Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Chán với BV Đại học y dược - Khoa phụ sản (Hòang Văn Thụ)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,613 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Mình bức xúc quá nên viết lên đây để chia sẻ với mọi người mong giải tỏa phần nào

Số là mình đi khám và bị sẩy thai ở BV ĐH Y dược - cơsở 4 khoa phụ sản. mình tức phòng hành chánh vì họ hành bệnh nhân rất vô lý. Khi mình yêu cầu họ ghi hóa đơn để cty claim với bảo hiểm Aon thì họ bảo:

Bệnh nhân phải tự đi photo các Phiếu thu cần xuất hóa đơn sau đó đưa cho nhân viên hành chính, cả bản chính để so lại rồi mới xuất hóa đơn.

Bản thân lúc đó mình nghĩ họ nói vậy là do trong bệnh viện có máy photo để bệnh nhân tự sử dụng chứ họ không làm dùm, nhưng không phải vậy. Mình hết sức ngạc nhiên khi họ nói là máy của họ chỉ sử dụng photo nội bộ, còn bệnh nhân thì ra ngòai. Khi mình hỏi ra ngòai ở đâu thì họ nói ra gần khách sạn Omni cũ, hay ra đường Tân Canh…
    Lúc đó sức khỏe mình đã ổn, mình là người thành phố nên mình hoàn tòan có thể chạy đi tìm chỗ photo. Nhưng mình không thể làm vậy vì mình nghĩ những người bệnh nặng hơn, ngoại tỉnh, không lẽ họ phải đón taxi tìm chỗ photo copy chỉ để photo 1 tờ giấy cho bệnh viện.

Thiết nghĩ, bệnh nhân đã có liên đỏ liên xanh, họ có thể lấy nếu họ muốn nhưng ở đây cố tình không muốn làm, và tìm cách thóai thóat để khỏi viết hóa đơn cho người bệnh.
    Dịch vụ ở đây thu tiền giống bệnh viện tư nhưng cách hành xử thì .... mọi người nên suy xét lại khi sử dụng bệnh viện này.

Nhân tiện mọi người biết gửi pàn nàn lên báo tuổi trẻ thì gửi email thế nào không ? mình sẽ gửi báo.

Tức không chịu được.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chẳng biết nói gì hơn ngoài lời chia sẻ với chị.
    Nếu em nhớ không lầm thì BV cũng có thùng thư góp ý đó. Chị có thể gửi thư góp ý cho BV cũng được. Nhưng như vậy thì không biết có được giải đáp sớm hay không.

Em cũng từng khám ở đây nhưng ko dùng Aon (vì ko thuộc trường hợp cho phép dùng).
    Em khám bên BV Hoàn Mỹ (gần khu Đệ nhất) và BV An sinh thì khi cần hóa đơn mình chỉ đưa họ biên lai thu tiền họ sẽ xuất HĐ cho mình, rất nhanh chị ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lộc đôi; 04/03/2011 vào lúc 01:10 PM.
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ầy dà, mình đang khám ở An Sinh, cũng sử dụng bảo hiểm Aon, ở đó xuất hóa đơn liền nhanh lắm. Tính đổi qua bên HVT khám mà nghe mẹ này nói thế sợ quá, mắc công ko thanh toán lại tiền khám được. Biết tính sao đây nhỉ?

Bức xúc quá mẹ nó cứ đăng báo, có thế họ mới thay đổi được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vụ này mình mới biết đó, cách đây 1 tháng mình cũng vào đây làm các xét nghiệm và siêu âm độ mờ da gáy (bác sĩ tư chỉ định). Sau đó mình mang tất cả phiếu thu lên Quầy xuất viện (lầu 1) yêu cầu xuất hóa đơn đỏ. Họ nhận Phiếu thu bản gốc của mình, đồng thời ghi phiếu hẹn, 3 ngày sau lên nhận hóa đơn đỏ.

Lúc trả, họ đưa mình 1 hóa đơn đỏ + bản photo cac Phieu Thu (có đóng mộc vuông của bệnh viện luôn).

Bây giờ thay đổi rồi sao?