• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Có mẹ nào đã nhờ Bác sỹ Nguyệt - BV Phụ sản!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 92.1K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bống vy
    BS Nguyệt khám thứ 2,4,6 từ 17h đến 20h, riêng thứ 7 khám cả ngày từ 9h sáng. Số điện thoại của BS Nguyệt: 8435364, 0903234229.
    Bạn có thể điện thoại đến nhà riêng từ 3h chiều đăng ký số khám để đỡ phải chờ lâu.
    Ui thông tin của chị thật cần cho em quá. Em cám ơn Bống Vy nhiều lắm !!!Em định T7 này se đi khám bác sỹ Nguyệt xem sao. Chi Bống Vy có khám ở đó không a? Chị thường đi khám vào thứ mấy? Hi vọng được gặp chị ở phòng khám BS Nguyệt nhỉ.

Chúc chị và hai nhóc mạnh khoẻ nhe!­
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talent&pious
    Ui thông tin của chị thật cần cho em quá. Em cám ơn Bống Vy nhiều lắm !!!Em định T7 này se đi khám bác sỹ Nguyệt xem sao. Chi Bống Vy có khám ở đó không a? Chị thường đi khám vào thứ mấy? Hi vọng được gặp chị ở phòng khám BS Nguyệt nhỉ.

Chúc chị và hai nhóc mạnh khoẻ nhe!­
    Cám ơn bạn. Mình thường đến đó khám vào sáng thứ 7 vì th­ường ngày đó vắng hơn. Hôm thứ 7 vừa rồi mình vừa khám ở đó, BS hẹn 4 tuần sau mới đến khám tiếp cơ. Bạn nhớ lưu ý gọi điện trước đăng ký vì hôm thứ 7 vừa rồi lúc 10h mình đến khám đã hết số rồi. Gọi từ sáng sớm đăng ký cũng được vì có người giúp việc của BS trực điện thoại.
    Làm sao nhận mặt được bạn ở phòng khám, nếu gặp?
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm
    Không biết BS Nguyệt các mẹ nói có phải là BS Nguyệt phó khoa Nhi không nhỉ, nếu là BS ý thì tốt thật đấy, BS ý điều trị cho bé nhà em khi mới sinh (be nhà em bị nhiễm trùng đương ruột do uống phải nước ối của mẹ). BS ý tốt lắm, nhẹ nhàng, chuyên môn thì khỏi chê (em thấy chị Huệ trưởng khoa Nhi bàn giao con em cho chị Nguyệt bảo thế - chuyên môn chị Nguyệt cao nhất khoa Nhi đấy). Khi con em ra viện, chị ý còn cho đơn thuốc uống tiếp, tốt lắm, nhờ vậy mà con em tháng đầu tiên vẫn lên được 1.2kg đấy - Khi xuất viện bé nhà em chỉ có da và xương thôi nhé .
    Chị ơi có phải đây là chị Nguyệt bây giờ là trưởng khoa sơ siinh bệnh viện phụ sản đúng không chị. Chị có biết địa chỉ nhà hay số điện thoại của chị ý không chị cho em xin với. Em mong tin chị lắm.
    • 147 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các chị ơi có chị nào khám ở chỗ BS Nguyệt Cát Linh khồng. Bạn em khám ở đó và bào em đến khám nhưng em thấy bác ý khám nhanh mà thông số trên tờ siêu âm ít chỉ 2-3 thông số là cùng. Em xem sổ khám của các chị khác thì nhiều lắm hay là em bé của em còn ít tuần tuổi nhỉ mới khoảng 12W thôi. Cảm ơn các chị nhiều
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenero Xem bài viết
    Các chị ơi có chị nào khám ở chỗ BS Nguyệt Cát Linh khồng. Bạn em khám ở đó và bào em đến khám nhưng em thấy bác ý khám nhanh mà thông số trên tờ siêu âm ít chỉ 2-3 thông số là cùng. Em xem sổ khám của các chị khác thì nhiều lắm hay là em bé của em còn ít tuần tuổi nhỉ mới khoảng 12W thôi. Cảm ơn các chị nhiều
    Còn em thì chẳng biết thế nào, đi khám ở Bsi Nguyệt Cát Linh hồi chưa biết mình có thai! Bác sĩ siêu âm, khám và bảo em bị viêm CTCung lộ tuyến! Hic, ngày hôm đó là 19.03, bác sĩ có cho thuốc em uống và cả thuốc đặt! Thế rồi sau đó 2 tuần, ngày 7/4 em ra dốc phụ sản SA thì thai trong bụng em đã là 7 tuần rồi! Ặc ặc! Thế mà hôm SA, Bsi Nguyệt cứ bảo chưa có gì! Hic hic! tội nghiệp em bé trong bụng em quá!
    Sau đó, thai khoảng 10 tuần thì em quay lại Bsi Nguyệt vì nghe nói Bsi cũng mát tay!
    Em thấy Bsi Nguyệt cũng nhẹ nhàng, nhưng hình như đông quá nên Bsi SA cũng nhanh quá hay sao ý! Mỗi lần SA thì chỉ khoảng 2-3 phút là cùng, thông số thì ko nhiều, chắc tại do em bé của em hồi đó còn nhỏ!
    Em cũng chẳng biết thế nào nữa!:Crying:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang khám chỗ cô Nguyệt, cô tận tình chu đáo lắm và lại nhẹ nhàng nữa.
    Thấy mọi người một số người không thích sinh ở phụ sản lắm. Nhưng mình thấy em mình vừa rồi đẻ ở đó, tốt lắm.
    Cô Nguyệt theo dõi và khi sinh sẽ đỡ cho nếu ca cô trực, còn nếu không cô sẽ gọi điện.
    Yên tâm đi
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxinhtuoi80 Xem bài viết
    Mình cũng đang khám chỗ cô Nguyệt, cô tận tình chu đáo lắm và lại nhẹ nhàng nữa.
    Thấy mọi người một số người không thích sinh ở phụ sản lắm. Nhưng mình thấy em mình vừa rồi đẻ ở đó, tốt lắm.
    Cô Nguyệt theo dõi và khi sinh sẽ đỡ cho nếu ca cô trực, còn nếu không cô sẽ gọi điện.
    Yên tâm đi
    Bạn làm ơn cho mình biết lịch khám của BS Nguyệt (ở topic này có lịch nhưng đã 1 năm, mình sợ có sự thay đổi) và đến khám lần đầu có phải alo hẹn trước không bạn? Mình cũng có đứa bạn vừa sinh ở phụ sản và cũng rất khen.
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxinhtuoi80 Xem bài viết
    Yên tâm đi
    Bạn ơi cho mình hỏi, mình mới mang bầu lần đầu nên cũng không biết thế nào. Mình muốn nhờ cô Nguyệt đỡ thì có phải nói trước không? Chi phí khoảng bao nhiêu? và đưa như thế nào? Đưa tất cả cho cô N hay là đưa cho cô N 1 ít và chia cho y tá nữa.
    Thật sự là mình khồn biết làm thế nào, mình rất kém về khoản đưa phong bì.

Mình cám ơn bạn trước nhé.
    • 2,923 Bài viết

• 2,815 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ khen bác sĩ Nguyệt quá nên ko biết trường hợp của em thì thế nào. Em công nhận là cô ấy khám nhẹ nhàng, nhiệt tình nhưng nói chung là qua loa. Có lần em bị sốt, vào chỗ cô ấy khám (2 lần liền) nhưng chỉ được cô ấy khuyên uống nước ngô thôi, cô cũng ko tìm hiểu nguyên nhân gì hết. Sau đấy vì sốt cao quá, không giảm được nên em phải nhập viện 1 tuần liền. Từ sau đấy thì em ko đến chỗ cô Nguyện khám nữa.

Còn vụ đỡ đẻ thì em ko biết thế nào.
    • 147 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new_face Xem bài viết
    Còn em thì chẳng biết thế nào, đi khám ở Bsi Nguyệt Cát Linh hồi chưa biết mình có thai! Bác sĩ siêu âm, khám và bảo em bị viêm CTCung lộ tuyến! Hic, ngày hôm đó là 19.03, bác sĩ có cho thuốc em uống và cả thuốc đặt! Thế rồi sau đó 2 tuần, ngày 7/4 em ra dốc phụ sản SA thì thai trong bụng em đã là 7 tuần rồi! Ặc ặc! Thế mà hôm SA, Bsi Nguyệt cứ bảo chưa có gì! Hic hic! tội nghiệp em bé trong bụng em quá!
    Sau đó, thai khoảng 10 tuần thì em quay lại Bsi Nguyệt vì nghe nói Bsi cũng mát tay!
    Em thấy Bsi Nguyệt cũng nhẹ nhàng, nhưng hình như đông quá nên Bsi SA cũng nhanh quá hay sao ý! Mỗi lần SA thì chỉ khoảng 2-3 phút là cùng, thông số thì ko nhiều, chắc tại do em bé của em hồi đó còn nhỏ!
    ôi thế à chị sợ quá tại sao một bs chuyên khám về sản mà không biết một việc quan trọng như thế nhỉ em thì thấy bs chỉ nhanh nhanh để đc nhiều người hay sao ý. Một buổi mà em thấy số hẹn >50 người cơ. Nhưng theo bs từ đầu nên vẫn đến đó khám chắc khoảng 22w em sẽ đi đến bs Chương để khám.
    • 147 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Em thấy các mẹ khen bác sĩ Nguyệt quá nên ko biết trường hợp của em thì thế nào. Em công nhận là cô ấy khám nhẹ nhàng, nhiệt tình nhưng nói chung là qua loa. Có lần em bị sốt, vào chỗ cô ấy khám (2 lần liền) nhưng chỉ được cô ấy khuyên uống nước ngô thôi, cô cũng ko tìm hiểu nguyên nhân gì hết. Sau đấy vì sốt cao quá, không giảm được nên em phải nhập viện 1 tuần liền. Từ sau đấy thì em ko đến chỗ cô Nguyện khám nữa.

Còn vụ đỡ đẻ thì em ko biết thế nào.
    Em kể cho các chị nghe chuyện này nhé. Hôm em được 8W thì nghén quá đến khám bs thì bs bảo là cô cho thuốc chống nôn nhé nhưng sợ ảnh hưởng đến em bé nên bảo cháu chịu đượconttella: do nghe nói là bị nghén chứng tỏ cơ thể đang thích nghi với việc có em bé. Đến 12w vẫn không hết nôn người mệt quá đến khám xin bs cho thuốc nôn thì cô bảo là đứng uống cứ chịu đựng đi.Chẳng biết thế nào nữa, chị Nhím còi còn khám ở bs đó nữa không tháng mấy thì nằm ổ, Chúc chị và em bé mạnh khỏe nha!
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

7/4 bạn siêu âm thai mới được 7 tuần thì ngày 19/3 thai mới được gần 5 tuần thì siêu âm hầu như là chưa thấy được là đúng rồi :Battin ey:
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    7/4 bạn siêu âm thai mới được 7 tuần thì ngày 19/3 thai mới được gần 5 tuần thì siêu âm hầu như là chưa thấy được là đúng rồi :Battin ey:
    Em nghĩ 1 người có nhiều chuyên môn kinh nghiệm về sản thì cái đó phải nhìn ra chứ nhể!
    Còn cái vụ uống thuốc với đặt thuốc của em nữa chứ! Ko biết có ảnh hưởng nhiều đến em bé của em ko???? :Crying: :Crying:
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Em nghĩ 1 người có nhiều chuyên môn kinh nghiệm về sản thì cái đó phải nhìn ra chứ nhể!
    Còn cái vụ uống thuốc với đặt thuốc của em nữa chứ! Ko biết có ảnh hưởng nhiều đến em bé của em ko???? :Crying: :Crying:
    Bạn ơi 5 tuần mà thai chưa xuống tử cung chẳng hạn thì có kinh nghiệm đến mấy cũng kô nhìn ra đâu
    Kô biết lúc bạn khám có nói cho bs biết là bạn đã chậm kinh hay chưa :rolleyes: tớ nghĩ nếu bạn nói thì bs sẽ cẩn thận với bạn hơn đó.
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào đã nhờ BS Nguyệt cho mình hỏi PB cho BS là bao nhiêu vậy, mình cũng đang lăn tăn vụ này quá.:RollingEy:
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BS Nguyệt khâu vết mổ có ổn không các mẹ?
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã khám và bác sỹ Nguyệt đỡ đẻ đây, Bac sỹ chuyên môn cao và giỏi, bác sỹ Nguyệt mổ đẻ thì nhanh và đặt được cả thời gian luôn, nói chung bác sỹ nhẹ nhàng, tận tình và nhanh lắm, vì nhanh như thế nên đôi khi bác sỹ hay lướt qua, mà chị em mình thì đâu hiểu gì về chuyên môn đâu, nên đâm lo lắng :Sad: . Nếu đã nhờ bác Nguyệt thì nên khám ở chỗ bác, bác sẽ nhớ hơn ( đấy là minh nghĩ thế):Battin ey: , còn về tiền phong bì, mình cũng k biết rõ, nhưng chắc 1 triệu cũng ok, 1 ngày bác sỹ có biết bao nhiêu bệnh nhân cơ mà:Battin ey:
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Em cũng định theo bs Nguyệt! thấy nhiều người khen!
    Em chỉ khám theo dõi thai thui còn đẻ thì có lẽ về quê!
    Mà em có tiền sử sảy thai rùi nên lo lắng quá!
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin sôd ĐT phòng khám BS Nguyệt và giờ khám với ạ, em cũng muốn làm quen với chị Nguyệt để nhờ chị ấy đỡ đẻ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtinhyeu Xem bài viết
    Các mẹ cho em xin sôd ĐT phòng khám BS Nguyệt và giờ khám với ạ, em cũng muốn làm quen với chị Nguyệt để nhờ chị ấy đỡ đẻ
    bà chả đọc kỹ topic gì cả!
    nè số đt này 04.8435364 số 6 ngõ 23 Cát Linh! khám sau 5h các ngày 2-4-6 và T7 khám cả ngày!
    :LoveStruc:
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9