• 19 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cậu Mợ e lấy nhau được 2 năm rồi mà chưa có e bé. Hôm vừa rồi cả nhà có xem được c.tr gì đấy trên tivi có nói về giáo sư. Thấy e đag học trên này gọi điện lên bảo e tìm hiểu qua như nào, có vẻ ôg ý tốt đấy. Ai dè vào đây đọc mà buồn thay cho cậu - mợ. hix hix. Có ai biết địa chỉ nào tin tưởng được k ạ ???
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuankangta Xem bài viết
    Cậu Mợ e lấy nhau được 2 năm rồi mà chưa có e bé. Hhttp://www.webtretho.com/forum/newreply.php?do=newreply&p=16403308ôm vừa rồi cả nhà có xem được c.tr gì đấy trên tivi có nói về giáo sư. Thấy e đag học trên này gọi điện lên bảo e tìm hiểu qua như nào, có vẻ ôg ý tốt đấy. Ai dè vào đây đọc mà buồn thay cho cậu - mợ. hix hix. Có ai biết địa chỉ nào tin tưởng được k ạ ???
    hic'...tôi cũng giống bạn quá,có ng anh họ ở quê nhờ tìm hiểu về phòng khám này nh lên đây đọc mà thấy nản quá...giờ chẳng biết làm sao mà giúp a chị ấy đây....giờ cậu mợ bạn ntn rồi??? có bác nào biết chỗ nào tốt ko chỉ giúp em với ạ...tks các bác,các anh,các chị trước nhé...
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình vẫn đag tìm hiểu thêm, chưa gọi điện lại thông báo cho mọi người. Theo như mọi người trong gia đình nói thì khoảng 2 tuần nữa sẽ lên gặp giáo sư khám. Nhưg liệu mình có nên nói việc này ra k nhi ??? Sợ mọi người lại buồn . Hix
    • 230 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuankhoa313 Xem bài viết
    Hôm nay tôi ngồi xem suốt cả mấy mươi phút VTV1 về giáo sư Trần Quán Anh với hy vọng biết được địa chỉ phòng khám của GS ,mà không ai có một lời về địa chỉ phòng khám này .Sao những điều tưởng đơn giản mà khó làm đến vậy ở cái nơi sản suất ra những danh từ mỹ miều như "trí tuệ"?90% dân ta đâu phải ai cũng có PC nối mạng để tìm địa chỉ này ?Cái người ta cần thì chẳng cung cấp,cái người ta ớn thì suốt ngày nhồi nhét.Vũ Hà -Việt trì
    Bạn kêu ca làm gi. Thế mới là đất nước Việt Nam, nói ra thì nhiều thứ có vấn đề lắm, nhưng biết làm sao được vì ta là NGƯỜI VIỆT NAM mà - niềm tự hào rơi nước mắt. Địa chỉ PK thì có j khó đâu, bạn lên google là ra ngay ý mà.
    Tâm Anh hospital - 30A Lý Nam Đế, Ba Đình, HN - 047478526
    Nhà mình cũng đang định đến đấy để khám nhưng nghe mọi người tâm sự vậy nên quyết định ở nhà, ăn uống, tập thể dục, bao giờ có thì có. Con cái là của trời cho mà. Chúc 2vc bạn sớm thành công nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

111981629 à....hoàn cảnh vợ chồng mình giống vợ chồng bạn quá....
    Kết quả xét nghiệm TT, OX mình cũng không có con TT nào cả....buồn quá cơ.
    Hai vợ chồng mình cũng lặn lội xuống Tâm ANh khám...cũng tiêm và uống thuốc trong 3 tháng, chồng mình tiêm đến vỡ hết ven rùi thương lắm...
    CHồng mình quyết định không khám ở Tâm Anh nữa rùi....một phần là thời gian lâu quá, phần khác thì chồng mình bảo rằng bác sĩ ở đó hỏi han ít lắm....hỏi vài câu là đã kê đơn thuốc tiêm và uống rùi.....Vợ chồng mình định xuống 103 học việc quân y khám thôi...có thông tin gì mới mình sẽ thông báo sau
    • 167 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Chào mọi người, gia đình nhà mình cũng đang rơi vào tình trạng gần giống mọi người: em gái mình lấy chồng hơn một năm, đi khám thì phát hiện ra nguyên nhân tại chồng nó. Làm tinh dịch đồ mật độ = 0. Siêu âm thì bị giãn tĩnh mạch thừng tinh. Mình tham khảo trên mạng thì cũng không muốn nó qua phòng khám bác sỹ Quán Anh khám lại. Còn theo bác sỹ nó khám thì ông ấy bảo nó có rải rác vài con tinh trùng C, D (mình không hiểu lắm về thuật ngữ chuyên môn này) thì vẫn có cơ hội có con nếu làm thụ tinh trong ống nghiệm. Qua khám tại Việt Đức thì bác sỹ cho uống thuốc trong 1 tháng, sau đó hẹn đi làm tinh dịch đồ lại chứ ko nói đến việc phẫu thuật để giải quyết vấn đề giãn tĩnh mạch. Nó đén tiếp bệnh viện quân y 103 kiểm tra thì ở đó họ nói ko khám vẫn đề đó. Do em mình ở nước ngoài về Việt Nam, thời gian không có nhiều, hơn nữa lại nghĩ vợ chồng đang trẻ thì sức khỏe của vợ đang tốt, nên rất nôn nóng vấn đề làm thụ tinh ống nghiệm. Bản thân mình cũng nghĩ, theo tự nhiên, đàn ông cần có hàng trăm triệu con tinh trùng cho mỗi lần xuất tinh, nhưng thực tế để có được đứa con thì chỉ cần 1 con tinh trùng là đủ. Có ai định thụ tinh trong ống nghiệm như em mình ko? Cho mình lời khuyên để mình tư vấn lại cho em mình với. Rất cảm ơn mọi người.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng là một người bị mắc bệnh về Nam học (giãn tĩnh mạch thừng tinh, đến nay vẫn chưa khỏi), mình xin nói thật thế này. Các bác sỹ hiện nay, người có tâm thực sự với người bệnh còn ít lắm.
    Có thể lúc đầu mới vào nghề thì tâm họ tốt thật, nhưng sau do hoàn cảnh đưa đẩy, có một chút rồi, lại muốn có thêm một chút nữa....
    Mình đã gặp các Bs từ Hải Phòng, Hà Nội, Sài gòn thì chưa (mới nghe bàn tán), nhưng tóm lại đều coi người bệnh như một người phải đến cầu xin họ (thì họ mới chữa bệnh cho), họ chỉ khám qua loa, rồi kê thuốc (bán có tiền cái đã, rồi mày có khỏi hay không thì kệ, đằng nào cũng phải quay lại với tao, lúc đó tao bảo là thế này thế kia, phải mổ chẳng hạn).
    Ôi, thật thương thay những con bệnh như chúng ta... và thương thay cho lương tâm của những kẻ được mệnh danh "Lương y như từ mẫu".
    Tái bút: bài này tôi viết không muốn đánh đồng tất cả các bs, nhưng theo tôi đại bộ phận bác sỹ ngày nay đều như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm qua Em vừa xem trên Chương trình "người xây tổ ẩm" trên VTV 3 có nói về giáo sư.Thật là một con người hết lòng vì nhân loại.Cảm ơn mẹ nó đã post lên cho mọi người cùng chia sẻ.Cty Em có một chị chồng bị tinh trùng yếu em vừa nhắn tin cho chị ấy địa chỉ và số ĐT của phòng khám Tâm Anh rôi.Hi vọng chị ấy sẽ qua đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LamAnhBe; 01/06/2011 vào lúc 01:26 PM.
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thụ tinh trong ống nghiệm cũng là một việc làm cho là tỷ lệ thành công cao và không ảnh hưởng tới di truyền ,làm thụ tinh trong ống nghiệm hay em bạn chữa trị thì còn phụ thuộc vào số lượng tinh trùng tồn tại được khi xuất tinh vì thế theo mình nghĩ lên đi khám kỹ lại lượng tinh trùng trong tinh dịch nếu có thể chữa trị được ( Thời gian khá dài một anh làm kỹ sư chưa giáo Sư Quán Anh mất 1,5 năm để giờ đây hanh phúc khi có Bé Linh Đan).Nếu em bạn không có thời gian thì thụ tinh nhân tạo cũng cần khoảng 3-6 tháng đó.Hãy thăm khám thật kỹ trước khi quyết định nhé.Chúc em bạn luôn hạnh phúc và mau chóng có em bé bồng
    • 525 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình có cô em họ chồng yếu chỉ còn 25% ( A+B) sau 2 năm ko có con đến khám và tiêm đúng 1 tháng thì có bầu. Giờ được 3 tháng rồi. Chồng mình còn có 12% thôi, đang rất hi vọng đến khám giáo sư đây.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hehehehe, đến "khám giáo sư" thì mẹ cháu can đảm nhất rồi. , đùa vậy thôi chứ có bện thì vái tứ phương, đến khi khỏi cũng chẳng biết nhờ phương nào nữa. thôi thì mong chờ điều kỳ diệu vậy. chúc mẹ cháu vui khỏe , lạc quan
    • 172 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có chồng bị tinh trùng yếu hoặc là tinh dịch ko có tinh trùng mà khám ở GS Quán Anh thành công ko ah? nhà em cũng đang lo quá chồng em yếu quá cơ em cũng định tới đó khám trong tuần tới ah
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua t mới xem trên kênh VTV2 có phát chương trình phỏng vấn BS Quán Anh, vợ chồng tôi đã nuôi hy vọng và đến khi vào diễn đàn thì thấy hoàn toàn khac?
    Không biết thế nào nữa, nghe BS nói trên tivi thấy vui và an tâm quá, nhưng sao lại có những chuyện như vậy nhỉ???
    Bây giờ biết đi đâu đây???
    Viện phụ sản đã điều trị 2 lần, Viện nam học và hiếm muộn cũng đã đến...
    ???????????????\
    • 39 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanminh1980 Xem bài viết
    Hôm qua t mới xem trên kênh VTV2 có phát chương trình phỏng vấn BS Quán Anh, vợ chồng tôi đã nuôi hy vọng và đến khi vào diễn đàn thì thấy hoàn toàn khac?
    Không biết thế nào nữa, nghe BS nói trên tivi thấy vui và an tâm quá, nhưng sao lại có những chuyện như vậy nhỉ???
    ???????????????\
    mình cũng xem chương trình này, vì nói đến vô sinh nam nên mình rất quan tâm nhưng cũng không thấy gì mới mẻ, hầu như toàn chương trình chỉ đi quảng cáo cho phòng mạch Tâm Anh.trước cũng có định đưa chồng sang khám nhưg nghe mọi người nói uống thuốc và tiêm rất tốn kém mà không có hiệu quả nên đã cho chồng theo đông y, bước đầu rất khả quan khi số lượng và di động tăng rõ rệt. các bạn tham khảo phòng mạch này nhé ở SG: http://www.webtretho.com/forum/f96/g...ai-hcm-848948/
    • 525 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanminh1980 Xem bài viết
    ???????????????\
    Mẹ nó cứ theo thử 1 thời gian xem, mình đang chờ chồng mình hết năm công tác về khám bs đây. Nhà đằng họ chồng mình có cặp vợ chồng 2 năm ko có lại đc, kiểu vô sinh thứ phát ấy vậy mà anh chồng đi tiêm 2 tháng chỗ GS Quán An có luôn. Thằng cu đc 2 tháng rồi.
    • 702 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

hôm trc vc mình cũng xem VTV2 nói về GS TQA đến tận hơn 12h đêm, tinh thần cũng phấn chấn đang định cuối tuần này đi khám xem thế nào, trc đó ox nhà mình cũng đã làm TDD ở đó mấy lần rùi thì chỉ kêu là đắt thui chứ chưa khám xét j cả. ox nhà mình vừa mổ giãn mạch thừng tinh ở BV nam học và hiếm muộn của BS. Vương đình vệ, trước mổ A 3% còn B,C,D mình k nhớ rõ lắm (mỏ từ tháng 9/2011). Giờ sau mổ thì A 7%, B cũng tăng gấp đôi, chỉ số C,D xấu thì giảm đi rõ rệt nhưng mình cần chỉ số A tăng nhanh thì lại tăng chậm quá
    Hiện vc mình cũng đang uống thêm thuốc Đông y ở dưới Ninh Bình.
    trước kia ox nhà mình cũng uống 1 đợt thuốc vừa tiêm vừa uống như mọi ng đó, uống xong 3 tháng thì chỉ số tăng rõ rệt nhưng ngừng uống thì chỉ số lại về more nên mình nghĩ là tại thuốc này nó thế chứ chưa chắc đã p do thuốc của GS.TQA k tốt.
    Nhà mình cũng cứ giục đi làm IUI hoặc TTON nhưng mình nghĩ kỹ rùi nếu chỉ số của ox k tốt thì tỷ lệ thành công là khá thấp, mà nếu muốn làm thì mình p uống rất nhiều thuốc kích trứng như thế sẽ k tốt tý nào cho cơ thể của mình (k khéo lại bị suy buồng trứng) do vậy mình quyết định để cho ox nhà mình đạt chỉ số tốt mới quyết định làm cho chắc ăn.
    Năm ngoái sau khi uống thuốc mình đã làm IUI 1 lần khi đó chỉ số A của ox nhà mình là 14% nhưng vẫn trượt vỏ chuối nữa là bây giờ chỉ có 7%
    Mình cũng đang phân vân muốn tìm PK nào tốt để khám thêm cho chồng nhưng đọc thế này lại thấy chùn bước quá
    Hic, tóm lại là đành chờ số vậy
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào cả nhà, em học hỏi được nhiều từ diễn đàn, nên em vừa tham gia diễn đàn của nhà mình. Nhà em cũng đang gặp khó khăn trong chuyện con cái. ax em đi xét nghiệm TDĐ ở bệnh viện PSHN cho kết quả AZ00 (vô tinh). chúng em cũng rất lo lắng, thấy người nhà đi chữa chỗ GS Quán Anh 1 tháng thấy vợ anh ấy có bầu (nhưng anh ấy chỉ bị tinh trùng yếu). Ax em cũng qua cho trung tâm của GS khám, cũng cho xét nghiệm máu và TDĐ, rồi cho thuốc tiêm + thuốc uống. Về tiêm + uống 5 hôm, ax em cứ mệt mỏi, sốt ax em gọi điện cho BS điều trị của trung tâm Tâm Anh, bs bảo qua khám lại. khi ax em qua thì bs bảo về ngừng uống thuốc vài hôm chứ chẳng khám xét gì, thế mà lúc em liên lạc qua điện thoại bs không nói luôn. ax em muốn đổi bs điều trị sang GS Quán Anh (vì em thấy trên diễn đàn có mẹ bảo đến đó gặp GS mới tốt),nhưng nhân viên ở đó bảo muốn thay đổi bs điều trị phải làm lại tất cả xét nghiệm. Sao lạ vậy, xét nghiện có phải chúng em mang từ bv khác tới đâu. Làm em mất hết thiện cảm với trung tâm của GS Quán Anh. Có mẹ nào có địa chỉ khác không cho em xin với. Em có tham khảo trang namhoc.com của BS Nguyễn Thành Như cũng rất hay nhưng bs ở tận tp HCM
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac ban.ong xa minh cung dung thuoc cua gs duoc hon 2thang roi nhung minh sot ruot lam.khong biet ket qua the nao nua.moi nguoi noi rang GS truc tiep kham nhung thuc chat khong phai vay dau.ong xa ban co duoc gs kham khong hay bs khac kham cho?
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

GS này khám chán ốm. Toàn dọa người ta. Ngày trước mình đi khám nam học của ông ấy. Hơi đau tí thôi ông bắt đi chụp phổi, đủ thứ... vãi đái xong kêu viêm ko điều trị thì nguy hiểm...ức chế lắm. Mình nghe đài nên qua trung tâm ánh sáng chỗ bác sĩ Bá Hưng khám thì chẳng sao cả... đúng là toàn dọa người. Ko ăn thua đâu. Hữu danh vô thực... Ai mà định khám bác này thì nghỉ luôn nhé. Toàn kê thuốc đắt thôi. Nói thì hay nhưng khám ko chuẩn đâu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotbach2403 Xem bài viết
    chào cả nhà, em học hỏi được nhiều từ diễn đàn, nên em vừa tham gia diễn đàn của nhà mình. Nhà em cũng đang gặp khó khăn trong chuyện con cái. ax em đi xét nghiệm TDĐ ở bệnh viện PSHN cho kết quả AZ00 (vô tinh). chúng em cũng rất lo lắng, thấy người nhà đi chữa chỗ GS Quán Anh 1 tháng thấy vợ anh ấy có bầu (nhưng anh ấy chỉ bị tinh trùng yếu). Ax em cũng qua cho trung tâm của GS khám, cũng cho xét nghiệm máu và TDĐ, rồi cho thuốc tiêm + thuốc uống. Về tiêm + uống 5 hôm, ax em cứ mệt mỏi, sốt ax em gọi điện cho BS điều trị của trung tâm Tâm Anh, bs bảo qua khám lại. khi ax em qua thì bs bảo về ngừng uống thuốc vài hôm chứ chẳng khám xét gì, thế mà lúc em liên lạc qua điện thoại bs không nói luôn. ax em muốn đổi bs điều trị sang GS Quán Anh (vì em thấy trên diễn đàn có mẹ bảo đến đó gặp GS mới tốt),nhưng nhân viên ở đó bảo muốn thay đổi bs điều trị phải làm lại tất cả xét nghiệm. Sao lạ vậy, xét nghiện có phải chúng em mang từ bv khác tới đâu. Làm em mất hết thiện cảm với trung tâm của GS Quán Anh. Có mẹ nào có địa chỉ khác không cho em xin với. Em có tham khảo trang namhoc.com của BS Nguyễn Thành Như cũng rất hay nhưng bs ở tận tp HCM
    Trên chương trình cửa sổ tình yêu hay nói đến trung tâm ánh sáng ở nguyễn khánh toàn ý bạn. Bạn cứ thứ đến đó xem sao. Trước mình khám GS Anh này bị ông ấy dọa cho quả vãi đái... khám như **** ấy
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8