Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 7,443 Bài viết

• 6,913 Được cảm ơn

BV này vừa khai trương ngày 10/11/2007, lại rất gần nhà mình. Thế là 2 vợ chồng mình đến tham khảo, nếu được sẽ sinh ở đây vì nghe nói PSQT cũng quá tải lắm rồi.

Cơ sở vật chất, máy móc, môi trường phải nói là ..... tuyệt tuyệt vời. Và giá cả phục vụ cũng choáng luôn. Kể cho các mẹ khác biết nè:
    * Sinh mổ lần đầu: chi phí mổ là 10T
    * Sinh mổ lần 2: chi phí mổ là 12,5T
    * Tiền phòng: 1 giường/phòng - 2,5T/ngày
    * Tiền phòng: 2 giường/phòng - 1,5T/ngày

Chưa kể thuốc men và các chi phí khác như khoa dưỡng nhi......

Họ có xe rước sản phụ tận nhà .... đến BV.

Thấy xót tiền quá.:Thinking: :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi XuanNhiThoTrang; 06/12/2007 vào lúc 11:45 AM. Lý do: tên BV viết sai

• 1,904 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    BV này vừa khai trương ngày 10/11/2007, lại rất gần nhà mình. Thế là 2 vợ chồng mình đến tham khảo, nếu được sẽ sinh ở đây vì nghe nói PSQT cũng quá tải lắm rồi.

Cơ sở vật chất, máy móc, môi trường phải nói là ..... tuyệt tuyệt vời. Và giá cả phục vụ cũng choáng luôn. Kể cho các mẹ khác biết nè:
    * Sinh mổ lần đầu: chi phí mổ là 10T
    * Sinh mổ lần 2: chi phí mổ là 12,5T
    * Tiền phòng: 1 giường/phòng - 2,5T/ngày
    * Tiền phòng: 2 giường/phòng - 1,5T/ngày

Chưa kể thuốc men và các chi phí khác như khoa dưỡng nhi......

Họ có xe rước sản phụ tận nhà .... đến BV.

Thấy xót tiền quá.:Thinking: :Thinking:
    XuanNhiThoTrang ơi, BV tên Vũ Anh chứ nhỉ? Nhà mình cũng ở GV nè, thấy BV này lúc khai trương quảng cáo rầm rộ ghê. Nghe đồn là trang thiết bị ở đây được đầu tư rất hiện đại, tính ra BQ chi phí đầu tư cho mỗi giường tới 2 tỷ đồng lận đó, nên giá cả như XuanNhiThoTrang nói chắc cũng hợp lý thôi. Nhưng mà mình không đủ sức vào đây đâu:RaisedEye

• 2,450 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

uhm, nhè em cũng gần bv này , tính sang năm vào tham khảo để sinh , nhưng giờ nghe đến giá thế choáng luôn, nhà em không đủ xiền, hehe

• 7,443 Bài viết

• 6,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokhongduoi Xem bài viết
    XuanNhiThoTrang ơi, BV tên Vũ Anh chứ nhỉ? Nhà mình cũng ở GV nè, thấy BV này lúc khai trương quảng cáo rầm rộ ghê. Nghe đồn là trang thiết bị ở đây được đầu tư rất hiện đại, tính ra BQ chi phí đầu tư cho mỗi giường tới 2 tỷ đồng lận đó, nên giá cả như XuanNhiThoTrang nói chắc cũng hợp lý thôi. Nhưng mà mình không đủ sức vào đây đâu:RaisedEye
    À, mình nhầm. Bệnh viện Vũ Anh. Bạn nói đúng đó, họ đồng tư 1,9 tỷ đồng cho 1 phòng bệnh.

• 3,578 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Còn một phòng khám tên VA trên đg Nguyễn Kiệm nữa kô biết các mẹ có biết kô nhỉ??? Và mình cũng kô biết nơi này nó có phải là 1 với VA mới open bên PVT kô. Có một kinh nghiệm kể cho các mẹ nghe nhé, ax của chị làm chung với mình đi khám tại VA bên NKiệm đó, khám xong bs bảo chẳng sao do siêu vi gây nên hay dị ứng gì đấy thế là về, sang hôm sau anh này phải vào cấp cứu gấp tại 175, thì ra anh í bị nhiễm Rubella, nghe choáng luôn, thế là hai vc mặc dù nhà gần VA nhưng mà chừa luôn cái bv này

• 4,963 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

À cái bệnh viện này đang xin giấy chứng nhận của Sở Du lịch để được cấp giấy chứng nhận 5 sao ***** đúng theo tiêu chuẩn của khách sạn cho nên giá tiền cũng phải tương ứng với 5*

Em chẳng biết thông tin gì hơn của Bv này ngoại trừ việc họ xây dựng thiếu giấy phép gì đó :Laughing:

• 1,904 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    À cái bệnh viện này đang xin giấy chứng nhận của Sở Du lịch để được cấp giấy chứng nhận 5 sao ***** đúng theo tiêu chuẩn của khách sạn cho nên giá tiền cũng phải tương ứng với 5*

Em chẳng biết thông tin gì hơn của Bv này ngoại trừ việc họ xây dựng thiếu giấy phép gì đó :Laughing:
    Pinky2510 có làm trong ngành du lịch ko mà biết thông tin này thế? Nếu có thì chung ngành với mình đấy :Battin ey:

• 2,526 Bài viết

• 5,549 Được cảm ơn

Tớ thì tớ ko tin tay nghề của các bác sĩ ở bệnh viện tư.

Phòng ốc thì công nhận chất lượng ngôi sao thiệt, dịch vụ cũng sao luôn vì móc túi bệnh nhân ngọt ngào mà nhưng tay nghề của bác sĩ thì chắc chắn là sao xẹt. Bệnh thường hoặc đẻ thường thì vào mấy cái viện hạng sao sẽ ko sao nhưng bệnh nặng hoặc sinh khó thì eo ôi...

• 7,443 Bài viết

• 6,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhien0609 Xem bài viết
    Ở đây có chuyên khoa phụ sản hay là BV đa khoa chị?Cơ sở vật chất có tiền thì đầu tư thôi nhưng quan trọng là đội ngũ bác sỹ nữa.Thôi chị đừng lăn tăn nữa nhé,sắp bể chum rùi muh
    Đây là BV Đa Khoa em à. Chị xem luôn qua danh sách BS Khoa Sản và Khoa Nhi rồi. Khoa Sản thì BS tốt nghiệp DH Tây Nguyên , ĐH Huế, có 1 người từng làm BS ở BV Hùng Vương và 1 BS từng là phó khoa sản BV Gia Định. Nói chung là BS không có tiếng tâm gì hết.

Chi quyết rồi, PSQT thẳng tiến thôi.

• 77 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thực ra, nhân viên trong đó không phải toàn con ông cháu cha đâu, chắc chỉ phần nào thôi, mình có mấy người quen biết làm ở trong đó, mà chẳng quen biết gì hết.
    Nói chung đi bệnh viện nào cũng vậy, hên thì BS vui tính, BS giỏi, xui thì bị BS chủi, nhăn nhó, BS giỏm, mình khám ở chỗ Y Dược cũng gặp mấy BS như vậy rồi, mình cũng sợ và hoang mang lắm, nhưng ở đâu cũng vậy. Chỉ cầu mong cho mẹ tròn con vuông thôi.