• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

BS Vân- phòng khám Bình Minh 103 Giải Phóng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ đã khám ở Phòng Khám Bình Minh trên đường giải phóng rồi thì vào đây cho em xin ý kiến nhé. Chả là thế này, hôm kia em vừa đi siêu âm 4D ở đây xong, em thấy chất lượng siêu âm ở đây rất tốt, máy móc hiện đại mà cũng sạch sẽ nữa, cơ bản là ở đây bác sĩ Vân siêu âm rất kỹ, rất cẩn thận... về mọi vấn đề em ko chê đc điểm nào đặc biệt là bác sĩ rất nhẹ nhàng và vui tính nên tinh thần rất thoải mái....Nhưng mà em đọc trên diễn đàn mình thì chưa thấy nhắc đến bác sĩ này nên muốn ai đã từng siêu âm ở đây thì cho em xin ý kiến về độ chính xác trong siêu âm.... vì kết quả siêu âm của em ko thấy có vấn đề gì cả, em siêu âm ở tuần thứ 16 bác sĩ phán ngay chắc chắn trăm phần trămcon trai trong khi mới chỉ siêu âm đến đoạn đen trắng...ko biết độ chính xác có cao ko nữa? có mẹ nào siêu âm ở đây bị nhầm chưa ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katylinh29 Xem bài viết
    Chào các mẹ, các mẹ đã khám ở Phòng Khám Bình Minh trên đường giải phóng rồi thì vào đây cho em xin ý kiến nhé. Chả là thế này, hôm kia em vừa đi siêu âm 4D ở đây xong, em thấy chất lượng siêu âm ở đây rất tốt, máy móc hiện đại mà cũng sạch sẽ nữa, cơ bản là ở đây bác sĩ Vân siêu âm rất kỹ, rất cẩn thận... về mọi vấn đề em ko chê đc điểm nào đặc biệt là bác sĩ rất nhẹ nhàng và vui tính nên tinh thần rất thoải mái....Nhưng mà em đọc trên diễn đàn mình thì chưa thấy nhắc đến bác sĩ này nên muốn ai đã từng siêu âm ở đây thì cho em xin ý kiến về độ chính xác trong siêu âm.... vì kết quả siêu âm của em ko thấy có vấn đề gì cả, em siêu âm ở tuần thứ 16 bác sĩ phán ngay chắc chắn trăm phần trămcon trai trong khi mới chỉ siêu âm đến đoạn đen trắng...ko biết độ chính xác có cao ko nữa? có mẹ nào siêu âm ở đây bị nhầm chưa ạ?
    mình đã siêu âm bs vân ở phòng khám này 3 lần rồi, chị ấy siêu âm khá chuâne xác vì mình so sánh kết quả với viện C và đặc biệt về giới tính thì mình thấy chị ấy nói chuẩn lắm. hồi 14 tuần mình siêu âm chị ấy nói con gái,16 tuần cũng là con gái, 29 tuần con gái và bs viện C hôm 29 tuần cũng bảo con gái, heeeee. bs vân còn tư vấn cho mình nên ăn gì để con tăng cân nhanh nếu siêu âm thấy con hơi bé... nói chung mình thấy yên tâm khi siêu âm bs vân, bố cháu cũng khen bs vân siêu âm cẩn thận vì mỗi lần siêu âm bố cháu đều được vào xem :Rose:
    Mong ước duy nhất là có được con trong cuộc sống này

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

Nhong nhong nhong cha làm con ngựa
    Để cho con vui thỏa tiếng cườ
    i.:Rose:rooling:rooling:rooling:
    • 1,295 Bài viết

• 2,222 Được cảm ơn

Bất ngờ quá, có topic nói về chị Vân . Mình cũng đang có bầu hơn 8 tháng và thường khám ở Bình Minh( tại nhà cạnh đó). Những tuần 12- 22 - 32 mình khám thêm cả ở bác Thực viện lão khoa nữa . Mình thấy chị Vân khám khá kỹ, tính vui vẻ thoải mái. Các mẹ cứ đến đó khám xem nhé .
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi bs Vân thường SA vào chiều thứ mấy ạ, em cũng SA một lần bs Vân rồi nhưng quên hỏi lịch
    • 99 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

May quá, em cũng định đi khám ở đây, vì gần nhà. Vừa nãy em hỏi lịch ở phòng khám, thấy bảo bsĩ vân khám tất cả các ngày trừ cnhật, mà hình như từ 8g đến trc 6g ấy, vì cái người nghe điện thoại cáu kỉnh lắm. Em chưa kịp hỏi đã trả lời như quát lên, rồi dập máy luôn.:cool:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa đi SA bs Vân sáng nay xong, phòng khám Đa khoa nên đông ơi là đông nhưng mà trộm vía phòng SA không đông. Tới phát đóng tiền lên phòng là được SA luôn. BS Vân thoải mái, nhiệt tình và SA cẩn thận nữa.
    Lần trước chờ 2 tiếng chỗ bác Thực làm em phải đi ra đi vào wc tới 3 lần, bác Thực làm kỹ nhưng mà em ngại chờ lắm.
    • 838 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctubk Xem bài viết
    Em vừa đi SA bs Vân sáng nay xong, phòng khám Đa khoa nên đông ơi là đông nhưng mà trộm vía phòng SA không đông. Tới phát đóng tiền lên phòng là được SA luôn. BS Vân thoải mái, nhiệt tình và SA cẩn thận nữa.
    Lần trước chờ 2 tiếng chỗ bác Thực làm em phải đi ra đi vào wc tới 3 lần, bác Thực làm kỹ nhưng mà em ngại chờ lắm.

Ngoài bs Thực thì mình cũng siêu âm bs Vân ở đây được 3 lần rồi. Biết phòng khám Bình Minh hồi mình tập 1, siêu âm ở đây có bác sĩ Chương, nhưng giờ bác ý tách ra làm phòng khám ngoài nên mình gặp chị Vân. Mình thấy chị ấy siêu âm khá cẩn thận, vui tính, tác phong nhanh nhẹn, nói chung là thích. Ở đây là phòng khám đa khoa nên rất đông bệnh nhân nhưng phòng siêu âm cũng không đông lắm, ít khi phải chờ đợi, hoặc chờ không quá lâu. giá tiền siêu âm 2d là 100k, 4d là 200k, đấy là mình siêu âm cách đây 2 tuần thì thế, không biết giờ có tăng lên không. Chỉ cần vào và nộp tiền ở tầng 1 rồi cầm phiếu lên tầng 2 là siêu âm thôi.

Mình ngoài các mốc quan trọng thì siêu âm ở bs Thực, còn lại mình siêu âm ở ngoài, và trước giờ mình thấy phòng khám Bình MInh giải phóng cũng khá là uy tín nên thấy yên tâm.

• 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình cũng gần đây, sang tuần m` phải qua khám thử mới đc.
    Vì m` toàn lên khám tận trên Bs Nguyệt ở Cát Linh , hơi xa, mà ngại nhất là đông, chờ lâu.
    Các mẹ thấy ok chứ j ?
    Cuộc sống của tôi có vị bạc hà, cay nhưng mà rất mát...
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói zậy là em yên tâm lắm rùi, cám ơn các mẹ góp ý nhé...em có số điện thoại của bs vân đây, lần trước bs dặn khi nào đến siêu âm thì gọi trc ,mẹ nào cần thì có thể gọi điện hẹn trc bs nhé: BS Dương Lê Vân: 0914 689 008.
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hi, em cũng chả hiểu nữa. Vì em cũng siêu âm bác sỹ Vân hồi 8 tuần, 12 tuần và 16 tuần. Em thấy thái độ bác sỹ nhẹ nhàng thật. Hồi em 12 tuần bác sỹ đã khẳng định như đinh đóng cột với em là con trai. Em sợ chưa chính xác nên cứ hỏi đi hỏi lại là xác suất là bao nhiêu %. Bác sỹ còn bảo em là chính xác rùi nhưng em vẫn chưa tin lắm vì nghĩ tuần thai còn ít. Hôm đó bác sỹ nói rau bám mặt sau. Sang tuần 16 em đi siêu âm lại, bác sỹ Vân lại nói em bé nhà em là con gái (bác ấy hình như không nhớ em đã siêu âm lần trước )và trong giấy lại ghi rau bám mặt trước. Hic, em hỏi là rau có di chuyển từ trước ra sau và sau về trước không thì bác sỹ bảo không????
    Hi, em là con đầu, em thích con trai cho chắc, yên tâm dã. Nhưng giờ em sắp sinh, đi siêu âm chác chắn là công chúa rùi. EM ko siêu âm bác sỹ Vân nữa. Hic, vì em thấy hoang mang quá! Em đang chờ đợi công chúa nhà em. Bây giờ mẹ tròn con vuông là được, trai hay gái em đều yêu.
    • 120 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thế là thế nào hả các mẹ?Kẻ khen ,người chê?.Tin ai bây h.Mà Bsi Vân làm ở viện nào thế các mẹ có biết không?.Mình toàn siêu âm Bsix Thực đăng ký hơi lâu nhưng bs SA rất chuẩn
    • 857 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtuyen82 Xem bài viết
    hi, em cũng chả hiểu nữa. Vì em cũng siêu âm bác sỹ Vân hồi 8 tuần, 12 tuần và 16 tuần. Em thấy thái độ bác sỹ nhẹ nhàng thật. Hồi em 12 tuần bác sỹ đã khẳng định như đinh đóng cột với em là con trai. Em sợ chưa chính xác nên cứ hỏi đi hỏi lại là xác suất là bao nhiêu %. Bác sỹ còn bảo em là chính xác rùi nhưng em vẫn chưa tin lắm vì nghĩ tuần thai còn ít. Hôm đó bác sỹ nói rau bám mặt sau. Sang tuần 16 em đi siêu âm lại, bác sỹ Vân lại nói em bé nhà em là con gái (bác ấy hình như không nhớ em đã siêu âm lần trước )và trong giấy lại ghi rau bám mặt trước. Hic, em hỏi là rau có di chuyển từ trước ra sau và sau về trước không thì bác sỹ bảo không????
    Hi, em là con đầu, em thích con trai cho chắc, yên tâm dã. Nhưng giờ em sắp sinh, đi siêu âm chác chắn là công chúa rùi. EM ko siêu âm bác sỹ Vân nữa. Hic, vì em thấy hoang mang quá! Em đang chờ đợi công chúa nhà em. Bây giờ mẹ tròn con vuông là được, trai hay gái em đều yêu.
    Bạn này y hệt mình nhé. Hồi 11w và 13w mình siêu âm bs Vân đều phán 100% là con trai, 17w mình siêu âm lại bảo con gái. Mình công chúa đầu, giờ đứa thứ 2 mún con zai. Kết quả mình đang trên mây, rơi cái rụp xuống đất. Cạch quá. hem quay lại đây nữa

Bố và con là tất cả tình yêu của mẹ!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em tìm địa chỉ phòng khám sản tốt ở HN thì thấy số 89 - Giải Phóng là gần nhà nên định ra đấy khám. Không biết có mẹ nào từng khám ở đây chưa nhỉ?
    • 1,367 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Em mới đi sa ở bs Vân đây ah, bs phán giống bố rồi mà lên đây đọc bài của các mẹ lại chẳng hiểu thế nào. Em vừa lên sa, chưa nhìn thấy zì thì chị ý bảo giống bố luôn rồi, em chg nhìn thấy trym con đâu cả
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minchy_libe Xem bài viết
    Em mới đi sa ở bs Vân đây ah, bs phán giống bố rồi mà lên đây đọc bài của các mẹ lại chẳng hiểu thế nào. Em vừa lên sa, chưa nhìn thấy zì thì chị ý bảo giống bố luôn rồi, em chg nhìn thấy trym con đâu cả
    hehe mẹ này giống hệt em, nhưng em chậm hơn mẹ nó 1 tháng vì dự kiến sinh 28-10-2012
    Em vừa siêu âm chỗ bác sĩ Vân về nói chung hài lòng mọi thứ, riêng giới tính thì để hồi sau xem xét vì giờ em mới 11t tuổi thui (nghe BS nói giống bố em hỏi luôn "sao biết sớm thế ah" BS nói" đơn giản mà cái đó dễ thấy và soi tận nơi chỉ tận màn hình cho em thấy quả là giống nhưng là bé 2 em cũng chưa tin lắm). Nhà em ko quan trọng giới tính nên rất phởn
    Nhưng chốt lại theo khám BS Vân rất ok các mẹ ah.
    Em dự kiến sinh ở Việt Nhật có ai giống em ko?
    Ah em hỏi BS Vấn nói làm ở BV Bạch Mai nhé
    Shop Tít Mít
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tit Minh Anh Xem bài viết
    hehe mẹ này giống hệt em, nhưng em chậm hơn mẹ nó 1 tháng vì dự kiến sinh 28-10-2012
    Em vừa siêu âm chỗ bác sĩ Vân về nói chung hài lòng mọi thứ, riêng giới tính thì để hồi sau xem xét vì giờ em mới 11t tuổi thui (nghe BS nói giống bố em hỏi luôn "sao biết sớm thế ah" BS nói" đơn giản mà cái đó dễ thấy và soi tận nơi chỉ tận màn hình cho em thấy quả là giống nhưng là bé 2 em cũng chưa tin lắm). Nhà em ko quan trọng giới tính nên rất phởn
    Nhưng chốt lại theo khám BS Vân rất ok các mẹ ah.
    Em dự kiến sinh ở Việt Nhật có ai giống em ko?
    Ah em hỏi BS Vấn nói làm ở BV Bạch Mai nhé
    Em mới con đầu thôi chị ạh, vc em cũng ko quan trọng giới tính của con đâu, miễn con khỏe mạnh là yên tâm rồi. Em cũng hài lòng về chị Vân, chị ý sa kĩ mà cũng nhẹ nhàng nữa, mình hỏi zì thì chị ý nói cho luôn. Em sắp tới sa mốc 16w chắc vẫn quay về chỗ chị Vân thôi. Hi vọng cũng soi đc giới tính con,hehe
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

c ơi cho e hỏi bsĩ có khám chủ nhật k ạ?e đang theo khám bsĩ phúc ở viện việt nhật mà bsĩ lại bảo tuần 12 ra chỗ bsĩ vâm siêu âm 4d rồi mang kw lại cho bác ấy.k biết phòng khám của bsĩ vân có làm ngày chủ nhật k ạ
    • 99 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chị Vân làm chủ nhất đấy, gọi điện trước bạn ạ, nhưng đợt trước mình đi khám cả chủ nhật mà!
    • 1,367 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Em cũng bị bs Vân phán nhầm giới tính rồi ạh
    12w khằng định bé trai, 18w là bé gái, nói chung em thấy chị ấy khám ổn, sa nhẹ nhàng, nhiệt tình chỉ mỗi cái sai giới tính thôi. Em sa 2D giờ vẫn ra chỗ chị ấy
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi lịch khám của bác sĩ Vân với nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2