• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.73K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 504 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng khám Bs Phương Mai ở Hoàn Cầu ko? Các mẹ cho mình ý kiến với nhé.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• Cần lưu ý những điều gì khi lựa chọn một sản phẩm bột ăn dặm?

Chào các mẹ, Khi lựa chọn bột ăn dặm cho bé thì chúng ta nên lưu ý vấn đề gì? Có cần phải nhất...

• BS Lan - Bà Triệu (Phần 6)

Nhà cũ vượt tầng đã lâu mà em cứ rón rén chờ mãi không thấy mẹ nào 2v xung phong mở tầng ủn mông...

• BS Ngô Thị Phương Mai

Các mẹ có từng khám BS Ngô Thị Phương Mai ở bệnh viện Từ Dũ chưa vậy. Nếu có các Mẹ cho ý kiến về bs Mai giúp em nhé. Nhà bác sĩ ở 12/1 Nguyễn Thị Huỳnh, Q.Phú Nhuận. Mình khám do người quen giới thiệu. Nhưng thấy công cụ thô sơ quan. BS này nghe nói gỏi nghiên cứu. Ko sống bằng nghề khám:Crying:

• BS Nhân ở Phương Mai

Cả nhà ơi, đã ai khám BS Nhân ở Phương Mai chưa? Em có người quen mới chữa ở bác sĩ Nhân đã có kết quả rồi, có ai khám ở đó rồi thì chia sẻ thêm thông tin cho em với nhé.

• 1,619 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cô Mai là giáo sư đầu ngành mà. Mình khám cô ý suốt. Bạn đến nhà cô hoặc ra viện C vào sáng thứ 5 bảo gặp giao sư Mai đều đựoc. Vì ở đấy có hai bác sỹ là Mai nhưng chỉ có cô Mai ở hoàng cầu mới là giáo sư thôi.
    • 637 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlover Xem bài viết
    Cô Mai là giáo sư đầu ngành mà. Mình khám cô ý suốt. Bạn đến nhà cô hoặc ra viện C vào sáng thứ 5 bảo gặp giao sư Mai đều đựoc. Vì ở đấy có hai bác sỹ là Mai nhưng chỉ có cô Mai ở hoàng cầu mới là giáo sư thôi.
    Bác sĩ Phương Mai này có phải là Giáo sư Phương Mai ngày trước có phòng khám ở 217 Đê La Thành k bạn?

Mình có người quen là bạn của GS Phương Mai giới thiệu mình đến đây để chữa trị hiếm muộn? K biết so GS Phương Mai với BS Lan Bà Triệu thì chữa trị ở đâu tốt hơn?
    Đức Quang_số 26 phố Vương Thừa Vũ_Hà Nội.
    Hoài Thu : 0986122079_0944262882
    • 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

có mẹ nào khám GS Mai này chưa ạ? em cũng muốn biết ít thông tin
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng vừa đến phòng khám giáo sư Phương Mai khám hiếm muộn, đúng là giá đắt cắt cổ luôn hic... xót lắm nhưng đành vì tương lai con em chúng ta. Bạn nào đã khám ở đó thành công xin truyền cho mình chút kinh nghiệm với!
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thieuanhthu Xem bài viết
    Hôm nay mình cũng vừa đến phòng khám giáo sư Phương Mai khám hiếm muộn, đúng là giá đắt cắt cổ luôn hic... xót lắm nhưng đành vì tương lai con em chúng ta. Bạn nào đã khám ở đó thành công xin truyền cho mình chút kinh nghiệm với!
    Chào bạn, mình đã có một thời gian theo dõi và khám bệnh của bác sỹ Phương Mai ở Đê La Thành, mình cũng hiểu những băn khoăn của bạn. Mình đi khám của bác Phương Mai bốn chu kỳ liên tiêps ,lần đầu tiên đến siêu âm canh trứng vào ngày thứ 05 sau khi hết QKĐ, ngay ở chu kì đàu tiên bác ấy đã kê thuốc kích trúng cho mình rồi, sau khi uông kích trứng trúng của mình lên được 17mm, bác hẹn hai ngày sau đến siêu âm lại, hai ngày sau trúng của mình xẹp xuống còn 14mm vậy mà hôm đó bác ấy vẫn chỉ định cho vợ chồng mình quan hệ, riêng ngày chỉ định cả khám và thuốc là hết 500k, ngày đó mình cũng không biết là trúng 14mm là không có khả năng thụ tinh nên cũng hy vọng lắm. sang tháng thư hai, mình lại tiếp tục đến canh trứng bác Mai lại tiếp tục cho mình uống thuốc kích trứng lần này mình có những 4 quả trứng to đùng kich thước từ 23,5mm đến 30mm, cũng chỉ định nhưng đều không được, hai lần sau cũng vậy lần nào trứng của mình cũng có hai đến ba quả mà không thành công. Mình lúc đó thất vọng và tự ti lắm. Mỗi lần đến khám đều phải chờ đợi mệt mỏi, căng thẳng vì phòng khám của bác ấy đông lắm. Mình luông nghi ngờ vì mỗi lần uống thuốc kích trúng vào mình đều mấy quả liền thì làm sao phải uống? .THế là đến chu kỳ thư 5 mình chán nản không đến chỗ bác khám nữa, đẻ tự nhiên đến ngày giữ chu kỳ mình ra 70 nguyễn chí thanh siêu âm trứng thấy có kết luận có 01 trúng kích thước đẹp, may mắn làm sao chu kỳ đấy mình tự canh tự chỉ dịnh thì mình đã đậu chu kỳ này đấy. ơn trời. Mình chỉ kể chuyện của mình cho bạn tham khảo thôi. Mình công nhận khám ỏ chỗ Giáo sư Mai thì hơi đắt, nhưng đi khám rồi tự tích luỹ kinh nghiệm của mình biết đâu có may mắn nào đó. Chúc bạn sớm may mắn như mình nha. Mình rất hiểu tâm trạng của bạn. Ah, nếu bạn muốn khám sớm thì điện thoại sớm sẽ lấy được số đàu tiên đấy thường thì 3h chiều mớin nhận điện đặt số, nhưng tầm 3h kém 15 bạn goi là lấy được số đấy.
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng khám ở bác sĩ này. Nhưng nói thật là vô cùng đắt. Mình mới khám có 2 lần, lần 1: cả khám và siêu âm lấy thuốc đặt mà hết 600k. Như vậy cũng còn tàm tạm. Lần sau đi khám chỉ có siêu âm thôi nhưng hết những 400k. Ngày đầu tiên của kì kinh cuối của mình là 14/2. Hôm 3/3 bác sĩ siêu âm bảo trứng nhỏ. Tháng này không hi vọng gì. Rồi cho thuốc chữa viêm về đặt. Vợ chồng mình kiêng quan hệ tới 14/3. Nhưng cách đây 9 ngày mình thử que thấy một vạch đậm một mờ, hôm nay thấy 2 vạch đậm rùi. Không biết bác sĩ sai hay cơ thể mình kì diệu quá???
    Chẳng muốn tới đó khám nữa. Vừa đắt lại cứ cảm giác làm sao ấy. tiền bỏ ra không nhận được tương xứng với chất lượng khám.
    Vợ chồng mình không quan trọng chuyện tiền nong lắm, vì con an toàn khỏe mạnh là được. Nhưng thấy mình cứ như bị cắt cổ ấy nên cũng nản. Chiều nay mình đi siêu âm xem em bé đã vào tử cung chưa mà không biết tới đâu bác sĩ thật giỏi lại thật tâm đây???
    • 146 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng khám của bác sĩ Mai ở 217 Đê La Thành 1 lần, đúng là cắt cổ luôn, mà khám xong chả biết mình có mua thuốc không thế nhưng chị y tá mặc định lấy thuốc, mình khám cách đây 2 năm mà riêng tiền khám đã 120N thì phải, còn siêu âm 4D thì đã 400N, lần đó mình bị ra máu nhiều và rong đến tận 2 tháng, đi khám nhiều chỗ, có người quen giới thiệu đến chỗ giáo sư Mai hi vọng có 1 lời khuyên nhưng kết quả chẳng có lời khuyên nào mà còn doạ mình thêm, hồi đó mình bị rau bám thấp, nghi là rau tiền đạo, mình hỏi bác sĩ Mai cũng như bác sĩ siêu âm thì bác sĩ Mai giải thích chả rõ ràng, còn bác sĩ siêu âm thì bảo nếu rau bám thấp thế này thì cứ độ 1 tháng máu sẽ ra ồ ạt 1 lần, mình sợ chết khiếp vì lần đó mình đã bị máu ra ồ ạt đến 2 lần rồi, mỗi lần phải nằm viện 1 tuần, mình rất lo lắng đến sự phát triển của con nên muốn hỏi kỹ nhưng phòng khám đông, bác sĩ nói chuyện cũng không nhiệt tình lắm, mình cảm thấy giá cả đắt mà mình lại không hài lòng, thế nên mình muốn chia sẻ để các bạn biết nhé
    • 4,710 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Bs chuyên về sinh con theo ý muốn. Nhưng giá khám thì đắt lắm. 1 chu kỳ theo bác trung bình hết khoảng 2 triệu-3,5 triệu (nếu có kích trứng + tiêm rụng trứng) các mẹ ạ.
    • 198 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em thấy đi khám hiếm muộn ở đâu cũng đắt vậy thôi, nhưng e đã theo bác sĩ này 1 lần và cạch đến già. Khám thì sơ sài và nói chung kiểu gì ấy ko nhiệt tình với bệnh nhân, e đã lưu 1 lần, lần sau khi thử 2V cái e đến đó luốn mà bác sĩ chẳng có chỉ định j đặc biệt cả làm em lại lưu lần nữa. Nên e cạch đến già vừa đắt vừa chán.
    • 4,710 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Ko có thêm mẹ nào khám Bs Mai vào đây chia sẻ nhỉ?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bác sỹ nào cũng có người khen người chê cả. Nhưng những bác sỹ nối tiếng và người đến khám đông như kiến chắc chắn là chuyên môn giỏi rồi, trong số 1000 người thì cũng có xác xuất một vài người chẩn đoán sai, đó là chuyện khó tránh khỏi, các mẹ cũng đừng vì vậy mà tâm lý hoang mang quá. Mình đã đi khám ở bác sỹ Mai và thấy : Nói chung về giá cả hơi đắt đỏ, khám thì hơi nhanh nhưng mình nghĩ những kết luận bác ý đưa ra là khá chính xác trên đa số. Dù sao bác ý cũng là một giáo sư đầu nghành mà, mình hy vọng là các bác sỹ sẽ không có những nhầm lẫn đáng tiếc như trên nữa.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ oi, khám ở GS Mai giá đắt cắt cổ bệnh nhân, bác ấy kê thuốc và phải mua, thuốc bán đắt gấp 8 - 10 lần giá thuốc ngoài thị ttruong.Mình đồng ý với ý kiến của bạn, GS Mai móc túi bệnh nhân không tiếc tay, Phòng khám của bác ấy khám ngoài giờ hành chính, mình theo bác ấy suốt, có hôm mình đến phòng khám 56, xin đăng ký GS Mai, bác ấy tỏ thái độ ngay và khám rất sơ sài, mình thấy coi thường bà Giáo sư này quá. Mình cạnh đến già không bao giờ đến khám vị GS này, sợ quá..... sợ hết hồn, hết vía
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Công nhận GS Mai khám, bán thuốc quá đắt quá trời luôn, một mình một giá chẳng giống ai, thế mà GS Mai vẫn tự cho là rẻ đấy, các mẹ ạ. Lấy tiền của bệnh nhân đắt thế mà không áy náy lương tâm nhỉ?
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndmumdad Xem bài viết
    Mình cũng khám ở bác sĩ này. Nhưng nói thật là vô cùng đắt. Mình mới khám có 2 lần, lần 1: cả khám và siêu âm lấy thuốc đặt mà hết 600k. Như vậy cũng còn tàm tạm. Lần sau đi khám chỉ có siêu âm thôi nhưng hết những 400k. Ngày đầu tiên của kì kinh cuối của mình là 14/2. Hôm 3/3 bác sĩ siêu âm bảo trứng nhỏ. Tháng này không hi vọng gì. Rồi cho thuốc chữa viêm về đặt. Vợ chồng mình kiêng quan hệ tới 14/3. Nhưng cách đây 9 ngày mình thử que thấy một vạch đậm một mờ, hôm nay thấy 2 vạch đậm rùi. Không biết bác sĩ sai hay cơ thể mình kì diệu quá???
    Chẳng muốn tới đó khám nữa. Vừa đắt lại cứ cảm giác làm sao ấy. tiền bỏ ra không nhận được tương xứng với chất lượng khám.
    Vợ chồng mình không quan trọng chuyện tiền nong lắm, vì con an toàn khỏe mạnh là được. Nhưng thấy mình cứ như bị cắt cổ ấy nên cũng nản. Chiều nay mình đi siêu âm xem em bé đã vào tử cung chưa mà không biết tới đâu bác sĩ thật giỏi lại thật tâm đây???
    em đưa bạn đi khám chỗ GS để chuẩn bị sinh em bé, khám xong gs kê cho mấy loại thuốc mà em thấy giá chát quá?( nc rửa INTIMA CỦA SÉC, vs THUỐC PHÒNG DỊ TẬT THAI ELASTI gì đó( bác bán 300/vỉ thì nga ta bán onl cũng chỉ có >..300/2 vỉ).
    ngồi seach bác google thấy mình mà mua onl thui cũng rẻ dc nửa tiền roài
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đấy các mẹ ạ, tớ được chị người quen giới thiệu đến đây khám chữa vô sinh. Mình đến là ngày 13 vòng kinh, bác hỏi qua loa, rồi chỉ định bơm luôn tinh trùng. Hôm sau mình đến nhưng ông xã không lấy được nên mình về. bác chỉ cho quan hệ tự nhiên, tính 1 triệu, hức hức