• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi tư vấn cho em với tình hình là em đang mang thai tuần thứ 36 rồi nhưng chưa biết nên sinh ở đâu?
    Ở 108 thì em có quen với 1 chị làm ở Khoa Tim còn ở PSHN thì em có quen với 1 chị làm khoa Sản (nhưng đúng thời gian em dự kiến sinh thì chị ấy lại nghỉ phép) ak ak. Tóm lại ở cả 2 bệnh viện thì 2 chị này đều chỉ gọi điện để nhờ vả bác sỹ thôi. Do đó cho nên bây giờ em chẳng biết làm sao, đẻ ở đâu hic hic.
    Các mẹ tư vấn nhanh cho em với vì em phải quyết định nhanh mà.
    Tặng các mẹ hoa nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongbongHN; 02/06/2009 vào lúc 10:21 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

theo mình thì vào phụ sản cho nó lành, bạn bè mình có kinh nghiệm xương máu với 108 rùi, hic, mình cũng ớn.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 208 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng sinh ở viện 108 đây này, lúc trước mình cũng phân vân y như bạn vậy và mình theo cả 2 bệnh viện luôn nhưng đến hôm sinh thì vì lo sợ quá mình đã vào viện 108 vì ở đó có ông anh rể họ làm (nhưng ở khoa khác). Biết nói thế nào nhỉ? nói thật là sinh xong rồi thì mình thấy mình liều quá vì cơ sở ở đấy không được hiện đại lắm, nói dại nhỡ có gì xấu thì ko biết thế nào? Sinh ở 108 cũng có cái được vì ở đó ko đông, sạch sẽ, không có mùi như ở PSHN. Vài dòng chia xẻ, chúc em co quyết định sớm.
    • 3,193 Bài viết

• 5,581 Được cảm ơn

PSHN đi, tớ đẻ ở đó thấy thích lắm. Tất nhiên nếu bạn làm quen được với bác sĩ hoặc cầm tiền đưa luôn cho kíp đỡ.
    Em ghét Tàu khựa.
    • 110 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunlight2004 Xem bài viết
    Mình cũng sinh ở viện 108 đây này, lúc trước mình cũng phân vân y như bạn vậy và mình theo cả 2 bệnh viện luôn nhưng đến hôm sinh thì vì lo sợ quá mình đã vào viện 108 vì ở đó có ông anh rể họ làm (nhưng ở khoa khác). Biết nói thế nào nhỉ? nói thật là sinh xong rồi thì mình thấy mình liều quá vì cơ sở ở đấy không được hiện đại lắm, nói dại nhỡ có gì xấu thì ko biết thế nào? Sinh ở 108 cũng có cái được vì ở đó ko đông, sạch sẽ, không có mùi như ở PSHN. Vài dòng chia xẻ, chúc em co quyết định sớm.
    Nhà này cũng sinh con đầu lòng ở 108, nói thực là nó không chuyên nghiệp như PSHN, mình nằm phòng có điều hòa mà chẳng được sử dụng điều hòa, nóng quá mồ hôi ướt sũng, quần áo mấy ngày mới thay nên bị ngứa một trận nhớ đời. Cũng là vì có người quen nên mới sinh ở đó, mình đẻ mổ phải về nhà nhờ người đến thay băng, vì họ sử dụng loại băng rẻ tiền nên nó xộc xệch và ngứa ở chỗ keo dính vả lại mấy ngày mới thay băng....:Crying: Ở 108 họ cắt rốn 2 thì nên con nhà mình ko rụng rốn, nhưng giờ nghe nói giữ lấy cuống rốn để sau này còn chữa bệnh hiểm nghèo đấy, mình chẳng giữ được cuống rốn tiếc quá!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Duy Nhím; 02/06/2009 vào lúc 02:23 PM.
    • 2,199 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Bạn tuần 36w rồi mà vẫn băn khoăn là sinh ở đâu sao?

Mình sinh tập 1 ở 108 cách đây 4 năm. Mình không hiểu sao các mẹ cứ chê 108 vì đó là bv không chuyên khoa sản, tuy nhiên, cảm nhận của mình là rất tốt, thực lòng thế. Ngày đó mình sinh cũng khá khó, nhưng được các bs tận tình và hết sức ân cần, cuối cùng mình sinh thường được con 3.6kg (vì người mình khá nhỏ), và phòng thì không đông.

Tập 2 này mình cũng sẽ sinh ở 108, không biết giờ có được như thế không nữa. Nhưng mình không thích vào viện nào quá đông. Nếu sinh thường thì sao cứ phải tập trung vào 2 viện PS nhỉ, nói thực nhé, PSHN cũng đầy ca thế này thế nọ, tránh làm sao được, cháu mình cũng đã từng mất con ở PSHN.

Còn bạn nên cân nhắc viện nào gần nhà, phù hợp với mình.
    • 208 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

[quote=mẹ Duy Nhím;6148255]Nhà này cũng sinh con đầu lòng ở 108, nói thực là nó không chuyên nghiệp như PSHN, mình nằm phòng có điều hòa mà chẳng được sử dụng điều hòa, nóng quá mồ hôi ướt sũng, quần áo mấy ngày mới thay nên bị ngứa một trận nhớ đời. Cũng là vì có người quen nên mới sinh ở đó, mình đẻ mổ phải về nhà nhờ người đến thay băng, vì họ sử dụng loại băng rẻ tiền nên nó xộc xệch và ngứa ở chỗ keo dính vả lại mấy ngày mới thay băng....:Crying: Ở 108 họ cắt rốn 2 thì nên con nhà mình ko rụng rốn, nhưng giờ nghe nói giữ lấy cuống rốn để sau này còn chữa bệnh hiểm nghèo đấy, mình chẳng giữ được cuống rốn tiếc quá![/quote]
    Mẹ này cũng sinh ở 108 àh, hihi giống nhau rồi, con tớ ngày thứ 2 lúc đi tắm là họ cắt rốn luôn lần nữa :Sad: mình thì sinh con lần đầu nên ko biết gì cả chỉ thấy các bé lúc bị cắt đấy khóc to lắm và ngày hôm đấy chắc đau nên cứ ngọ nguậy suốt thôi, khổ thân các bé :Crying::Crying:, mình thì sinh thường thôi nằm đấy 3 ngày nhưng không có bác sỹ nào đến hỏi thăm lấy 1 lần, nhà vệ sinh thì là xổm mà mới sinh đau ngồi rất khổ.
    • 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình nghĩ là sinh ở đâu mà co người quen thì tốt nhất. Viện PS thì mình thấy nói không tốt lắm. Trừ khi là bạn đẻ dễ dàng. Mình đẻ đứa đầu nên mình vào viện C cho chắc chắn. Tất nhiên viện C thì dịch vụ không bằng các viện khác nhưng chuyên môn thì chắc chắn nhất. Bé nhà mình đẻ 4kg và mình thì muốn đẻ thường nên vào viện C cho chắc. Vào PS thì mổ là cái chắc.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh muon sinh mo o benh vien 108. cac me tu van giup minh voi... hu hu lan truoc minh da sinh mo mot lan roi .......
    • 308 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Duy Nhím Xem bài viết
    Nhà này cũng sinh con đầu lòng ở 108, nói thực là nó không chuyên nghiệp như PSHN, mình nằm phòng có điều hòa mà chẳng được sử dụng điều hòa, nóng quá mồ hôi ướt sũng, quần áo mấy ngày mới thay nên bị ngứa một trận nhớ đời. Cũng là vì có người quen nên mới sinh ở đó, mình đẻ mổ phải về nhà nhờ người đến thay băng, vì họ sử dụng loại băng rẻ tiền nên nó xộc xệch và ngứa ở chỗ keo dính vả lại mấy ngày mới thay băng....:Crying: Ở 108 họ cắt rốn 2 thì nên con nhà mình ko rụng rốn, nhưng giờ nghe nói giữ lấy cuống rốn để sau này còn chữa bệnh hiểm nghèo đấy, mình chẳng giữ được cuống rốn tiếc quá!
    Mẹ nó sinh mổ vết mổ dọc hay ngang, có thẩm mỹ không? Mình sinh thường đứa đầu ở 108 cách đây 4 năm, trang thiết bị đúng là thô sơ thật, được cái sạch sẽ và vắng, có người quen nên các bác sĩ, y tá cũng nhiệt tình lắm. Giờ 36 tuần rồi mà muốn sinh mổ làm hồ sơ rồi nhưng không biết nên sinh ở 108 hay Hồng Ngọc. Có mẹ nào sinh ở Hồng Ngọc chưa?
    Mẹ bongbongHN 36 tuần mới đi làm hồ sơ chắc là cũng khó khăn đấy, vì 108 họ không muốn nhận đăng ký muộn, mà nghe nói giờ đông nên viện 108 họ không nhận đăng ký sinh nữa.
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

tớ thấy shay nhất ở 108 là cắt rốn cho bé bằng laser thế là bé k fai rụng rốn nữa yên tâm cái khoản đấy, k lo nhiễn trùng
    • 612 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bhdth Xem bài viết
    Minh muon sinh mo o benh vien 108. cac me tu van giup minh voi... hu hu lan truoc minh da sinh mo mot lan roi .......
    Em cũng giống mẹ này . đang phân vân đây
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà e gần 108 nên cũng định sinh ở 108 này. Chẳng biết giờ ntn các nơi uy tín khác thì quá tải, mà 108 nghe mấy mẹ nói ntn e hoang mang quá
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời,
    Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần?
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tóm lại là vẫn chưa biết sinh ở đâu
    • 46 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em 24w cũng đang phân vân pshn vs 108 quá . Nhà e thì 3 bước tới viện C nhưng e k có ng quen ở đó vs cả nghe đông đúc chật chội e hãi quá k dám vào