Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Có ai điều hòa kinh nguyệt bằng Cao Ích Mẫu không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 96.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ giúp em xem bỏ thai bằng cách uống cao ích mẫu thì có được không? có hại gì không? Xin vô cùng cám ơn các mẹ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• Bệnh viện phụ sản quốc tế - Lương Y như ác mẫu

Bài viết này vợ share cho mình trên Facebook dù chỉ là thông tin một chiều nhưng mình cũng muốn...

• Điều hòa kinh nguyệt lần 2 có sợ không

Chào các mẹ, Cho mình hỏi kinh nghiệm có mẹ nào đã phải đi hút điều hòa KN lần 2 chưa. Em bé đầu của mình bg mới được 16 tháng. Lần đầu mình đã phải hút lúc bé mới 4 tháng. Đến lần này mình vẫn cảm thấy chưa sẵn sàng để có em bé tiếp (lần đầu là minh sinh mổ). Mình cảm thấy rất bối rối vì nếu...

• có nên dùng kháng sinh để chữa ho ko ạ

e có nên dùng kháng sinh để chữa ho ko ạ , bé nhà mỗi lần ho tầm 3 ngày là em lai cho uống kháng...

• Có thai sau khi điều hòa kinh nguyệt 2 tháng?

Mình đang lo lắng không biết như thế nào nữa. Tình hình là ngày 24/9, mình được bsĩ chỉ định thai ngừng phát triển (lúc đó theo CCK cuối là khoảng 9W, nhưng trên phiếu SA chỉ định thì chỉ khoảng 6W, có phôi, không tim thai), nên phải điều hòa KN để lấy ra. Sau đó ngày 19/10 QKĐ, và bây giờ mình...

• 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nenhong Xem bài viết
    Nhờ các mẹ giúp em xem bỏ thai bằng cách uống cao ích mẫu thì có được không? có hại gì không? Xin vô cùng cám ơn các mẹ!!!
    Chia sẻ với bạn một chút, em họ mình ngày trước cũng bể kế hoạch, mợ mình mua Cao ích mẫu về cho em uống, thế rồi bụng mỗi ngày một to thêm và sanh ra 1 bé gái khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Tớ không biết "điều hòa kinh nguyệt" ở đây của bạn có bao gồm cả nghĩa bỏ thai trong bụng không. Theo cách hiểu của tớ ĐHKN là làm cho chu kỳ của mình đều đặn và chất lượng hơn. Nói chung, gọi là cải thiện. Nếu chỉ có vậy thì Cao ích mẫu sử dụng rất tốt, không có gì đáng phải lo ngại cả. Còn nếu bao gồm cả nghĩa bỏ phá thai thì chắc là không được rồi.
    • 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ngày còn thiếu nữ, kinh nguyệt mình cũng không đều (hình như do gen thì phải), sử dụng Cao ích mẫu thấy cũng tiến triển, vì nó thuộc dạng đông dược nên không có hại gì chỉ có điều là hơi nóng (vì mình máu nóng mà).
    • 165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cho hỏi có tìm thấy hạt giống của nó ko?...^^^...e mún tập ăn với trứng.:Smiling: hì
    • 85 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình thế này,
    mình KN không đều (chưa bao giờ đều cả) cho nên lập GĐ được 2 năm rồi chưa có baby (2 VC đã đi khám KQ bình thường). Tháng 8 năm ngoái mình uống viên Ích mẫu thì có bầu xong được 10 tuần thì lưu. Tháng vừa rồi mình lại uống ích mẫu thì thấy trứng phát triển rất đẹp (bs siêu âm bảo thế). Mình cũng đang khám chỗ bs Ngọc Lâm (Mỹ đình) nhưng uống mấy chục thang rồi mà thấy KN càng ko đều và trứng ko to được. Có lẽ mình sẽ tiếp tục uống viên ích mẫu thôi, chỉ có điều thuốc đó nóng lắm, tháng nào mình uống là y rằng tháng đó mặt toàn mụn bọc ..hic.hic chán lắm cơ.
    • 28 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình trước đây kinh nguyệt luôn đều ,không vấn đề gì.

Cách đây 6 tháng có uống thuốc tránh thai khẩn cấp, sau đó thì kinh nguyệt không còn đều nữa. Tháng nào uống cao ích mẫu được 1-2 tuần thì có, kinh ra như chu kì bình thường, không rong. Tháng mà quên không uống thì không có. Mình rất lo lắng liệu đây có phải tác dụng phụ của thuốc tránh thai không? (mình uống lần này là lần thứ hai, lần đầu cách lần hai gần 1 năm).

Ra hiệu thuốc các chị bán thuốc bảo muốn điều hào phải uống liên tục trong 6 tháng. Nhưng thuốc này nóng, uống vào mặt lại nổi mụn. Mình năm nay 23.

Mọi người cho mình xin chút ít lời khuyên. Cám ơn.
    • 1,101 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungavo Xem bài viết
    Mình trước đây kinh nguyệt luôn đều ,không vấn đề gì.

Cách đây 6 tháng có uống thuốc tránh thai khẩn cấp, sau đó thì kinh nguyệt không còn đều nữa. Tháng nào uống cao ích mẫu được 1-2 tuần thì có, kinh ra như chu kì bình thường, không rong. Tháng mà quên không uống thì không có. Mình rất lo lắng liệu đây có phải tác dụng phụ của thuốc tránh thai không? (mình uống lần này là lần thứ hai, lần đầu cách lần hai gần 1 năm).

Ra hiệu thuốc các chị bán thuốc bảo muốn điều hào phải uống liên tục trong 6 tháng. Nhưng thuốc này nóng, uống vào mặt lại nổi mụn. Mình năm nay 23.

Mọi người cho mình xin chút ít lời khuyên. Cám ơn.
    - Kinh nguyệt không đều cũng có thể là tác dụng phụ của thuốc tránh thai. "có thể" thôi chứ còn muốn chắc thì chắc phải đến bệnh viện khám, xét nghiệm tìm hiểu nguyên nhân.
    - cao ích mẫu thì đúng là phải uống liên tục trong thời gian dài thì mới thấy tác dụng.
    - Nếu cơ địa bạn không hợp cao ích mẫu (uống vào nổi mụn) thì có thể thử các loại thuốc khác với tác dụng tương tự. (các loại thuốc bổ huyết, điều kinh). Có thể hỏi ở hiệu thuốc xem có loại nào khác, hoặc chắc ăn hơn thì đến hỏi bác sĩ.
    • 398 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Uống cao ích mẫu là rất tốt à các mẹ. Mình lại đọc thông tin là không nên uống nhiều cao ích mẫu trong thời gian mong có em bé. Mình bị đau bụng kinh nhiều lắm thường uống dofenal500, định uống cao ích mẫu mà lại sợ vì đang rất mong baby. Nhà mình đang có mấy chai lavie chai ích mẫu nước mà chưa dám uống, không biết có nên uống không nữa.
    Các mẹ cho mình lời khuyên nhé, Cám ơn cả nhà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi.em sau khi đi bỏ thai về em bị rong gần 1 tháng...sau đó em đi khám ở bệnh viện, bác sĩ cho uống viên ích mẫu....em uống được nửa tháng rồi nhưng chưa có kinh trở lại.em lo quá không biết sau khi uống thuốc bao lâu thì có kinh trở lại ạ?mẹ nào biết trả lời giúp em với ạ.
    • 1,117 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, em muốn mua cao ích mẫu dạng nước ( không phải dạng viên ạ) . Ở Sài Gòn em có thể mua chúng ở đâu ạ ? :Rose::Rose::Rose: Ai biết thì trả lời giùm em với nha. Em xin cảm ơn ạ.:Rose::Rose::Rose:
    Yêu Mẹ
    • 1,168 Bài viết

• 2,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988. Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi, em muốn mua cao ích mẫu dạng nước ( không phải dạng viên ạ) . Ở Sài Gòn em có thể mua chúng ở đâu ạ ? :Rose::Rose::Rose: Ai biết thì trả lời giùm em với nha. Em xin cảm ơn ạ.:Rose::Rose::Rose:
    mình nghĩ hiệu thuốc tây nào cũng có mà bạn.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 1,168 Bài viết

• 2,022 Được cảm ơn

mình nghĩ hiệu thuốc tây nào cũng có mà bạn.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, có nên uống Cao ích mẫu khi đang có kinh không ạ?
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Một số công dụng của Cây Ích Mẫu:
    - Chữa kinh sớm kỳ

- Chữa kinh nguyệt xấu, huyết hư

- Chữa bế kinh: Ích mẫu bột nghệ đen 12g, sắc uống.

- Chữa đau bụng kinh.

- Chữa chậm kinh.

- Chữa rong kinh ra nhiều máu.
    Hiện tại mình có bán Loại ích mẫu đã nấu thành dạng Cao rất tiện dụng. Giá 200k/ 1 gram. Link tham khảo--> Tại đây
    LH: 0985052075
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà ạ, em là thành viên mới, xin cả nhà hỗ trợ câu hỏi của em tí ạ, em trân thành cảm ơn. Em đã lập gia đình, nhưng bị mất kinh 4 tháng, và em mong có em bé, e không uống bất kỳ thuốc gì trước đó cả (ngừa thai, hay ...). đi khám ỡ BV Từ dũ ( kết quả là tat cả đều bình thường) và uống thuốc ( thuoc bổ và thuốc vageston) BS cho vẫn ko thấy gì cả,, em có nên uống cao ích mẫu không, hay nên khám ở đâu là tốt nhất ạ, em ở SG. Trước đây 2 năm e vẫn bình thường, sau đó e có bị đụng xe và bac sĩ cho uống thuốc (ko biết là có ampi nhiều ko) mà sau đó em bị mất kinh 5 tháng, rồi lại có lại 3,2,2 tháng cho tới bây giờ ạ. trước đó 1 năm em chưa lập gia đình đi khám ket qua bình thuong, và e nghĩ khi nào lập gia đình thì mới chữa trị sau. rất mong nhận được chỉ dẫn của các Chị ạ!
    • 264 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng kéo topic này lên. Mình kn ko đều, mún uống cao ích mẫu, nhưng mà cơ địa mình có mụn sẵn rùi, có loại nào vừa điều kinh mà lại mát hơn ko các bạn, chứ uống xong mụn tùm lum thì chết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào các chị!
    các chị ơi cho em hỏi em năm nay 21 tuổi, đã không có kinh 3 tháng nay rùi ạ,
    em nên dùng thuốc ích mẫu dạng viên hay phụ huyết khang để điều hòa kinh nguyệt ạ, chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi bạn uông dạng viên nang mềm hay dạng nước vậy bạn ,mình cũng không đều nên muốn uống nè
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mainang Xem bài viết
    Xin chào cả nhà ạ, em là thành viên mới, xin cả nhà hỗ trợ câu hỏi của em tí ạ, em trân thành cảm ơn. Em đã lập gia đình, nhưng bị mất kinh 4 tháng, và em mong có em bé, e không uống bất kỳ thuốc gì trước đó cả (ngừa thai, hay ...). đi khám ỡ BV Từ dũ ( kết quả là tat cả đều bình thường) và uống thuốc ( thuoc bổ và thuốc vageston) BS cho vẫn ko thấy gì cả,, em có nên uống cao ích mẫu không, hay nên khám ở đâu là tốt nhất ạ, em ở SG. Trước đây 2 năm e vẫn bình thường, sau đó e có bị đụng xe và bac sĩ cho uống thuốc (ko biết là có ampi nhiều ko) mà sau đó em bị mất kinh 5 tháng, rồi lại có lại 3,2,2 tháng cho tới bây giờ ạ. trước đó 1 năm em chưa lập gia đình đi khám ket qua bình thuong, và e nghĩ khi nào lập gia đình thì mới chữa trị sau. rất mong nhận được chỉ dẫn của các Chị ạ!
    Mẹ mình ở quê (miền núi) có nấu cao ích mẫu, lúc đầu mẹ nấu để mấy chị em mình dùng, nhưng sau nhiều ng hỏi mua nên nấu bán, nghe mẹ kể là thím em mua hộ mấy chị ở xóm, mấy chị kinh ko đêu hoặc kế hoạch lâu ngày, giờ lần lượt có baby hết rồi, mình cũng lấy hộ cho một số ng quen của bạn bè mình dưới HN, mọi ng uống đều thấy tốt. Riêng mình thì hồi mới có kinh ko đều, còn bị kinh nguyệt đen, mẹ bắt uống cao 1 thời gian thấy đều hẳn và huyết rất hồng, đỡ cả đau bụng. Nếu ko uống cao bạn có thể gieo hạt ích mẫu, lấy lá non của nó hấp ăn với trứng gà, cũng rất tốt
    "Education is not preparation for life; education is life itself"
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2