• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.1K Lượt đọc
  • 360 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mang thai 7w đang khám tại PSQT nhưng vì lý do riêng mình không muốn khám ở đấy nữa. Và mấy hôm nay theo dõi trên web mình thấy các mẹ khen BS Kiều Dung ở NTT nhiều lắm. Vậy cho mình hỏi là giờ mình muốn chuyển qua khám bác này thì có được không nhỉ? Và nếu vậy thì bác này có bắt mình khám và xét nghiệm lại từ đầu không? Mong được các mẹ giúp 1 vài ý kiến :Smiling: .
    Chúc các mẹ và bé luôn khỏe mạnh nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    For world you are a people, for a people you are world :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi các mẹ dùng bình sữa nhựa của NUK

Các mẹ ơi, trên bình sữa có ghi chú là "không rửa bình và núm ti bằng xà phòng hoặc nước tẩy". Ko biết là cái loại nước rửa bình sữa của Pureen màu trăng trắng ấy thì có dùng được ko nhỉ? Bốp nhà mình đang ăn sữa Dumex, hơi có chút dầu và chất béo, ko rửa bằng nước này thì bình và núm ti...

• Hỏi về cách dùng Baby Cosmetic Cream

Em được tặng hộp kem Baby Cosmetic Cream của Bubchen, trên chỉ dẫn chỉ nói là dùng để bảo vệ và làm ẩm da mặt và da tay của bé. Tuy nhiên em không biết nên dùng cho bé vào thời điểm nào thích hợp, chỉ vào mùa đông hay vào mùa nào cũng được, bé nhà em gần được năm tháng tuổi thì đã nên dùng hay...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• Những vitamin A, D, chất sắt, chất kẽm…có vai trò như thế nào?

Chào bác sĩ, Con em được 8 tháng, ăn dặm được 2 tháng. Gần đây bé có biểu hiện...

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• 7,444 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudam07 Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mang thai 7w đang khám tại PSQT nhưng vì lý do riêng mình không muốn khám ở đấy nữa. Và mấy hôm nay theo dõi trên web mình thấy các mẹ khen BS Kiều Dung ở NTT nhiều lắm. Vậy cho mình hỏi là giờ mình muốn chuyển qua khám bác này thì có được không nhỉ? Và nếu vậy thì bác này có bắt mình khám và xét nghiệm lại từ đầu không? Mong được các mẹ giúp 1 vài ý kiến :Smiling: .
    Mình cũng như bạn, chuyển sang bác Dung khi được 13 tuần. Bạn nhớ đem theo đầy đủ các phiếu khám/siêu âm đã làm ở PSQT qua. Bác Dung sẽ dùng các kết quả đó, còn thiếu gì thì mới kêu mình làm thêm.
    • H&T
    • 8 năm
    • 7,746 Bài viết

• 8,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudam07 Xem bài viết
    Bác sĩ Dung đã khám và đỡ cho mình khi mình sinh bé vào 2006. Và hiện nay mình đang mang thai đứa thứ 2 cũng đang khám tại nhà Bác DungĐ/c 221 NTTSố ĐT để đăng ký chỗ trước là 8304685 (gọi từ 5g30 chiều đến 8g từ thứ 2 -6 và 3g-5g30 cho ngày thú Bay. Ban gọi để đăng ký khám trước 1 ngày. Nhưng kinh nghiệm thì mình thường gọi trước 2 ngày mới mong về sớm được vì có rất nhiều chị em tin tưởng khám ở đây nên đông lắm.Sau này nếu sinh ở ĐHYD hoặc Từ Dũ Bác Dung đều đỡ đẻ cả.Mong rằng thông tin trên giúp cho bạn được
    Nhận làm việc khó
    • 3,098 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Em nghe nói bác Dung cũng đang bầu bí đúng k ạh?Thế thì làm sao đây?Em thì muốn theo hẳn bác ấy để bác đỡ đẻ cho
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip&mickey Xem bài viết
    Em nghe nói bác Dung cũng đang bầu bí đúng k ạh?Thế thì làm sao đây?Em thì muốn theo hẳn bác ấy để bác đỡ đẻ cho
    BS Kiều Dung cũng có đỡ ở BV PSQT phải không các chị?
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới đi khám tuần trước thấy bác í có bầu bí gì đâu. Mình cũng có hỏi một lần là bác ấy có thể đỡ cho mình ở Pháp Việt không thì bác í bảo có. Còn PSQT thi mình chưa rõ.
    • 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip&mickey Xem bài viết
    Hihi, hình như mẹ nó đọc lầm bên Topic BV DHYD phải ko? Chắc là BS Kim Dung bầu bí chứ ko phải bác Kiều Dung nhé! Vì Bác Kiều cũng đã ngoài 40 & có 2 con lớn rồi mà:Battin ey: . Bé nhà mình cũng bác ý đỡ đấy.. sang năm chuẩn bị tập 2 cũng nhờ bác... PSQT bác ý cũng đỡ nhé các mẹ!
    • 4,934 Bài viết

• 4,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Hihi, hình như mẹ nó đọc lầm bên Topic BV DHYD phải ko? Chắc là BS Kim Dung bầu bí chứ ko phải bác Kiều Dung nhé! Vì Bác Kiều cũng đã ngoài 40 & có 2 con lớn rồi mà:Battin ey: . Bé nhà mình cũng bác ý đỡ đấy.. sang năm chuẩn bị tập 2 cũng nhờ bác... PSQT bác ý cũng đỡ nhé các mẹ!
    Ôi,có 2 bsỹ tên Dung nên cứ lộn từa lưa ra!
    Các mẹ cho e hỏi,từ khi có bầu tới giờ(gần 7 tháng) e theo 1 bsỹ ở TD nhưng giờ suy nghĩ về hoàn cảnh của mình là khi sinh có lẽ chỉ có 2 vc nên chắc phải chuyển về DHYD-HVT cho gần nhà....Vậy khi e đi khám ở DHYD thì e phải đem tất cả các xét nghiệm đã làm cho bsỹ bên này xem pk?Còn cái tờ giấy(chứ k có sổ khám) ghi quá trình khám của bsỹ bên TD có phải đem đi cho ngta xem k vì e định khám song song 2 nơi ah!
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết BS Kiều Dung khám ngày nào ở TD ko ạ?Mình vốn khám ở YD,nhưng giờ muốn sinh ở TD,định lên đó để có sổ khám!Và cũng muốn khám bác Dung,nhưng ko biết ngày nào Bác Dung khám ở TD nhỉ?Nhà xa,nên đi lại rất khó khăn!
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Ôi,có 2 bsỹ tên Dung nên cứ lộn từa lưa ra!
    Các mẹ cho e hỏi,từ khi có bầu tới giờ(gần 7 tháng) e theo 1 bsỹ ở TD nhưng giờ suy nghĩ về hoàn cảnh của mình là khi sinh có lẽ chỉ có 2 vc nên chắc phải chuyển về DHYD-HVT cho gần nhà....Vậy khi e đi khám ở DHYD thì e phải đem tất cả các xét nghiệm đã làm cho bsỹ bên này xem pk?Còn cái tờ giấy(chứ k có sổ khám) ghi quá trình khám của bsỹ bên TD có phải đem đi cho ngta xem k vì e định khám song song 2 nơi ah!
    Cứ mang qua hết bạn ạh. Bác sĩ xem rồi trả lại mà
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe mọi người khen bác sĩ Kiều Dung em cũng muốn qua bác ý khám và nhờ đỡ đẻ luôn. Nhưng lại sợ bác ý đông khách quá thì đêm hôm không biết bác có rảnh để vào với mình không? Có mẹ nào mới sinh gần đây mà nhờ bác KDung khôg? Bác ý có còn nhiệt tình như hồi xưa không nhỉ? Cái vụ chọn bác sĩ này, khó quá, nghĩ qua nghĩ lại hoài vẫn chưa biết chọn bác sĩ nào.
    • 7,444 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Mình sinh bé hồi tháng 5 đây, bác Dung mổ cho mình vết mổ rất đẹp. Bác ý rất nhiệt tình và đến đúng giờ hẹn. Mình sinh ở PSQT.
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonyuppie Xem bài viết
    Mình sinh bé hồi tháng 5 đây, bác Dung mổ cho mình vết mổ rất đẹp. Bác ý rất nhiệt tình và đến đúng giờ hẹn. Mình sinh ở PSQT.
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Vậy là mình yên tâm rồi. Em bé của mẹ nó dễ thương quá
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng đang theo khám bác Dung đây hiện baby của mình gần 6 tháng và dự sinh là cuối T11. Bạn cho mình hỏi là khi đi sinh mình có nhất thiết phải yêu cầu bác Dung đỡ cho ko, vì mình xem tren forum thấy các mẹ nói là ko nên chỉ định bác sĩ khi đi sinh làm mình cũng đang phân vân quá . Bạn trả lời sớm cho mình nhé. Thanks.
    P/S: ah ngoài lề tí, mình gần 6 tháng mà bụng thì nhỏ xíu ah nhìn cứ như mấy người có bầu 4-5 tháng vậy đó . Hay là baby của mình bị suy dinh dưỡng hả các mẹ hix..hix
    ...just you and me _ BIN_BIN_BIN
    1 nhập thành 2 rồi thành 3
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng mới mang thai lần đầu. Cuối tháng 9 này sinh. Bụng cũng nhỏ lắm. Không biết sao nữa. Mà bác sĩ noi em bé cung binh thường. Thôi cố gắng ăn uống đầy đủ, sống thoải mái cho em bé khỏe là được rồi. Còn cái vụ chọn bác sĩ, mình cũng lo lắm. Cho nên mình thích chọn bác sĩ nào có tâm, được nhiều người kiểm nghiệm. Chứ cũng nhiều trường hợp chọn bác sĩ chỉ định mà bác sĩ ấy không đến (nhất là sinh ban đêm). Nhiều khi bác sĩ đông bệnh nhân quá hoặc bận rộn quá, không tới thì bác sĩ trực lại không quan tâm tới mình. Hic cũng chẳng biết sao nữa
    • 4,934 Bài viết

• 4,074 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết lịch khám ở DHYD HVT củ bác kiều dung k ah!Tks các mẹ!:Rose::Rose::Rose:
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Có mẹ nào biết lịch khám ở DHYD HVT củ bác kiều dung k ah!Tks các mẹ!:Rose::Rose::Rose:
    Ở YD HVT, Bác sĩ Kiều Dung khám vào sáng thứ 5 đấy mẹ nó ạh.
    Àh còn bên YD NTMK bác sĩ KDung có đỡ đẻ cho mình không nhỉ, các mẹ nó?
    Bên YD NTMK thì lịch khám của bác Dung là thứ mấy vậy?
    Tks các mẹ
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹyêuEuro Xem bài viết
    Ở YD HVT, Bác sĩ Kiều Dung khám vào sáng thứ 5 đấy mẹ nó ạh.
    Àh còn bên YD NTMK bác sĩ KDung có đỡ đẻ cho mình không nhỉ, các mẹ nó?
    Bên YD NTMK thì lịch khám của bác Dung là thứ mấy vậy?
    Tks các mẹ
    Huhu không có ai giúp mình cả
    • 14,883 Bài viết

• 8,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹyêuEuro Xem bài viết
    Huhu không có ai giúp mình cả
    Đây đây, tớ trả lời cho mẹ nó đây.
    Cô Kiều Dung là giảng viên DHYD thì tất nhiên là sẽ đỡ được ở DHYD rùi mẹ nó ah. Ngoài ra, cô Dung có thể đỡ cho mẹ nó ở PSQT, TD, FV nữa.
    Về lịch khám thì tớ chịu vì tớ khám cô Dung ở phòng mạch riêng của cô ý chứ ko khám ở BV đâu. Nếu mẹ nó muốn đến YD và khám cô Dung thì cũng hơi khó, sao mẹ nó ko khám ở nhà cô ý trên Nguyễn Thiện Thuật ý, cũng gần với YD NTMK mà. Tớ ko thích khám ở BV vì ngại cảnh chờ đợi, chen lấn. Khám ngoài giờ mỗi lần khám cô Dung cũng lấy có 50k thui mẹ nó ah.
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hihi, tks mẹ nó nhá. Mình cũng hẹn rồi, tối nay khám bác Dung lần đầu nè, gọi ĐT đăng ký từ tối thứ 3 mà thứ 6 mới được khám. Bác Dung đông khách quá. Ox nhà mình cứ đòi wa PSQT sanh, mình thì nghĩ là YD NTMK là OK rồi, vì thấy PSQT mắc wá, sinh thường ngót ngét cũng trên chục triệu, thấy tiếc wá hà. Giờ vẫn lăn tăn cái vụ chọn BV