• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Các địa chỉ siêu âm tốt ở hà nội, các mẹ tham khảo nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

. Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Nguyễn Danh Cường). Chỉ có siêu âm 4D. Bác sỹ Cường hiện là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C, đặc biệt ở tuần thai thứ 22 bác sỹ có thể xác định được dị tật (nếu có) của bào thai một cách chính xác.

2.Phòng khám AN SINH ( Bác sỹ Mùi – nguyên trưởng khoa sản bv Quân đội 354 ), siêu âm 4D , làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.
    ĐC : 91, Đốc ngữ, ba đình (đối diện viên 354, gần cung thể thao quần ngựa)
    ĐT : 04 39922299-0975 669988 ( gọi trước để xếp lịch)

3. Viện lão khoa (Bác sỹ Thực) 0913.300.693 Viện lão khoa chứ, ở Phương Mai ý- gần bệnh viện Việt Pháp và viện Da liễu. Bs siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7

4. Bác sĩ Chương ở 15 Liên Trì
    Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30
    Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h
    Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h

Gọi điện đến để đặt chỗ nhé. ĐT: 22185741

5. Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Ánh) Điện thoại: 762.8999 - Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.

6. Phòng khám 49 Bát Đàn (Bác sỹ Qúy)

7. Phòng khám 21 Phan Chu Trinh Điện thoại: 933.0169

8. Phòng khám 55B Hàng Cót Điện thoại: 826.7124

9. Vỹ 89B dốc phụ sản hà nội

10. Ngoài ra SA 22 tuần ở 32 Phùng Hưng, PKDK Đức Minh Y Cao BS Giang hoặc BS Tuyết Minh đều được. Chỗ 32 PH này thì cứ đến tầm hết giờ làm việc 4h30-6h00 là vào luôn, cùng lắm đợi 15p người trước.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 297 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

11. Em xin bổ sung thêm phòng siêu âm ở 112 Trần Bình, đối diện chợ Mỹ Đình của bác sỹ Phương và Khánh. Có đầy đủ máy móc, có cả siêu âm 4 chiều. Bác sỹ siêu âm rất cẩn thận, giá cả lại phải chăng

• 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mephidiep Xem bài viết
    . Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Nguyễn Danh Cường). Chỉ có siêu âm 4D. Bác sỹ Cường hiện là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C, đặc biệt ở tuần thai thứ 22 bác sỹ có thể xác định được dị tật (nếu có) của bào thai một cách chính xác.

2.Phòng khám AN SINH ( Bác sỹ Mùi – nguyên trưởng khoa sản bv Quân đội 354 ), siêu âm 4D , làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.
    ĐC : 91, Đốc ngữ, ba đình (đối diện viên 354, gần cung thể thao quần ngựa)
    ĐT : 04 39922299-0975 669988 ( gọi trước để xếp lịch)

3. Viện lão khoa (Bác sỹ Thực) 0913.300.693 Viện lão khoa chứ, ở Phương Mai ý- gần bệnh viện Việt Pháp và viện Da liễu. Bs siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7

4. Bác sĩ Chương ở 15 Liên Trì
    Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30
    Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h
    Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h

Gọi điện đến để đặt chỗ nhé. ĐT: 22185741

5. Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Ánh) Điện thoại: 762.8999 - Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.

6. Phòng khám 49 Bát Đàn (Bác sỹ Qúy)

7. Phòng khám 21 Phan Chu Trinh Điện thoại: 933.0169

8. Phòng khám 55B Hàng Cót Điện thoại: 826.7124

9. Vỹ 89B dốc phụ sản hà nội

10. Ngoài ra SA 22 tuần ở 32 Phùng Hưng, PKDK Đức Minh Y Cao BS Giang hoặc BS Tuyết Minh đều được. Chỗ 32 PH này thì cứ đến tầm hết giờ làm việc 4h30-6h00 là vào luôn, cùng lắm đợi 15p người trước.
    Sao mình dị ứng với PK của bs Ánh lắm.
    Thứ 1: về chuyên môn k bít với các mẹ khác thì ntn chứ đối với mình thì đã suýt nữa nghe theo lời bs làm đình chỉ thai cô công chúa sắp chào đời (trong khi đó bác GĐ Viện C thì bảo mình là k cần làm thế , chỉ cần uống thuốc 1 tgian sẽ tốt. Trộm vía sau đó KQ sa là em bé phát triển bình thường)
    Thứ 2: mang tiếng đăng kí số khám theo thứ tự, các em ghi phiếu thì chẳng cần nhìn vào tờ đăng kí có khi lúc đấy chỉ cần đến sớm thì khai bừa c số 4 trong khi số thực qua đt là 20, lúc vào khám thì cứ loạn hết cả lên .Chẳng hỉêu gọi số khám kiểu gì.
    Có thể mỗi người có 1 nhận xét khác nhau nên các mẹ đừng trách mình nhiều lời nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài các phòng khám ở trên mình có 1 địa chỉ để các mẹ tham khảo, các mẹ có thể khám và siêu âm tại phòng khám 56 Hai Bà trưng, đây là phòng khám theo yêu cầu của bệnh viện Phụ sản TW, các bs khám ở đây đều là các bs của viện. các mẹ có thể gọi điện trước để đặt hẹn 0439364656.
    • 2,044 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Phòng khám của bác sỹ Tuấn ở 20 Hội Vũ có được không các mẹ?

• 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Mình thì tẩy chay phòng khám bác sỹ Vỹ ngay từ lần siêu âm đầu tiên.:Sad: Nói thật là bước vào đây mình không nghĩ là 1 phòng khám, trông...tồi tàn quá, hic. Siêu âm qua loa, sơ sài, ít chỉ số, thái độ nhân viên rất chán.
    Mình có recommend phòng khám Việt - Sing ở tòa nhà Pacific Place 83 Lý Thường Kiệt, bác sỹ Trần Nam Sơn. Phòng khám sạch sẽ, thường không phải chờ đợi lâu. Bác sỹ nhẹ nhàng, siêu âm kỹ, hình ảnh siêu âm rõ nét (chỉ có siêu âm 4D)
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    • 403 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    11. Em xin bổ sung thêm phòng siêu âm ở 112 Trần Bình, đối diện chợ Mỹ Đình của bác sỹ Phương và Khánh. Có đầy đủ máy móc, có cả siêu âm 4 chiều. Bác sỹ siêu âm rất cẩn thận, giá cả lại phải chăng
    Èo, cái phòng SA này quá dở, ngoài giá rẻ hơn tí chút (140k) còn lại chả ra cái gì cả. BS vừa SA vừa hỏi cô đánh máy: Có tim chưa? Não đo chưa?... cứ như chả biết mình đang làm gì, đến đâu rồi. Con nhà mình đi SA hơn 18 tuần, xương đùi ghi mỗi 2cm, trong khi trước đấy mấy hôm đã là 2,3cm, mình hỏi thì BS ngoay ngoảy bảo: SA chỗ khác miễn hỏi. 4D mà qua quýt, đầu tiên đo 1 máy khác, lúc sau sang máy khác vợ BS dựng 4D, sơ sài. Lúc BS đo thì mình nhìn cách đặt con trỏ cũng quá sai lệch, làm thằng bé mới có 18 tuần thành tận hơn 19 tuần, 380g trong khi mình đi SA bác Cường sau đấy vài hôm có hơn 200g. Tóm lại mình đi SA 4D nhiều chỗ, nhưng chưa thấy chỗ nào dở như thế. Cái tờ kết quả thì ghi nhiều, nhưng là ghi sẵn, còn BS có nhìn ngó gì đâu.

Mình nghe con em giới thiệu là chỗ ấy SA nhiều chỉ số, đến thử 1 hôm, báo hại phải chạy đi chỗ khác SA lại xem xương đùi em bé ntn, kết quả là hôm sau đi SA xương đùi 2,6cm. Đã thế phòng khám còn chật hẹp, lộn xộn, cạch luôn không bao giờ quay lại nữa.
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

:Angel:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Ngố Xem bài viết
    Phòng khám của bác sỹ Tuấn ở 20 Hội Vũ có được không các mẹ?
    Bác sĩ Tuấn ở Hội Vũ có phải là bác sĩ Tuấn ở Ngõ huyện chuyển qua ko mẹ nó!
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

em vote cho PK 32 Phùng Hưng nhé,sạch sẽ,nhanh chóng,bs nhiệt tình,chu đáo:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanee Xem bài viết
    chính xác 100%
    • 2,044 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanee Xem bài viết
    Đúng rùi, các mẹ thấy bác sỹ này có được không? Tớ đang tìm 1 bác sỹ tốt tốt 1 chút để khám thai định kỳ. Các mốc quan trọng thì siêu âm chỗ bác Cường rồi nên tớ muốn tìm chỗ khám thai chỉ siêu âm 2D thui.
    Trước 12 tuần thì tớ theo bác sỹ Tuấn ở Hàng Buồm. Bác sỹ này khám và giữ thai rất tốt nhưng qua 12 tuần tớ muốn theo chỗ khác vì bác sỹ Tuấn khám cho ít thông số quá. Thai > 12 tuần rùi mà khám lần nào cũng chỉ có chiều dài đầu mông thui.

Các mẹ tư vấn giúp tớ nhé, không tìm được ai thì tớ lại quay lại bác Tuấn HB để khám định kỳ vậy.

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Siêu âm giới tính của em bé ở tuần bao nhiêu thì bắt đầu biết đc các chị nhỉ? mà giờ siêu âm ở đâu thì bsĩ nói nhỉ, thấy nhiều nơi ko chịu nói giới tính của em bé. em con đầu con j cũng đc, nhưng muốn biết sớm để mua sắm đồ đạc cho bé

Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

12 tuần là biết được giới tính rồi bạn ah. Tớ cũng cực lực phản đối phòng khám ở 112 Trần Bình. Vì người quen giới thiệu nên tớ đến đấy siêu âm 2 lần rồi nhưng bác sỹ thì không nhiệt tình mấy. Chả nói gì cả. Cứ cắm cúi siêu âm rồi in ra tờ thông số đã có sẵn. Tớ chán quá nên đợt vừa rồi được 21 tuần ra thử siêu âm ở chỗ bs Chương, mặc dù đang đi vắng nhưng bác sỹ Kiên siêu âm cũng nhiệt tình, chỉ chỏ cho tớ rồi hỏi xem có cần hỏi gì thêm không
    • 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungthinh Xem bài viết
    12 tuần là biết được giới tính rồi bạn ah. Tớ cũng cực lực phản đối phòng khám ở 112 Trần Bình. Vì người quen giới thiệu nên tớ đến đấy siêu âm 2 lần rồi nhưng bác sỹ thì không nhiệt tình mấy. Chả nói gì cả. Cứ cắm cúi siêu âm rồi in ra tờ thông số đã có sẵn. Tớ chán quá nên đợt vừa rồi được 21 tuần ra thử siêu âm ở chỗ bs Chương, mặc dù đang đi vắng nhưng bác sỹ Kiên siêu âm cũng nhiệt tình, chỉ chỏ cho tớ rồi hỏi xem có cần hỏi gì thêm không
    Chị ơi 12w siêu âm ở đâu biết đc giới tính ạ, em thấy giờ các bác sĩ toàn ko cho biết giới tính thui.

Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • 303 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Phòng khám của bác sĩ Vỹ tuy không đầu tư về cơ sở vật chất, thái độ nhân viên cũng không tốt nhưng được cái bác sĩ thì nhẹ nhàng, mà không quá đông. E thấy các mẹ đi khám ở các chỗ khác đa phần phải đến lấy số trước rồi hôm sau mới được khám. Tuy nhiên bs Vĩ siêu âm 4d e thấy ít các chỉ số, siêu âm bs Cường thì rất đầy đủ nhưng thái độ của bs thì dễ làm người mẹ ức chế. Mà rõ ràng là có phải mình đi xin hay nhờ vả gì đâu, cũng mất tiền đấy chứ. Thậm chí còn nhiều hơn các chỗ khác. Ngày mang thai đứa đầu e cũng đến bác mấy lần nhưng sau thấy nếu mình khỏe mạnh, ko có vấn đề gì thì siêu âm bs vĩ là được. Trừ trường hợp có các trường hợp đặc biệt thôi. Các mẹ cứ bàn nhau hỏi chỗ nào nói giới tính thì tốt nhất gọi điện cho nhau để hỏi. Vì bây h đang cấm nói giới tính thai nhi, nếu có biết nói ra bs thì có phải là ko tốt cho bs k.
    • 96 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo PK 35 Hàng Giấy ( Bsĩ Lê Hoàng), siêu âm 2D, 4D vào các ngày T3 -5 &CN. PK bắt đầu từ 17h đến 19h00. Các mẹ gọi điện để đặt số nhé: 0439274666.
    • 1,256 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.linhlam Xem bài viết
    em vote cho PK 32 Phùng Hưng nhé,sạch sẽ,nhanh chóng,bs nhiệt tình,chu đáo:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mẹ nó ơi! Pk 32 Phùng Hưng có khám phụ khoa ko ạ? Và khám bs nào thì ok ạ? Giúp em với nhé! Thanks mẹ nó nhìu nhìu!:LoveStruc::Rose:
    • 2,044 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Híc, hôm nọ mình đi siêu âm bác Tuấn Hội Vũ bị vợ bác chém đẹp.
    Siêu âm 2D đúng chưa đến 1', đo được mỗi đường kính lưỡng đỉnh và chu vi bụng hết 200K + 130K tiền thuốc Canxi, chả đo huyếp áp, tim phổi gì cả.

• 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Híc, hôm nọ mình đi siêu âm bác Tuấn Hội Vũ bị vợ bác chém đẹp.
    Siêu âm 2D đúng chưa đến 1', đo được mỗi đường kính lưỡng đỉnh và chu vi bụng hết 200K + 130K tiền thuốc Canxi, chả đo huyếp áp, tim phổi gì cả.
    Bác sĩ Tuấn này thì chém đẹp rùi. Đừng hỏi luôn.
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đúng rùi, các mẹ thấy bác sỹ này có được không? Tớ đang tìm 1 bác sỹ tốt tốt 1 chút để khám thai định kỳ. Các mốc quan trọng thì siêu âm chỗ bác Cường rồi nên tớ muốn tìm chỗ khám thai chỉ siêu âm 2D thui.
    Trước 12 tuần thì tớ theo bác sỹ Tuấn ở Hàng Buồm. Bác sỹ này khám và giữ thai rất tốt nhưng qua 12 tuần tớ muốn theo chỗ khác vì bác sỹ Tuấn khám cho ít thông số quá. Thai > 12 tuần rùi mà khám lần nào cũng chỉ có chiều dài đầu mông thui.

Các mẹ tư vấn giúp tớ nhé, không tìm được ai thì tớ lại quay lại bác Tuấn HB để khám định kỳ vậy.
    Mẹ nó có thể qua PK của bác sĩ Nguyệt ở Cát Linh xem, tớ cũng thấy nhìu người khen được, ko thì qua PK ở 35 Hàng Giấy cũng đc. Hồi đầu tớ cũng theo bác sĩ Tuấn HB, bác sĩ giữ thai rất giỏi, nhờ có bác sĩ mà em bé nhà tớ bây giờ vẫn phát triển tốt đấy. Chứ còn ông Tuấn ở Hội Vũ thì tớ vin vái 3 lạy, chào luôn ko cần phải hỏi han, Chị họ tớ bị nhầm 2 ông Tuấn này với nhau nên mang thai đứa đầu bị chết lưu đấy.:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanee; 18/09/2009 vào lúc 11:02 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3