• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em mang thai cháu thứ 2 được 12 tuần rồi, lần 1 sinh mổ, lần này cũng chắc chắn không khác rồi phải không các mẹ? Chính vì vậy nên em vẫn quyết định sinh ở Viện C.
    Em đang khám bác sĩ Tuấn ở 38 Ngõ Huyện (vì em nghe nói BS này mổ mát tay hoặc nếu theo khám bác ý thì bác lo cho việc sinh mổ khá chu đáo). Nhưng với tình hình đông đúc và phải chờ đợi lâu như ở phòng khám của bác ý thì em sợ quá. Nên em đang có ý định tìm phòng khám mới ạ.
    Em nghe nói phòng khám ở 56 Hai Bà Trưng cũng tốt mà các bác sĩ cũng chu đáo phải không các mẹ? Em mong các mẹ thông thái, tốt bụng tư vấn giúp em với! Quyết định của em có đúng không ạ? Nếu
    khám ở 56 Hai Bà Trưng thì nên khám BS nào? Thời gian khám ra sao?
    Bác sĩ lo sinh giúp mình có chu đáo không ạ?
    Các mẹ giúp em nhé! Em mong chờ lời khuyên của các mẹ lắm ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em đây! Mới khám ở 56 HBT về hôm qua. Khám ở đó cũng khá đông nhưng nếu chị muốn đi khám thì ngày hôm trước nên gọi điện thoại đặt trước (cả khám cả siêu âm ) và ngày hôm sau thì chỉ đến sớm 1 chút lấy số là OK. BS Tuấn cũng khám ở đó nhưng theo lịch có lẽ chị nên gọi đ.t hỏi PK vì em chưa khám BS Tuấn lần nào. Đ.T của PK là 9364656 nhé! Chúc mẹ con bác mạnh khỏe nha!
    • 858 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    Em đây! Mới khám ở 56 HBT về hôm qua. Khám ở đó cũng khá đông nhưng nếu chị muốn đi khám thì ngày hôm trước nên gọi điện thoại đặt trước (cả khám cả siêu âm ) và ngày hôm sau thì chỉ đến sớm 1 chút lấy số là OK. BS Tuấn cũng khám ở đó nhưng theo lịch có lẽ chị nên gọi đ.t hỏi PK vì em chưa khám BS Tuấn lần nào. Đ.T của PK là 9364656 nhé! Chúc mẹ con bác mạnh khỏe nha!
    Cún Vịt ơi, bạn đi khám ở 56 HBT, khi siêu âm họ có nói giới tính của em bé không thế?
    • 414 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

SA ở 56 HBT không nói giới tính của bé đâu. Đến tận tuần 22 Bs SA 4D mới nói. Phải đặt hẹn trước và hẹn Bs nào. Nói chung ở đó nhìu bs giỏi lém.
    • 858 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettymom Xem bài viết
    SA ở 56 HBT không nói giới tính của bé đâu. Đến tận tuần 22 Bs SA 4D mới nói. Phải đặt hẹn trước và hẹn Bs nào. Nói chung ở đó nhìu bs giỏi lém.
    Cảm ơn prettymom đã cho biết nhé. Lúc trước mình cũng định ra đó khám nhưng đoán là bs ở đó sẽ ko nói giới tinh của bé đâu, nên nếu muốn biết thi phải đến pk tư của bs cơ. Bs Tuấn thì giỏi và nói đc giới tính rất sớm nhưng mỗi tội đông quá mà lại phải xếp hàng lâu. Nếu bs cho lấy số rồi đến lựot quay lại thì đỡ đây đằng này cứ ngồi xếp hàng mệt lắm.
    • 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Cún vịt nhiều nhé!
    Chắc mình sẽ quyết định đến khám ở 56 HBT đấy. Thế mẹ Cún vịt khám BS nào thế? Mà mẹ Cún được bao nhiêu tuần rồi?
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng khám ở 56. Ở đấy đông lắm nhưng hẹn trước thì cũng Ok. Mình khám BS Phúc và siêu âm BS Cường. Bác Phúc là trưởng còn bác Cường là phó khoa Sản I đấy. Khám ở đây mình thấy yên tâm lắm.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hichic, em cũng đi khám ở chỗ 56 đây, ở đó đông lắm, có lần ngồi chờ 2 tiếng mới đến lượt khám nhưng em thấy ở đấy cũng tập trung nhiều bác sỹ giỏi nên khám cũng yên tâm tuy phí khám và siêu âm ở đấy cũng khá cao so với những nơi khác.
    • 447 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói chuyện về phòng khám 56 Hàng Bài, hôm nào em cũng qua đấy khám xem sao!
    Em cũng đi SA một số nơi rồi, hỏi gì thì BS nói không hỏi thì thôi. Bảo cháu ăn thứ này, uống thứ này được không? BS trả lời được hết chẳng phải kiêng gì cả ( nghe mà phát chán ).
    Bé nhà em được 16 tuần, lúc có bầu em bị nhỡ vì vừa mới tiêm phòng viêm gan B mũi thứ 3 được 1 tháng xong nên cũng hơi sợ, hỏi thì bs bảo chẳng sao, không khi nào giải thích cụ thể cả làm em lo lắng suốt.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ơ, em xin lỗi lâu không vào mục này nên không biết nhiều mẹ hỏi thông tin về phòng khám 56. Em chưa đến giai đoạn nhận biết giới tính nhưng em thấy có chị ngồi chờ siêu âm vẫn nói là siêu âm BS Cường có nói đó chị ạ! Em nghe nói là khám BS Xuân Lan tốt lắm nhưng phải hẹn trước, siêu âm thì có 2 BS là Cuờng và BS Hoàng, Bs Hoàng thì nhẹ nhàng hơn và không đồng bóng như BS Cường (Đó là siêu âm 3D-4D).
    Em chỉ biết có bấy nhiêu thôi các mẹ ạ!
    • 2,255 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

Tớ vừa mới đến 56HBT khám, siêu âm và làm hồ sơ đây. Có ít thông tin mới, cập nhật luôn cho mọi người nhé:
    1. Gọi điện đăng ký khám và siêu âm (9.36.46.56): Đây là việc nhất đinh phải làm, để tránh chờ đợi, mệt mỏi. Tớ gọi trước đó 2 ngày. Số thứ tự là 04, thế mà tất tần tật cũng kéo dài mất 1,5h đấy.
    2. Lệ phí: Khám - 120k; siêu âm 2D - 60k; siêu âm 3D - 200k. Nếu không phải ở các tuần 12, 22, 32 thì cũng không cần thiết phải siêu âm 3D. Để làm hồ sơ cần xét nghiệm nước tiểu, máu và tiêm phòng uốn ván (nếu chưa tiêm) - tổng chi phí cho các xét nghiệm này là 500k. Các mẹ lưu ý: Nhịn đói để làm xét nghiệm máu cho chính xác. Nếu có điều gì bất thường thì bệnh viện sẽ gọi cho mình vào di động, chứ mình không cần quay lại để lấy kết quả.
    3. Theo kinh nghiệm của tớ thì việc khám và siêu âm ở đây chẳng khác gì so với ở phòng khám 49 Bát Đàn (nếu các mẹ cũng khám bác sỹ Minh và siêu âm bác sỹ Quý- như tớ), thậm chí bác Quý còn không "tươi tỉnh" bằng. Thế nên, chỉ cần vào đây để đăng ký hồ sơ, rồi cứ ra ngoài khám là ổn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin hỏi ILum khi làm hồ sơ tại 56HBT thì khi đẻ có được đưa thẻ BHYT của mình vào viện để thanh toán không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ilum Xem bài viết
    Tớ vừa mới đến 56HBT khám, siêu âm và làm hồ sơ đây. Có ít thông tin mới, cập nhật luôn cho mọi người nhé:
    1. Gọi điện đăng ký khám và siêu âm (9.36.46.56): Đây là việc nhất đinh phải làm, để tránh chờ đợi, mệt mỏi. Tớ gọi trước đó 2 ngày. Số thứ tự là 04, thế mà tất tần tật cũng kéo dài mất 1,5h đấy.
    2. Lệ phí: Khám - 120k; siêu âm 2D - 60k; siêu âm 3D - 200k. Nếu không phải ở các tuần 12, 22, 32 thì cũng không cần thiết phải siêu âm 3D. Để làm hồ sơ cần xét nghiệm nước tiểu, máu và tiêm phòng uốn ván (nếu chưa tiêm) - tổng chi phí cho các xét nghiệm này là 500k. Các mẹ lưu ý: Nhịn đói để làm xét nghiệm máu cho chính xác. Nếu có điều gì bất thường thì bệnh viện sẽ gọi cho mình vào di động, chứ mình không cần quay lại để lấy kết quả.
    3. Theo kinh nghiệm của tớ thì việc khám và siêu âm ở đây chẳng khác gì so với ở phòng khám 49 Bát Đàn (nếu các mẹ cũng khám bác sỹ Minh và siêu âm bác sỹ Quý- như tớ), thậm chí bác Quý còn không "tươi tỉnh" bằng. Thế nên, chỉ cần vào đây để đăng ký hồ sơ, rồi cứ ra ngoài khám là ổn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhhqv Xem bài viết
    Xin hỏi ILum khi làm hồ sơ tại 56HBT thì khi đẻ có được đưa thẻ BHYT của mình vào viện để thanh toán không?
    To dang kham o 56 HBT va duoc cac bac si + le tan o do tra loi rang van duoc thanh toan bao hiem nhu binh thuong. Khi nao vao sinh thi ban nho mang theo the BH.
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ cún vịt ơi cho mình hỏi, điện thoại đến PK56 trước thì nói với họ thế nào nhỉ?Mẹ nó khám bác sỹ nào ở đó?Mình có đựoc chọn bác sỹ khám ko hay là người ta tự xếp cho mình?Khi khám thì người ta khám những gì vậy?Mình đang bầu tuần 17, chưa đi khám bao giờ, chỉ siêu âm 2D ba lần và 1 lần 3D lúc tuần 13 thôi.Mình cũng muốn đến PK56 đó khám xem thế nào. Có nhất thiết phải làm hồ sơ ở đó ko, hay chỉ khám và siêu âm thôi cũng đựơc?ôi bao nhiêu câu muốn hỏi, mẹ nó có kinh nghiệm khám ở đó rồi chỉ giáo cho mình với nhé. Xin cảm ơn nhiều.
    • 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luutrananhly Xem bài viết
    Mẹ cún vịt ơi cho mình hỏi, điện thoại đến PK56 trước thì nói với họ thế nào nhỉ?Mẹ nó khám bác sỹ nào ở đó?Mình có đựoc chọn bác sỹ khám ko hay là người ta tự xếp cho mình?Khi khám thì người ta khám những gì vậy?Mình đang bầu tuần 17, chưa đi khám bao giờ, chỉ siêu âm 2D ba lần và 1 lần 3D lúc tuần 13 thôi.Mình cũng muốn đến PK56 đó khám xem thế nào. Có nhất thiết phải làm hồ sơ ở đó ko, hay chỉ khám và siêu âm thôi cũng đựơc?ôi bao nhiêu câu muốn hỏi, mẹ nó có kinh nghiệm khám ở đó rồi chỉ giáo cho mình với nhé. Xin cảm ơn nhiều.
    Gọi điện thoại đến hỏi lịch bs mình muốn khám và siêu âm. BS Cường thì phải đăng ký trước 3 tuần. Khi nào bs khám chỉ định đi làm xét nghiệm thì tức là bạn đang làm hồ sơ vào viện.
    • 710 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi chút với ạ.

Em đã đăng ký khám ở 56 HBT, bsỹ Cường, vào tuần thứ 22. Nhưng lúc đăng ký em quên ko nhấn mạnh là tuần 22 mà chỉ nói là đăng ký khám thì đến lúc đến nơi chỉ cần bảo em SA tuần 22 là OK, họ sẽ chỉ cho mình SA 3D đúng ko ạ?

Ngoài ra, bình thường em thấy ở tuần 22 thì SA màu nhìn con rất rõ, không biết ở PK 56 HBT có SA màu không ạ? Và nếu có thì bố bé có được vào cùng để nhìn thấy con không ạ? Không được thì tiếc quá, vì cảm giác đó phải yêu lắm lắm :Rose:

Cám ơn các mẹ đã bớt chút thời gian đọc và trả lời em.
    Chỉ thế thôi em cám ơn đời... mang anh đến, điều ngọt ngào nhất trên đời...
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthanhhn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi chút với ạ.

Em đã đăng ký khám ở 56 HBT, bsỹ Cường, vào tuần thứ 22. Nhưng lúc đăng ký em quên ko nhấn mạnh là tuần 22 mà chỉ nói là đăng ký khám thì đến lúc đến nơi chỉ cần bảo em SA tuần 22 là OK, họ sẽ chỉ cho mình SA 3D đúng ko ạ?

Ngoài ra, bình thường em thấy ở tuần 22 thì SA màu nhìn con rất rõ, không biết ở PK 56 HBT có SA màu không ạ? Và nếu có thì bố bé có được vào cùng để nhìn thấy con không ạ? Không được thì tiếc quá, vì cảm giác đó phải yêu lắm lắm :Rose:

Cám ơn các mẹ đã bớt chút thời gian đọc và trả lời em.
    Mình cũng siêu âm b/s Cường ở 56 HBT tuần trước, em bé được 23 tuần. Bạn không cần thông báo mình được bao nhiêu tuần vì khi đến lấy số nhân viên ở đó sẽ chủ động hỏi và ghi vào giấy cho bạn. B/s Cuờng chuyên SA 4D thôi, tất nhiên là SA màu rồi. Khi vào SA bạn có thể đề nghị cho AX vào cùng để xem em bé. Em bé 22 tuần nhìn tương đối rõ nhưng hình như các bé chưa mở mắt đâu. Ngoài ra còn tùy thuộc vào em bé của bạn đang nằm theo hướng nào, nếu bé nằm quay mặt ra ngoài thì có thể chụp được bé chính diện. Em bé của mình chụp được chính diện trông ngộ nghĩnh lắm:LoveStruc:
    Chúc bạn và bé luôn khỏe!
    • 685 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

PK56 có siêu âm 4D, bác sỹ Cường có 3 buổi siêu âm ở đó, em phải đăng kí điện thoại trước và lấy số đấy nhé, vì siêu âm 4D lúc nào cũng đông. Chị nghĩ là họ cho bố vào xem cùng đấy. Hôm trước chị lấy được số 18, đến đúng giờ hẹn mà vẫn phải chờ gần 1h mới được vào siêu âm đấy.
    • 710 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Dạ, em cám ơn mẹ nhyen và mẹ quangcoi đã chỉ cho em. Em cũng gọi điện đặt rồi, họ chỉ hỏi tên và ghi lại, bảo là 3h30 đến em nhé, thế thôi ạ, chứ cũng chả cho em cái số nào, chắc ko sao đâu chị nhỉ?

Ngoài ra, mẹ nhyen ơi, 23 tuần em bé là chị tính theo ngày đầu kỳ cuối hay tính theo SA của bsỹ ạ? Tuổi thai của em mà tính theo ngày đầu kỳ cuối và theo SA lệch nhau đến 2 tuần cơ, thành ra em đặt lịch SA theo ngày đầu kỳ cuối vì bsỹ Cường dặn đứa bạn em thế. Liệu đó có đúng là 22 tuần theo lịch SA 12-22-32 tuần ko chị nhỉ?

Cám ơn các mẹ và chúc các em bé luôn khỏe :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Chỉ thế thôi em cám ơn đời... mang anh đến, điều ngọt ngào nhất trên đời...