• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Chích ngừa gì trước khi mang thai ???? Và chích ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,433 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Mình dự tính 3 tháng nữa thả , bây giờ mới lo chuyện chích choét , chả có người lớn nào bày cả , mẹ chồng cũng chẳng bảo chích mà mẹ đẻ thì chỉ bảo đi hỏi thử có chích gì ko chứ hùi xưa các mẹ chả chích gì cũng đẻ ngon ơ ( có lẽ vì vậy nên mấy mẹ chả biết tình hình chích trước khi bầu hiện nay , mà mình cũng chả biết , bạn bè bầu bì cũng ko nói gì , lên WTT này mới biết đấy nhé ) .
    Mình lơ tơ mơ là chích cúm rubela mà mình ở SG có cần chích vụ này ko ? CHích viêm ganB ? viêm gan C ? chích ngừa ung thử v..v.. ? Túm lai vẫn còn lơ mơ lắm ko rành ...và quan trọng là chích BV nào ? Ah , chi phí cho tất thảy các vụ này là bao nhiu ? Có quan trọng ko ? vì nhìu mẹ có bầu trước khi cưới , vỡ kế hoạch có chích gì đâu nhỉ , mà vẫn đẻ ngon ơ đấy thui .
    Thank mấy mẹ yêu dấu ..Chúc các mẹ có con cái xinh xắn và khỏe mạnh :Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi UiiiDzaaa; 01/04/2009 vào lúc 04:03 AM.

• 2,433 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Hic ...post giữa khuya nên sai chính tả tùm lum, sửa tiêu để chỗ nào các mẹ thông thái chỉ giúp tớ ?

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Mình dự tính 3 tháng nữa thả , bây giờ mới lo chuyện chích choét , chả có người lớn nào bày cả , mẹ chồng cũng chẳng bảo chích mà mẹ đẻ thì chỉ bảo đi hỏi thử có chích gì ko chứ hùi xưa các mẹ chả chích gì cũng đẻ ngon ơ ( có lẽ vì vậy nên mấy mẹ chả biết tình hình chích trước khi bầu hiện nay , mà mình cũng chả biết , bạn bè bầu bì cũng ko nói gì , lên WTT này mới biết đấy nhé ) .
    Mình lơ tơ mơ là chích cúm rubela mà mình ở SG có cần chích vụ này ko ? CHích viêm ganB ? viêm gan C ? chích ngừa ung thử v..v.. ? Túm lai vẫn còn lơ mơ lắm ko rành ...và quan trọng là chích BV nào ? Ah , chi phí cho tất thảy các vụ này là bao nhiu ? Có quan trọng ko ? vì nhìu mẹ có bầu trước khi cưới , vỡ kế hoạch có chích gì đâu nhỉ , mà vẫn đẻ ngon ơ đấy thui .
    Thank mấy mẹ yêu dấu ..Chúc các mẹ có con cái xinh xắn và khỏe mạnh :Kiss:
    Chích ngừa thì em phải kiêng ít nhất 3 tháng mới thể thả có con được bé nhé. Chích Rubella, viêm gan B và cúm. Em có thể uống thuốc xổ giun nữa em gái à. Có thời gian thì chích trước cho an toàn cũng tốt nha bé :Rose:

• 2,728 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em cũng mới đi chích đấy chị ah, nhưng em ở HN co, em chich cum va Rubela het tng cong la 340K
    Nhưng tùy từng nơi chị ah, mình đến nơi nào vừa sạch sẽ lại nhanh chóng đắt một chút cũng đc, nhiều chỗ đông lắm, sau khi chích phair kiêng 3 tháng sau mới đc có bầu đấy chị ah, chúc chị vui.:Smiling:

:Kiss:NB:3.4kg, 1M: 4.8kg, 2M: 6.3kg :Kiss::Rose:, 3M: 6.6kg :Sad:, 4M:8kg:Applause:, 5M:8.1kg, 6M:8.5kg & 69cm:LoveStruc:, 7M:8.8kg, 8M:9kg, 9M: 9kg, 10M:9.2kg, 11M: 9.4kg, 12M: 9.8kg 76cm:Kiss:, 13M:10.2kg, 14M:10.4kg, 15M: 10.8kg, 16M: 11kg, 29M: 14kg

• 614 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là chích ngừa ở HN thì ở đâu nhỉ? Tập 1 mình chẳng chích gì cả, vì nhỡ mà, đến tập 2 thì phải làm thôi. Thánks

• 537 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quyenandmore Xem bài viết
    Cho mình hỏi là chích ngừa ở HN thì ở đâu nhỉ? Tập 1 mình chẳng chích gì cả, vì nhỡ mà, đến tập 2 thì phải làm thôi. Thánks
    Em chích ngừa ở Viện VSDT chỗ Nguyễn Chí Thanh, gần đường Láng ấy. Đến đó hỏi tiêm Rubela với Cúm là bác sỹ ở đó hướng dẫn tiêm, chỉ bảo, và dặn dò kiêng cữ đàng hoàng. Em lơ ngơ biết gì đâu mà qua đó tiêm OK hết!

Ở Hàng Bài cũng có đấy, nhưng em koông rõ số bao nhiêu...

• 2,728 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quyenandmore Xem bài viết
    Em tiêm ở saipo - 135 Lò Dúc chị ah, chị đến đó thử xem thoáng và sạch sẽ lắm:Rose:

:Kiss:NB:3.4kg, 1M: 4.8kg, 2M: 6.3kg :Kiss::Rose:, 3M: 6.6kg :Sad:, 4M:8kg:Applause:, 5M:8.1kg, 6M:8.5kg & 69cm:LoveStruc:, 7M:8.8kg, 8M:9kg, 9M: 9kg, 10M:9.2kg, 11M: 9.4kg, 12M: 9.8kg 76cm:Kiss:, 13M:10.2kg, 14M:10.4kg, 15M: 10.8kg, 16M: 11kg, 29M: 14kg

• 2,433 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Thank các chị em :Rose: . Mình cũng định 3 tháng nữa thả , vậy từ hum nay chuẩn bị đi chích dc rùi , ỡ TPHCM chích nơi nào đây ta ? Tử Dũ thì đông như kiến ,thấy đợi chờ lâu là muốn bò về luôn :Sad:

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng muốn hỏi như mẹ này,có ai biết chỉ giùm mình nhé:Smiling:

• 154 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Thank các chị em :Rose: . Mình cũng định 3 tháng nữa thả , vậy từ hum nay chuẩn bị đi chích dc rùi , ỡ TPHCM chích nơi nào đây ta ? Tử Dũ thì đông như kiến ,thấy đợi chờ lâu là muốn bò về luôn :Sad:
    Tp HCM bạn có thể chích ở viện Pasteur, thấy đông vậy nhưng vô là chích liền không phải đợi lâu đâu bạn ạhh.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4