• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 738 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 57 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

chị Bs-San cho em hỏi, em sinh lần 2, lần 1 sinh mổ ở bv Hùng vương, vậy lần 2 này em muốn sinh mổ truoc ngày dự sinh mấy ngày có được không?vì em muốn chủ động ngày sinh mà e khong theo khám bs nào ờ bv Hùng vương hết.cám on chị trước
    • 290 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Em đang mang thai 17w, từ đầu đã theo khám ở Phòng khám theo hẹn của HV và dự định sinh ở đó. Nhưng nghe bạn bè nói HV ẩu, bs ko khâu mà là NHS khâu nên đau và ko đẹp. Đã vậy ko chích thuốc tê khi khâu, mình pải nhắc họ mới khâu, rồi thái độ của NHS cũng ko nhẹ nhàng,..... lo lắng vô cùng các mẹ ạ.
    Nghe các mẹ nhắc nhiều bs Phạm Thị Dung, cho em xin địa chỉ phòng khám của bác với ạ. Ngoài ra còn có bs nào nữa thì cho ý kiến với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm, mang thai lần đầu nên cứ lo lắng suốt.
    • 97 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comment_cho_vui Xem bài viết
    chị Bs-San cho em hỏi, em sinh lần 2, lần 1 sinh mổ ở bv Hùng vương, vậy lần 2 này em muốn sinh mổ truoc ngày dự sinh mấy ngày có được không?vì em muốn chủ động ngày sinh mà e khong theo khám bs nào ờ bv Hùng vương hết.cám on chị trước
    Chị cung cấp chưa đủ thông tin nên cũng khó trả lời đầy đủ cho chị. Các thông tin gồm : Hiện tại thai bao nhiêu tuần, lần trước mổ ở BVHV vì lý do gì, mổ năm nào, hậu phẩu có vấn đề gì không?.....
    BVHV không có dịch vụ mổ sanh chủ động theo ngày và giờ mà sản phụ và gia đình yêu cầu đâu ạ. Bác sĩ luôn làm đúng chỉ định của sản khoa để tốt nhất cho sản phụ và thai chị ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohuonglan Xem bài viết
    Em đang mang thai 17w, từ đầu đã theo khám ở Phòng khám theo hẹn của HV và dự định sinh ở đó. Nhưng nghe bạn bè nói HV ẩu, bs ko khâu mà là NHS khâu nên đau và ko đẹp. Đã vậy ko chích thuốc tê khi khâu, mình pải nhắc họ mới khâu, rồi thái độ của NHS cũng ko nhẹ nhàng,..... lo lắng vô cùng các mẹ ạ.
    Những thông tin chị nghe đồn là không đúng sự thật. Chị không nên hoang mang lo lắng làm gì. Hãy yên tâm và dưỡng thai thật tốt nhé. Không ít các chị thành viên trên đây đều Vote cho BVHV kìa chị thấy không? Chúc chị mẹ tròn con vuông.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ khám tại BV cho em hỏi, tuần 20 là khám những gì ạ? Hôm trước khám mốc 16 tuần, đợi bs đọc kết quả lâu quá, trời nắng nóng thế là bỏ về luôn
    • 232 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hihi, mình cũng cùng thắc mắc, hồi 16w mình làm Triple Test, chích uốn ván lần 1. Xong BS hẹn tái khám, nhưng mình tính ngày BS hẹn tái khám là lúc đó mình được 20w5d, ko biết lúc đó là sẽ SA 4D hay chích uốn ván lần 2 nữa.
    • 50 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiYan88 Xem bài viết
    Hihi, mình cũng cùng thắc mắc, hồi 16w mình làm Triple Test, chích uốn ván lần 1. Xong BS hẹn tái khám, nhưng mình tính ngày BS hẹn tái khám là lúc đó mình được 20w5d, ko biết lúc đó là sẽ SA 4D hay chích uốn ván lần 2 nữa.
    Mui uon van thu 2 cach mui dau 4 tuan ban nhe! Thoi diem nay se duoc chi dinh sieu am 4D de khao sat di tat thai, day la "thoi diem vang" de thuc hien vi khi be lon hon nua se kho khao sat. Tuy nhien, ban can chuan bi tinh than la sieu am 4D co luong benh nhan dong, 1 ngay chi lam duoc 30-40 benh thoi nen ban co the se duoc hen quay lai vao ngay khac nhe.
    • 593 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Hôm qua bé mình được 3 tháng 10 ngày nên mình đã phải lọ mọ đi làm rồi (vì công việc). Trộm vía con trai ngoan ngoãn nên mình cũng yên tâm.
    Mình đã 2 lần sinh ở Hùng Vương nên mình thấy ở đây dịch vụ ổn và ko quá đông như Từ Dũ mặc dù cũng có người nọ người kia. Mình nhớ mình vào phòng đẻ bị NHS mắng tới tấp vì có những hướng dẫn của họ mà mình ko nghe kịp (vì bị đau). Nhưng sau khi mẹ tròn con vuông thì cảm thấy nếu ko bị mắng như vậy có khi mình chẳng dặn đẻ được nhanh như vậy. (Tỷ dụ như việc mình đang nằm ngửa, NHS yêu cầu mình nằm nghiêng nếu ko dễ bị rách toạc, nhưng mình đau nên mãi ko quay nghiêng được và vì thế bị quát đến mức tủi thân khóc thảm thiết)....
    Túm cái váy lại thì thấy phần hài lòng nhiều hơn những phần cần phải phàn nàn.
    • 232 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có ai khám bs Mỹ Hạnh ko ạ?
    • 56 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BS-San Xem bài viết

Những thông tin chị nghe đồn là không đúng sự thật. Chị không nên hoang mang lo lắng làm gì. Hãy yên tâm và dưỡng thai thật tốt nhé. Không ít các chị thành viên trên đây đều Vote cho BVHV kìa chị thấy không? Chúc chị mẹ tròn con vuông.
    Úi, có em, nhân chứng sống đây bác sĩ ơi. Những gì bạn caohuonglan nói đối với việc em đã trải qua thì ko đúng hết, nhưng có cái đúng là BS không may, em thì thậm chí NHS không may mà là mấy em thực tập may nha (chắc sinh bên khu nhà nước nên bị vậy đó). Cụ thể là em sinh tháng 8/2011 bên khu nhà nước. Mấy em này còn ít kinh nghiệm nên may rất lâu, đau, lâu lành và vết may xấu. Còn khi may thì có chích thuốc tê, quá trình sinh NHS cũng nói chuyện dễ nghe.

Do hậu quả của lần may trc nên lần này mình quyết tâm sinh bên khu dịch vụ, đăng ký luôn may thẩm mỹ các mẹ ạ. Không biết là có mẹ nào từng may thẩm mỹ chưa, cho mình xin ý kiến xem kết quả có khả quan không với?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kikolau Xem bài viết
    Mình sanh hồi giữa tháng 3.hôm nay mới ngồi lọ mọ chia sè kinh nghiệm với các mẹ.mình khám và nhờ bác sĩ Phạm Quốc Hùng đỡ sanh.mình sanh mổ vì thai to và khung chậu hẹp.trong suốt quá trình mang thai mình bị nhịp tim nhanh nên bác cũng theo dõi mình kĩ nhưng lại luôn động viên và không làm mình lo lắng.bác rất vui tính và tận tâm.mình sanh lần đầu nhưng nhờ có bác mà mình an tâm rất nhiều khi lên bàn mổ.mọi người cũng khen vết mổ của mình rất đẹp.mình thì may chỉ thường và phải cắt chỉ nhưng cắt chỉ không có gì đáng sợ cả,mình về nhà rồi mới đến phòng khám đa khoa gần nha mời y tá đến cắt chỉ.chi phí cắt chỉ là 60k.cắt chỉ không đau gì cả,còn 0 bằng kiến cắn.hôm mình sanh bv đông quá nên lúc từ phòng hồi sức ra phải ở 1 đêm trong phòng tập thể,qua hôm sau thì mình được chuyển đến phòng 3 giường.mình có bảo hiểm,chọn sanh dịch vụ,chi phí hết 5,7 triệu.mình rất hài lòng về bv hùng vương,trừ chuyện không ở được phòng 1 người,mà cái này là do sơ suất của mình,không dặn người nhà tìm phòng trong lúc ở phòng hồi sức.Mình thật sự cám ơn bác sĩ Hùng và ekip mổ cho mình đã hết lòng giúp mình trong lần vượt cạn này.
    Một ít kinh nghiệm của bản thân mình ,mong sẽ giúp các mẹ yên tâm hơn vì mình cũng đã từng rất lo lắng trong lần đầu mang thai này.
    Bạn ơi, cho mình hỏi lúc đi khám bạn cũng khám BS Hùng luôn hở bạn. Mình có người quen cho contact của 1 BS ở HV cũng tên Hùng, ko biết có phải bác này ko nữa.

Thanks ban nhiều!
    • 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midori87 Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi lúc đi khám bạn cũng khám BS Hùng luôn hở bạn. Mình có người quen cho contact của 1 BS ở HV cũng tên Hùng, ko biết có phải bác này ko nữa.

Thanks ban nhiều!
    hình như có 2 bs Hùng đó bạn.bác Quốc Hùng và bác Như Hùng đó bạn hỏi kĩ xem nhé
    • 127 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đá cái topic này lên, em dự sinh 10/12 , cũng k theo bác sĩ nào hết . Mình vô đăng ký thì chọn bs trực có tốt k các mẹ ? Hay là nên theo 1 bs ạ ? Em bị huyết áp thấp hay ngất ngoài ra thì k bị gì, nghe các mẹ nói bên Từ Dũ chọn bs trực tốt hơn, bên HV thì k biết thế nào. Đọc nãy h toàn các chị chọn bs riêng e cũng hoang mang quá .
    • 64 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mẹ nào ở quận 8 đừng đi bác sĩ Phương ở đường Huỳnh Thị phụng nha. mình theo bs tới gần sinh, nc ối mình khá ít nhưng bs ko quan tâm. mình xin bs mổ sớm sợ con ngộp. bs bảo sợ ko dám mổ. kiu vô bệnh viện hỏi bs trong đó đi. mình sợ quá chạy qua bs Thủy bên Từ Dũ vì là người quen của gia đình. Bs bảo nhập viện mổ gấp. ối gần cạn rồi mà chờ bs Phương thì ko biết con mình sao nữa
    YÊU THƯƠNG KO CÓ GIỚI HẠN

• 163 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình nên chọn bs uy tín mẹ àh
    • 290 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mình vừa sinh bé đc 1 tuần, trộm vía sinh con so mà mọi thứ nhẹ nhàng và thuận lợi. Mình chọn HV khám và sinh ngay từ đầu (có lưỡng lự chọn Mekong nhưng do sk yếu nên chọn HV cho chắc, ko thích TD vì quá đông) và mình hoàn toàn hài lòng về quyết định này.
    Lúc khám thai mình khám tại phòng khám theo hẹn, chi phí cao gấp đôi nhưng giảm bớt thời gian khám và đỡ nóng nực, mình theo bs Mai - bác hiền, ít nói nhưng là 1 ng làm đúng trách nhiệm, lúc ở phòng chờ, có việc j mình gọi điện là 30p sau bác có mặt khám cho mình. Sinh bên khu dịch vụ, chọn bác Mai đỡ sinh luôn. Từ phòng nhận sinh đến phòng sinh, ai cũng rất nhẹ nhàng và lịch sự, trừ 1 số ít cô hộ lý lớn tuổi hay khó chịu.
    Mình sinh chiều nên bị nằm hành lang mất 1 đêm, sáng hôm sau đăng ký phòng 1 ng và nhận phòng. Sinh thường nên chỉ ở 1 đêm trog viện.
    tổng chi phí hết 4tr9.
    Rảnh mình sẽ viết nhật ký vượt cạn để các mẹ tham khảo.
    Mẹ nào còn lưỡng lự thì mạnh dạn chọn Hv để đón con yêu nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ gaumt biết bác sỹ Khánh Trang có phòng khám ở Cao thắng ko ạ ?
    • 1,757 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Mình cũng đcng khám thai ở bv HV .mình muốn sinh dv chọn bs nhưng ko biết chọn bs nào,mong cm tư vấn giúp ah.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đánh dấu............................................. ...........................
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em ké với