• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào sinh ở bệnh viện Phụ sản trên đường Đê La Thành cho em hỏi với: sinh ở đó theo dịch vụ hết khoảng bao nhiêu xiền thế ạ? em sinh lần đầu nên chưa biết có những khoản nộp những gì cả, các chị cho em biết để em còn chuẩn bị với nhé! cảm ơn các chị nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh báo : Bác sĩ Lan Số 9, ngõ 126 Khuất Duy Tiến

Mình xin kể với mọi người câu chuyện đau lòng của cô mình, giờ đã yên nghỉ nơi chín suối nhờ sự "...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Xin hỏi quy trình và chi phí IUI tại BV Phụ Sản Hà Nội?

Chào các mẹ, Mình có người em hiếm muộn nên sắp tới phải thực hiện phương pháp bơm tinh trùng vào tử cung (IUI) tại BV Phụ Sản Hà Nội. Em ấy ở quê nên cũng ko khá giả, nên nhờ mình tìm hiểu trước hộ rồi mới chuẩn bị kinh phí lên Hà Nội thực hiện. Hoàn cảnh của em ấy: TT của chồng bình thường,...

• Làm hồ sơ đăng ký sinh tại BV Phu san TW?

E nghe nói nếu có "quen biết" hoăc được giới thiệu thì làm các thủ tục để đăng ký sinh ở BV Phụ sản TƯ sẽ nhanh hơn rất nhiều. Mẹ nào giới thiệu giúp e với, bé nhà e hơn 31 tuần rồi mà chưa dám đến BV đăng ký vì sợ cảnh đợi chờ cả hàng tiếng đồng hồ. :Sad:. Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ!

• Tự xay bột và nấu cho bé ăn dặm

Thưa bác sỹ! Đứa em em ở quê, em của em cho bé ăn dặm bằng cách xay các loại hạt, và gạo để nấu cho...

• 106 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn phieudieu ơi, bệnh viện trên đường Đê La Thành là Phụ sản Hà Nội, còn bệnh viện Phụ sản TW nằm trên phố Tràng Thi cơ

• 3,203 Bài viết

• 7,532 Được cảm ơn

Mình thấy có thông tin như thế này, hy vọng là giúp ích cho phieudieu:

Bệnh viện Phụ sản Hà Nội - Đường Đê La Thành:

Số giường hiện có: 280 giường.

Chi phí:

Sinh thường: 500.000 đồng trở xuống.

Mổ: 600.000-700.000 đồng.

Phòng: 30.000 - 200.000 đồng/ngày

Từ đầu năm 2008 này, bệnh viện có thêm khoa dịch vụ:

Điểm đặc biệt: Mình không cần quen với bác sĩ trước (với những ai không có người quen là bác sĩ ở đấy) mình có thể yêu cầu bác sĩ nếu mình muốn. Còn trong trường hợp mình không quen ai thì người ta sẽ bố trí bác sĩ tốt nhất (có thể là bác sĩ đầu ngành, vì ở đây là dịch vụ hết)

Chi phí: Nhập viện đặt cọc 5 triệu, nếu ai sinh thường sẽ mất 3 triệu, sinh mổ 4 triệu (trọn gói). Nếu ai có bảo hiểm sẽ được miễn giảm tiền thuốc, tiền phòng ... chi phí còn bao nhiêu họ sẽ trả lại mình.

Các mẹ có thể gọi điện đến hỏi trực: Khoa D3 BV Phụ Sản HN - 04 7756678
    Mẹ là Boong Boong, còn con là Tiểu Boong Boong!

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, thế me chi_chi co thông tin gì về sinh ở bệnh viện C - Tràng Thi không ạ? Ví dụ như đặt phòng dịch vụ như thế nào, thanh toán viện phí như thế nào, yêu cầu bác sỹ đỡ đẻ ntn ạ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng định sinh ở BV phụ sản TW, có mẹ nào biết chi phí sinh ở BV này không, cho em biết với. Mà chồng em thì cứ muốn em sinh ở Việt Nhật cho rẻ. Em sức khỏe lại yếu, nên muốn sinh ở Phụ sản TW cho chắc các mẹ ạ