• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 41 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với mọi người kinh nghiệm trị ngứa âm đạo. Chả là trước kia mình thường bị viêm âm đạo do nấm cadida. Đi khám, chữa bác sĩ chuyên khoa nổi tiếng ở khắp nơi cả Hà Nội, Hải Phòng, Hải Dương rồi nhưng cứ thi thoảng lại bị. Lần nào đi khám cũng sét nghiệm cũng mua thuốc tốn bao nhiêu là tiền mà chẳng khỏi hẳn. Mình còn làm cả kháng sinh đồ tìm loại thuốc đặc trị nhưng vô tác dụng, vẫn tái ngứa cứ hết kinh là lại ngứa. Cuối cùng mình hỏi được cách trị bằng lá trầu không vô cùng đơn giản và từ đó khỏi luôn. Chỉ việc rửa sạch lá trầu, dùng tay vặn nhỏ lá trầu, cho vào thau nhỏ cho thêm vài hạt muối rồi cho nước sôi vào. Chờ tầm 30 phút rồi ngồi vào ngâm chừng 15 phút. làm vài lần trước khi đi ngủ là ok. Chúc chị em khỏe, hạnh phúc!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em đang có bầu mà cũng mới phát hiện bị nấm chị ah. Muốn chữa dứt điểm không lúc sinh bé sợ ảnh hưởng đến bé.
    Chị có thể nói rõ hơn về lá trầu không được không ah. Mỗi ngày mình chỉ làm 1 lần trước khi đi ngủ hay là ngày làm vài lần. Và cách pha nước như thế nào ah. Lượng lá trầu và muối, nước như thế nào, nước lúc mới cho vào là nước sôi 100 độ luôn hả chị. Chị hướng dẫn cụ thể cho em và các mẹ khác nhé. Thanks chị

NB: 4,1 kg 1M: 5,1 kg 2M: 6 kg 3M: 7kg 4M: 7,2 kg 5M: 7,4 kg 6M: 8kg

7M: 8,5 kg 8M: 9kg

2M 20D: lẫy 4M 6D: bò toài 5M: bò 6M: ngồi vững 6M5D: đứng vịn thành giường 7M: biết chèo lên giường 8M 10D: tênh tênh
    8M20D biết chèo lên, chèo xuống thành thạo.
    • 296 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị ngứa. Hôm rồi đi khám PK để chuẩn bị free có em bé. Mình cũng gặp chị mang bầu to đến đăt thuốc do nấm mà lo lo. Mình sẽ làm theo cách bạn chỉ. HIchic hôm rồi phải mua thuốc đặt, viêng uống cho vc, tiền khám nữa hết hơn 200k.
    • 290 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng đang bầu bì mà phải đi đặt thuốc, nhưng bs bảo bị viêm CTC chứ hok nhắc gì tới nấm cả (nguyên nhân viêm do trước đây từng bị nấm-bs nói). Vậy mình dùng theo cách bạn chỉ được không? Liều lượng như thế nào, và mình thay nước nấu sôi bằng nước nóng trong vòi tắm (nóng bằng năng lượng mặt trời) được không?

Ah, bs cũng có cho thuốc mình rửa, nhưng có dặn là chỉ rửa bên ngoài, không ngồi ngâm vì dễ tạo đk cho vi trùng xâm nhập cửa mình. Và khi nãy có search trên mạng được thông tin về công dụng của lá trầu không "Từ xa xưa, các bà, các chị vẫn sử dụng lá trầu không để chữa ngứa, viêm nhiễm vùng kín. Cách làm như sau: lấy lá trầu không tươi vò nát, thêm một chút muối, đun sôi với nước rồi ngồi xông vùng kín. Sau đó, vớt bã trầu vừa nấu ra, nước để nguội, dùng để rửa ngoài chống viêm, chống ngứa rất hiệu quả"

Như vậy, thì đừng ngâm mà chỉ xông rồi lấy nước rửa thôi nha chị em.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi [C]andy; 02/03/2011 vào lúc 03:16 PM.
    Trả mặt bằng, thanh lý Đồ dùng - đồ chơi cho bé yêu
    http://zaodich.com/forum/f2758/tra-m...ho-be-1778056/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mấy hôm bận không vào diễn đàn nên hôm nay mới đọc được tin nhắn của các mẹ. Dễ lắm cách làm đơn giản vô cùng. Mình chỉ rửa sạch lá trầu không (lá trầu không càng tươi càng tốt) rồi vò ra cho vào một cái tích hoặc ấm hãm trà cũng được rồi cho một rúm muối vào, tiếp đó cho nước sôi vào càng nóng càng tốt. Để chừng 15-30 phút rót ra chậu nhỏ chuyên dùng rửa vệ sinh của mình ý. Nếu nước trầu không mà nguội rồi thì cho thêm ít nước nóng vào cho ấm. Rửa sạch âm hộ đi sau đó ngồi vào ngâm 15 phút. Nếu ngứa quá và có thời gian thì ngày rửa 2-3 lần không sao. Các thứ mình đều rửa sạch thì không sợ bị nhiễm trùng đâu bạn ạ. Hơn nữa ở chỗ đó của mình lúc nào chả có mấy con vi khuẩn, nấm .... chẳng qua bị ngức là do môi trường âm đạo kiềm quá hoặc axit quá thôi mà. Mình làm thế rồi khỏe re các mẹ ạ. Thân ái!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Loi dau tien xin cam on chi mimit da cho mot lieu thuoc qua' dac biet va` kh'a thanh cong khi toi su dung theo phuong phap chua lieu bang la trau.Xin bay to cung chi, toi hien dang song o My, dinh cu* da duoc 20 nam. Toi la nguoi da lap gia dinh nhung chu*a duoc lam me. Cach day 5 nam, toi bi. con binh ngu*'a o vung kin, ngay nao toi cung ga~i den noi da toi bi kho^ s*u`ng va` chay mau. Xin nhan manh, toi bi. ngua ban ngay la^~n ban dem. Trong 5 nam nay, cu moi 3-6 thang la toi dieu gap bac sy chuyen ve "Da" cua toi, va moi lan toi dieu co' nhung o^'ng thuoc bang kem kha'c nhau ve de thoa len 2 ben vung kin. Nhung chi oi, da 5 nam nay roi, binh toi lai khong thuyen giam.
    Hom qua, tinh co toi doc duoc bai viet chi? da^~n cua chi, toi voi di kiem la' trau tuoi o cho*. cua nguoi Lao, that qua la may man, toi da~ mua nua ky la' trau tuoi, ve nha toi lam y nhu phuong php cua chi... Thanks God, toi qua toi nam ngu mot gia'c that ngon, ko bi. ngu*'a chut nao. Hom nay di lam, toi khong he^` thay ngu*'a nga'y, oi chao....no khoe lam sao.....du'ng la toi gap duoc thuoc tien. Cam on chi va cam on ong ba ta de lai mot phuong thuoc qua huu hieu.

Chao than ai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 641 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Mình đang có bầu cũng bị ngứa nhiều, nhưng đi soi tươi lần nào cũng ko có nấm, chỉ có VK Gram (+), bs đã cho đặt thuốc trị phổ rộng, nhưng vẫn không đỡ. Đã thử rửa nước muối, nước chè xanh cũng chả ăn thua. Bạn nào có cùng hoàn cảnh và chữa được khỏi không? (Vì bạn chủ top thấy bảo bị nấm)
    • 1,584 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa xương rồng Xem bài viết
    Mình đang có bầu cũng bị ngứa nhiều, nhưng đi soi tươi lần nào cũng ko có nấm, chỉ có VK Gram (+), bs đã cho đặt thuốc trị phổ rộng, nhưng vẫn không đỡ. Đã thử rửa nước muối, nước chè xanh cũng chả ăn thua. Bạn nào có cùng hoàn cảnh và chữa được khỏi không? (Vì bạn chủ top thấy bảo bị nấm)
    Mình cũng đang có bầu, vẫn rửa lá trầu không được bạn ak, rửa khoảng 2 lần là thấy dễ chịu rồi. Nhưng hình như với những người có bầu thì chỉ rửa thôi, ko nên xông thì phải, mình chỉ rửa mà cũng thấy có hiệu quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

lá trầu không mình cũng đã rửa rồi các mẹ ah. Rất khô ráo và sạch sẽ và đúng là hết nấm đấy ah. Lần trước đi khám ở bs Hoa Hồng 55 Hàng cót thì bị nấm mình cũng chả đặt thuốc mà chỉ về rửa lá trầu ko và xông thôi thế mà 1 tháng sau đi xn lại đã ko con nấm nữa. Thôi thì nếu đã dùng thuốc đặt và kháng sinh mãi ko khỏi mình chuyển sang dùng cái này xem thế nào. lá trầu ko là loại thuốc quý mà cũng chẳng ảnh hưởng j đâu đúng ko các mẹ
    • 3,342 Bài viết

• 6,058 Được cảm ơn

cách này hay quá. thanks chị mít .

• 215 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Em thấy cách này rất hiệu nghiệm. Rửa xong rất thoải mái, em còn dùng lá trầu không ngâm với phèn để chữa nước ăn chân và ngứa chân nữa, thấy khỏi hẳn. dùng thuốc bôi mãi chẳng khỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

các chị ơi thế trong ngày bị kinh có rửa nước trầu không được khôg ạ?
    • 98 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

lá trầu không là gì vậy các chị? mua ở đâu được ạ?
    • 1,584 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguthuong Xem bài viết
    lá trầu không là gì vậy các chị? mua ở đâu được ạ?
    Lá trầu không chính là lá để ăn với trầu í, khi mua cau thắp hương rằm với mùng 1 nta hay đưa kèm, ở chợ nào cũng có bán hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, em đang có bầu mà thấy ngứa ngáy khó chịu quá, mai em đi mua lá trầu về làm ngay, chắc em sẽ vò nát lá, cho muối và nước sôi rồi ủ một lúc, sau đó bỏ ra rửa cho đỡ ngứa chút vậy. Em bị VLTCTC rộng nên hay bị tái bị hồi nấm candida lắm. Nước tiểu lúc nào cũng bạch cầu 3+++ nhiều lắm. Chán, chỉ lo ảnh hưởng tới con lúc sinh nở thôi ah.
    • 305 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

ÔI,đúng đó, lá trầu không rất rất hiệu nghiệm. E bị tổ đỉa, mụn nước đầy chân, mua lá trầu không về ngâm với phèn chua giảm hẳn. Rồi ngứa ngáy âm đạo, chỉ cần xông hơi trầu không là hết.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em vua het kinh xong thi thay vung kin hoi ngua, thay cac chi noi la trau khong rat tot,de e mua ve thu xem sao chu kho chiu qua
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

... mình cũng hay bị ngứa, và tái đi tái lại suốt, chả biết sao cho dứt điểm... các mẹ chỉ mình với!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách này hay quá, hnay em sẽ thử luôn. Em free mấy tháng rồi, mong EB quá chừng mà chưa được, đi khám bsy bao VLTCTC và cho thuốc đặt nhưng chả thấy đỡ mấy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em da lam theo nhu chi mimit noi, va that la hieu nghiem, e moi lam 2 lan thoi ma thay do han. cam on chi mimit da chia se phuong thuoc huu hieu
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6