Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Em muốn hỏi địa chỉ siêu âm trứng rụng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.68K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 120 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chả là thế này, vợ chồng em muốn sinh con năm Mậu Tý, đứa lớn nhà em là con gái nên em thật sự mong cháu thứ 2 là con trai. Thời gian thì gấp rút lắm rồi mà bây giờ em mới bắt đầu khởi động. Sau khi nghiên cứu chán chê cẩm nang của các mẹ, em thấy cần nhất là phải xác định chính xác ngày trứng rụng. Theo em nghĩ thì siêu âm xác định rụng trứng là có xác suất chính xác cao nhất (em đã thử đo nhiệt độ vào buổi sáng khi vừa ngủ dậy nhưng thấy rất lung tung, bằng que thử thì thấy trái ngược với kết quả của dịch âm đạo và tính theo chu kỳ kinh - chu kỳ của em tương đối đều). Vì vậy, em rất muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước đã thành công. Các mẹ có địa chỉ nào để đi siêu âm ngày rụng trứng, gần khu Cầu Giấy càng tốt? những nơi siêu âm sản phụ khoa bình thường họ có siêu âm trứng rụng ko? (em sợ bị cấm), và sau khi sạch kinh bao nhiêu ngày thì bắt đầu đi siêu âm? Em chưa có kinh nghiệm về vụ này nên mong các mẹ chỉ giáo thêm , với lại nếu muốn sinh con năm Tý thì em cũng ko còn nhiều thời gian nữa.
    Em cám ơn các mẹ rất nhiều :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Bs Mai là : 217 Đê La Thành, nhà 25 lô 3; điện thoại : 5113286
    • 405 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Minh Còi Xem bài viết
    Chả là thế này, vợ chồng em muốn sinh con năm Mậu Tý, đứa lớn nhà em là con gái nên em thật sự mong cháu thứ 2 là con trai. Thời gian thì gấp rút lắm rồi mà bây giờ em mới bắt đầu khởi động. Sau khi nghiên cứu chán chê cẩm nang của các mẹ, em thấy cần nhất là phải xác định chính xác ngày trứng rụng. Theo em nghĩ thì siêu âm xác định rụng trứng là có xác suất chính xác cao nhất (em đã thử đo nhiệt độ vào buổi sáng khi vừa ngủ dậy nhưng thấy rất lung tung, bằng que thử thì thấy trái ngược với kết quả của dịch âm đạo và tính theo chu kỳ kinh - chu kỳ của em tương đối đều). Vì vậy, em rất muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước đã thành công. Các mẹ có địa chỉ nào để đi siêu âm ngày rụng trứng, gần khu Cầu Giấy càng tốt? những nơi siêu âm sản phụ khoa bình thường họ có siêu âm trứng rụng ko? (em sợ bị cấm), và sau khi sạch kinh bao nhiêu ngày thì bắt đầu đi siêu âm? Em chưa có kinh nghiệm về vụ này nên mong các mẹ chỉ giáo thêm , với lại nếu muốn sinh con năm Tý thì em cũng ko còn nhiều thời gian nữa.
    Theo KN của mình thì nên đi SA vào khoảng ngày thứ 8-9 của CK, sau đó theo dõi theo hướng dẫn của b/s SA. Chúc bạn may mắn!
    • 120 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cám ơn mẹ diuhai và Trà giang rất nhiều ạ, tặng các chị :Rose: và :LoveStruc:
    • 1,935 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình thì giới thiệu 32 Phùng hưng, c Giang s/a: chỗ này máy móc hiện đại hơn pm cô Mai, sạcc sẽ nữa có 50k thui, và Bs siêu âm kĩ hơn cái chị kĩ thuật s/a của cô Mai. Chỗ cô Mai thì s/a xong thì bs Mai mới khám xem t/c mở tn. tiền khám + SA là 120k, tớ thấy đắt quá mà ko cần thiết lắm. Chỗ đó có 1 nguời s./a còn cô Mai chỉ khám thui, nên nếu để s/a trứng thì cứ ra 32 PH cũng đwocj, bạn cứ vừa RT thì xx là xác suất con trai coa lắm. Chúc mẹ nó thành công nhá
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Tinhtinhyeu với. Ở 32 Phùng Hưng làm việc từ giờ nào đến giờ nào, ở đó có đông không? có phải chờ lâu không?Mình đang trong tình trạng suốt ngày trốn Sếp để đi SA nên đang cần chỗ nào không phải chờ đợi thì tốt quá. Rất mong hồi âm của bạn.
    Thanks!!!!!!!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,935 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chỗ đó làm giờ hc bạn à, đến 6h. Có lần thfi đông bà bầu lắm, có lần thì lại được làm luôn. Theo mình bạn có thể đi lúc 5h í, vừa tan làm, vì chỗ đó làm đến 6h mà, có lần mình được làm luôn hoặc ko thì chỉ chờ 1-2 nguời thui. à có Đt đó, bạn có thể gọi điện đặt để đến làm luôn. Mình lại mất số ĐT rùi, bạn nào có phiếu S.a thì ghi lại số ĐT giúp bạn Goto nhá

Trích dẫn Nguyên văn bởi GOTO Xem bài viết
    Cho mình hỏi Tinhtinhyeu với. Ở 32 Phùng Hưng làm việc từ giờ nào đến giờ nào, ở đó có đông không? có phải chờ lâu không?Mình đang trong tình trạng suốt ngày trốn Sếp để đi SA nên đang cần chỗ nào không phải chờ đợi thì tốt quá. Rất mong hồi âm của bạn.
    Thanks!!!!!!!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 5,185 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

mình thấy BV Hòe Nhai trên đường Hòe Nhai rất sạch sẽ, k phải chờ đợi lâu, bsi.Yến thì rất có kinh nghiệm trong canh trứng nhất là canh trứng sinh con trai.trc kia mình làm gần đấy, sâ canh trứng bsi Yến,mỗi lần chỉ mất 10-15phút, làm việc đến 7giờ tối. mà mình chỉ sâ trứng 3 lần mỗi chu kì. kì kinh của mình linh tinh nhưng mình cứ để ý đến khi có dịch là đi sâ, lúc ấy trứng đc khoảng 19mm, bsi hẹn khoảng 2 lần là đến kì trứng rụng.
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn đi SA để sinh con trai năm nay. Chu kỳ của mình rất đều nhưng thường chỉ 26 ngày. CÁc mẹ cho mình hỏi liệu có phải theo dõi nhiều tháng không hay chỉ cần SA tháng mình dự định có bầu thôi?
    • 120 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cũng được nghe rất nhiều mẹ giới thiệu 32 Phùng Hưng, sdt là 9289836, B/s Giang là việc tất cả các ngày trong tuần trừ T7, từ 8h sáng đến 6h tối. Cảm ơn mẹ tinhtinhyeu rất nhiều.
    Nhân đây em cũng hỏi các mẹ là nếu vừa uống k/s xong nên để bao lâu có bầu thì tốt. Em thật xui xẻo, bị viêm phế quản đúng lúc đang định canh chuột vàng, hic
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Em cũng được nghe rất nhiều mẹ giới thiệu 32 Phùng Hưng, sdt là 9289836, B/s Giang là việc tất cả các ngày trong tuần trừ T7, từ 8h sáng đến 6h tối. Cảm ơn mẹ tinhtinhyeu rất nhiều.
    Nhân đây em cũng hỏi các mẹ là nếu vừa uống k/s xong nên để bao lâu có bầu thì tốt. Em thật xui xẻo, bị viêm phế quản đúng lúc đang định canh chuột vàng, hic
    Kiêng khoảng 1-2 tháng mẹ nó nhé, còn tùy xem mẹ nó dùng kháng sinh loại nào, liều lượng bao nhiêu.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Các mẹ cho mình hỏi với. Chu kỳ kinh của mình từ 26 - 28 ngày (tháng vừa rồi là 28 ngày). Tháng này mình đang định đi canh trứng. Vậy thì mình có thể đi sa từ ngày thứ mấy của chu kỳ là được. Có người giới thiệu cho mình đến phòng khám ở 996 Đê La Thành, mình đã qua xem thử, nhưng thấy có vẻ như không sạch sẽ cho lắm, thiết bị cũng không hiện đại. Có mẹ nào biết về phòng khám này không, cho mình biết với nhé. Thanks các mẹ nhiều.
    • 3,733 Bài viết

• 2,482 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng SA ngày rụng trứn 3 thang liền, thế mà vẫn là bé gái đấy, cũng là xác suất thôi, quan trọng là ông xã phải có Y
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihuong Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Các mẹ cho mình hỏi với. Chu kỳ kinh của mình từ 26 - 28 ngày (tháng vừa rồi là 28 ngày). Tháng này mình đang định đi canh trứng. Vậy thì mình có thể đi sa từ ngày thứ mấy của chu kỳ là được. Có người giới thiệu cho mình đến phòng khám ở 996 Đê La Thành, mình đã qua xem thử, nhưng thấy có vẻ như không sạch sẽ cho lắm, thiết bị cũng không hiện đại. Có mẹ nào biết về phòng khám này không, cho mình biết với nhé. Thanks các mẹ nhiều.
    Chị nên đi SA từ ngày 10. CK của chị 26-28 ngày vậy ngày RT sẽ từ ngày thứ 12 đến ngày thứ 14 của CK.

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ 81vantreranh nhiều nhé. Hôm nay mình sẽ đi sa.
    • 174 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng cùng hoàn cảnh như bạn đây. Chỉ còn một tháng nữa thôi, ko biết có kịp không đây. Thôi cùng cố gắng lên nao! Tụi minh bắt chuột trúng luôn phát một nhé!
    • 120 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

To meNa: tình hình thế nào rùi? Đã đến giai đoạn nào của kế hoạch rùi? Có gì mình cùng trao đổi nhé.
    Em có 1 thắc mắc nữa muốn hỏi các mẹ, trước khi xxx mình phải thụt rửa âm đạo bằng dung dịch natricacbonnat (ko biết em viết thế có đúng ko). cái này hình như rất khó mua, em nhớ đọc được ở topic nào có nói địa chỉ mua, nhưng giờ e ko tìm lại được link, các mẹ giúp e với nhé. Với lại thụt rửa thế nào hả các mẹ? Sâu nông thế nào (các mẹ đừng cười em nhé) hay chỉ như khi mình vệ sihn hàng ngày? À với lại dạo này em rất hay uống sữa ko biết có ảnh hưởng j ko các chị nhỉ? Các mẹ đừng cười em nhé, em đang máu thằng cu hihi:Laughing:
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi??? Mình đi sa hôm nay 2 trứng bên phải là 25mm, 1 trứng bân trái là 22 mm, trong cùng có dich là 10mm. Không biết là khi nào minh rung trung nũa, hôm nay là này thứ 16 cua chu kỳ rồi. Hôm CN bsi bảo xxx. nhưng hom nay thu 4 rồi mà vẫn chưa rụng nữa hixhix
    :Crying: :Crying: :Crying:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi??? Mình đi sa hôm nay 2 trứng bên phải là 25mm, 1 trứng bân trái là 22 mm, trong cùng có dich là 10mm. Không biết là khi nào minh rung trung nũa, hôm nay là này thứ 16 cua chu kỳ rồi. Hôm CN bsi bảo xxx. nhưng hom nay thu 4 rồi mà vẫn chưa rụng nữa hixhix
    :Crying: :Crying: :Crying:
    Trừng này sẽ rụng trong khoảng 1-2 ngày nữa thôi, thậm chí có thể rụng ngay hôm nay. Đề nghị babymilu xxx hôm nay, nếu mai được thì xxx tiếp, còn kô thì đợi đến thứ 6 xxx lần tiếp.

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Trừng này sẽ rụng trong khoảng 1-2 ngày nữa thôi, thậm chí có thể rụng ngay hôm nay. Đề nghị babymilu xxx hôm nay, nếu mai được thì xxx tiếp, còn kô thì đợi đến thứ 6 xxx lần tiếp.
    Cám ơn chị, chắc em để tối mai quá vì mấy bữa nay hành động hoài, tội nghiệp ông xã quá. Không biết ăn gì để bồi bổ lại cho ổng hết?Nhưng có khi nào trứng như vậy mà nó không rụng?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2