Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Gấp!!! Chào các mẹ, các mẹ cho hỏi địa chỉ hút thai ở HN? (an toàn)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Các mẹ cho hỏi địa chỉ hút thái 9 tuần tuổi ở (HN) ở đâu an toàn?
    (BX em đi khám, BS Tuấn, Ngõ huyện kết luận thai lưu, nhưng tôi muốn địa chỉ an toàn vì các phòng khám tôi không thấy tin tưởng)

Rất mong được hồi âm.
    Gấp
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 472 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Phá thai luôn có những nguy cơ đi kèm theo nên cho dù bạn có phá thai ở đâu thì vẫn không tránh được những nguy cơ đó. cân nhắc kỹ nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ giacngutinhyeu cảm ơn mẹ đã trả lời, nhưng chắc mẹ không đọc kỹ, vợ chồng mình rất muốn có bé, ở đây BS Tuấn đã kết luận thai lưu, hiện mình rất băn khoăn về địa chỉ hút thai lưu ở đâu là an toàn nhất không để lại hậu quả sau này, (vì hiện nay mình chưa có bé).

Vậy mẹ nào đã có kinh nghiệm xin chia sẻ thông tin vì mình đang cần gấp.

Gấp.
    (Tâm sự thêm, hôm nay 20/04/2012) hai vợ chồng mình đến viện VS TW viện C, khám cả ngày, nhưng thất vong quá, các bác sỹ kết luận BX mình bị chửa trứng, sau khi chỉ xem kết quả siêu âm của BS Tuấn, và khuyên vợ chông minh quay về phòng khám BS Tuấn để xử lý, trong khi đó ngày 18 vợ chồng mình khám ở nhà BS Tuấn, BS kêt luận thai lưu, phải hút, vợ chồng mình muốn hút ở bệnh viện vì cần độ an toàn cho sau này, thực ra minh cung không hiểu cách làm việc của các BS viện C thế nào!)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hieunhhn; 20/04/2012 vào lúc 10:34 PM. Lý do: chỉnh
    • 472 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn nhé.
    Vậy tốt nhất bạn nên đến những bệnh viện lớn để làm, đừng đến phòng khám.
    Mình được biết các bệnh viện ngoài HN cũng rất "quan liêu" nhưng ở đó dù sao vẫn đầy đủ các trang thiết bị và trình độ chuyên môn của bác sĩ cũng tốt. Bạn nên đến viện C hoặc PSHN nhé
    Ở Tp. HCM, khi gặp những trường hợp như vậy, các mẹ thường phải đi kèm phong bì để được quan tâm chu đáo hơn
    Tuy nhiên, mình vẫn phải nói rằng dù thế nào hút thai vẫn có thể đi kèm các nguy cơ nên việc theo dõi và kiêng khem rất quan trọng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giacngutinhyeu; 20/04/2012 vào lúc 10:44 PM.
    • 904 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Pó tay với bác sỹ viện, đúng là cái kiểu hách dịch. Anh đi pông bì lót tay đi anh ạ. Em nghĩ là vòi xiền kiểu đó đấy. Chứ anh đừng làm ở ngoài, k an toàn lắm.
    • 4,325 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Mình bị thai lưu 1 lần và hút luoin tại bác Tuấn- Hội vũ, nhẹ nhàng, ko bị sao cả
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,090 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Mình đã có một bé được 13,5 tháng. Giờ lỡ dính nhưng nguy cơ rất cao vì dùng thuốc linh tinh và bé đầu sinh mổ. Gia đình mình bàn chuyện bỏ nhưng cần tư vấn viện nào, BS nào tay nghề giỏi và có lương y thực hiện, vì mình vẫn muốn sau này sinh tiếp.
    Cảm ơn!

CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 76 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên đến bệnh viện phụ sản. ở đó thì đông.Nhưng trước mình cũng bị nhỡ và hút khi 7 tuần ở 66 Thổ Quan - Khâm Thiên. Mình thường khám phụ khoa ở đây.Các Bs ở đây làm rất nhẹ nhàng, nhưng con đầu là mình đẻ thường, còn bạn đẻ mổ thì mình ko biết.Nói chung bạn nên đến Phụ sản.Còn chỗ mình chỉ là Viện Hộ Sản Đống Đa. Chúc Bạn tìm đường đi đúng đắn.
    • 76 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên đến bệnh viện phụ sản. ở đó thì đông.Nhưng trước mình cũng bị nhỡ và hút khi 7 tuần ở 66 Thổ Quan - Khâm Thiên. Mình thường khám phụ khoa ở đây.Các Bs ở đây làm rất nhẹ nhàng, nhưng con đầu là mình đẻ thường, còn bạn đẻ mổ thì mình ko biết.Nói chung bạn nên đến Phụ sản.Còn chỗ mình chỉ là Viện Hộ Sản Đống Đa. Chúc Bạn tìm đường đi đúng đắn.
    • 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieunhhn Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Các mẹ cho hỏi địa chỉ hút thái 9 tuần tuổi ở (HN) ở đâu an toàn?
    (BX em đi khám, BS Tuấn, Ngõ huyện kết luận thai lưu, nhưng tôi muốn địa chỉ an toàn vì các phòng khám tôi không thấy tin tưởng)

Rất mong được hồi âm.
    Gấp
    50C Hàng Bài hoặc Hộ sinh A (phố Ngô Quyền), vắng, nhẹ nhàng, cẩn thận mẹ nó ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban co the cho biet gia dich vu o 2 dia chi nay duoc khong
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=chuotbong_2008;24844982]50C Hàng Bài hoặc Hộ sinh A (phố Ngô Quyền), vắng, nhẹ nhàng, cẩn thận mẹ nó ạ.[
    Me no oi lam on cho minh hoi den day co phai phong bi cho bs ko va neu co thi bo bao nhieu ha me no. Lam on tra loi gap ho minh nhe
    • 765 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

[QUOTE=mesonganh2008;26646495]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotbong_2008 Xem bài viết
    50C Hàng Bài hoặc Hộ sinh A (phố Ngô Quyền), vắng, nhẹ nhàng, cẩn thận mẹ nó ạ.[Me no oi lam on cho minh hoi den day co phai phong bi cho bs ko va neu co thi bo bao nhieu ha me no. Lam on tra loi gap ho minh nhe
    Ở đây giờ cũng làm dịch vụ thôi, hết 800K tất cả - bồi dưỡng hay ko tùy bạn chứ ko bắt buộc - hồi tháng 6 tớ cũng bị thai lưu nên hút ở Hộ sinh A.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cunbonghe; 09/09/2012 vào lúc 06:35 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c. thử làm ở bv phụ sản an thịnh chỗ bạch mai ý. em thấy làm cũg tốt, với cả trag thiết bị hiện đại vắng vẻ ... bác sĩ thỳ nhẹ nhàg lắm :-ss. tùy ý c. tham khảo thôi