• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình mở topic nay mong cac me o Haiphong vao day cung nhau chia xe kinh nghiem ve cac phong kham o HP. Minh moi hut thai luu duoc 2 tuan, dang lap ke hoach lam tiep tap hai. Ban nao thay phong khám nào tốt ở HP giới thiệu cho mình nhé. mình muốn siêu âm trứng cho việc thụ thai được thuận lợi hơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh viện phụ sản quốc tế - Lương Y như ác mẫu

Bài viết này vợ share cho mình trên Facebook dù chỉ là thông tin một chiều nhưng mình cũng muốn...

• phòng khám 56 hai bà trưng

mình nhớ là có topic này rùi hay sao í nhg tìm mãi k thấy các mẹ khám ở đây rồi cho mình hỏi chút là nên khám bác sĩ nào ??? và hình như bác sĩ Tiến khám ở đây hay sao í nhỉ ????

• Thẻ Vincom Loyalty - Gắn kết tri ân. Muôn lần ưu đãi.

VINCOM LOYALTY VISA CARD Miễn phí mở thẻ! Tặng ngay:• 250 điểm khi mở thẻ Visa Vincom...

• Địa chỉ hữu ích tại Hải Phòng

Chào các mẹ ạ, em thấy các mẹ giới thiệu rất nhiều địa chỉ hữu ích nhưng hầu như toàn ở Sài Gòn và Hà Nội thôi, em xin phép mở topic này để các chị em ở Hải Phòng chia sẻ địa chỉ hay nhé, tất tần tật luôn, vừa để chị em tiện mua sắm, vừa để các chị có ghé HP chơi dễ đi shopping ạ. Em rất mong...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Mình cũng quê HP nè, nhưng giờ lấy chồng ở HN rồi, nên chỉ vào góp gạch xây nhà cho mẹ nó thôi. Chúc mẹ nó sớm đón được con nhé
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

cảm ơn Diệp Lâm. Mình muốn tìm phòng khám ngoài giờ nào ở HP mà người siêu âm có tay nghề khá và nhiệt tình một chút. ĐA số các phòng khám mà mình đến đều thấy họ làm nhanh như máy, kết quả ghi một cách nguệch ngoạc vào mặt sau tờ giấy siêu âm in ra nhìn chả hiểu gì mấy, chán lắm.
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình cũng ở HP nè, nhưng bạn ơi, tìm 1 nơi khám tay nghề khá và nhiệt tình ở HP là điều không tưởng rôì. Vì tay nghề khá -> đông bệnh nhân ->nhanh chóng để tiếp đủ khách ->không thể nhiệt tình. Mặc dù bệnh nhân có thắc mắc nhiều hay lo lắng đi nữa thì họ cũng chỉ mặc kệ thế thôi, mình theo khám VS nửa năm nay tại phòng khám của BS Hải- Trưởng khoa hỗ trợ sinh sản- phụ sản HP đấy. Cũng vậy thôi bạn à, tháng sau mình định lên HN
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đầu tiên mình được giới thiệu cho tới bs Tâm - Phó khoa hỗ trợ sinh sản - Phụ sản Hải Phòng, 2VC mình cũng mong lắm và cũng đến ngay khi được giới thiệu. Ở đây thì bs cho chồng mình đi xét nghiệm TT và bs kết luận là bị yếu, mình thì bị BTDN. Nếu chữa ở đây là mất khoảng 18tr nhưng chồng mình tự đi xét nghiệm lại thêm một lần nữa thì BS ở phòng xét nghiệm bảo là bình thường chỉ số này cho thấy không bị sao đâu??????????????????????? Nên thôi ko đến bs Tâm nữa.

VC mình cũng ở Hải Phòng, Mình đi khám ở bs Chức vì có chị hàng xóm giới thiệu lên đấy. Mình tiêm nội tiết kích trứng và tiêm thuốc rụng trứng ở đấy đc 3 tháng nhưng bs không cho mình biết là tiêm thuốc gì đâu??? kết quả là không được:Sigh::Sigh::Sigh:chán lắm. Lại thôi

Sau đó chồng mình đi công tác xa, mình ở nhà uống thuốc Bắc 1 thời gian bồi bổ cơ thể.

Hiện tại chồng mình đã về, mình đi xét nghiệm nội tiết và mang kết quả đến bs Hiền ở gần cầu vượt Lạch Tray cho bs tư vấn thì bs bảo là mình không phải bị BTDN mà là do 1 nội tiết tố có tên là Prolactin cao dẫn đến ức chế không cho trứng phát triển và rụng dẫn tới kinh thưa và khó thụ thai. Bs đã cho thuốc uống để điều chỉnh nội tiết tố này, chiều nay mình đi siêu âm không biết đã có trứng chưa

Mình cũng định lần này mà kết quả không như ý là mình cũng lên HN thôi

Mong các mẹ sớm có bé và nhớ chia sẻ niềm vui nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

minh cung o hai phong. Minh hien dang dieu tri vo sinh o nha bác si hai- ngo dang kim no. nghe ban minh noi bs hai cung mat tay lắm. ban minh bi buồng trứng đa nang , bs Hai điều trị và đã có em bé rồi. chia sẻ với mọi người để mịo người đến khám xem. Bs Hai là trưởng khoa hỗ trợ sinh sản
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyduck Xem bài viết
    minh cung o hai phong. Minh hien dang dieu tri vo sinh o nha bác si hai- ngo dang kim no. nghe ban minh noi bs hai cung mat tay lắm. ban minh bi buồng trứng đa nang , bs Hai điều trị và đã có em bé rồi. chia sẻ với mọi người để mịo người đến khám xem. Bs Hai là trưởng khoa hỗ trợ sinh sản
    Mình cũng đã chữa tại phòng khám tư của BS Hải , nhưng mình thấy phòng khám đông quá, BS nói cũng k nhiều nên nhiều khi về thấy thắc mắc vô cùng, mình mới thử sang phòng khám của BS Huy cũng thuộc khoa hỗ trợ sinh sản, BS Huy chữa về cả Nam khoa nữa đấy, các mẹ nào ở HP mà AX yêu yếu thì cũng đến đó thử xem sao nhé, BS cũng nhiệt tình và đặc biệt là phòng khám mới mở nên chưa có nhiều người biết đâu!
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

minh bi thai nghoai tu cung da cat VT phai. hom truoc di chup TC- VT thi bi ban tac VT con lai minh ko biet co nen mo nội soi thông voi ko nua. Co mẹ nào biết ở Hải phòng có bs nào chữa thông VT ko. Minh định làm TTON. Nghe nói bv phụ sản hp cung là dc
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

BS huy ban nói đến làm ở phòng khám vô sinh bệnh viên phụ sản hp. Hồi đầu mình đến bệnh viện khám bs huy có khám cho minh. tìm dcj bs giỏi ở hp cung khó thật dấy
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng ở HP nè.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dungha 2912 thật sáng suốt. Tôi cũng mất 15tr ở đó, bs chích thuốc ăn tiền trong khi TT bình thường. BS này còn phải học nhiều...
    Chúc bạn thành công. Nếu cần thông tin về BS & Hiếm muộn xin liên lạc 0936119769 (Tui ở HP).:Smiling:
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình ở hải phòng mong con 12 năm nay, đã đi khám nhiều nhưng không có kết quả, tôi cũng đã qua chỗ bs Tâm một thời gian không có kết quả và mất một khoản tiền khá lớn, mấy tháng trước có cô bạn cũng 3 năm rồi chưa có con vừa mang bầu giới thiệu tới chỗ phòng khám của bs Huy, bs Huy còn trẻ, phòng khám mới mở ít người biết tới, nhưng bs rất nhiệt tình, giải thích cặn kẽ và đặc biệt rất mát tay, sau một thời gian điều trị ở đó hiện giờ tôi đã có thai. tôi rất vui, Xin giới thiệu cùng các ban một địa chỉ tin cậy. đây còn là phòng khám đầu tiên ở hải phòng khám về các bệnh khó nói của đàn ông đấy các bạn ạ.
    • 2,064 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Mình ko phải người HP, là dâu HP nhưng lại sống ở HN. Có lần về HP đưa mc đi khám phụ khoa ở phòng khám Bsĩ Thủy - Giám đốc Viện Phụ Sản HP thấy nhiều mẹ khám thai ở đó. Mình thấy bác ý chuyên môn giỏi, khám cái đã phát hiện mc mình có u trong khi mc mình cấp cứu mấy viện ở HP đều ko phát hiện ra. Nhưng thái độ khám của bác ý thì nhanh chóng lắm, ko đc nhẹ nhàng như ở HN mình hay đi khám, cẩn thận ko thì còn bị mắng nữa cơ.

Chia sẻ để các mẹ ở HP biết vậy nha. PK tư của bsĩ ở phố Hai Bà Trưng, gần BV Việt Tiệp ý. Mình ko ở HP nên ko nhớ địa chỉ chính xác nhưng qua đó hỏi chắc các hiệu thuốc đều biết
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng mới về HP sống, đang mang bầu tuần 19, em khám ở đường Nguyễn Bình, thấy bác sĩ khám cũng được, có chị nào khám ở đấy k ạ, em quên tên và số nhà rồi, ở đường Nguyễn Bình chỉ có 1 phòng khám phụ sản thôi.
    Bán buôn - Bán lẻ hàng VNXK, giá tốt - Có nhiều mẫu Bigsize

Hương - 0912 878 808
    Số 6/25B - Đà Nẵng - Ngô Quyền - Hải Phòng
    Bán buôn hàng VNXK.
    Nhận đặt may gia công với số lượng lớn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bs Huy 41 Lê Thánh Tông hải Phòng làm ăn bố láo, chặt chém vô tình, mình ko thích tay này lắm. Mình bị Viêm Quy Đầu mà hắn bán cho 1 tuýp Gentri-sone 10g (giá có 13k) với gián 600k đó, mọi người có tin ko. Mình cạch đến già cái thằng ấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình 1 năm nay cũng chưa có bé, đang định đi khám ở Phòng khám Nam khoa xem ông xã làm sao. Thấy thông tin bạn nói về bs Huy nt không biết có nên đi k, đến bác Học ở Ngô Gia Tự có đc k nhỉ?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_nga_quy Xem bài viết
    Bs Huy 41 Lê Thánh Tông hải Phòng làm ăn bố láo, chặt chém vô tình, mình ko thích tay này lắm. Mình bị Viêm Quy Đầu mà hắn bán cho 1 tuýp Gentri-sone 10g (giá có 13k) với gián 600k đó, mọi người có tin ko. Mình cạch đến già cái thằng ấy.
    Các bác đừng so bì tiền nong, quan trọng là có giải quyết được vấn đề mình cần hay không thôi. Tớ mà được 1 nhóc con thì trả bao nhiêu tiền tớ cũng ok.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật giả lẫn lộn cả.
    thực hư thì bs Huy thế nào các bác ơi.
    người nói tốt, người nói không tốt
    theo ai bi giờ
    phân vân quá không biết có nên theo không.
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi hôm nay minh vô diễn đàn gặp đúng điều đang cần tìm. mẹ nào biết dịa chỉ của bác sĩ Hai trưởng khoa Hỗ trợ sinh sản cho mình đi. mình cảm ơn nhiều nhiều lắm
    • 117 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliat. Xem bài viết
    Mình mở topic nay mong cac me o Haiphong vao day cung nhau chia xe kinh nghiem ve cac phong kham o HP. Minh moi hut thai luu duoc 2 tuan, dang lap ke hoach lam tiep tap hai. Ban nao thay phong khám nào tốt ở HP giới thiệu cho mình nhé. mình muốn siêu âm trứng cho việc thụ thai được thuận lợi hơn.
    Chào cả nhà. Em cũng là ng HP nè, hôm nay gặp được thớt của nhà mình vui quá.
    Em thấy chị bảo chị hút thai lưu đc 2 tuần. Vậy thì em nghĩ chị đợi thêm 1 thời gian nữa hãy có em bé. Tháng 10 năm ngoái, em cũng hút thai lưu 11w. Bác sỹ khuyên sau hút nên nghỉ ngơi 3-6 tháng để tẩm bổ, dưỡng sức và có thời gian cho cơ thể hồi phục hẳn. Và 1 điểm là sau hút, mẹ rất dễ có thai tiếp, vì lúc này cơ thể khá nhạy cảm. Nhưng do niêm mạc còn mỏng, cơ thể còn yếu nên để giữ được em bé sẽ khó hơn.
    Vc em cũng kiêng được 3 tháng, hiện tại đã có em bé hơn 12w, vừa đi SA về. Trời thương nên hai mẹ con đều khỏe

Chị có nói muốn SA trứng nghĩa là muốn soi trứng và rửa kiềm phải ko? Hay là xa hơn là tiêm kích trứng và IUI?
    Nếu chỉ soi trứng và rửa kiềm thì chị chọn bác sỹ nào tin tưởng để theo dõi thai sau này rồi qua đó để bác tư vấn cho ngày bắt đầu soi và rửa là ok rồi. Khá đơn giản chị ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2