• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ trên diễn dàn ai có kinh nghiệm sinh ở bệnh viện Hùng Vương thì cho mình hỏi chi phí sinh tại bệnh viện HV nhé, như: tiền công sanh, giá phòng (các loại giá phòng), dịch vụ nếu có...Cám ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hu hu, sao ko ai chia se kinh nghiem voi minh het nhi
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:Thinking: Sinh ở HV dịch vụ , làm thủ tục ứng trước 3 triệu.
    Sinh thường : công sinh : 1 triệu + tiền phòng ko nhớ rõ nhưng hình như 150k/170k/ ngày ( máy lạnh phà phà , thoáng mát) + thuốc men linh tinh 600k .... : tổng cộng chỉ có 2 triệu 700k , bệnh viện trả lại 300k tiền dư :Laughing:.
    Sinh mổ : hình như cũng chỉ 3 triệu mấy
    Phát sinh : tắm bé ( 20k/50k) , vệ sinh mẹ(20k/50k), lao công( đẩy mẹ lúc chuyển phòng có tiền thì nhẹ nhàng lắm cơ :Laughing , bao thư bs thì riêng ( tùy hỷ), cho hay ko cho cũng ko sao.
    Biết sao nói vậy, tại cũng chỉ mới sinh lần đầu hà
    Vì mami yêu con nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,014 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Mình sanh T9 ở bv Hùng Vương. Sanh mổ, nằm phòng riêng 500k/ ngày ( có bảo hiểm trái tuyến ). tổn cộng hết 5 triệu rưỡi + 1,5 T ( cám ơn bác sỹ ). có điều mới sanh, ko có phòng, phải chen lấn trong 1 phòng 6 giường hết 1 ngày

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có mẹ nào bít giá dịch vụ trọn gói sinh mổ của bv HV là bao nhiu k ạ? trọn gói thì m đc những gì?
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em củng có cùng câu hỏi, xin Mẹ nào biết tư vấn giúp ạ. em cảm ơn
    • 179 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivi222 Xem bài viết
    em củng có cùng câu hỏi, xin Mẹ nào biết tư vấn giúp ạ. em cảm ơn
    tuần sau mình mổ xong trả lời cho mẹ nó nhé...
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

có Mẹ nào sinh xong, cho mình hỏi, mình nhờ bs lấy phòng dùm hay nữ hộ sinh vậy
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

mình sinh HV từ năm ngoái kia, chi phí khoảng 3tr, lấy phòng nhờ hộ sinh thì tốt hơn

[
    • 122 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có chị nào mới sinh ở đây nữa không? cho em thêm thông tin với!
    Nếu minh sinh bằng BHYT nhưng nằm phòng DV thì hết khoảng bnhiu tiền? có chị nào giúp em không? cám ơn các chị nhiều:Rose:
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Truy cập vào website: "http://bvhungvuong.vn", bạn sẽ biết chính xác các chi phí cho việc khám và sinh nở tại BV. Hùng Vương.
    • 122 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoMinhNguyet Xem bài viết
    Truy cập vào website: "http://bvhungvuong.vn", bạn sẽ biết chính xác các chi phí cho việc khám và sinh nở tại BV. Hùng Vương.
    em thấy ở dây chỉ có giá dv khám chữa bệnh, cp sinh thường, sinh mổ thôi chị ui, chứ cp sinh như : tiền phòng, tiền dv khác.... không có chị ơi
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thmphp Xem bài viết
    em thấy ở dây chỉ có giá dv khám chữa bệnh, cp sinh thường, sinh mổ thôi chị ui, chứ cp sinh như : tiền phòng, tiền dv khác.... không có chị ơi
    chị ơi...chị mới sinh chắc biết về chi phí ở Hùng Vương thế nào, giúp em với nhé, còn 1 tháng nữa là em lâm trận rùi ^^"
    • 241 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

gửi bạn

Khám thai, phụ khoa, KHGĐ, khám nhi, khám nhũ hoa
    50,000

Tư vấn sức khỏe sinh sản
    70,000

Khám vô sinh, hiếm muộn
    100,000

Tư vấn hiếm muộn
    100,000

Dịch vụ khám theo hẹn
    120,000
    Công thủ thuật

Làm Pap's (tầm soát ung thư cổ tử cung)
    25,000

Thinprep Pap test
    400,000

Soi cổ tử cung
    100,000

May thẩm mỹ tầng sinh môn
    1,500,000

Gây tê đẻ không đau
    500,000
    Công sanh

Sanh thường
    1,000,000

Sanh mổ
    1,500,000
    Chẩn đoán hình ảnh

Siêu âm thai, phụ khoa
    70,000

Siêu âm thai 4D, có đĩa CD
    200,000

Siêu âm Doppler màu
    150,000

Chụp nhũ ảnh (1 bên)
    100,000

Ghi chú: đây là giá tiền công dịch vụ, chưa bao gồm các chi phí (thuốc, vật tư, hóa chất, ...)
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

còn mình mới sinh hôm 30 tháng 6 nè.mình sinh mổ,sinh mổ giá 2tr,tiền phòng thì 200k có 3 giường có máy lạnh nước nóng,tiền ăn 30k/ngày/3 bữa.còn tiền thuốc men nữa.tổng cộng hết gần 5tr là mình ko có bảo hiểm đó nha.nhưng mới vào phải tam ứng trước 6tr
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungtuyen Xem bài viết
    còn mình mới sinh hôm 30 tháng 6 nè.mình sinh mổ,sinh mổ giá 2tr,tiền phòng thì 200k có 3 giường có máy lạnh nước nóng,tiền ăn 30k/ngày/3 bữa.còn tiền thuốc men nữa.tổng cộng hết gần 5tr là mình ko có bảo hiểm đó nha.nhưng mới vào phải tam ứng trước 6tr
    chào chị! cho e hỏi một chút nha.
    chị sinh mổ nẳm mấy ngày mới ra viện ạ? chi phí tổng cộng hết bao nhiêu vậy chị?
    chị nhờ bác sĩ khám đặt phòng và mổ luôn hay chị vào nhập viện mới đăng ký phòng?
    loại phòng chị nằm có chỗ cho người nhà ngủ ko ạ?
    tháng sau e cũng sanh rồi, chắc cũng sanh mổ!
    chị giúp e nhé! cảm ơn chị nhiều!
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thường thường thì 5 ngày người ta cho về còn mình thì chỉ có 3 ngay là về chắc tại bv thế mình khỏe sớm nên cho về sớm(lúc mổ xong bạn chụi khó đi tới đi tới đi lui nhiều vô).
    phòng thì có người quen đặt dùm
    phòng mình nằm thì có cho người nhà ghế dựa để nằm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có thắc mắc giống các mẹ. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ mình với hen. Mình cũng dự định sinh Hùng Vương, chi phí sinh thường, sinh mổ và chi phí sinh theo dạng dịch vụ thì thế nào. Các mẹ biết cho mình thêm thông tin nha! Thanks các mẹ nhiều.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungtuyen Xem bài viết
    hix em dự sanh 19/8 này đã tìm hiểu nhiều nhưng vẫn lo cái khoản chi phí.kinh tế eo hẹp k biết giá chị sanh hồi tháng 6 bây giờ có thay đổi gì k? nếu chi phí như thế thì em yên tâm rùi.em k có BHYT lại yếu nên sợ fai sanh mổ....cầu trời phật cho em sanh thường mẹ tròn con vuông...hồi hộp wa...tks bài viết của chị làm e bớt lo được một xíu
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngày DS của em là 30/11/12. Em theo BS Trung và bác Loan ở phòng khám Hoàng Gia - Ng Trọng Tuyển từ lúc 4 tuần đến giờ. Giờ em đã gần 24 tuần rồi, em đang lo về chuyện sinh ở đâu. Em sống riêng nên chỉ có 2 vợ chồng, nên em càng lo lắng hơn khi đây là lần đầu sinh. Em nghe nói BV Hùng Vương cũng được, em cũng từng khám phụ khoa thì thấy ngoài sạch sẽ, các nv cũng dễ thương. Em không có BHYT, nếu như kế hoạch thì em sẽ sinh thường. Vậy chị nào sinh ở BV Hùng Vương thì cho em biết chi phí tất cả là bao nhiêu. Em sinh dịch vụ, nếu có thể nằm phòng 1ng.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3