Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Có mẹ nào biết bác sỹ Tuyết Minh (49 Bát Đàn)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 170 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình hiện đang theo khám thai BS Minh ở Bát Đàn - Viện C. Ở đây có mẹ nào đã nhờ Bs Minh đỡ đẻ thì cho mình xin ít kinh nghiệm đi. Các mẹ thấy có được không? BS có trực tiếp giúp mình không? Có nhiệt tình không? Bao nhiêu tiền?...Mình còn một thắc mắc nữa là: ở Viện C sao thấy nhiều bác sĩ trưởng Khoa đẻ thế nhỉ: mình hỏi mấy người, mỗi người nói một tên khác nhau, chẳng hiểu thế nào cả? Và có phải ai muốn đăng ký sinh ở Viện C cũng được có phải không? Vì có người bảo là phải sinh mổ, hoặc đặc biệt thì mới được làm hồ sơ sinh ở đây, còn nếu không sẽ chuyển xuống PHụ sản Hà Nội?
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Viện C có mấy khoa sản cơ: sản 1, sản 2 và sản 3 (hình như vậy). Mỗi khoa có 1 bác sỹ trưởng khoa. Bác Minh là trưởng khoa sản 2 (đẻ thường) còn bác Quý, làm siêu âm ở Bát Đàn là trưởng khoa dịch vụ.
    Nhờ được bác Minh thì tốt quá, nhưng chưa chắc bác ấy nhận lời nếu bạn chỉ quen biết sơ sơ. Mà nếu bạn đẻ vào ngày bác ý làm việc thì chắc cũng được, còn ngoài ra chắc cũng khó mời đến. Chi phí thì mình cũng chịu :1:
    Viện C là bệnh viện trung ương nên thường là họ ưu tiên ngoại tỉnh và các trường hợp bất thường. Không làm hồ sơ cũng được, đến khi bạn đau đẻ cứ xách quần áo vào, chắc chắn họ không thể đuổi bạn được vì như vậy sẽ được coi là trường hợp cấp cứu :4:
    Nói thật lòng nhé, nếu bạn đẻ thường thì cũng chẳng cần nhờ đến BS trưởng khoa làm gì. Cứ đến đấy đẻ rồi bồi dưỡng trực tiếp cho BS. Như thế hơn nhiều
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, buồn quá, tháng này lại quàng khăn đỏ rồi. Thôi đành để tháng sau phục thù vậy. Em đã thử đi đo trứng chỗ bác sỹ Thuý ở 35 Vạn Bảo khoảng 3,4 tháng nay nhưng chưa thấy hiệu quả, em định đi đến chỗ bác sỹ Minh và Quý ở 49 Bát Đàn, có mẹ nào đã từng thành công ở chỗ này giới thiệu em với, vợ chồng em sốt ruột muốn có em bé quá rồi.
    Các mẹ giúp e với nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều.
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhongcon
    Các mẹ ơi, buồn quá, tháng này lại quàng khăn đỏ rồi. Thôi đành để tháng sau phục thù vậy. Em đã thử đi đo trứng chỗ bác sỹ Thuý ở 35 Vạn Bảo khoảng 3,4 tháng nay nhưng chưa thấy hiệu quả, em định đi đến chỗ bác sỹ Minh và Quý ở 49 Bát Đàn, có mẹ nào đã từng thành công ở chỗ này giới thiệu em với, vợ chồng em sốt ruột muốn có em bé quá rồi.
    Mình cũng có một người bạn đi chữa ở chỗ bác Minh 4,5 tháng rồi nhưng vẫn chưa có kết quả. Mình cũng đang khuyên bạn ấy tìm bs khác vì bs Minh k phải chuyên về vụ này vì bác ấy chuyên về khám thai và mổ đẻ mà. Mình thấy trên DD mọi người nói đến bs Tô Xuân Lan(viện C) Nhà ở cống vị, bạn có thế tìm trên diễn đàn đ/c chính xác là thạc sỹ chuyên về vô sinh. Mình nghĩ bạn có thể thử ở đó xem sao. Tất nhiên mọi việc đều phải kiên trì, chúc mẹ nhongcon thành công.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhongcon

Mình 2 năm rồi "thả lỏng" chẳng có gì hết, sốt ruột quá, lang thang trong WTT được các mẹ cho đ/c của BS Minh ở 49C Bát đàn vậy là sau khi sạch kinh mình tới đó luôn. Bs hướng dẫn mình cách theo dõi nang trứng và hẹn khám lại, không biết có phải do vía BS không hay do mình may mắn mà sau khi chộp được 1 "quả" 20mm, BS đo cổ tử cung thấy mở đủ kích cỡ và cho lệnh "xuất phát" kết quả là bây giờ "hắn" được 7 tuần rồi.
    Bạn vào mục câu lạc bộ; link Câu lạc bộ các bà mẹ muốn sinh con y. Trong đó nhiều thông tin lắm.
    Chúc bạn nhanh co tin vui!
    • 924 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Đúng là chả biết bác Minh có nhẹ vía hay ko mà em đi khám 2 lần là có ngay. Em đã thả 5 tháng rồi mà chẳng có động tĩnh gì, lo lắng lắm, trong đầu lúc nào cũng nghĩ "hay là mình ko ổn rồi, hay là mình bị viem nhiễm, tắc vòi trứng...." Cang thẳng ghê. Sau 2 lần đi khám, bs yeu cầu xét nghiệm tinh dịch đồ của chồng thì cũng bt. Nhung cái quan trọng là khi khám cho mình, bs làm cho mình rất tin tuởng là mình rất tốt, tinh thần phấn chấn hẳn len. Thế là 1 tháng sau, mình có luon, mà chưa phải uống thuốc gì cả.
    Mình vốn duy vật, thế mà cũng nghĩ là "hay là vía của bác nhẹ thật? "

----------------------------------------------------------------
    • 685 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm trước em được mẹ anhkhanh kể chuyện được BSS Thuyết Minh mổ đẻ cho thích lắm, em rất muốn khắm bs đó và nhờ Bs mổ đẻ cho mình luôn vì em chắc chắn phải mổ đẻ thôi các mẹ ạ. Em hiện đang mang thai tuần thứ 24, sinh đôi nữa nên em rất muốn tìm một bác sĩ để tới theo dõi và sau này là nhờ luôn ý...CÁc mẹ ơi, có chị nào đã và đang khám ở chỗ BS Thuyết Minh thì chỉ giáo cho em với. Chiều nay em định đến đó khám lần đầu tiên. Em không biết BS có khó không hả các mẹ, mình có được đạt vấn đề nhờ BS theo dõi và mổ đẻ cho luôn không hay là để tới lúc gần vào viện sinh mình mới nhờ hả các chị. Nhanh nhanh trả lời cho em với nhé, tự nhiên nhắc tới chuyện BS em lại thấy lo quá, hình như tầm này ai cũng định hướng rõ ràng là nhờ BS nào rồi... còn có mỗi em thôi đấy.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeoyeu1912
    Hôm trước em được mẹ anhkhanh kể chuyện được BSS Thuyết Minh mổ đẻ cho thích lắm, em rất muốn khắm bs đó và nhờ Bs mổ đẻ cho mình luôn vì em chắc chắn phải mổ đẻ thôi các mẹ ạ. Em hiện đang mang thai tuần thứ 24, sinh đôi nữa nên em rất muốn tìm một bác sĩ để tới theo dõi và sau này là nhờ luôn ý...CÁc mẹ ơi, có chị nào đã và đang khám ở chỗ BS Thuyết Minh thì chỉ giáo cho em với. Chiều nay em định đến đó khám lần đầu tiên. Em không biết BS có khó không hả các mẹ, mình có được đạt vấn đề nhờ BS theo dõi và mổ đẻ cho luôn không hay là để tới lúc gần vào viện sinh mình mới nhờ hả các chị. Nhanh nhanh trả lời cho em với nhé, tự nhiên nhắc tới chuyện BS em lại thấy lo quá, hình như tầm này ai cũng định hướng rõ ràng là nhờ BS nào rồi... còn có mỗi em thôi đấy.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Này đồng chí! Gặp đúng người quen đây mà không thèm hỏi? Tớ vẫn khám ở bsĩ Minh ở 49 Bát Đàn đấy! Cô ấy là trưởng khoa đẻ Bv C, cô ấy khám cẩn thận và kỹ càng cho bệnh nhân lắm! Thế nên khám cô ấy thì bạn yên tâm.
    Gấumèo cứ khám ở cô ấy và đặt thẳng vấn đề là cháu sinh ở C nên cháu nhờ cô làm hồ sơ theo dõi rồi mổ đẻ luôn.Tớ thấy mọi người vẫn làm được mà, cô ấy nhẹ nhàng với bệnh nhân lắm nên không có gì lo đâu! Cứ đến đó khám đi gaumeo nhé!
    • 685 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunga
    Này đồng chí! Gặp đúng người quen đây mà không thèm hỏi? Tớ vẫn khám ở bsĩ Minh ở 49 Bát Đàn đấy! Cô ấy là trưởng khoa đẻ Bv C, cô ấy khám cẩn thận và kỹ càng cho bệnh nhân lắm! Thế nên khám cô ấy thì bạn yên tâm.
    Gấumèo cứ khám ở cô ấy và đặt thẳng vấn đề là cháu sinh ở C nên cháu nhờ cô làm hồ sơ theo dõi rồi mổ đẻ luôn.Tớ thấy mọi người vẫn làm được mà, cô ấy nhẹ nhàng với bệnh nhân lắm nên không có gì lo đâu! Cứ đến đó khám đi gaumeo nhé!
    ơ, thế mẹ nó cũng khám ở đấy à?
    Hôm t5 mẹ con tớ dắt díu nhau đến đấy khám lần đầu tiên rồi, bsĩ rất nhẹ nhàng tình cảm nhưng mà tớ sợ nên chưa dám đề cập đến chuyện nhờ vả theo dõi mổ đẻ. Thôi để lần sau nhỉ? Mọi người vẫn làm được à? Không quen cũng nhờ được à? Nếu được thế thì may quá. Tớ đang định 2 tuần nữa đến khám tiếp, mẹ dunga mấy tuần khám một lần?
    • 5,354 Bài viết

• 3,142 Được cảm ơn

Tiện đây các mẹ cho em hỏi với, bé nhà em bây giờ được 35 tuần rồi. Em chưa khám ở bác sỹ Minh bao giờ, hôm nay em muốn đến đó khám ko biết có được ko? có cần phải khám quen rồi hay ko?
    Các chị giúp em sớm nhé, em muốn đi khám chiều nay ạ. :1:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nghe các mẹ khen bác sỹ Tuyết Minh viện C quá nên hôm vừa rồi mình cũng đến khám ở Bát Đàn. Lần trước khi có bầu mình theo bác sỹ Tân Sinh và rất hài lòng nhưng sau khi sinh em bé mất (mình sinh ở VN nhưng không phải bác sỹ Sinh mổ) nên mình định khám với bác sỹ nào đó ở viện C để theo luôn cho các lần sau vì dù sao viện C cũng là đầu ngành về sản khoa. Thế nhưng mình có một số nhận xét về phòng khám của bác sỹ Minh như sau:

1. Phòng khám chật và không được sạch sẽ lắm (Nếu so với phòng khám của bs Sinh - nhưng cái này thì không quan trọng);
    2. Siêu âm tách riêng nên mình thấy việc quyết định có nên siêu âm hay ko là của bệnh nhân vì siêu âm xong mới khám. Sau đó bác sỹ đọc kết quả siêu âm. Theo mình nếu bác sỹ vừa siêu âm vừa khám thì sẽ đọc được chính xác kết quả nhất;
    3. Cái này mới là quan trọng. Mình đến khám lần đầu và mình khám phụ khoa. Nhưng mà trong phòng khám có tới hai người (không phải bs Quý siêu âm ở ngoài đâu nhé). Một cô tóc muối tiêu người cao hơn khám phụ khoa cho mình và đọc tình trạng cho một cô ngồi ở bàn ghi. Cô ngồi ở bàn thì trẻ hơn (chắc khoảng ~50) rồi sau đó cô này kê đơn. Mình rất confused ko biết ai là bác sỹ Tuyết Minh. Sau khi khám mình ngồi lại nói chuyện tiếp với cô ở bàn và lờ mờ đoán cô ấy chính là bác sỹ, còn cô khám phụ khoa thì đi ra ngoài nói chuyện vì lúc đó hết khách rồi. Mình băn khoăn nếu đúng cô ngồi bàn là cô TM thì làm sao cô ấy biết rõ về tình trạng bệnh nhân nếu cô ấy ko khám mà chỉ ghi những gì cô khám bệnh nói lại thôi;
    4. Được cái thái độ của hai cô và bs Quý đều nhẹ nhàng (trừ chị lễ tân nhé).

Có một vài nhận xét như vậy mình post lên để mẹ nào đã hoặc đang khám với cô Tuyết Minh rồi cho mình ý kiến với. Mình định hôm sau lại đăng ký cô Minh ở phòng khám 56 HBT để xem khám có khác ở Bát Đàn không. Mình rất muốn tìm một bác sỹ nào đó để theo vì lần đầu đã chưa có được con rồi mà. Bây giờ mình đang mong có bầu lắm. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUBAY
    .....
    2. Siêu âm tách riêng nên mình thấy việc quyết định có nên siêu âm hay ko là của bệnh nhân vì siêu âm xong mới khám. Sau đó bác sỹ đọc kết quả siêu âm. Theo mình nếu bác sỹ vừa siêu âm vừa khám thì sẽ đọc được chính xác kết quả nhất;
    3. Cái này mới là quan trọng. Mình đến khám lần đầu và mình khám phụ khoa. Nhưng mà trong phòng khám có tới hai người (không phải bs Quý siêu âm ở ngoài đâu nhé). Một cô tóc muối tiêu người cao hơn khám phụ khoa cho mình và đọc tình trạng cho một cô ngồi ở bàn ghi. Cô ngồi ở bàn thì trẻ hơn (chắc khoảng ~50) rồi sau đó cô này kê đơn. Mình rất confused ko biết ai là bác sỹ Tuyết Minh. Sau khi khám mình ngồi lại nói chuyện tiếp với cô ở bàn và lờ mờ đoán cô ấy chính là bác sỹ, còn cô khám phụ khoa thì đi ra ngoài nói chuyện vì lúc đó hết khách rồi. Mình băn khoăn nếu đúng cô ngồi bàn là cô TM thì làm sao cô ấy biết rõ về tình trạng bệnh nhân nếu cô ấy ko khám mà chỉ ghi những gì cô khám bệnh nói lại thôi;
    4. Được cái thái độ của hai cô và bs Quý đều nhẹ nhàng (trừ chị lễ tân nhé).

Có một vài nhận xét như vậy mình post lên để mẹ nào đã hoặc đang khám với cô Tuyết Minh rồi cho mình ý kiến với. Mình định hôm sau lại đăng ký cô Minh ở phòng khám 56 HBT để xem khám có khác ở Bát Đàn không. Mình rất muốn tìm một bác sỹ nào đó để theo vì lần đầu đã chưa có được con rồi mà. Bây giờ mình đang mong có bầu lắm. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Mình thường xuyên khám BS Tuyết Minh từ lúc chuẩn bị để có bầu cho đến bây giờ theo mình thì thế này nhé:

- Bạn nên khám trước, sau đó nếu BS chỉ định cần phải SA thì hãy làm ( vì bạn đang kiểm tra để chờ có baby).

- Vì PK tư của BS Tuyết Minh rất đông nên lúc nào trong phòng khám cũng có 2 ngưòi. Theo bạn tả thì cô trẻ hơn ( tóc ngắn khoảng 50 tuổi) đó chính là BS Tuyết Minh. Còn cô tóc muối tiêu, gày và nhiều tuổi hơn là bác sĩ Diệu hay Diệp gì đó cũng là BS khám nhưng BS TM mới là người quyết định. Có lần (hồi chưa có bầu) mình đến khám trong khi BS TM chưa đến thì cô BS "tóc muối tiêu" này khám cho mình, tuy ko phải là BS chính của PK nhưng mình thấy hơn chỗ khác rất nhiều.

-Còn bạn ra PK 56 HBT, thì chỉ 1 mình BS Tuyết Minh khám cho bạn từ A - Z luôn. Lịch khám của cô ấy là vào thứ 5 và thứ 7 hàng tuần, bạn nên ĐT hẹn giờ từ hôm trước thì hôm sau đến là vào khám luôn ko bị đợi chờ. Nhưng phí khám đắt gấp 3 lần so với phí khám tại PK tư của BS TM đấy nhé 120k/lần.

Chúc bạn sớm có baby!!!!!
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn N&T nhé. Sau khi nhận đc tin của bạn mình đã thấy yên tâm hơn rồi. Thế thì mình sẽ theo khám với cô Minh ở 56 Hai Bà Trưng vậy. Bạn cho mình hỏi bạn cũng khám với cô Minh từ trước khi có bầu, cô ấy có tư vấn cho bạn uống thuốc hay bồi dưỡng gì trước để đảm bảo mẹ khoẻ, con khoẻ không. Chúc bạn và em bé trong bụng mẹ khoẻ nhé.
    • 170 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình sori nếu làm bạn mất vui, nhưng lúc trứoc khi có bầu mình cũng khám bác sĩ Minh nhiều, hầu như liên tục ngay từ đầu, song mình thấy không hài lòng lắm. Thứ nhất, bác sĩ khám thì sau đó bác sĩ đều khuyên ai cũng như ai khi có bầu ở thời điểm đó, không có lưu tâm đặc biệt vì nói thật có rất nhiều người muốn nhờ bác sĩ M, nên phải vô cùng đặc biệt thì bác sĩ mới chú ý, mà địa vị mình thì khó làm bác sĩ chú ý lắm vì mình chỉ nghe mọi người giới thiệu nên đến đó khám thôi. Có lần mình nhờ cô mình ở Xanhpon làm giúp xét nghiệm nứoc tiểu (vì ở bác sĩ M chỉ thử nứoc tiểu bằng que thử bình thường thôi) thì biết là có mức bạch cầu cao (bị viêm đường tiết niệu), nên mình lo lắng đến đưa cho bác sĩ M để xin ý kiến vì mình nghĩ là mình khám nhiều lắm rồi thì vào luôn để hỏi thì bị đuổi ra vì quên chưa mua phiếu khám và sau đó không bằng lòng là vì mình đã tự ý đi xét nghiệm nứoc tiểu đấy! Rồi sau đó phán rằng đi xét nghiệm ở đâu thì đến đó mà hỏi cách điều trị
    Lần sau mình có bầu thì mình sẽ tìm chỗ khác khám, chứ bác sĩ M chẳng giúp được gì mình cả, mà chưa kể thái độ của những người cộng tác ở phòng khám nữa, cứ như mình đi xin ấy, mà suy cho cùng nhiều người trong viện C không thích bác sĩ M đâu, mình nhận thấy thái độ khi nói về bác sĩ M.

• 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn N&T nhé. Sau khi nhận đc tin của bạn mình đã thấy yên tâm hơn rồi. Thế thì mình sẽ theo khám với cô Minh ở 56 Hai Bà Trưng vậy. Bạn cho mình hỏi bạn cũng khám với cô Minh từ trước khi có bầu, cô ấy có tư vấn cho bạn uống thuốc hay bồi dưỡng gì trước để đảm bảo mẹ khoẻ, con khoẻ không. Chúc bạn và em bé trong bụng mẹ khoẻ nhé.
    Mình thấy bs Tuyết Minh rất ok, bs Quý thì siêu âm giỏi. Cả thai kỳ mình chỉ đến đó khám và siêu âm, sinh ở VP thì mình chỉ vào đó khám làm hồ sơ mà thôi. Cũng có thể vì thai kỳ của mình ko vấn đề gì. Có chuyện này mình muốn kể với các bạn. Tối 3/2 mình đau, vào viện nhưng 4/2 ra viện vì đó là cơn đau giả. Chiều 5/2 sốt ruột, mình đi siêu âm và khám. Siêu âm chưa đến lượt nên mình vào khám trước (khi thai nhỏ thì nên siêu âm trước, khám sau), bs Minh liền bảo Về tắm gội ngay, chỉ đêm nay ngày mai là đẻ (mình ko hề kể chuyện đã vào viện nhé). Kết quả là 2am 6/2 mình vỡ ối và trưa 6/2 thì mình sinh Bim. Còn bs Quý đọc cân nặng của Bim rất siêu, bác ấy bảo Sắp đẻ rồi, con cháu lúc sinh khoảng 3.4-3.5kg, kết quả là Bim nặng 3470g bạn ạ. Mình nghĩ lần có thai sau mình cũng vẫn sẽ đến bs Minh và bs Quý. Còn bs tóc muối tiêu mà bạn kể là bs Trang, chị chồng (hay chị dâu) của bs Minh. Bác này mình thấy cũng rất nhẹ nhàng. Mình đến khám nhiều lần, thì có 1 lần bs Minh chạy ra nói với lễ tân là ko nhận khám nữa vì 1 mình bác ko xoay kịp, rất lâu. Việc 2 bs khám chỉ là để nhanh chóng, thuận tiện. Tất nhiên, mình vẫn prefer bs Minh.
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu cơ địa của bạn hoàn toàn bình thường (chu kỳ kinh nguyệt đều đặn, ko mắc bệnh phụ khoa, tử cung vòi trứng bình thường...) thì BS sẽ cho uống 1 số thuốc bổ như Vitamin C, axit Folic... để tăng cường thể lực chuẩn bị tư thế có baby.

Còn nếu bạn phải uống thuốc để điều chỉnh nội tiết thì Bác sĩ TM cũng sẽ tư vấn đầy đủ cho bạn.

Nếu bạn đến khám ở 56BHT thì bạn có thể hỏi BS TM thoải mái những gì cần tư vấn, trong phòng chỉ có 1 bác sĩ và 1 bệnh nhân thôi nên dễ chịu lắm.

Tất nhiên đi chữa bệnh là phải hợp thầy hợp thuốc mới ok, với tớ thì ko có gì phàn nàn về BS TM cả, kể cả khám tại PK tư của BS hay khám tại BV.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho xin địa chỉ chỉ phòng khám tư tốt của BS viện C nhé. Vợ tôi đang cần khám tầng sinh môn vì bây giờ vẫn cảm thấy đau (đẻ từ hôm 20/9). Và đi tiểu hơi buốt.

Thanks
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh có thể đưa vợ đi khám tại phòng khám 56 Hai bà Trưng. Đó là phòng khám dịch vụ của bệnh viện C. Hoặc anh có thể đến phòng khám 49 Bát Đàn cũng của viện C.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ thaihuong rất nhiều.
    • 194 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi là giờ làm việc của bs Minh là như thế nào ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Đơn giản thế thôi... nhưng đó là hạnh phúc!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3