Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Cảnh báo : Bác sĩ Lan Số 9, ngõ 126 Khuất Duy Tiến

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 5.41K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình xin kể với mọi người câu chuyện đau lòng của cô mình, giờ đã yên nghỉ nơi chín suối nhờ sự " mát tay " của Bác sỹ Lan , số 9 ngõ 126 Khuất Duy Tiến.

Cô mình sinh năm 71, năm nay 43 tuổi, lần sinh này là thứ 3. Cô bắt đầu theo khám BS Lan khoảng từ tuần thứ 32. Trước đây, gia đình và cô đã dự trù phương án đẻ mổ do cô cũng đã nhiều tuổi, người nhỏ, đa ối.
    Khi đăng ký khám của BS Lan, bà khăng khăng bảo cô đẻ thường vì hai đứa trước đã đẻ thường rồi (một đứa lớp 12, một đứa lớp 4). Trường hợp kô đẻ thường được thì đẻ mổ !!!
    Mình, em mình, các cô mình đã khuyên cô là không nên đẻ thường vì thứ nhất, giờ cô nhiều tuổi rồi, làm gì còn sức mà rặn đẻ nữa; thứ hai là đa ối, thứ ba là em bé hơi to (36 tuần - 3.1kg).

Thế nhưng, cô mình vẫn nghe theo lời BS Lan, đẻ thường.
    Chiều thứ 5 ngày 1/8/2013, đã quá ngày sinh vài ngày, 2vc cô qua nhà bs Lan để khám. BS yêu cầu cô vê ti để kiểm tra thì thấy tử cung mở 2 phân nên bảo cô vào viện luôn để sinh. Còn bs Lan thì ở nhà ăn uống, tắm rửa, và yêu cầu chú mình 9h tối qua đón bà ý vào viện để đỡ cho cô.

23h, cô mình đau tăng dần, người nhà lo lắng. Chú mình sốt ruột xin bà bs cho mổ, thì bị bà ý mắng, bảo là cố mà đẻ thường chứ mổ làm gì. ..

Cô bị cách ly với người nhà.

Một lúc sau, rất nhiều bsĩ, y tá chạy vào . Gia đình mình hoảng hốt, chỉ có mình cô trong đấy, có chuyện không hay rồi.

Bà bác sỹ hớt hải bé em bé tím ngắt ra, vừa nói với nhà mình vừa mắng " Bảo rặn mà không biết đường rặn ".

Bố chồng, em chồng mình theo xe đưa ngay em bé sang Nhi TW để cấp cứu, còn cô mình được chuyển lên phòng mổ vì tử cung bị vỡ ,không cầm được máu. Cô hôn mê, máu vẫn không cầm được dù đã cắt hết tử cung.

3h Bố chồng mình trong viện Nhi gọi điện cho chú, chú khóc " Em mất vợ rồi anh ơi " .

Gần sáng, cô được chuyển sang cấp cứu của Bạch Mai. Có điều, hơn một tiếng sau, 2 y tá của PSHN mới mang Bệnh án đến !!!

Bs của Bạch Mai nói rằng, hi vọng cứu cô rất thấp, não đã chết vài tiếng, suy đa phủ tạng, không cầm được máu, truyền máu đến đâu lại chảy ra đến đấy...

Gia đình mình quá đau buồn, buổi tối vừa nói chuyện vui vẻ với nhau thế mà chỉ sau một đêm, cô thì mất, em thì trong tình trạng nguy kịch.

10 ngày sau sự ra đi của cô, động thái duy nhất của PSHN là sự có mặt của GĐ BV PSHN tại lễ tang của cô mình. PSHN có hứa sẽ cho người qua kiểm tra em mình nhưng chì duy nhất một lần gọi điện đến Nhi TW để kiểm tra tình hình của em.

Mình không có hiểu biết gì nhiều về y tế nhưng cũng đã qua 2 lần vượt cạn, cũng có hiểu biết nhất định sinh mổ như: nên cho bà mẹ trên 35 tuổi; đa ối.

Thế mà một bác sỹ lâu năm trong nghề như thế lại bắt cô mình, người đã 43 tuổi, mang thai đa ối, SINH THƯỜNG.

Chỉ có lý giải duy nhất là vì nếu cô đăng ký sinh mổ, bs Lan sẽ không được đỡ, như thế, sẽ mất đi một khoản thu nhập của bà ta.

Mình đăng bài này, để cảnh báo các mẹ về phẩm chất của bà bs này, vì tiền mà bất chấp sống chết của sản phụ. Mong các mẹ sáng suốt khi lựa chọn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Pó tay y đức thời nay!!!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin chia sẻ với bạn và gia đình bạn.mình năm ngoái cũng bị 1 vố bsỹ Lan, giờ ko bao h muốn quay lại bsỹ này khám nữa.
    • 3,196 Bài viết

• 5,443 Được cảm ơn

thật chứ, mình mà là nhà bạn thì làm ầm ỹ đến nơi đến chốn, xử lý hết lũ bác sỹ mất dạy này. Chia buồn cùng gia đình bạn!
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tất nhiên là nhà tớ sẽ làm việc với bà bác sỹ này. Tớ viết topic này để cảnh bảo các mẹ về bà bác sỹ tham tiền này , các mẹ phải sáng suốt lựa chọn phương án sinh cho mình.

Tốt nhất là không nên nhờ bsỹ nào đỡ/mổ cho mình , trừ khi là quen thân. Còn thì mình đẻ lúc nào, nhờ luôn bsỹ ca đó.

Một khi bạn đã nhờ bsỹ nào thì dù bạn đã đến lúc sinh , bác sỹ mà chưa đến thì bạn vẫn phải chờ, không có ai dám qua mặt bác sỹ bạn đã nhờ để đỡ/mổ cho bạn đâu. Chưa kể là bác sỹ đó chuyên đỡ đẻ, không mổ thì rơi vào trường hợp như cô tớ, nên đẻ mổ mà vẫn bắt đẻ thường để còn ăn tiền bồi dưỡng nữa. Tham quá, ác quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happy_mum; 14/08/2013 vào lúc 03:22 PM.
    • 370 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng với gia đình bạn. Mình năm ngoái cũng đã có chuyện buồn cũng liên quan tới bsỹ Lan này và đến giờ mình vẫn bị ám ảnh không còn biết tin tưởng vào bác sỹ ntn nữa. Mình đang tính có bầu mà vẫn chưa sẵn sàng vì chưa biết theo bs nào cho yên tâm.
    • 309 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Đầu tiên xin gửi lời chia buồn đến gđ chủ top. Mong cô bạn đc yên nghỉ và siêu thoát và t cũng mong gđ bạn làm ra ngô ra khoai vụ này để 1 ng y đức kém như thế k tiếp tục làm hại những bà mẹ khác.
    Bạn ơi nếu b đã dính phốt của bs Lan mong b chia sẻ cụ thể để mng nắm rõ hơn mà tránh xa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi in-in Xem bài viết
    Xin chia buồn cùng với gia đình bạn. Mình năm ngoái cũng đã có chuyện buồn cũng liên quan tới bsỹ Lan này và đến giờ mình vẫn bị ám ảnh không còn biết tin tưởng vào bác sỹ ntn nữa. Mình đang tính có bầu mà vẫn chưa sẵn sàng vì chưa biết theo bs nào cho yên tâm.
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bạn có thể chia sẻ với mọi người được không, để chúng mình cùng biết và tránh xa bà bsi này.
    Theo mình được biết, bà bsĩ này đã nghỉ hưu nên việc bà ta đồng ý đỡ đẻ cho bất kỳ ai đều là trái nguyên tắc.
    • 24 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chia buồn cùng c và gia đình. Em đang có bầu được 29w, đang định 32w trở ra thì đến nhờ bsi này khám và đỡ đẻ. Giờ thì sợ quá
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengocbotung Xem bài viết
    Chia buồn cùng c và gia đình. Em đang có bầu được 29w, đang định 32w trở ra thì đến nhờ bsi này khám và đỡ đẻ. Giờ thì sợ quá
    Bà này về hưu rồi bạn ạ, ko còn làm việc ở viện nữa. Nếu bà ý đồng ý đỡ cho bạn là bà ý làm chui đấy
    • 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con mụ này quá thất đức, chiều hôm đấy vẫn thu tiền khám là 400.000
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Bjờ bsĩ chả như ngày xưa nữa, ngta cứ nói con sâu bỏ rầu nồi canh. Bsĩ giờ toàn sâu, bsĩ có đức đếm được trên đầu ngón tay.
    • 288 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Kéo lên để các mẹ cảnh giác.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang theo khám bác sĩ này,đọc xong bài.của các mẹ mà thấy băn khoăn quá. Có mẹ nào đã khám bác sĩ này rồi thì vào comment đi và có mẹ nào biết bác sĩ nào khám tốt ko chia sẻ.lên cho các mẹ khác với.
    • 298 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chúng ta hãy chung tay dẹp mụ BS này.
    Kéo topic lên để mọi người Cảnh giác.
    • 973 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Kéo lên để mọi người cẩn thận
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chính em là người đã khám bà Lan và e sinh thường ngày 2/7/2013 đây ạ

em hoàn toàn đồng ý là bà này thái độ lồi lõm, đọc xong mà em sợ quá, hú vía, may mà mình đã sinh xong rồi và cạch mặt bà này
    Bà này rất tham tiền cả nhà ạ, e hồi đó đi khám bs Thư (phòng khám bác sĩ V) hồi 32 tuần thì BS Thư nói đường kính lưỡng đỉnh bé nhà e lớn, nguy cơ đẻ mổ làm e lo lắng, e theo bà Lan để hỏi bà ấy xem sao, bà ấy nói y như chủ top, bảo k đẻ thường được thì mổ, còn cứ gạ gẫm e là đẻ khoa thường chứ k khoa dịch vụ (vì bà này hình như là chỉ đỡ được khoa thường thôi) nhưng e nhất quyết đẻ dịch vụ, thế là bà ấy ghi tên bác sĩ nhờ đỡ là bs Lưu (e thắc mắc bà ấy bảo là ừ con gái cô đấy, cô ghi đăng kí thôi còn yên tâm cô vào đỡ đẻ cho cháu, sau này mới biết bà Lưu hình như chuyên đỡ mổ thôi, chắc sợ m k đẻ thường đc mới cho sang mổ). Rồi hôm vừa tròn 39 tuần e khám bà ấy, bà Lan bảo mở 1 phân rồi nhập viện đi, e về nhà ăn uống xong xuôi rồi đợi có cơn đau lâm râm mới nhập, bà này sau khi dẫn em cho 1 bà nào đó nhờ chỉ dẫn nhập viện xong thì kêu cô bận có gì alo cô, chiều cô qua đỡ đẻ cho cháu. . E cứ đinh ninh như thế và tin tưởng bà ấy, ai ngờ lúc mình đau đẻ gọi bs Lưu thì bs này nói cô Lan bận, chị sẽ đỡ cho e, e yên tâm nhé, may mắn là e mẹ tròn con vuông sinh thường bé 3.8 kg vì e một cô tới khám (k phải bs Lưu) nói khung xương chậu e to nên mới đẻ thường được. Chồng e đã cảm ơn ê kíp 2tr (sau khi có gợi ý số tiền từ bs Lưu), chiều hôm sau khi đẻ xong bà Lan mò đến viện giả vờ hỏi thăm em mấy câu, rồi kéo chồng e ra gợi ý là cô cũng phải có phần đấy nhé. Chồng e lại đưa cho thêm 500k (nếu là e thì đừng hòng, hic, chả có trách nhiệm gì vs m, khám thì đắt, rồi lừa bịp),,,,sau vụ đó e đã hứa là cạch đến già rồi, giờ lại đọc bài của chủ top thấy thương người cô quá . Mà lúc khám thai bà ấy khám cũng rất qua loa cả nhà lưu ý nhé, hic
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật đau buồn quá ... xin được chia buồn với gia đình bạn!
    http://www.toyotahoankiem-hanoi.com/ - Xe Toyota nhập máy chất nhấc máy ngay để được tư vấn tốt nhất khi mua xe Toyota 0979 963 700 - 0934 475 645
    • 793 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình cũng đẻ bác sĩ Lan tập 1 đây. Phải nói là chán vì chẳng quan tâm đến bệnh nhân. Hình như bác sĩ có tuổi rồi nên hạn chế nhiều thứ. Ai khám rồi thì biết, bs Lan chẳng nhớ nổi bệnh nhân đâu, khám thì qua loa.
    Mình đẻ xong bị sốt liền 4 hôm 39 -40 mà cứ ép mình ra viện sớm. Còn mắng mình là "ra đi còn có chỗ cho người khác vào chứ", đại khái mà mình ích kỷ này nọ. Mãi nhà mình nói với bs Hưng (phụ trách chị nằm cạnh) thì lúc đấy mới có y tá đưa mình đi kiểm tra, siêu âm xem có xót rau hay gì ko mà sốt cao đến vậy. Cuối cùng mình được trả về và sang.... bv Sản TW để chữa, mình bị viêm màng tử cung do nhiễm khuẩn trong quá trình mổ . Phải nói là khổ dã man.
    Các mẹ Join Hội Ngựa con tháng 12/2014 trên Facebook cho xôm nhé ^^ https://www.facebook.com/groups/332028800287503/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn với gia đình chị , đọc được mà phân vân không biết có nên theo bác sĩ nào không vì bác sĩ bh y đức kém quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2