• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thân gửi các chị, em gần 2 tháng rồi chưa có kinh, tốn tiền que thử lắm rồi mà vẫn chỉ 1 vạch thôi :Crying::Crying::Crying:kinh nguyệt của em không đều, siêu âm bs nói bị buồng trứng đa nang. các chị cho em hỏi dùng thuốc gì để cho ra kinh ạ?giá có đắt không ạ?có dùng thường xuyên được ko.
    e cảm ơn các chị nhiều!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Con gái bú mẹ tới 19 tháng, dễ thương vô cùng!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 8,540 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbeo Xem bài viết
    Thân gửi các chị, em gần 2 tháng rồi chưa có kinh, tốn tiền que thử lắm rồi mà vẫn chỉ 1 vạch thôi :Crying::Crying::Crying:kinh nguyệt của em không đều, siêu âm bs nói bị buồng trứng đa nang. các chị cho em hỏi dùng thuốc gì để cho ra kinh ạ?giá có đắt không ạ?có dùng thường xuyên được ko.
    Mình thường được bs cho uống Duphaston để ra kinh. 130k/ 1 vỉ 20 viên mẹ nó ạ!

• 189 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Chị cũng đang uống thuốc để ra kinh đây e ạ. Nh chị k biết là e có dùng đơn giống chị được k. Chị đang theo bệnh viên PSHN, bác sĩ cho chị uống Progynova 10 ngày, mỗi ngày 2 viên, chia 2 lần, sau đó uống Duphaston 10 ngày tiếp, mỗi ngày 1 viên. Nh nói chung cái vụ thuốc thang này e nên đi khám cụ thể đi, k nên để lâu e ạ.

• 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Mình thường được bs cho uống Duphaston để ra kinh. 130k/ 1 vỉ 20 viên mẹ nó ạ!
    Hi benguyenanh! mình thấy mọi người nói hiệu thuốc liên mai bán khoảng 80k đó.
    mình định quay lại chỗ bs Yến - HNhai để nhờ cô ấy tư vấn lại xem có nên uống thuốc cho ra kinh không nhưng cứ nghĩ đến vụ siêu âm đầu dò ở đấy lại chán, cô Yến thì tận tình nên chắc có điều kiện mình vẫn sẽ quay lại.
    Mình đang định qua bs Vũ ở Quan Nhân để siêu âm lại xem mình bị BTDN ở mức độ nào, 2 tháng rồi ko bị, buồn quá cơ, mình thì chưa mong con lắm nhưng bị nhà chồng nói nhiều quá!
    benguyenanh UI được bao nhiêu ngày rồi? chúc tháng này 2 vạch đỏ chót nhé!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.

• 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluedream Xem bài viết
    Chị cũng đang uống thuốc để ra kinh đây e ạ. Nh chị k biết là e có dùng đơn giống chị được k. Chị đang theo bệnh viên PSHN, bác sĩ cho chị uống Progynova 10 ngày, mỗi ngày 2 viên, chia 2 lần, sau đó uống Duphaston 10 ngày tiếp, mỗi ngày 1 viên. Nh nói chung cái vụ thuốc thang này e nên đi khám cụ thể đi, k nên để lâu e ạ.
    E cảm ơn chị ạ! em đang định mua thuốc uống cho ra kinh, rồi uống 2-3 vỉ tránh thai để xem có điều chỉnh được chút gì không. em cũng định tự ý uống thôi, đi khám phòng khám thì e ko ngại chứ đi bệnh viện e ngại lắm, vừa mất tiền lại mua cái bực mình, chị khám bs nào vậy ạ, vào khoa gì để khám ạ? chán quá cơ:Crying::Crying:

• 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào em dbeo! Hóa ra em vẫn chui vô đây, chị đang không biết em đi khám về thế nào rồi! Thế là không bị viêm, lộ tuyến CTC à? Theo chị, em nên theo một bác sỹ thôi, đã chữa thì phải tin bs chứ, hơn nữa, không nên tự ý uống thuốc. Mỗi cơ địa một kiểu!Lắm thầy rầy ma!
    Tốt nhất em nên vào bệnh viện chuyên ngành để SA lại (chị cũng ngán vô BV, nhất là PSHN, chỉ mua thêm bực mình, tốn tiền dịch vụ chứ có phải không đâu).
    P/S: Chị có bầu tuần thứ 7 rồi. Vẫn đang theo khám ở Ánh Sáng. Vì thực ra chỉ khám thai định kỳ thôi, còn những tuần SA quan trọng thì mình tìm nơi nào tốt! BS bảo vẫn chưa khỏi bệnh, nhưng đã có bầu nên chỉ đặt thuốc, đẻ xong đốt tiếp:Crying: .Nhưng mà cứ yên tâm đẻ đái đã, chắc xong đi áp lạnh thui.

• 8,540 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Hi benguyenanh! mình thấy mọi người nói hiệu thuốc liên mai bán khoảng 80k đó.
    mình định quay lại chỗ bs Yến - HNhai để nhờ cô ấy tư vấn lại xem có nên uống thuốc cho ra kinh không nhưng cứ nghĩ đến vụ siêu âm đầu dò ở đấy lại chán, cô Yến thì tận tình nên chắc có điều kiện mình vẫn sẽ quay lại.
    Mình đang định qua bs Vũ ở Quan Nhân để siêu âm lại xem mình bị BTDN ở mức độ nào, 2 tháng rồi ko bị, buồn quá cơ, mình thì chưa mong con lắm nhưng bị nhà chồng nói nhiều quá!
    benguyenanh UI được bao nhiêu ngày rồi? chúc tháng này 2 vạch đỏ chót nhé!
    Hum nay là ngày thứ 10 sau RT của tớ, nhưng tớ chả thấy biểu hiện gì có thể hy vọng cả. Trượt tháng này rồi mẹ nó ạ! onttella: onttella: onttella: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

• 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LamGiang1234 Xem bài viết
    Chào em dbeo! Hóa ra em vẫn chui vô đây, chị đang không biết em đi khám về thế nào rồi! Thế là không bị viêm, lộ tuyến CTC à? Theo chị, em nên theo một bác sỹ thôi, đã chữa thì phải tin bs chứ, hơn nữa, không nên tự ý uống thuốc. Mỗi cơ địa một kiểu!Lắm thầy rầy ma!
    Tốt nhất em nên vào bệnh viện chuyên ngành để SA lại (chị cũng ngán vô BV, nhất là PSHN, chỉ mua thêm bực mình, tốn tiền dịch vụ chứ có phải không đâu).
    P/S: Chị có bầu tuần thứ 7 rồi. Vẫn đang theo khám ở Ánh Sáng. Vì thực ra chỉ khám thai định kỳ thôi, còn những tuần SA quan trọng thì mình tìm nơi nào tốt! BS bảo vẫn chưa khỏi bệnh, nhưng đã có bầu nên chỉ đặt thuốc, đẻ xong đốt tiếp:Crying: .Nhưng mà cứ yên tâm đẻ đái đã, chắc xong đi áp lạnh thui.
    Hi chị! hôm e đi khám xong bs bảo cổ tử cung rất đẹp, âm đạo sạch không có vấn đề gì, em vào topic VLTCTC để báo tin với mọi người và chúc mừng chị đã có bé yêu nhưng ngồi gõ lóc lóc 1 hồi xong thì khi post nó biến đâu mất chị ạ, sau hôm đó em bị ngứa bên ngoài, có những nốt nhỏ nên em sợ bị sùi mào gà (tự kỷ ám thị vì đọc nhiều quá đó chị) em lại đi khám tiếp, chồng em cũng cứ rối lên không làm được việc gì (vợ chồng em không qh với ai ngoài cả), đi khám thì không phải sùi, bác sĩ bảo bị nhiệt nóng bên ngoài, âm đạo có ít dịch nên cho thuốc về đặt, em siêu âm đầu dò hôm đó, phát hiện ra bệnh buồng trứng đa nang, chán đời quá em cứ lang thang các topic để tìm hiểu về bệnh này và làm sao để cho e ra kinh ngay vì nghe nói lâu ko có kinh sẽ bị tăng sinh niêm mạc tử cung.
    em ngu quá chị ạ, em lại bảo với chồng là em bị BTDN, chồng em đọc trên mạng về bệnh này rồi hỏi em "thế em ko có quả trứng nào lớn à", thế có điên ko chứ? thể nào về quê lại tí tởn sí sớn khoe với mẹ với chị gái là em ko có trứng cho mà xem (cuối tuần này về quê), em thấy mình là phụ nữ mà không có trứng giống như đàn ông bị yếu sinh lý hay bất lực gì đó, buồn và tủi nhục vô cùng chị ạ.:Crying::Crying::Crying::Crying:
    chị đã nghén chưa ạ?em chúc hai mẹ con chị khoẻ mạnh nhé!:Rose::Rose::Rose::Rose:

• 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Hum nay là ngày thứ 10 sau RT của tớ, nhưng tớ chả thấy biểu hiện gì có thể hy vọng cả. Trượt tháng này rồi mẹ nó ạ! onttella: onttella: onttella: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    benguyenanh cứ thoả mái tinh thần và chờ đợi đi, mình hy vọng benguyenanh sẽ thành công, không biết bạn bè của mẹ nó thế nào chứ bạn bè của tôi cái tuổi 82 nó cũng hơi vất vả, coi như ông trời thử thách mình thôi mà, chúc mẹ nó 1 tuần nữa lên báo tin 2 vạch nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ngu quá chị ạ, em lại bảo với chồng là em bị BTDN, chồng em đọc trên mạng về bệnh này rồi hỏi em "thế em ko có quả trứng nào lớn à", thế có điên ko chứ? thể nào về quê lại tí tởn sí sớn khoe với mẹ với chị gái là em ko có trứng cho mà xem (cuối tuần này về quê), em thấy mình là phụ nữ mà không có trứng giống như đàn ông bị yếu sinh lý hay bất lực gì đó, buồn và tủi nhục vô cùng chị ạ.:Crying::Crying::Crying::Crying:
    chị đã nghén chưa ạ?em chúc hai mẹ con chị khoẻ mạnh nhé!:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Cảm ơn em! Chuẩn bị nghén ngẩm rồi, thấy hơi lợm giọng, kiểu muốn nôn mà không nôn. Vẫn ăn uống bình thường (chán mỗi cơm), còn ăn linh tinh. Ngủ thì vô địch! Chồng tớ cũng nghén lây, ngủ như chết:Laughing:

Về cái vụ bệnh tật phụ nữ, chị cũng ngán mấy ông chồng lắm. Đã tốn tiền, lo sốt vó, đau đớn, chán nản; lại còn hay lèo nhèo. Hôm chị đi khám về, bảo là viêm, phải đốt. Chồng bảo: Chắc do ở bẩn nên bị viêm; mà đốt là coi như em hết cảm giác của đàn bà luôn đó! Bực mình! Tớ bảo: Đây đang muốn làm đàn ông đây, làm đàn bà khổ mà tủi nhục. Đàn ông các anh chỉ xxx xong rồi lượn, để lại một đống hôi thối ở đấy, không chui vô lau dọn được, nên nó mới bị viêm:Sad: Chị chữa bệnh hoàn toàn bằng tiền của mình! Bây giờ có bầu rồi đỡ hơn, nhưng mà hắn vẫn chỉ mong thằng ku thôi. Mình mà có thằng ku chắc nó suớng lắm. Tiên sư bố nhà nó!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3