Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Có mẹ nào phải uống thuốc spasmo (chống co thắt tử cung) không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.09K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 547 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Năm ngoái minh có bầu thai đôi nhưng đến 28 tuần bị vỡ ối không rõ nguyên nhân, không giữ được em bé. Hiện giờ mình đang có bầu được 18 tuần. Thỉnh thoảng khi nằm ngửa mình thấy bụng cứng lên khoảng vài phút rồi hạ xuống. Nằm nghiêng không thấy hiện tượng này. Khi ngồi ở công ty làm việc mình cũng thấy thỉnh thoảng ở bụng hơi cứng có cảm giác em bé đang cuộn lên. mỗi lần như thế mình lại mót tiểu. Liệu như vậy có phải bình thường không?
    Hôm qua đi khám Bs siêu âm nói em bé khỏe,ko sao, nhưng nếu thấy bụng cứng lên như vậy có thể là co tử cung. BS cũng nói là vì lần trước mình đã bị vỡ ối sớm nên lần này nên uống thuốc Spasmo chống co thắt tử cung và kê cho 20 viên.
    Mình không muốn uống nhiều thuốc và không hiểu nếu đó không phải là cơn co tử cung mà uống thuốc này vào có sao không? Có mẹ nào giống mình không? Mình định đi khám thêm một bs nữa cho yên tâm. Mẹ nào có địa chỉ bs tốt cho trường hợp như mình thì chỉ giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14,880 Bài viết

• 8,140 Được cảm ơn

Hic, mình thình thoảng cũng bị cứng bụng và cảm thấy cứ cuộn cuộn trong bụng nên mình nghĩ em bé đang xoay tư thế chứ ko nghĩ là cơn co tử cung. :Sad::Sad::Sad:

Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    • 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

tớ cũng đc bs cho thuốc này, uống nguyên vỉ rùi chả biết làm sao k nhưng cứ nghe bs, dù sao tớ cũng 38 tuần rồi. BS đề phòng co tử cung sinh lí đó mà
    • 625 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucunbong Xem bài viết
    Năm ngoái minh có bầu thai đôi nhưng đến 28 tuần bị vỡ ối không rõ nguyên nhân, không giữ được em bé. Hiện giờ mình đang có bầu được 18 tuần. Thỉnh thoảng khi nằm ngửa mình thấy bụng cứng lên khoảng vài phút rồi hạ xuống. Nằm nghiêng không thấy hiện tượng này. Khi ngồi ở công ty làm việc mình cũng thấy thỉnh thoảng ở bụng hơi cứng có cảm giác em bé đang cuộn lên. mỗi lần như thế mình lại mót tiểu. Liệu như vậy có phải bình thường không?
    Hôm qua đi khám Bs siêu âm nói em bé khỏe,ko sao, nhưng nếu thấy bụng cứng lên như vậy có thể là co tử cung. BS cũng nói là vì lần trước mình đã bị vỡ ối sớm nên lần này nên uống thuốc Spasmo chống co thắt tử cung và kê cho 20 viên.
    Mình không muốn uống nhiều thuốc và không hiểu nếu đó không phải là cơn co tử cung mà uống thuốc này vào có sao không? Có mẹ nào giống mình không? Mình định đi khám thêm một bs nữa cho yên tâm. Mẹ nào có địa chỉ bs tốt cho trường hợp như mình thì chỉ giúp mình với.
    Nếu mẹ nó có tiền sử như vậy thì nên theo chỉ dẫn của bs đi nhé vì hồi tớ bầu em Sóc cũng phải uống Spasmo gần như là suốt cả thời gian thai kỳ. Tớ có tiền sử thai lưu trước đó mà, nên khi có bầu Sóc vẫn cứ lo lắng vì cũng có biểu hiện ko tốt của thai nhi, uống Spasma để chống co bóp tử cung, tránh các hiện tượng đẻ non, sảy thai, vỡ ối ... Tớ cũng hỏi cả bs và mọi người thì đa phần bảo uống thuốc này chả sao, có điều hình như là lúc đẻ, nếu đẻ thường thì cơn co không mạnh mẽ lắm vì mình uống nhiều thuốc mà (hic, đấy là người ta nói thế thôi chứ lúc đẻ tớ đau gần chết, cứ có cơn co là thấy ông bà ông vải luôn :Crying. Cứ yên tâm theo bs đi, vì có tớ làm con chuột bạch thí nghiệm rồi mà . Hiện giờ có bầu tập 2 tớ cũng phải mua sẵn mấy vỉ Spasma và cũng xài hết hơn 2 vỉ rồi, cứ thấy đau bụng hay cuộn nhiều kèm theo đau lưng là tớ uống luôn, cho yên tâm. Tớ toàn uống trước tấu bs sau nhưng mà chưa thấy bs nào kêu ca cả, còn bảo tớ giỏi thế, giỏi hơn cả bs, hihi.....:Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 547 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Nghe Me Soc xinhnoi minh cung thay yen tam hon roi. Cam on vi da chia se cho minh kinh nghiem.
    • 1,196 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Spasma cũng là vật “bất ly thân” của em đây, lúc nào cũng bỏ sẵn 1 vỉ trong ví, ở nhà thì cả hộp luôn, vì em cũng có tiền sử đẻ non mà. Bsy của em bảo uống liên tục không vấn đề gì, trung bình2v/ lần, 4v/ ngày, tối đa là 8v/ ngày cơ mà.
    Nếu bụng cứng, không đau, đổi tư thế thì hết thì không phải lo, nhưng nếu cuộn bụng kèm theo cơn đau thì phải uống luôn và nằm nghỉ ngơi, uống 2 lần liên tục không giảm thì vào viện, đấy là bsy của em bảo thế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Spasma giống spasfon k các mẹ em 12 tuần bị gò tử cung do xxx uông hết 10 viên spasfon rồi mà vẫn đau bsi lại kê tiếp cho 10 v uống nữa các mẹ cho r lời khuyên với