đúc khi em bé được 26 tuần . Địa chỉ ghi trên card mình lấy về là 131 Lò Đúc- Viện vệ sinh dịch tễ TW. Cả tư vấn và tiêm là 60k, rất nhanh. Làm cả ngày lễ và cn, vắng vẻ, sạch sẽ.

0m-3,6kg; 1m-5,1kg; 2m-6,6kg; 3m-7,4kg-60cm; 4m-8,1kg; 5m-8,9kg-67cm,
    6m-8,9kg-69cm:Thinking:;7m-9,1kg-70cm; 8m-9kg-72cm:Sad:; 9m-9,2kg-74cm, 10m-9,4kg-75cm; 11m-9,7kg-76cm;12m-10kg-77cm; 15m-11kg-82cm, 20m-12kg-85cm
    • 124 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em mới đi tiêm UV mũi 1 về nè. bé nhà e đc 27w. em tiêm ở 135 Lò Đúc chỗ Polyvac. Ở đó làm việc từ 7h30 nên nếu mình đến từ 7h15 -> lấy số -> tiêm -> chờ 30' xem có phản ứng gì k thì tầm 8h là đc về đi làm rùi ạ. giá cũng rẻ có 45k thui miễn phí trông xe, lại vắng hơn 131 Lò Đúc.
    Sau cơn giông tố biển sẽ xô bờ cát êm đềm ...

Tháng giêng ngon như một cặp môi gần

Em nhìn bằng tim ... Anh đừng xa nữa

Nam mô a di đà

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,129 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neptune_1289 Xem bài viết
    em mới đi tiêm UV mũi 1 về nè. bé nhà e đc 27w. em tiêm ở 135 Lò Đúc chỗ Polyvac. Ở đó làm việc từ 7h30 nên nếu mình đến từ 7h15 -> lấy số -> tiêm -> chờ 30' xem có phản ứng gì k thì tầm 8h là đc về đi làm rùi ạ. giá cũng rẻ có 45k thui miễn phí trông xe, lại vắng hơn 131 Lò Đúc.
    Tuần này mình đang phải đi tiêm mũi 2, mà đọc báo thấy khu tiêm phòng đông phát sợ. hy vọng là cuối tuần không bị đông. Mà mình chả đợi 30p xem phản ứng đâu... về luôn.