• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Đặt thuốc âm đạo Neo - Tergynan trong 3 tháng đầu thai kỳ có sao không các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm trước do không biết gì, em đi kiểm tra siêu âm và test nhanh thử thai, mấy bà ở Marie Stopes bảo em chưa có thai, lại còn nói em có dịch ở túi cùng, có thể là do viêm nhiễm, dụ em khám phụ khoa, hic, em dại dột nghe lời, bà ý còn đặt cho viên Neo - Tergynan để diệt vi khuẩn và diệt tinh trùng trong âm đạo, khi đặt xong em thấy đũng quần em bị chảy 1 chút máu. Cảm giác người nó vẫn khác, em lên 42 Nghĩa Dũng xét nghiệm beta HCG thì được 23,74IU/L, so sánh với chỉ số các mẹ đưa ra trên diễn đàn thì thai của em được 5 tuần tuổi, chưa về tử cung, nhưng em lo lắm, vì không biết nên đặt thuốc đó và bà bác sỹ kia còn rửa vệ sinh cổ tử cung cho em, nói là em có vết trợt nhỏ ở đó, các mẹ ơi, làm ơn giúp em với, em mới lần đầu nên chưa có kinh nghiệm chi hết, cứu em với nhé! Em ko ngủ được vì cứ nghĩ có bị sao ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sao không ai trả lời hộ em với! Híc, đọc mà buồn quá, ghé thăm mà hổng góp ý cho em gì cả, :Crying:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nó mau đi khám thai thôi. Giờ đặt rồi mà. khám sớm có hướng sớm chứ... Chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Mình nghĩ mẹ nó mau đi khám thai thôi. Giờ đặt rồi mà. khám sớm có hướng sớm chứ... Chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ
    Hi, cám ơn mẹ nó nhé! Mẹ nào nếu cũng như mình thì yên tâm nhé, mình hỏi hết lượt rồi, ngay hôm sau chạy thẳng đến viện PSHN ngồi chờ đợi 30p để được giải đáp thì bác sỹ nói không sao, chẳng vấn đề gì cả, hihi, làm mình thót tim, nhưng rút kinh nghiệm, phải cẩn thận hơn mới được!
    • 513 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipi82 Xem bài viết
    Hi, cám ơn mẹ nó nhé! Mẹ nào nếu cũng như mình thì yên tâm nhé, mình hỏi hết lượt rồi, ngay hôm sau chạy thẳng đến viện PSHN ngồi chờ đợi 30p để được giải đáp thì bác sỹ nói không sao, chẳng vấn đề gì cả, hihi, làm mình thót tim, nhưng rút kinh nghiệm, phải cẩn thận hơn mới được!
    Chúc mừng bạn nhé, đúng là mấy bà bác sĩ mệt thật,... mình cũng đang khổ vì BS đây :Crying:, chúc hai mẹ con khỏe nhé :Rose:
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Phuong-Nghi Xem bài viết
    Chúc mừng bạn nhé, đúng là mấy bà bác sĩ mệt thật,... mình cũng đang khổ vì BS đây :Crying:, chúc hai mẹ con khỏe nhé :Rose:
    Uh, mấy bà ý thật tệ, với mình con cái quan trọng nhất thì mấy bà coi như là lông hồng, chán nhỉ? Thôi chị đừng buồn nữa nhé! Mọi việc sẽ qua thôi mà!
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ pipi82 ơi, như vậy là có bầu đặt thuốc neo tergynan được a? Mình đi khám bác sỹ kê thuốc này nhưng trong hướng dẫn sd ghi là không nên dùng nên mình không dám dùng.
    Trả lời mình luôn nhé!
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ pipi 82 ơi, tình hình mẹ nó thế nào rùi?, sa chưa? em bé vào tử cung rồi chứ?
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipi82 Xem bài viết
    Sao không ai trả lời hộ em với! Híc, đọc mà buồn quá, ghé thăm mà hổng góp ý cho em gì cả, :Crying:
    Bạn ơi không sao đâu, ngày trước mình cũng đặt thuốc đó liên tiếp 4 tuần liền đến khi phát hiện có thai được gần 5 tuần thì dừng ngày, hồi đấy cũng lo lắng lắm đi khám khắp nơi.
    Kết quả là em bé của mình trộm vía vẫn khỏe mạnh không có vấn đề gì cả.
    Yên tâm đi nhé!:Rose:
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chippie Xem bài viết
    Bạn ơi không sao đâu, ngày trước mình cũng đặt thuốc đó liên tiếp 4 tuần liền đến khi phát hiện có thai được gần 5 tuần thì dừng ngày, hồi đấy cũng lo lắng lắm đi khám khắp nơi.
    Hi, cám ơn bạn nhé! Mình cũng đi khám rồi, bác sỹ bảo ko sao, tại cứ lo, may quá, cũng có người cùng cảnh ngộ, bạn ơi, em bé của bạn được bao nhiêu tuần rồi! Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh nha!
    • 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng đang đặt thuốc tergynan nhưg mà sao E dat dung cach' ma` thuôc hay bị trôi dần ra ngoài vậy nhi?
    Cuộc đời là một sân khấu lớn và chúng ta là những diễn viên nhỏ.... những diễn viên nhỏ lại đảm nhiệm những vai diễn lớn....
    • 237 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hôm nay mình cũng được bsy kê cho thuốc này. bsy bảo là đặt vào buổi tối. nằm khép chân và cố gắng không đi tiểu đêm.
    • 277 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chippie Xem bài viết
    Chị ơi, trong thời gian đặt mà vẫn đậu thai được ạ ? Em tưởng thuốc này diệt các đồng chí X, Y ?
    Có mẹ nào phải đặt thuốc 10 ngày giống em không ạ ?
    • 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangvtt3 Xem bài viết
    hôm nay mình cũng được bsy kê cho thuốc này. bsy bảo là đặt vào buổi tối. nằm khép chân và cố gắng không đi tiểu đêm.
    mình cũng làm thế mà, nhưng cứ tầm trưa chiều đi VS là lại ra thuốc, k biết như the thuoc có tác dụng j nua k
    Cuộc đời là một sân khấu lớn và chúng ta là những diễn viên nhỏ.... những diễn viên nhỏ lại đảm nhiệm những vai diễn lớn....
    • 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little chicken09 Xem bài viết
    Chị ơi, trong thời gian đặt mà vẫn đậu thai được ạ ? Em tưởng thuốc này diệt các đồng chí X, Y ?
    Có mẹ nào phải đặt thuốc 10 ngày giống em không ạ ?
    tergynan được chỉ định dùng trong 10 ngày thôi, k duoc qua' 10 ngay`
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em mới có thai được 8 tuần, em có kinh ngày 16.6 và ngày 26.6 em quan hệ với chồng sau đó 2 ngày thấy ngứa khó chịu em mua thuốc neo-tergynan đặt, em đặt 2 viên thì ngưng, sau đó ngày 16.7 em phát hiện mình có thai, khi thai 6 tuần em đi siêu âm có tim thai.đến hôm qua em nhớ ra mình có đặt 2 viên thuốc đó nên lo lắng di khám bác sĩ bảo phải theo dõi 12 tuần siêu âm thử máu mới biết có nên để hay bỏ em bé. Các mẹ ơi em có em bé lần đầu em ko muốn bỏ. Mà em sợ em bé ảnh hưởng thuốc đó quá. Hôm nay siêu âm Từ Dũ thai được 8 tuần phát triển bình thường, em lo muốn khùng luôn, bác sĩ hẹn 3tuần nữa tái khám xét nghiệm luôn:Crying:Em chết mất vì lo sợ trong 3 tuần này. Các mẹ cho em lời khuyên đi.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đọc thì thấy các mẹ bảo là đã dùng Neo tergynan khi có thai và không ảnh hưởng gì đến em bé. Nhưng các mẹ ơi, trên tờ hướng dẫn sử dụng thuốc Neo tergynan có ghi là có thể ảnh hưởng đến thai nhi khi các mẹ có thai và dùng thuốc. Hic hic, như vậy là không phải mẹ nào có thai cũng dùng được thuốc này đúng không ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi mình hiện giờ cũng gặp trường hợp như bạn. Bạn và em bé của bạn đã trải qua ruj không biết có sao ko? Mong bạn chia sẻ cám ơn bạn nhiều!!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cứ yên tâm nhé! mìn đã đặt rồi. không sao đâu. mình biao viêm hồi 3 tháng.bac si cung ke thuoc nay.bao la co bau ma dung thuoc nay la an toan nhat.bj mẹ khỏe và con khỏe!