• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 7,727 Bài viết

• 7,660 Được cảm ơn

BV này vừa khai trương ngày 10/11/2007, lại rất gần nhà mình. Thế là 2 vợ chồng mình đến tham khảo, nếu được sẽ sinh ở đây vì nghe nói PSQT cũng quá tải lắm rồi.

Cơ sở vật chất, máy móc, môi trường phải nói là ..... tuyệt tuyệt vời. Và giá cả phục vụ cũng choáng luôn. Kể cho các mẹ khác biết nè:
    * Sinh mổ lần đầu: chi phí mổ là 10T
    * Sinh mổ lần 2: chi phí mổ là 12,5T
    * Tiền phòng: 1 giường/phòng - 2,5T/ngày
    * Tiền phòng: 2 giường/phòng - 1,5T/ngày

Chưa kể thuốc men và các chi phí khác như khoa dưỡng nhi......

Họ có xe rước sản phụ tận nhà .... đến BV.

Thấy xót tiền quá.:Thinking: :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi XuanNhiThoTrang; 06/12/2007 vào lúc 11:45 AM. Lý do: tên BV viết sai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,905 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    BV này vừa khai trương ngày 10/11/2007, lại rất gần nhà mình. Thế là 2 vợ chồng mình đến tham khảo, nếu được sẽ sinh ở đây vì nghe nói PSQT cũng quá tải lắm rồi.

Cơ sở vật chất, máy móc, môi trường phải nói là ..... tuyệt tuyệt vời. Và giá cả phục vụ cũng choáng luôn. Kể cho các mẹ khác biết nè:

XuanNhiThoTrang ơi, BV tên Vũ Anh chứ nhỉ? Nhà mình cũng ở GV nè, thấy BV này lúc khai trương quảng cáo rầm rộ ghê. Nghe đồn là trang thiết bị ở đây được đầu tư rất hiện đại, tính ra BQ chi phí đầu tư cho mỗi giường tới 2 tỷ đồng lận đó, nên giá cả như XuanNhiThoTrang nói chắc cũng hợp lý thôi. Nhưng mà mình không đủ sức vào đây đâu:RaisedEye
    • 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

uhm, nhè em cũng gần bv này , tính sang năm vào tham khảo để sinh , nhưng giờ nghe đến giá thế choáng luôn, nhà em không đủ xiền, hehe

• 7,727 Bài viết

• 7,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokhongduoi Xem bài viết
    XuanNhiThoTrang ơi, BV tên Vũ Anh chứ nhỉ? Nhà mình cũng ở GV nè, thấy BV này lúc khai trương quảng cáo rầm rộ ghê. Nghe đồn là trang thiết bị ở đây được đầu tư rất hiện đại, tính ra BQ chi phí đầu tư cho mỗi giường tới 2 tỷ đồng lận đó, nên giá cả như XuanNhiThoTrang nói chắc cũng hợp lý thôi. Nhưng mà mình không đủ sức vào đây đâu:RaisedEye
    À, mình nhầm. Bệnh viện Vũ Anh. Bạn nói đúng đó, họ đồng tư 1,9 tỷ đồng cho 1 phòng bệnh.
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Còn một phòng khám tên VA trên đg Nguyễn Kiệm nữa kô biết các mẹ có biết kô nhỉ??? Và mình cũng kô biết nơi này nó có phải là 1 với VA mới open bên PVT kô. Có một kinh nghiệm kể cho các mẹ nghe nhé, ax của chị làm chung với mình đi khám tại VA bên NKiệm đó, khám xong bs bảo chẳng sao do siêu vi gây nên hay dị ứng gì đấy thế là về, sang hôm sau anh này phải vào cấp cứu gấp tại 175, thì ra anh í bị nhiễm Rubella, nghe choáng luôn, thế là hai vc mặc dù nhà gần VA nhưng mà chừa luôn cái bv này

• 5,080 Bài viết

• 3,857 Được cảm ơn

À cái bệnh viện này đang xin giấy chứng nhận của Sở Du lịch để được cấp giấy chứng nhận 5 sao ***** đúng theo tiêu chuẩn của khách sạn cho nên giá tiền cũng phải tương ứng với 5*

Em chẳng biết thông tin gì hơn của Bv này ngoại trừ việc họ xây dựng thiếu giấy phép gì đó :Laughing:

• 1,905 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    À cái bệnh viện này đang xin giấy chứng nhận của Sở Du lịch để được cấp giấy chứng nhận 5 sao ***** đúng theo tiêu chuẩn của khách sạn cho nên giá tiền cũng phải tương ứng với 5*

Em chẳng biết thông tin gì hơn của Bv này ngoại trừ việc họ xây dựng thiếu giấy phép gì đó :Laughing:
    Pinky2510 có làm trong ngành du lịch ko mà biết thông tin này thế? Nếu có thì chung ngành với mình đấy :Battin ey:
    • 2,528 Bài viết

• 5,555 Được cảm ơn

Tớ thì tớ ko tin tay nghề của các bác sĩ ở bệnh viện tư.

Phòng ốc thì công nhận chất lượng ngôi sao thiệt, dịch vụ cũng sao luôn vì móc túi bệnh nhân ngọt ngào mà nhưng tay nghề của bác sĩ thì chắc chắn là sao xẹt. Bệnh thường hoặc đẻ thường thì vào mấy cái viện hạng sao sẽ ko sao nhưng bệnh nặng hoặc sinh khó thì eo ôi...
    • 7,727 Bài viết

• 7,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhien0609 Xem bài viết
    Ở đây có chuyên khoa phụ sản hay là BV đa khoa chị?Cơ sở vật chất có tiền thì đầu tư thôi nhưng quan trọng là đội ngũ bác sỹ nữa.Thôi chị đừng lăn tăn nữa nhé,sắp bể chum rùi muh
    Đây là BV Đa Khoa em à. Chị xem luôn qua danh sách BS Khoa Sản và Khoa Nhi rồi. Khoa Sản thì BS tốt nghiệp DH Tây Nguyên , ĐH Huế, có 1 người từng làm BS ở BV Hùng Vương và 1 BS từng là phó khoa sản BV Gia Định. Nói chung là BS không có tiếng tâm gì hết.

Chi quyết rồi, PSQT thẳng tiến thôi.
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thực ra, nhân viên trong đó không phải toàn con ông cháu cha đâu, chắc chỉ phần nào thôi, mình có mấy người quen biết làm ở trong đó, mà chẳng quen biết gì hết.
    Nói chung đi bệnh viện nào cũng vậy, hên thì BS vui tính, BS giỏi, xui thì bị BS chủi, nhăn nhó, BS giỏm, mình khám ở chỗ Y Dược cũng gặp mấy BS như vậy rồi, mình cũng sợ và hoang mang lắm, nhưng ở đâu cũng vậy. Chỉ cầu mong cho mẹ tròn con vuông thôi.
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết

Mình mới đi tham quan bệnh viện về, tiền phòng VIP chỉ tới giá 1,8T/ngày còn phòng 2 giường thì 1,2T/ngày. Không có giường giá 2,5T/ngày như Xuannhithotrang nói. Hay là họ hạ giá?
    • 2,349 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu về các bệnh viện, mình vào website của bệnh viện Khách sạn đa khoa quốc tế Vũ Anh
    http://www.vuanhhospital.com.vn
    và có danh sách bác sĩ khoa sản như sau.
    Các nhà khác đã từng sinh ở Vũ Anh vào cho thêm nhận xét ý kiến để giúp tụi mình - những bà bầu hiểu thêm về bệnh viện này với nhé.

Khoa Sản

• BS CKII: Lê Văn Ninh.

+ Năm 1984: Tốt nghiệp Đạị học Y (chuyên nghành ngoại sản).
    + Năm 1987: Tốt nghiệp CKI Đại học Y Dược TP. HCM.
    + Năm 2000: Tu nghiệp tại Nhật Bản chuyên nghành Sản Phụ Khoa.
    + Năm 2006: Tốt nghiệp CKII Đại học Y Dược TP. HCM.
    + Nguyên trưởng khoa Phụ Sản BV Nhân Dân Gia Định TP. HCM.

• Thạc Sĩ BS: Đinh Thị Hồng

+ Năm 1999: Tốt nghiệp ĐH Y Hà Nội
    + Năm 2003: Tốt nghiệp BS nội trú và Thạc sĩ tại ĐH Y Hà Nội
    + 2000 - 2004: Công tác tại BV Phụ sản Trung Ương
    + 2004 - 2007: Công tác tại BV Hùng Vương
    + Các chứng chỉ chuyên ngành:
    * Sản phụ khoa
    * Siêu âm
    * Nội soi
    * Vô sinh

• ThS BS: Vũ thị Thùy Phước

+ Năm 1993:Tốt nghiệp ĐHYD TP.HCM
    + Năm 2005: Tốt nghiệp Cao học Sản Phụ khoa ĐHYD TP.HCM
    + 1996-2007: Công tác tại khoa Phụ Sản BV ĐK Thống Nhất Đồng Nai

• Bác sĩ : Phan Thế Mỹ

+ Năm 1976: Tốt Nghiệp ĐH Y khoa Sài Gòn
    + Năm 1977: Học thêm chuyên khoa sản BV Từ Dũ
    + Đã công tác tại:
    * Năm 1977-1982: BV tỉnh Long An Khoa Sản
    * Năm 1982-1990: Trưởng khoa phòng sanh, Trưởng khoa phụ khoa BV Nhân Dân Gia Định
    * Năm 1995 - 2001: Phó khoa phòng sanh
    * Năm 1999 - 2007: BS khám sức khỏe cho khách hàng công ty Prudential (BHNT)
    • Bác sĩ : Hoàng Thị Khánh Linh
    • ThS BS: Lê Viết Thắng
    • Bác sĩ : Lê Ngọc Bích
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chiều nay mình đến BV VA khám thai lần đầu, gặp bs Diệu Hương, ko có tên bác ấy trong danh sách này nhưng bác khám rất kỹ, vì mình sinh lần đầu bị sự cố nên cần có bs theo dõi và tư vấn kỹ lưỡng mình thấy yên tâm hơn. Các lần khám trước mình khám ở BVPSQT cũng nói vấn đề này nhưng ko có bs nào để ý nghe mình nói và cũng chẳng ghi chú gì cả, mỗi lần khám chắc được khoảng 2p'. Mình sẽ tiếp tục theo khám ở VA và định sẽ sinh ở đây luôn vì phòng ốc sạch đẹp không bị quá tải như các bv khác.

Mẹ Blueplanet đang bầu tháng thứ mấy vậy? Mình được 30 tháng rồi
    • 2,349 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Đọc bài của Mẹ Angle mình cũng cảm thấy an tâm. Mình nghe khen nhiều về bệnh viện này nên đang tìm hiểu. Mình mới gần 8 weeks thôi à. Nghe nói các bệnh viện khác đều full hết rồi. Mình đang ở xa nên chưa khám ở Vũ Anh được. Chắc hơn 1 tháng nữa mới về đó khám được.

Mẹ Angle 30 weeks chứ, mẹ nó viết nhầm thành 30 months hi hi. Mẹ nó đi khám thì cập nhật tình hình bệnh viện vào đây cho tụi mình biết thêm với nhé. Chúc hai mẹ con khỏe nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueplanet Xem bài viết
    Đọc bài của Mẹ Angle mình cũng cảm thấy an tâm. Mình nghe khen nhiều về bệnh viện này nên đang tìm hiểu. Mình mới gần 8 weeks thôi à. Nghe nói các bệnh viện khác đều full hết rồi. Mình đang ở xa nên chưa khám ở Vũ Anh được. Chắc hơn 1 tháng nữa mới về đó khám được.

Mẹ Angle 30 weeks chứ, mẹ nó viết nhầm thành 30 months hi hi. Mẹ nó đi khám thì cập nhật tình hình bệnh viện vào đây cho tụi mình biết thêm với nhé. Chúc hai mẹ con khỏe nhé.
    Ờ thế mà mình cứ vô tư mà viết..he he..Bs Hương hẹn mình tái khám vào ngày 21/1 nhưng chắc thứ bảy này mình sẽ trở lại khám vì hai chân bắt đầu sưng lên 2 hôm nay rồi. Lần này mình sẽ chọn BS Ninh hoặc BS Hồng xem sao.
    Hôm qua BVPSQT gửi thiệp chúc mừng Sinh nhật cho con gái 3 tuổi của mình, mình nói thầm là BV còn chỗ nào để cho mình nữa đâu mà vẫn chăm sóc khách hàng kỹ thế:Laughing: Cô bạn đặt phòng VIP nhưng đến khi nhập viện mổ từ 9h sáng, nằm băng ca cho đến tối mới được xếp vào phòng nhỏ loại 2 giường. Lúc mình vào thăm thấy mẹ bên kia cho con bú cởi trần trùng trục trong khi bên cô bạn mình đủ cả gia đình. Mình thấy đúng là đông đúc thế nên phải chịu chứ không thể chấp nhận được.
    Có một số mẹ sinh con ở nơi khác nhưng lại xuất viện ngay khi sinh và nhập viện ở BV VA để được chăm sóc tốt hơn.
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueplanet Xem bài viết

.
    Không biết Hà đã về chưa, H không đi làm nên không chat Yahoo được. H sinh bé hôm 9 Feb đến nay được 3 tuần rồi. Hôm CN 8Feb đến khám và làm các xét nghiệm tiền sản thì BS Nguyệt bảo là đã có dấu sinh mặc dù dự sinh là 26Feb nên sáng thứ Hai mình nhập viện mổ luôn.

Không biết là do cơ địa hay là do BV dùng thuốc men tốt mà mình hồi phục rất nhanh, mình rất khỏe và gần như là không bị đau, truyền nước khoảng hơn 10 chai và BS sử dụng thuốc giảm đau liên tục nên khi hết thuốc thì mình cũng hết đau luôn. Không như những bà mẹ sinh mổ khác mình biết đều bị đau gần như suốt 1 tuần sau khi sinh và chỉ có 1 hoặc 2 mũi giảm đau thôi.

Phòng bệnh thì tốt lắm, bạn nên chọn loại phòng Vip và yêu cầu họ cho thêm một cái giừơng nữa để người nhà có thể ở lại.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ
    Mình cũng đã đi tham quan bệnh viện Vũ Anh cách đây khoảng 2 tuần. Bệnh viện này rất sạch sẽ, phòng ốc thoáng mát, trang thiết bị tân tiến. Còn đội ngũ bác sĩ thì chưa rõ.
    Giá cả phòng là: VIP=1,8 triệu (được trọn cả phòng), phòng loai 1 là 1, 2triệu/giường (có 2 giường cho 2 sản phụ). Theo minh tính trung bình tổng chi phí là khoảng 8 triệu cho 1 ca sinh thường. Nếu mổ thì khoảng 15 triệu.

Không biết có mẹ nào đã sinh ở bv này chưa? Các bs đỡ đẻ ở đây thế nào?
    Xin các mẹ vui lòng cho biết thêm.
    • 2,349 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel Xem bài viết
    Không biết Hà đã về chưa, H không đi làm nên không chat Yahoo được. H sinh bé hôm 9 Feb đến nay được 3 tuần rồi. Hôm CN 8Feb đến khám và làm các xét nghiệm tiền sản thì BS Nguyệt bảo là đã có dấu sinh mặc dù dự sinh là 26Feb nên sáng thứ Hai mình nhập viện mổ luôn.

Không biết là do cơ địa hay là do BV dùng thuốc men tốt mà mình hồi phục rất nhanh, mình rất khỏe và gần như là không bị đau, truyền nước khoảng hơn 10 chai và BS sử dụng thuốc giảm đau liên tục nên khi hết thuốc thì mình cũng hết đau luôn. Không như những bà mẹ sinh mổ khác mình biết đều bị đau gần như suốt 1 tuần sau khi sinh và chỉ có 1 hoặc 2 mũi giảm đau thôi.

Phòng bệnh thì tốt lắm, bạn nên chọn loại phòng Vip và yêu cầu họ cho thêm một cái giừơng nữa để người nhà có thể ở lại.

Wow, chúc mừng Hằng nhé. Không thấy Hằng online, đóan là Hằng gần sinh, nên qua bên Hội MH để coi tin tức của Hằng thì biết Hằng sinh rồi. Thấy mẹ tròn con vuông, rồi mọi người đi thăm về khen bệnh viện quá trời nên cũng mừng cho Hằng lắm lắm.

Xã H đổi ý, không cho H về sớm nữa, nên đến giữa hay cuối thang 4 H mới về vn được.
    Ah, vậy bác sĩ nào phụ trách mổ cho Hằng thế, bác sĩ Nguyệt hay bác sĩ Ninh?

Chúc hai mẹ con Hằng khỏe nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,159 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doyourbest Xem bài viết
    Xin chào các mẹ
    Mình cũng đã đi tham quan bệnh viện Vũ Anh cách đây khoảng 2 tuần. Bệnh viện này rất sạch sẽ, phòng ốc thoáng mát, trang thiết bị tân tiến. Còn đội ngũ bác sĩ thì chưa rõ.
    Giá cả phòng là: VIP=1,8 triệu (được trọn cả phòng), phòng loai 1 là 1, 2triệu/giường (có 2 giường cho 2 sản phụ). Theo minh tính trung bình tổng chi phí là khoảng 8 triệu cho 1 ca sinh thường. Nếu mổ thì khoảng 15 triệu.

Không biết có mẹ nào đã sinh ở bv này chưa? Các bs đỡ đẻ ở đây thế nào?
    Xin các mẹ vui lòng cho biết thêm.
    Em cũng đang ngâm cứu bv để sinh, nếu như chị tính thì giá này cũng không mắc mà:Thinking:. Bên PSQT em mổ lần 1, nằm phòng 2 người 6 ngày cung hết 17tr rồi. Ai có thông tin bv này chia sẻ nhé:LoveStruc:
    • 1,159 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel Xem bài viết

Chị ơi chị mổ lần mấy và tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy:Rose: