Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Đã có mẹ nào khám ở 125 Thái Thịnh (BS Chương)?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 89.8K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào khám ở 125 Thái Thịnh (bs Chương) thì thông tin cho em biết thời gian làm việc của phòng khám với, em định qua siêu âm bs Chương. Bs làm ở viện C hay ở đâu hả các mẹ?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh báo : Bác sĩ Lan Số 9, ngõ 126 Khuất Duy Tiến

Mình xin kể với mọi người câu chuyện đau lòng của cô mình, giờ đã yên nghỉ nơi chín suối nhờ sự "...

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• Đã có mẹ nào khám bác sĩ Hạnh - BC PSHN chưa, e hỏi kn với

Hôm vừa rồi em có khám BS Hạnh, thấy BS cũng nhẹ nhàng và cẩn thận, nhưng em vẫn muốn hỏi các mẹ đã khám BS này rồi, để biết tay nghề BS đến đâu. Đây là bé đầu tiên của em nên hồi hộp và căng thẳng lắm. Nhờ các mẹ nhé. E còn điều này muốn hỏi nữa. E mới khám, bị viêm AĐ, BS bảo là uống thuốc...

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Đã có mẹ nào khám ở nhà hộ sinh B (Cây Đa Nhà Bò) ở phố Lò Đúc chưa ạ?

Vào topic đọc thấy các mẹ toàn khám ở các viện lớn hoặc phòng khám tư nhân không thôi àh. Có mẹ nào đã từng khám ở nhà hộ sinh B chưa ạ. Xin cho em ý kiến với, Vì hiện em đang khám ở đó, mà lần nào em đến cũng thấy vắng hoe chả có mấy bệnh nhân cả. Em mới bị sảy thai lưu và đã làm thủ tục hút ở đó,...

• 233 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazy.cat
    Có mẹ nào khám ở 125 Thái Thịnh (bs Chương) thì thông tin cho em biết thời gian làm việc của phòng khám với, em định qua siêu âm bs Chương. Bs làm ở viện C hay ở đâu hả các mẹ?
    E đã từng đi siêu âm trứng ở 125 Thái Thịnh rồi chị ạ! E thấy phòng khám đó làm việc đến 8h tối cơ. Mà siêu âm thì E chỉ thấy có mỗi 1 phòng siêu âm thôi, do bác sỹ Tạ Như Anh siêu âm. E đến siêu âm mấy lần nhưng chưa biết bs Chương.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nenvang
    E đã từng đi siêu âm trứng ở 125 Thái Thịnh rồi chị ạ! E thấy phòng khám đó làm việc đến 8h tối cơ. Mà siêu âm thì E chỉ thấy có mỗi 1 phòng siêu âm thôi, do bác sỹ Tạ Như Anh siêu âm. E đến siêu âm mấy lần nhưng chưa biết bs Chương.
    BS Chương công tác ở BV Việt nhật, còn siêu âm ở 125 Thái thịnh thì thông thường bác ấy chỉ làm ngày thứ 7 thôi. mẹ nào muốn biết lịch chính xác của bác ấy thì gọi đến PK số 8.535522 để hỏi nhé.
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nenvang
    Em có số điện thoại ở phóng khám đó k, cho chị với, TKs so much

• 233 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazy.cat
    Em có số điện thoại ở phóng khám đó k, cho chị với, TKs so much
    Điện thoại phòng khám là 8535522.
    • 703 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Bác sỹ Chương chỉ làm việc tại 125 Thái Thịnh vào thứ 7 hàng tuần. Tuy nhiên ở đó có hai phòng siêu âm. Một phòng siêu âm 2D thì các bác sỹ khác siêu âm như bác sỹ Như Anh mà có mẹ đã nhắc. Còn một phòng siêu âm 3D và 4D thì bác sỹ Chương siêu âm. Nếu mẹ nào muốn bác sỹ Chương siêu âm thì phải đăng ký siêu âm 3D hoặc 4D. Dạo trước em siêu âm ở đó người ta cho đăng ký số qua điện thoại, mình có thể gọi điện đăng ký số trước rồi lúc đến PKhám nói số và nộp tiền, không biết bây giờ thế nào. Siêu âm 3D và 4D thì chờ hơi lâu vì rất đông, bác sỹ cũng hay đến muộn nữa. Có lần em đến chờ từ 08h00 mà đến 09h30 mới thấy bác sỹ.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn tìm hiểu kỹ hơn về BS Chương ở 125 Thái Thái Thịnh có mẹ nào biết rõ thì giới thiệu giúp mình với. Có phải BS Chương là một trong những bác sĩ siêu âm giỏi ở Hà Nội không.
    [
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của C&P
    Mình muốn tìm hiểu kỹ hơn về BS Chương ở 125 Thái Thái Thịnh có mẹ nào biết rõ thì giới thiệu giúp mình với. Có phải BS Chương là một trong những bác sĩ siêu âm giỏi ở Hà Nội không.
    Mình đã siêu âm bác sĩ Chương ở 125 Thái Thịnh khi thai được 13 tuần. Bsĩ Chương siêu âm rất kỹ và cẩn thận. Chuyên siêu âm xem thai nhi có dị tật gì không. Bạn có thể gọi điện đến phòng khám ở Thái Thịnh để lấy số trước đỡ phải chờ. Ngoài ra bsĩ còn làm việc ở 1 phòng khám tư nhân khác ở đường Giải Phóng. Có thể gọi trực tiếp cho bsĩ theo số: 0913270404
    • 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Hôm mình đi siêu âm ở bác sỹ Cường ở Tràng Thi thì Bs Cường có giới thiệu siêu âm ở bác sỹ Chương ở 125 Thái Thịnh và bs Cường nhấn mạnh là phải bác sỹ Chương siêu âm đấy nhé thì mình nghĩ là BS Chương chắc cũng có trình độ chuyên môn cao. THời gian này bs Cường đang đi Pháp nên mình sẽ đi siêu âm ở BS Chương khi nào được 32 tuần. BS Chương cũng khám ở phòng khám 105 đường Giải Phóng, vắng vẻ hơn nên sẽ không phải đợi lâu (đấy là bạn mình nói thế).
    Nothing's Impossible
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_beBin
    Bác sỹ Chương chỉ làm việc tại 125 Thái Thịnh vào thứ 7 hàng tuần. Tuy nhiên ở đó có hai phòng siêu âm. Một phòng siêu âm 2D thì các bác sỹ khác siêu âm như bác sỹ Như Anh mà có mẹ đã nhắc. Còn một phòng siêu âm 3D và 4D thì bác sỹ Chương siêu âm. Nếu mẹ nào muốn bác sỹ Chương siêu âm thì phải đăng ký siêu âm 3D hoặc 4D. Dạo trước em siêu âm ở đó người ta cho đăng ký số qua điện thoại, mình có thể gọi điện đăng ký số trước rồi lúc đến PKhám nói số và nộp tiền, không biết bây giờ thế nào. Siêu âm 3D và 4D thì chờ hơi lâu vì rất đông, bác sỹ cũng hay đến muộn nữa. Có lần em đến chờ từ 08h00 mà đến 09h30 mới thấy bác sỹ.
    Các mẹ ơi, em định khi nào 12 tuần thì đi siêu âm để xem độ dày da gáy bé nhưng không biết siêu âm 3D được chưa? Liệu siêu âm 3D sớm quá có ảnh hưởng gì không?
    • 302 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoiofMum
    Các mẹ ơi, em định khi nào 12 tuần thì đi siêu âm để xem độ dày da gáy bé nhưng không biết siêu âm 3D được chưa? Liệu siêu âm 3D sớm quá có ảnh hưởng gì không?
    12tuần đi SA BS Cường ở 73 Tràng thi là đã SA 3D rồi đấy mẹ nó ạ. Mình chẳng biết lợi hại thế nào, vì k có tài liệu nào khẳng định chắc chắn việc hại hay không hại, nhưng SA 3D thì bao giờ cũng có được nhiều chỉ số hơn về thai nhi.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình siêu âm 4D ở phòng khám 125 Thái Thịnh, có 1 bác sĩ trẻ măng và chưa nghe thấy tên tuổi gì. Hôm trước khám chỗ bác sĩ Minh Nguyệt bảo mình là con trai nhưng ở đây lại bảo con gái. Mình không biết nên tin bên nào. Có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm siêu âm 4D cho mình với. Ở 21 Phan Chu Trinh tốt lắm phải không? Mình không rõ lịch làm việc ở đó nên chưa ra đó thử.Có mẹ nào biết lịch ở đó không? Cho mình biết với!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi em có bầu cũng đến siêu âm 4D hai lần tại 125 Thái Thịnh. Bác sĩ siêu âm cho em còn trẻ và hình như tên là Lan thì phải. Em thấy chị đấy siêu âm rất cẩn thận và kĩ chị ạ. Chính bác sĩ này đã phát hiện em bé của em có vấn đề về đường ruột và đề nghị em đến viện C để kiểm tra lại đấy.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi me nay mong con trai qua nen moi hoang mang nhu the day ma. neu sieu am o 21 pctrinh thi goi dien de dat cho truoc so may 9332456 vi o do dong lam,lam viec tat ca câc ngay trong tuan.sieu am o Thai thinh thi vao ngay thu 7 co bsi Chuong nghe giang ho don dai la noi tieng lam.chuc me no toai nguyen,co tin vui thi thong bao nhe.than men
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ Chương thì nổi tiếng về siêu âm dị tật của thai nhi. Nhưng mẹ bé Hĩn muốn siêu âm con trai hay con gái thì theo em nên đến bác sĩ Thực ở viện Lão khoa. Em thấy bác sĩ đó 3,5 tháng đã biết là bé trai hay bé gái rồi chị ạ.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, nhưng không biết có nên đi siêu âm 3, 4 chiều tiếp không? Mình chỉ sợ siêu âm nhiều quá lại ảnh hưởng tới em bé mà thôi. Hay để tuần thứ 22 đi khám lại nhỉ???
    • 277 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cũng chẳng cần thiết SA 4 chiều lại làm gì. Chẳng qua là mẹ này máu có con trai quá, với lại tò mò nữa. Giới tính của bé thì không thể thay đổi được, thế nên nếu mẹ nó có đi SA ở PCT, hay 125 TT cũng không thay đổi được. Tự nhiên làm ảnh hưởng không tốt đến em bé và "tốn xiền" nữa. Cứ để khoảng 22tuan trở đi hãy SA lại nhé.
    Mình cũng SA ở 125TT, bác Sỹ Chương làm vào thứ7 hàng tuần. Bác sỹ nói bé bi nhà mình là con trai. Sau này đi SA 2D ở phòng khám Vạn Bảo, lần nào BS Ánh cũng nói là con trai. Chắc là đúng thôi.
    Mẹ nó đừng quá hồi hộp làm gì nhé.
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh, bác sỹ Chương siêu âm ở tuần 16. Lúc vào siêu âm, mới đc một lúc mình còn chưa hỏi thì bác sỹ đã bảo con trai, Mình nghĩ siêu am 4 chiều thì chắc là nhìn thấy hết mà. Mình chưa đi kiểm tra lại nhưng mình nghĩ là con trai thật.
    Hồn em là một vì sao
    Như bông hoa nhỏ cài vào tóc mây
    Hồn anh là hạt sương bay
    Dạt trôi theo gío những ngày không em
    • 1,030 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Mình cũng đi siêu âm ở 125 TT lúc được hơn 20 tuần, bác sĩ ở đó siêu âm cẩn thận và nhiệt tình lắm, tự bác sĩ nói giới tính em bé chứ mình cũng ko hỏi vì trước đó đã biết là bé trai rồi. Nếu mẹ bé Hĩn muốn biết chắc về giới tính thì qua viện lão khoa xem đi, mình thì chỉ quan tâm xem em bé có phát triển bình thường không mà thôi vì trong lúc mang bầu mình bị cúm mấy lần liền, may mà em bé không sao cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ginger0116; 02/02/2007 vào lúc 10:06 AM.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ginger0116 à, ở bác sĩ Thực bệnh viện lão khoa siêu âm mấy chiều? Ginger0116 có biết lịch làm việc và có được hẹn số trước không hay phải tới tận nơi đặt chỗ? Và Ginger0116 có biết số điện thoại phòng khám đó không, cho Mẹ bé Hĩn biết với! Thanksss.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8