Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Có chị nào đã theo khám bác sĩ Mai Hạnh ( BV Từ dũ ) không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, hiện nay em đang theo khám định kỳ tại phòng khám của bác sĩ Mai Hạnh ( Trưởng khoa của Bệnh viện Từ dũ ) ở Vĩnh Viễn, không biết đã có chị nào theo khám bác sĩ Mai Hạnh chưa ạ, cho em chút kinh nghiệm với. Lúc mình sinh bé bác có vào đỡ cho mình được không ạ? vì mỗi lần em đến khám ở phòng khám của bác thấy rất đông bệnh nhân, gần cả trăm người, có lần còn thấy mấy cô lớn tuổi phàn nàn là lấy số từ 3h chiều đợi đến 8h tối chưa thấy đến lượt. Bác sĩ đông bệnh nhân vậy lúc mình sinh bé, mình yêu cầu bác đỡ đẻ ( chọn bác sĩ ) thì sao bác tới được các chị nhỉ ? Nếu bác không đỡ đẻ cho mình được mà mình lại theo khám định kỳ của bác thì lúc mình đẻ biết trông cậy vào ai???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang theo khám bsĩ Hạnh từ khi 12w đến nay đã 31w rùi nè, nói chung phòng mạch bác Hạnh thì quá xá đông chờ mệt xỉu. Nhưng do bạn mình và họ hàng khám Bác Hạnh đều khuyên theo Bác vì theo Bác thì yên tâm, mình cũng cảm thấy vậy.
    Bạn mình khi sinh thì Bác lo cho từ A--> Z ( do sinh mổ vào giờ hành chánh nên Bác ý đỡ luôn) còn ngoài giờ thì mình không biết sao nữa. Có điều như bạn mình nói khi gần sinh chỉ cần nói với Bác lo giùm thì Bác sẽ giúp. Mình cũng đã hỏi rồi, Bác nói gần sinh Bác sẽ hướng dẫn cho .... mình nghĩ nếu Bác không đỡ thì Bác sẽ giới thiệu cho mình à...Thân
    Chào mừng con trai cưng đã chào đời :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn Tinia nhé, mình cũng theo khám bác Hạnh từ lúc 12 tuần, đến nay là 36 tuần rồi, cũng rất muốn nhờ bác Hạnh giúp mà thấy bác đông bệnh nhân quá, mỗi lần đến khám chờ mấy tiếng mà chỉ gặp bác được vài phút, chẳng biết mở lời thế nào nữa, bữa trước mới liều nhờ bác thì bác chỉ cười thôi, cho 1 tờ giấy giới thiệu và nói cứ vào bệnh viện đưa cho mấy cô y tá. Có mấy người bạn mình thì lại nói bác ko đỡ cho đâu, cũng theo bác nhưng đến cuối cùng thì bác bận nên không đỡ. Thấy sợ quá, sợ nhất cảnh đi đẻ mà nằm hành lang hoặc chẳng có ai quan tâm chăm sóc, Từ dũ quá đông bệnh nhân mà
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới sinh mổ bé thứ 2, do bác sĩ Mai Hạnh mổ . Mình thấy bác í rất nhiệt tình, mặc dù thời gian khám thai với bác í, đông bệnh nhân quá nên hỏi han cũng chụp giật. Nhưng lúc gần sinh nở, bác í rất nhiệt tình, sắp xếp mổ sớm, tìm phòng, báo cho người nhà...vvv..bác í lo hết. Nói chung các mẹ cứ yên tâm. À còn nữa, vết mổ rất đẹp (lần 1 mình cũng sinh mổ, BS may nhìn ghớm quá, lần 2 bác sửa lại nhìn ok rồi, chồng khen ) rooling:
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng vừa sinh em bé cuối tháng 8. Trước khi sinh mình cũng lo lắng như mẹ BEBANHRAN. Nhưng khi mình đau bụng, vào tới BV điện thọai cho bác Hạnh, thì thấy Bác ý xuống liền, làm hồ sơ giấy tờ gì đấy, mình được chuyển vào phòng chờ sinh. ... Cũng chính bác Hạnh đỡ đẻ cho mình luôn... Mẹ tròn con vuông. Sau đò, Bác còn xuống thăm mình ở phòng chờ sau khi sinh, dẫn ông xã mình đi lấy phòng dịch vụ ( mình thấy nhiều mẹ nằm chờ lâu ở phòng này và vẫn thấy báo chưa có phòng đấy) .... Tóm lại, là mình rất ... rất tín nhiệm bác Hạnh... Nếu sinh đứa sau chắc chắn mình cũng sẽ nhờ bác ý đỡ hộ....
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,mình khám bác sĩ Mai Hạnh từ tuần 13 đến khi sinh luôn nhưng không được bác ấy đỡ vì hình như không phải ca trực của bác ấy. Nhưng bác khám yên tâm lắm với lại bác ấy lo cho hết dịch vụ luôn và gửi mình cho 1 bác sĩ khác ( b.s Mai Anh) nhiệt tình y như bác Hạnh. Đến giờ sinh được 2 năm rùi mình vẫn theo khám phụ khoa ở bác đó, các mẹ cứ yên tâm và chịu khó chờ khám vì đông kinh khủng lun hix
    • 122 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Nhà bác Mai Hạnh rất gần nhà mình mà hôm trước mình đi đăng ký khám muộn cũng gần 11h đêm mới về tới nhà (hic hic :Smiling

Nhìn chung bác Mai Hạnh khám cũng kỹ lắm các mẹ à, chỉ mỗi tội bệnh nhân đông lắm í, nếu muốn khỏi phải đợi lâu thì mình có thể đăng ký trước thì sẽ lấy được số nhỏ (hôm nay đăng ký thì ngày sau khám...) Mình hôm trước gần 3 tháng không có thấy bé KQĐ nên đi siêu âm bên PSQT ở đường Bùi Thị Xuân, bác sĩ siêu âm phán là dạng đa nang buồng trứng (sợ xanh mắt nhái huhuhuhu :Crying , lật đật chạy qua bác Mai Hạnh khám lại xem sao thì bác ấy bảo mình bình thường ( ?????) cho mình uống thuốc rồi khoảng 1 tuần sau mình có bé KQĐ trở lại bác hẹn mình sạch kinh 2 ngày quay lại khám nhưng mình bận chưa đi đây.

Mình sợ quá đây, nếu mà bị BTĐN chắc là phải vất vả lắm mới có em bé đây, à các mẹ cho mình hỏi là bác Mai Hạnh điều trị bệnh này có giỏi không?(Mặc dù là bác nói không sao nhưng mình hơi sợ do vòng kinh của mình từ thời con gái tới giờ cũng không đều mà còn kéo dài khoảng 40 ngày nữa). Thanks các mẹ nhé!
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi, phòng mạch bác sĩ Mai Hạnh địa chỉ là 490 vĩnh viễn phải ko ạ?
    có chị nào biết giờ khám bệnh của bs Hạnh ko làm ơn cho em biết với. thứ 7 và chủ nhật bs Hạnh có khám ko ạ?
    Thanks các chị nhiều
    • 122 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumap Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi, phòng mạch bác sĩ Mai Hạnh địa chỉ là 490 vĩnh viễn phải ko ạ?
    có chị nào biết giờ khám bệnh của bs Hạnh ko làm ơn cho em biết với. thứ 7 và chủ nhật bs Hạnh có khám ko ạ?
    Thanks các chị nhiều
    Đúng địa chỉ đó rồi bạn, giờ khám bệnh ngày thường là từ 5h chiều, thứ bảy từ 3h chiều.Chủ nhật bác không khám
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé trước mình cũng khám bác sĩ Mai Hạnh, ngày mình sinh bác không đỡ, nhưng trước đó 1 tuần bác nói là sẽ gửi mình cho 1 bác sĩ khác ( bác sĩ Nam Anh) , nói chung bác nhiệt tình dễ thương lắm, có điều đi khám chờ lâu quá hichic
    • 251 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Giữa tháng 4 này , mình sanh rồi , mình cũng đang theo khám ở Pk bác Hạnh , nhưng lúc mình hỏi cố y tá , nhờ bác giúp đỡ mình sanh dc ko , cổ chỉ cười , cổ nói đến xem tình hình , làm mình lo quá ! mà lúc mình đi thấy ít bà bầu khám lắm , chỉ toàn khám phụ khoa thôi ! Nhà mình có ai biết về bác Hạnh , chia sẽ giúp mình với !
    • 118 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có mẹ nào có số di động của BS Hạnh không, cho em với, nhỏ em gần tới ngày sanh rồi
    • 148 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mình cũng đang Theo khám bs. k biết sẽ Nhu thế nào Nữa. hy vọng đạt đươc kết quả tốt vì rất là tốn kém Và mất thời gian.
    • 1,057 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Up... Ai cho thêm kinh nghiệm đi khám bác Hạnh nhé mấy chi
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bs Hạnh có sanh đêm ko mấy chị? Phòng ốc thì sao ah?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ chỉ muốn tốt cho mình và muốn bs phục vụ mình tốt nhất, vậy tại sao các mẹ không nghĩ bs cũng là 1 người rất bình thường thì làm sao có thể làm vừa lòng tất cả mọi người được chứ. các mẹ nói phòng mạch của bs rất đông phải chờ 2-3 tiếng,nhưng khi khám cho các mẹ bs có khám qua loa, sơ sài k.mình thấy những gì các mẹ nói nếu thực tế như vậy thì bác Hạnh sẽ không đông bệnh cho đến bây giờ đâu.có mẹ nói bs trả lời ít nhiệt tình vậy mẹ đó đã vào bv khám chưa vậy.mình đã vào bv khám mới biết được khổ sở như thế nào, hết chờ đóng tiền khám, khám xong bs cho chỉ định siêu âm lại ra chở đóng tiền siêu âm, đóng tiền xong cũng có phải được siêu âm ngay đâu còn phải chờ đếm lượt siêu âm nữa,xong siêu âm thì mang kết quả cho bs coi, coi xong chưa đủ xét nghiệm lại đi đóng tiền và tiếp tục chờ,như vậy mất cả buổi trong bệnh viện vẫn chưa khám xong, nói chung là mất thời gian lắm.có mẹ nói là đi khám tốn kém. xin thưa với các mẹ rằng đã là con mình thì đừng dùng 2 từ tốn kém, có người tốn kém nhiều hơn như vậy cũng chỉ mong có đứa con còn không được.mình thấy bs.Hạnh không lấy quá đắt đâu, đó là giá chung của các phòng mạch rồi mà có khi còn rẻ hơn.còn các mẹ thấy giá như vậy không hợp lý có thể tham khỏa thêm giá bệnh viện mà.còn chờ lâu thì sao các mẹ không nghĩ rẳng vào bv phải chờ cả ngày đi qua đi lại vẫn chưa xong, trong khi đến phòng khám chỉ chờ có 2-3 tiếng.mình nói thật không phải mình bênh vực gì bs nhưng mình thấy các mẹ đang nghĩ mình có tiền đưa cho bs thì bs phải phục vụ mình tốt nhất thì phải.các mẹ đi làm cả ngày mệt mỏi cũng chỉ muốn nhanh khám sớm để được về, vậy tạo sao các mẹ không nghĩ bs cũng làm việc nhà nước, cũng cả ngày vất vả ở bv, đến chiều về không có thời gian nghỉ ngơi còn phải làm thêm, để kiếm thêm kinh tế, có khi đến 9-10h đêm mới xong.có thể sẽ có mẹ nghĩ bs làm nhiều tiến quá làm gì, vậy xin hỏi các mẹ tiền có ai chê không.làm thêm để làm gì.ai cũng chỉ muốn con cái mình, bố mẹ mình và gia đình mình có cuộc sống đầy đủ hơn thôi.các mẹ muốn bs trả lời mình nhiệt tình, trả lời tất cả những gì mình hỏi, vậy các mẹ có nghĩ rằng sau các mẹ còn nhiều người đang ngồi chờ bs khám không, nếu ai cũng muốn như các mẹ hỏi gì bs trả lời hết thì những người khác đang ngồi chờ sẽ đến khi nào mới được khám.chị gái mình đi khám bác Hạnh và kinh nghiệm rằng mẹ nào muốn bác trả lời nhiều nhiều thì cố gắng ngồi chờ đến hết giờ, lúc đó các mẹ sẽ thoải mái hỏi và bác Hạnh lúc đó cũng có nhiều thời gian tra lời.còn khám bệnh đông qua sợ chờ lâu thì các mẹ không nên đi vào các ngày đầu tuần.chi gái mình vừa sinh xong, tuy cũng không được bác Hạnh mổ cho nhưng sau sinh bác rất nhiệt tình lo phòng và xuống tận nơi hỏi thăm.ngoài ra mình thấy các mẹ không thể trách bs hết được, vì thực tế đâu phải bs k muốn sanh cho các mẹ, chỉ là những lúc bs bận thì làm sao sanh/mổ cho các mẹ được chứ. với lại mình thấy có nhiều mẹ muốn bác sĩ đi sanh/mổ đêm. mình nghĩ khi đã khám và theo dõi bác hạnh thì mẹ nào cũng muốn mình được bác đỡ sanh/mổ, nhưng các mẹ cũng nên thông cảm cho bác vì bác đã làm việc vất vả cả ngày rồi, tối còn làm phòng mạch, đến đêm mà vào sanh cho các mẹ nữa thì thời gian đâu mà nghỉ ngơi để ngày mai còn đi làm chứ.minh thì mình nghĩ như vậy và đưa ra 1 số ý kiến thôi. còn mẹ nào muốn 1 bs theo ý mình từ đầu đến cuối thì mình nghĩ chác khó lắm.gia đình mình khám bác Hạnh từ lâu rồi, mẹ mình khám từ lúc đẻ chị gái mình rồi đến mình và bây giờ bác Hạnh lại tiếp tục khám và theo dõi thai cho chị dâu mình và chị gái mình, bây giờ thì chuẩn bị đến mình.nói chung là các mẹ chỉ đến khám bác Hạnh 1 thời gian nên các mẹ chưa nhìn thấy hết được sự nhiệt tình của bác Hạnh thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có Mẹ nào đến khám thai phòng khác bác sĩ Hạnh đường Vĩnh Viễn, cho mình xin số điện thoại để đặt số trước khi đến khám? thời gian gọi đặt số từ mấy giờ đến mấy giờ? lịch khám của bác sĩ như thế nào? mình mới đến khám lần đấu Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia se với. cám ơn các Mẹ nhiều