• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Hôm qua em đi khám thai định kỳ, bác sĩ dặn về mua 2 viên thuốc này để đặt trong âm đạo. Vì nghe bs nói là viên nang mềm nên em nghĩ nó giống như viên thuốc con nhộng. Khi mua thì vì chỉ mua lẻ 2 viên nên không có tờ giấy hướng dẫn. Về nhà mở ra em thấy có hình dạng như cái họa tiễn bằng nhựa ấy , tách 2 nửa vỏ nhựa ra thì bên trong là chất dẻo dẻo chứ chẳng được bọc trong lớp vỏ nang mềm như bs nói.
    Em không biết cách nào để đặt được viên thuốc này cả. Nhờ mẹ nào đã sử dụng loại thuốc này chỉ giùm em nha. :Rose:

• 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenka Xem bài viết
    Hôm qua em đi khám thai định kỳ, bác sĩ dặn về mua 2 viên thuốc này để đặt trong âm đạo. Vì nghe bs nói là viên nang mềm nên em nghĩ nó giống như viên thuốc con nhộng. Khi mua thì vì chỉ mua lẻ 2 viên nên không có tờ giấy hướng dẫn. Về nhà mở ra em thấy có hình dạng như cái họa tiễn bằng nhựa ấy , tách 2 nửa vỏ nhựa ra thì bên trong là chất dẻo dẻo chứ chẳng được bọc trong lớp vỏ nang mềm như bs nói.
    Em không biết cách nào để đặt được viên thuốc này cả. Nhờ mẹ nào đã sử dụng loại thuốc này chỉ giùm em nha. :Rose:
    Nghe em tả chị cứ tưởng tượng nó như viên Efferagal đút hậu môn giảm sốt của trẻ em ý. Chị cũng chưa khi nào đặt viên đó cả mà thường là thuốc dạng viên nén/viên nang mềm hình quả trứng thôi, đối với bà mẹ mang thai thì thấy bác sỹ thường kê đơn viên hình quả trứng.

Em thử ra hiệu thuốc hỏi họ cho xem cái tờ hướng dẫn sử dụng, chắc họ sẽ cho em xem thôi. Bất kể mua thuốc gì mà mua lẻ chị cũng đều phải làm thế chứ ko thì chịu ko hiểu bsỹ kê thuốc gì?

• 2,578 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Lenka cho thuốc vào ngăn đá tủ lạnh khoảng 10 phút, nó sẽ đông cứng lại. Khi cho vào người thì do ấm, nó sẽ tan rất nhanh nên tốt nhất là kê gì đó dưới mông nằm cao lên một chút cho khỏi đổ ra ngoài.

~ Đậu Dế ~

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Ah vậy là phải cho vào tủ lạnh trước, hihi, em ngố quá. Cảm ơn Đậu Dế và chị Hà Châu đã trả lời em.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Lenka ơi em đọc bài này muộn quá nên không biết giờ có giúp gì mẹ Lenka không? thằng chồng em nó lăng nhăng thành ra em rất hay phải đặt thuốc, em dùng Gyno - Pevary này rồi nên biết cũng kha khá. Theo em thì bác sĩ kê đơn cho chị đặt là Prodinac nó hình quả trứng và dạng viên nang mềm, hình dạng nó bé hơn trứng chim cút 1 tí, thuốc này khá ok với người có thai. Còn mẹ bị mua nhầm phải Gyno - Pevaryl chuyên trị nấm âm đạo và tốt hơn Prodinac, tuy nhiên để ảnh hưởng cho thai nhi là có,vì có nhiều kháng sinh mà. Mẹ cần thận trọng hơn khi đặt thuốc đó, các con là rất quan trọng mà. Tốt nhất là bắt bác sĩ kê đơn bằng được vì giờ nhiều loại thuốc lắm! Chúc các mẹ khỏe nha:Kiss:

• 1,040 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicelips Xem bài viết
    Mẹ Lenka ơi em đọc bài này muộn quá nên không biết giờ có giúp gì mẹ Lenka không? thằng chồng em nó lăng nhăng thành ra em rất hay phải đặt thuốc, em dùng Gyno - Pevary này rồi nên biết cũng kha khá. Theo em thì bác sĩ kê đơn cho chị đặt là Prodinac nó hình quả trứng và dạng viên nang mềm, hình dạng nó bé hơn trứng chim cút 1 tí, thuốc này khá ok với người có thai. Còn mẹ bị mua nhầm phải Gyno - Pevaryl chuyên trị nấm âm đạo và tốt hơn Prodinac, tuy nhiên để ảnh hưởng cho thai nhi là có,vì có nhiều kháng sinh mà. Mẹ cần thận trọng hơn khi đặt thuốc đó, các con là rất quan trọng mà. Tốt nhất là bắt bác sĩ kê đơn bằng được vì giờ nhiều loại thuốc lắm! Chúc các mẹ khỏe nha:Kiss:
    chi oi e cos baau 8 thang roi chua nam am dao mai ma ko khoi e da dat polygynax vaf vigisup(theo huong dan cua bs)ma ko khoi, bg nen dung thuoc j ha chi????

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em bầu được 6 tháng, đi khám bác sĩ bảo e bị nấm nên kê cho loại thuốc GYNO-Pevaryl, mua thuốc về đọc chỉ dẫn ko nên dùng ở 3 tháng đầu, có thể cân nhắc sử dụng ở 3 tháng giữa và 3 tháng cuối nhưng mà e cũng thấy lo lắm các mẹ ah, các mẹ cho em lời khuyên với