Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Các xét nghiệm trước khi mang thai tại BV Medlatec (42 Nghĩa Dũng)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.81K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có tiền sử thai lưu, giờ muốn có bé lại nên em đã đi khám bs Dũng ở Kim Ngưu thì được bs cho làm mấy xét nghiệm ở Medlatec. Các mẹ nào đã từng làm thì cho em hỏi: Xét nghiệm nội tiết-hormon làm ngày 3 chu kỳ kinh, mình có thể làm cùng các xét nghiệm miễn dịch, vi khuẩn-ký sinh trùng không hay phải làm riêng?
    Xét nghiệm Cardiolipin: IgM,IgG thì hết bao nhiêu tiền? (vì lúc ghi bs bảo xét nghiệm này đắt đấy mà em quen không hỏi :Sad
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!
    Tôi luôn tin: Bên kia bờ buồn vui là một nụ cười :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về sàng lọc trước sinh

Quy trình sàng lọc trước sinh: Những điều cần biết Trong vài thập kỷ gần đây, sàng lọc trước...

• Các xét nghiệm cần thiết khi mang thai

các Mẹ ơi! E mang thai được 3 tháng.Đi siêu âm BS bảo bình thường và hỏi có muốn xét nghiệm " chẩn đoán trước sinh " không? để phát hiện bệnh Dow và dị tật thai nhi. E đang băn khoăn quá! không biết thế nào ? đã có Mẹ nào xét nghiệm cai đó chưa? có nên không a. Giờ tự nhiên đem lo lắng vào người...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• các xét nghiêm cần thiết khi mang thai

các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em biết những xét nghiệm cần thiết trong quá trình mang thai với nhé, em mới được 5 w đã cần xét nghiệm gì chưa nhỉ? cảm ơn các mẹ trước:)

• Bé ho thành tràng dài không dứt, phải làm sao?

Bé nhà mình 6 tuổi, mấy bữa nay thay đổi thời tiết, cộng thêm đi học chắc ở lớp bật điều hòa lạnh...

• 33 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Ở Medlatec:
    Igm, IgG thì 150k/xét nghiệm
    xét nghiệm 5 yếu tố nhóm nội tiết là 500k
    Chlamydia là 70k
    Mình làm chung các xét nghiệm vào ngày thứ 3 của kỳ kinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,634 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Cho em hỏi ạ, mai em cũng đang tính làm xét nghiệm nội tiết.

Vậy em cần phải xét nghiệm những chỉ số gì tất cả ạ?

Và tổng chi phí hết độ nhiêu ạ???
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:
    • 240 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Làm tất cả các xét nghiệm mà bs Dũng cho (cả của vợ và chồng) hết khoảng 1,5 triệu bạn ah. Đấy là cách đây khoảng 4 tháng, hình như có thay đổi về giá cả từ đầu tháng 10 rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Các chị ơi, em tự mình đi ét nghiệm vào ngày 3 của chu kỳ mà không cần yêu cầu của bác si được không?hay cứ phải theo yêu cầu của bác si? em cung có tiền sử thai lưu mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomeo Xem bài viết
    Các chị ơi, em tự mình đi ét nghiệm vào ngày 3 của chu kỳ mà không cần yêu cầu của bác si được không?hay cứ phải theo yêu cầu của bác si? em cung có tiền sử thai lưu mà
    Mình nghĩ đi làm xét nghiệm phải có chỉ định của bác sỹ đấy!
    @meobeovitu: Cho mình hỏi cái XN rubela: Igm, IgG là khác Cardiolipin à? Còn Chlamydia có phải là soi tươi dịch AD không?
    • 33 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Xét nghiêm ở Nghĩa dũng thì không cần chỉ định của bác sĩ nhé. Nếu bạn biết bạn cần làm xét nghiệm gì thì có thể đến đấy yêu cầu họ làm cho. Dịch vụ ở đấy tốt, hướng dẫn tư vấn cũng tận tình.
    Đến bác sĩ trước khi đi xét nghiệm để biết mình nên làm những gì thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,634 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Hôm trước em đã đi xét nghiệm rồi ạ, 6 chỉ số nội tiết là: FSH, LH, Prolactin, Estradiol (E2), Progesteron, Testosterone tất cả hết 640k, nếu làm TDD cho ông xã nữa thì 100k nữa.

Ở đây mình có thể đến xét nghiệm trước rồi về tra kquả trên mạng sau 2 tiếng lấy mẫu. Như nhà em cũng ko chờ lấy kquả luôn được nên về tra trên mạng rồi in ra.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi tại sao làm XN nội tiết lại phải làm vào ngày T3 của kỳ kinh không?